Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thông báo khóa nick thành viên [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thông báo khóa nick thành viên

troixanhnangvang
07-09-2006, 15:45
Em nghĩ rằng cần có một topic thông báo về việc khóa nick của thành viên để các thành viên khỏi thắc mắc và cũng để thấy rằng các mod và admin làm việc rất rõ ràng, nghiêm túc.
Thành viên đầu tiên em khóa nick là HiLine, với lý do là HiLine spam bài quá nhiều (34 bài trong vòng chưa đầy 1 ngày) dù đã bị cảnh cáo, vì vậy em khóa nick để HiLine rút kinh nghiệm, cũng là để các thành viên khác tránh mắc phải lỗi tương tự :)

cobeo
07-09-2006, 15:50
Đề nghị TXNV giải thích rõ hơn lí do khóa nick HiLine? Lí do 34 bài/ ngày thì chưa thuyết phục. Viết nhiều bài cho forum cũng là việc tốt, điều quan trọng là những bài viết đó có vấn đề gì?

na9
07-09-2006, 16:11
Và sẽ khóa nick trong thời gian bao lâu nữa chứ ?

lamthanhthuy
07-09-2006, 18:37
Như thế nào thì sẽ bị khóa nick? Có phải là viết bài không phù hợp với chủ đề không?
Em vừa mới biết ZIN cũng bị lock nick rùi, hỏi ra thì post bài trong ngày cũng không phải là con số quá... lớn...?;)

na9
07-09-2006, 20:01
Vô cùng xin lỗi các bạn vì cho đến tận giờ phút này, Apomethe (người chịu trách nhiệm chính phần diễn đàn) vẫn chưa soạn thảo xong một bản nội quy của diễn đàn cùng những quy định chặt chẽ cho các admin, super mod và mod để xử lý thành viên nếu vi phạm.
Trong khi chờ đợi có bản nội quy trên, mong các thành viên của diễn đàn hãy tôn trọng mình và các thành viên khác trên diễn đàn này, một diễn đàn mang tính văn hóa cao mà chúng ta đang cùng nhau xây dựng.
Các admin, mod cần thận trọng hơn khi xử lý nick vi phạm và khi xử lý phải nêu lý do xác đáng một cách nghiêm túc, tránh đùa cợt. Không thể như Apo thông báo với ZIN qua YM rằng "để thử chức năng sẽ lock nick ZIN hai ngày" được. Tuy nhiên Triomphe hoàn toàn đồng ý việc khóa nick của ZIN khi chính ZIN nói với Triomphe rằng :"em có spam nhiều bằng anh HiLine đâu !". Vậy là ZIN tự thú nhận là có spam bài rồi. Làm mod mà còn thế thì diễn đàn sẽ đi đến đâu ?

troixanhnangvang
07-09-2006, 21:22
Dạ, ở trong topic làm quen trong box phòng khách ạ, có thể thấy HiLine spam thế nào ạ, còn khóa nick trong bao lầu thì e đã sơ suất chưa nói, trong 3 ngày từ 04/9/2006 ạ

lamthanhthuy
08-09-2006, 15:27
Ừm, hy vọng rằng sẽ sớm có những điều khoản cụ thể để mọi người nắm bắt được, cùng phát huy vả xây dựng trang web ngày càng đi lên, không có ai phải bị khóa nick cả :D

HiLine
09-09-2006, 15:28
Thôi, chuyện đã qua không cần nhắc lại nữa. Chỉ hơi buồn vì đóng góp của mình bị phán xét như vậy.

cobeo
11-09-2006, 16:41
Tôi khóa nick chohu và ttdungquantum 1 tuần kể từ ngày hôm nay vì tội tự tiện sửa avatar của người khác khi không được sự cho phép của người đó.

