Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Hỏi chỗ thu âm tác phẩm cổ điển
kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Chủ đề thảo luận: Hỏi chỗ thu âm tác phẩm cổ điển

thành viên trẻ MezzoForte's Avatar
    Nhập quốc tịch
    11-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Red face Hỏi chỗ thu âm tác phẩm cổ điển

Giả sử như mình có 1 bản nhạc (có tổng phổ) mình muồn chơi bài đó theo kiểu giao hưởng thì làm sao? Có chổ nào thu âm như vậy không? Ý của mình là làm playback ấy nhưng theo kiểu giao hưởng ( violon, viola, cello, contrabass, timpani, flute, basson, trumpet,.....) Có chổ nào thì chỉ em với nhé.
    Tôi không chọn Âm nhạc,
    nhưng... Âm nhạc đã chọn tôi
    và... tôi xem nó như một người bạn đồng hành trong cuộc sống...

Tottochan bên cửa sổ Klavier's Avatar
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Default Re: Xem cái đi!!

Dùng organ Chỉnh tiếng của nhạc cụ, thu riêng từng bè rồi ghép lại.

thành viên kỳ cựu
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 7 lần do gửi 4 bài có ích

làm như cách chị Klavier cũng được. Nhưng mình thì muốn ngược lại. Nếu có một bản nhạc giao hưởng, làm sao để đánh lại trên một cây piano. Hình như chỉ có Liszt là hay chuyển soạn kiểu vậy. Như bộ giao hưởng của Bee đã được ông chuyển hết sang piano nhưng mà kỹ thuật kinh quá. Còn nhiều bài không viết cho piano nhưng vẫn muốn đánh trên piano.

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    1

Mình không rõ về Arrangement cho lắm. Nhưng theo mình thì sau khi phân tích bè giai điệu nổi lên của từng tiết, câu, đoạn, bạn có thể phối lại cho Piano. VD: Phân tích hòa âm, phân tích nét giai điệu và bè đệm. Chắc là thế!^_^

Moderator Toocky's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    16
    Được cảm ơn 34 lần do gửi 16 bài có ích

Sử dụng phần mềm Sibelius cũng khá thuận tiện cho việc phối khí. Cái chính là cần phải có ý tưởng. Không biết ở VN đã có dịch vụ phối khí classical chưa nhỉ?

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

cậu có thể dùng phần mềm Overture! Đang bận, nên bi h chưa up lên được but, tớ sẽ up lên ngay khi có thể
    Đẹp Trai, thông minh, nhà giàu, nhanh nhẹn, thích nói đùa, hay bốc phét.........

Thông tin chủ đề