ZIN
11-09-2006, 17:25
Sửa avatar mà cũng bị khóa nick đến 1 tuần ấy ạ, liệu có nặng quá không hả anh??? :D

meongoan
12-09-2006, 09:49
Hehe, lần đầu tiên trong vương quốc nhạc cổ điển có thêm tội danh mới: sửa avatar mà chưa được phép. Thiện tai, thiện tai! Một lần nữa lại nhớ đến câu “Hải khổ vô biên, hồi đầu thị ngạn”! Âu nó cũng là cái liễn cả thôi!
Lẽ ra, với tội danh siêu sến này thì phải bị khóa nick một tháng chứ nhỉ, chứ một tuần thì đáng bao nhiêu.
Đây cũng là hậu quả của việc, vương quốc nhạc cổ điển cũng là “mảnh đất lắm người, nhiều ma”, ra ra vào vào toàn mod với admin, thần dân chẳng thấy mấy ai nên tạo vụ rùm beng và tiếng vang cho bà con chú ý.

Admin
28-10-2006, 18:31
Thông báo về việc khóa nick vĩnh viễn

Thời gian vừa qua chúng tôi đã khóa vĩnh viến 5 nick.

Các nick bị khóa vĩnh viễn là các nick đã vi phạm nghiêm trọng nội quy của diễn đàn (http://www.classicalvietnam.info/forum/showthread.php?t=153). Chúng tôi sẽ khóa vĩnh viễn các nick này mà không cần phải thông báo lại. Topic này chỉ thông báo các nick bị khóa có thời hạn.

khodin
29-10-2006, 08:16
tên khố đỉn có gì xấu với mất thuần phong mỹ tục đâu cơ chứ, tên hay thế mà lại chê.
Cứng nhắc !!!

Apomethe
29-10-2006, 13:36
Em cũng không hiểu lắm về trường hợp ban nick mới nhất này

Symphony
31-10-2006, 00:15
Vào đọc mấy bài trong topic này nói thật là em không hiểu , tại sao lại có vụ bị khóa nick vì thay đổi avatar ?

Klavier
31-10-2006, 02:57
Tôi khóa nick chohu và ttdungquantum 1 tuần kể từ ngày hôm nay vì tội tự tiện sửa avatar của người khác khi không được sự cho phép của người đó.

Symphony đọc kĩ lại nhé:)

Symphony
31-10-2006, 12:03
Vậy ra em đọc không kỹ , xin lỗi các bác nhé . Nhưng vì việc này mà tạm khóa nick một tuần thì hơi nặng đấy .

Tội cho lão phù thủy quá , bây giờ lão có còn học lý thuyết nưa không ? :D

chohu
31-10-2006, 13:43
Lão phù thủy bị tạm giam như thế là đúng quá rồi, mọi người nhìn vào đó mà sống và hành động theo pháp luật, bất kể quan lại, thường dân hay hoàng thân quốc thích, phạm tội thì đều bị xét xử.
Cứ như chohu, "vào ra tù đã mấy lần anh nhỉ?:D", bao nhiêu tiền án tiền sự rồi, chả sợ. Dạo này muốn ngồi tù cho khoẻ, thế mà đội bảo kê có bắt được chohu đâu. Khửa khửa, mình đúng là mafia kiêm tài phiệt

Admin
31-10-2006, 14:37
Cảnh cáo 2 thành viên chohu và đặc biệt là ZIN. Một lần nữa là khóa nick.

Admin
31-10-2006, 16:05
Theo đề nghị của thành viên kiki, chúng tôi khóa nick kiki vĩnh viễn !

Tykva
31-10-2006, 18:39
Làm ơn cho tớ hỏi, diễn đàn này không có chức năng tự xóa account của mình hay sao? ở một số diễn đàn khác tớ thấy có chức năng này -- Vào một ngày đẹp trời, giả sử Kiki không muốn tham gia diễn đàn nữa, cô ấy có thể tự xóa account của mình, như thế tiện hơn...

cobeo
01-11-2006, 21:56
Tôi khóa nick của ZIN 1 tháng về tội spam bài dù đã nhắc nhở rất nhiều lần. Nghiêm cấm ZIN dùng nick khác để tham gia diễn đàn.

Apomethe
10-11-2006, 07:03
Hôm nay 10/11, nhân một ngày đẹp trời, kiki quyết định trở lại diễn đàn

Admin
23-12-2006, 01:34
Thành viên Apomethe lạm dụng quyền spam ở nhiều box, hay trêu ghẹo các thành viên nữ nên bị treo nick trong 1 tuần.

mutit
23-12-2006, 12:11
Hình như hơi oan cho Apo thì phải.Khổ thân cho Apo quá.!!

Ran
23-12-2006, 12:19
Một tuần không có Apo ư? Buồn quá!
Tôi không hiểu lắm về quy định của diễn đàn, cũng không hiểu thế nào là spam. Đọc nội quy thì thấy chung chung quá, có gì rõ ràng để căn cứ đâu? Nếu vậy các admin khóa nick có cảm tính quá không? Tôi xem lại các bài của Apo, toàn nói vui thôi mà, đâu có gì quá đáng? Với một thành viên tích cực như vậy sao admin không nhắc nhở riêng trước (nếu thật sự không vừa ý) rồi khi tái phạm thì hãy khóa nick?
Tôi mong là diễn đàn thật sự là mái nhà chung của mọi người, nơi để chia sẻ một cách nghiêm túc và vui vẻ, thân ái, chứ không đến nỗi là một "đạo quán" quá ư nghiêm trang đạo mạo và cứng nhắc! Admin thấy thế nào, xin cho biết ý kiến.

na9
23-12-2006, 14:16
Tội lỗi của Apo xảy ra trong đêm và cũng bị trừng phạt ngay trong đêm hôm qua hay sao ấy. Sáng nay Triomphe vào topic Ca sĩ opera (http://www.classicalvietnam.info/forum/showthread.php?t=429&page=4) đã thấy Apo bị treo nick rồi. Không rõ admin nào trong 3 admin sau treo : cobeo ; TuMinhTran hoặc chính Apomethe dùng nick God admin để treo nick Apomethe.
Nick God admin là của cả ban quản trị.
Cá nhân Triomphe ủng hộ việc treo nick Apomethe. Một công đôi việc : vừa để răn đe, vừa để Apo có thời gian tập trung vào thi.:D

yes_Iam_here
23-12-2006, 14:27
Ban là đúng rồi B-) , cho chừa, cậy quyền admins dám lộng hành :))

HiLine
24-12-2006, 07:07
Cá nhân Triomphe ủng hộ việc treo nick Apomethe. Một công đôi việc : vừa để răn đe, vừa để Apo có thời gian tập trung vào thi.:D

Chí lí. Mặc dù diễn đàn sẽ thiếu đi một nhân vật vui nhộn nhưng bù lại, Apomethe sẽ có thời gian thực hiện xong những việc quan trọng khác để sau này lại tiếp tục tập trung đóng góp cho diễn đàn.:D

Admin
01-01-2007, 08:56
Treo nick nazgul 1 tuần vì phạm vào điều II. 1 nội quy của diễn đàn.

na9
03-01-2007, 06:19
ha ha, post bài kiểu này mới biết cô này văn chương hơi kém.

Tôi treo nick Tuong Tien Tuu 1 tuần vì 2 lí do :
1. Spam
2. Chẳng những không thực hiện lời hứa viết bài tường thuật offline đã hứa với admin (là tôi) mà còn vi phạm điều II.2 nội quy diễn đàn (bêu riếu thành viên khác)

Apomethe
03-01-2007, 07:13
Vụ này thì em đồng ý với chị. Chưa kịp làm thì chị đã làm rồi :D

chohu
03-01-2007, 07:42
Hơ, vụ này chohu định ra tối hậu thư buộc các admin phải treo nick Tuong_Tien_Tuu, không ngờ hai admin đã ra tay trước rồi. :D

lt_hongngoc
04-01-2007, 16:12
Vậy chung quy thì vương quốc mình có quy định "pháp luật" cụ thể xong chưa nhỉ???

Apomethe
04-01-2007, 16:15
Có mà, đây này:
http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=153

Mà lúc bạn đăng ký là sẽ có ngay một bản nội quy rồi mà, hóa ra bạn click vào "Chấp nhận nội quy" mà không đọc dòng nào à, sau này làm việc ký hợp đồng mà như thế là dễ bị thiệt đấy :D

Vicinius
04-01-2007, 22:05
Cho em hỏi nhá: nếu ban quản trị khóa nick vĩnh viễn một ai đó thì chỉ có tác dụng với cái account đó thôi chứ còn bản thân nhân sự thì đâu có bị khóa. Một lúc nào đó rãnh rỗi, người này lại làm cái nick khác như một người mới hoàn toàn thì ai mà quản lý cho nổi. Mà ban quản lý cũng có phần hơi nghiêm đấy. Cho em hỏi thêm về quyền hạn của các moderator với Administrator. 2 chức này khác nhau thế nào, ai cao hơn ai? Thế nào mới được làm mod hay admin?

lt_hongngoc
05-01-2007, 07:54
Anh Apo ơi, nội quy thì vương quốc mình có rồi, nhưng mà còn điều khoản về việc khóa nick (VD:làm gì thì bị khóa nick 1 tuần, 1 tháng hay vĩnh viễn??) thì vương quốc chưa đề ra rõ ràng để mọi người cùng biết mà tránh vi phạm chứ? Pháp luật thì phải rõ ràng, chặt chẽ chứ ko dựa theo cảm tính được phải không nè??:)

na9
05-01-2007, 09:50
Topic này thành ra vui phết nhỉ, mỗi khi có vụ khóa nick nào là lại có bao nhiêu người nhảy vào bình luận.:D

Xin thay mặt các admin của diễn đàn trả lời các bạn thế này nhé:
Hiện nay Ban quản trị diễn đàn gồm 4 admin (Apomethe, TuMinhTran, cobeo, Triomphe), Ban điều hành diễn đàn gồm 1 supermod (ttdungquantum) và 10 mod - những người chịu trách nhiệm chính trong từng box cụ thể (troixanhnangvang, elibron, van_Toan, Betesym, yes_Iam_here, phucphan, martenzi, Toocky, Nina, no family).

Việc chọn ra các admin trước đây đã được sự nhất trí của các thành viên của nhóm nhaccodien.info. Việc set tiếp ai làm mod, supermod chỉ được tiến hành nếu có đa số admin đồng ý (sau khi đã thảo luận và tham khảo ý kiến các thành viên của nhóm).

Phần công trách nhiệm là như thế (về lý thì quyền cao nhất thuộc admin rồi đến supermod rồi đến mod). Nhưng nhóm nhaccodien.info là một workgroup làm việc trên tinh thần bình đẳng thân thiện và đa số nên các bạn có thể thấy một số hiện tượng “bất thường” đơn cử như chohu định ra tối hậu thư buộc các admin phải treo nick Tuong_Tien_Tuu. :D

Những nick bị khóa vĩnh viễn là những nick đã vi phạm nghiêm trọng nội quy diễn đàn và đúng như Vicinius nói việc đó chỉ có tác dụng với cái account đó thôi chứ còn bản thân nhân sự thì đâu có bị khóa. Một lúc nào đó rãnh rỗi, người này lại làm cái nick khác như một người mới hoàn toàn thì ai mà quản lý cho nổi. Nhưng bằng một số biện pháp nghiệp vụ (xin không nêu ra đây), các admin vẫn biết nick mới đó của “tội phạm cũ” và chúng tôi vẫn để nick mới đó tham gia thảo luận bình đẳng trên diễn đàn nếu nick đó không vi phạm nội quy với phương châm “đánh kẻ chạy đi chứ không đánh người chạy lại”. Nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó, trong trường hợp đa số thành viên nhóm kiên quyết loại đối tượng này khỏi diễn đàn thì vẫn có thể tiến hành được.

@Vicinius
Em thấy ban quản lý cũng có phần hơi nghiêm ở trường hợp khóa nick nào vậy ? Trường hợp Apo tự khóa nick hay trường hợp ZIN bị khóa nick 1 tháng ? Trường hợp Apo để Apo tự giải thích còn trường hợp ZIN thì như thế là còn nương nhẹ đấy. Nhiều người ngoài không hiểu nội tình cứ tưởng các admin bắt nạt trẻ con.:D

@ It hongngoc
Quy định chi tiết thì chỉ cần các admin, supermod và mod biết để thi hành thôi. Nếu công khai ra đây để tội phạm nghiên cứu kỹ mà lách luật à ?:D Em không có ý định vi phạm thì cứ thực hiện theo đúng nội quy là đủ rồi.:)

Apomethe
05-01-2007, 15:38
Hồi xưa Zin dùng một hộp thư mới, lập một nick mới ở một máy tính khác nhưng anh vẫn phát hiện ra đấy là Zin làm (mặc dù Zin bảo đấy là làm cho người khác), các trường hợp khác anh cũng phát hiện ra nên em yên tâm là khó bỏ sót lắm :D (Bên điều tra hình sự định mời anh làm việc đấy :P). Hình thức phạt thì tùy theo mức độ vi phạm , có thể cấm vài ngày cho đến khóa vĩnh viễn. Các trường hợp bị treo nick vừa qua đa số người bị treo đều không phản đối, và trước khi treo nick đều đã có cảnh cáo trước như nick nazgul đã cảnh cáo một lần nhưng vẫn tiếp túc vi phạm trong việc kích động tranh cãi về tôn giáo (chính em cũng suýt điên lên con gì :D). Những vấn đề nhạy cảm như vậy có thể trao đổi qua pm. Diễn đàn này không quá khắt khe lắm đâu, chỉ treo những nick nào đáng bị treo thôi. Còn thành viên ở đây đều bình đẳng với nhau hết. Anh post bài không dấu vẫn bị del bài mà. Thậm chí không chấp hành nội quy còn bị treo nick như vừa rồi em thấy đấy :D

Mod thì điều hành một box, supermod thì điều hành tất cả các box. Admin thì điều hành cả forum và có thêm quyền chỉnh sửa chức năng, thay đổi tất cả các thông tin. Trở thành mod cũng dễ, anh set làm mod thì thành mod ngay :D. Còn làm sao để anh set mod thì anh em mình sẽ nói chuyện riêng >:D<

ZIN
05-01-2007, 21:21
Tại sao lại lấy em ra làm ví dụ :( < hỏng hết cả hình tượng :D >, sao không lôi trường hợp thành viên love ấy, lập cả đống nick, em có mỗi 2 cái, một cái lập hộ nhưng đã bị thay pass rồi B-). Còn việc làm mod, chắc sau khi anh Apo nói chuyện riêng với người ta xong hoặc là sợ chạy mất dép, hoặc là bị anh Apo lừa mị nên ngày ngày giơ khẩu hiệu quyết tâm làm mod :D

ttdungquantum
10-01-2007, 09:20
Nick roots với email gracechau0611@gmail.com (http://nhaccodien.info/forum/gracechau0611@gmail.com) bị khóa một tháng vì hành vi cố tình spam nhiều lần với thái độ gây rối.

Apomethe
11-01-2007, 16:23
Vụ này thì em cho là hơi nặng, roots mới chỉ post có 2 bài thôi mà, chẳng may post phải topic của anh :D, em thấy chưa đến mức phải khóa nick, mà khóa 1 tháng cũng quá nặng, những người khác spam nhiều thì khóa 1 tuần là cùng.

Làm chặt thế này thì ai còn dám post bài nữa.

ttdungquantum
11-01-2007, 19:39
Spam chỉ là chuyện nhỏ so với thái độ cố tình gây rối và quậy phá. Vì thế, cho dù 2 bài hay nửa bài mà có nội dung phá hoại chủ đề thì vẫn bị khóa nick như thường. Bài thứ nhất của roots bị xóa để coi như một sự nhắc nhở, nhưng nick roots lại còn còn cố tình post thêm một bài gây rối nữa.
Anh có thể coi nhẹ chuyện spam nhưng không thể nhẹ tay với các hành vi gây rối!
(Bài của bé Apo trong chủ đề thi thần đồng cũng có thể coi là spam nhưng anh không xóa vì thấy nó có ích làm topic nổi lên để những thành viên có thể biết được là có kết quả và câu hỏi mới)

Nếu không mạnh tay với các hành vi gây rối thì còn ai muốn vào post những chủ đề có ích nữa, còn ai muốn tham gia theo đúng tôn chỉ mục đích của diễn đàn nữa.

Bé Apo nếu vẫn còn thắc mắc thì có thể tiếp tục hội ý với các admin Triomphe và Cobeo

Admin
30-04-2007, 07:34
Tôi khóa nick Vicinius 2 tuần vì vi phạm khoản 3 điều 1 của nội quy diễn đàn.

yes_Iam_here
30-04-2007, 10:40
Bé vic dùng cái ava j` mà đến mức bị bann
Quên, hay là mình làm thế này:
lập 1 thự viện ava riêng (gồm các hình phong cảnh, nghệ thuật, hình vui và đặc biệt là các hình vè các tác giả, nghệ sỹ NCD, sheet nhạc, ...) cho các thành viên, chỉ trừ những mod, supmod, admin được sử dụng ava đặc biệt. Những thành viên có đóng góp đặc biệt hoặc được giải thưởng (như cuộc thi Thần đồng VQNCD chẳng hạn) sẽ được thay đổi ava khác, tất nhiên là qua duyệt của BQT, để tránh tình trạng trên.
Tất nhiên đấy là dự phòng cho trường hợp số lượng thành viên tăng, lớn, khó kiểm soát, chứ còn 1 nhúm thành viên như bây giờ chắc là cũng dễ nhận ra.

HiLine
30-04-2007, 14:12
Em nhớ Vicinius dùng avatar là một cái đàn harp kiểu cầm tay mà.

na9
01-05-2007, 09:12
Các admin đã hội ý và nhất trí rằng ban nick Vicinius 2 tuần là quá nhẹ. Tòa án phúc thẩm của VQNCĐ quyết định thời hạn ban nick Vicinius là 2 tháng kể từ hôm nay 1/5/2007.

HiLine
01-05-2007, 23:29
Em hiểu rồi. Chúc cu Vicinius thi đại học ngon lành. ;)

baroque
02-05-2007, 13:32
Cho tớ hỏi tí. Thế, post nhầm chủ đề thì có bị khóa nick không, và nếu Admin hoặc các Mod vi phạm thì sẽ xử lý sao, đề nghị giải thích rõ ràng cho công bằng cái nhé. Hứ...-_-

ttdungquantum
02-05-2007, 14:19
Cho tớ hỏi tí. Thế, post nhầm chủ đề thì có bị khóa nick không, và nếu Admin hoặc các Mod vi phạm thì sẽ xử lý sao, đề nghị giải thích rõ ràng cho công bằng cái nhé. Hứ...-_-

Cái đó còn tùy. Nhưng thành viên nào hay căn vặn các admin một cách vô lý thì dễ bị khóa nick lắm. Vì căn vặn như thế chứng tỏ là thành viên cố tình không chịu đọc nội quy và có thái độ gây rối.

Các câu hỏi của bạn đều có câu trả lời rõ ràng trong phần nội quy. (http://nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=153)

baroque
03-05-2007, 08:44
Cái đó còn tùy. Nhưng thành viên nào hay căn vặn các admin một cách vô lý thì dễ bị khóa nick lắm. Vì căn vặn như thế chứng tỏ là thành viên cố tình không chịu đọc nội quy và có thái độ gây rối.

Các câu hỏi của bạn đều có câu trả lời rõ ràng trong phần nội quy. (http://nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=153)

Thế bác Mod này có cần em cho dẫn chứng về sự vi phạm của Mod không;;) , mà bác tự tìm nhé, em blame rồi. Đấy là em hỏi thế, với tư cách là Mod bác phải trả lời em chứ sao lại dọa em. Khóa nick em thì em sẽ đợi đến lúc được mở lại nick, nhưng đừng dọa em. Bác tự tìm đi, khi nào ko tìm đc bảo em để em cho bằng chứng nhé ^^:D . OK?

lt_hongngoc
04-05-2007, 09:12
Cho em hỏi: sao anh Yes_Iam_here cũng bị banned thế?

troixanhnangvang
04-05-2007, 09:56
Yes_Iam_here bị ban vì can tội toàn late B-)
Đùa thôi, YIH bị ban nick là do yêu cầu của YIH, vì bận làm đồ án nên nhờ admin ban nick (hihi, cái này là lanh chanh, trả lời hộ admin :D)

troixanhnangvang
04-05-2007, 10:10
Với tư cách là Mod, xin trả lời bạn về câu hỏi trên.
Nếu bạn post bài nhầm topic, Mod của box đó sẽ move bài sang topic hợp lý, hoặc nếu bài có nội dung không phù hợp, mang tính chất spam sẽ bị del luôn có nêu luôn lý do khi del.
Admin hay Mod vi phạm cũng thế, chả có gì khác nhau, chẳng hạn tớ cũng từng del bài của Admin Triomphe hay của chính tớ trong Phòng khách vì post không phù hợp chủ đề.
Câu trả lời này đã được chưa. Nếu cần mang tính chất công khai, để các thành viên khác biết thì bạn cứ post bài ở đây, còn không thì pm cho TX

troixanhnangvang
04-05-2007, 10:19
Thế bác Mod này có cần em cho dẫn chứng về sự vi phạm của Mod không;;) , mà bác tự tìm nhé, em blame rồi. Đấy là em hỏi thế, với tư cách là Mod bác phải trả lời em chứ sao lại dọa em. Khóa nick em thì em sẽ đợi đến lúc được mở lại nick, nhưng đừng dọa em. Bác tự tìm đi, khi nào ko tìm đc bảo em để em cho bằng chứng nhé ^^:D . OK?
Có một số điều sai trong bài post này ;;)
Thứ nhất, ttdungquantum là Super Mod chứ k phải là Mod nhé B-)
Nếu là dẫn chứng mà bạn đã blame thì chắc là vụ bạn bảo Apo post nhầm ở trong Phòng khách, đúng không. Nếu đúng thì bạn lại sai lần nữa vì Apo không vi phạm tiêu chí của PK và đồng thời Apo là Admin, chứ cũng chả phải là Mod. Còn nếu không thì nhờ bạn chỉ giúp dẫn chứng để Mod hoặc Admin có biện pháp xử lý ngay.
Thứ nữa là, chả ai có ý định dọa bạn cả, nếu bạn vi phạm, nhẹ thì sẽ pm thông báo trước, nặng thì chúng tôi sẽ khóa nick bạn luôn, và thông báo lên đây vì sao khóa nick bạn.
OK? ;;)

Apomethe
04-05-2007, 14:00
Cho em hỏi: sao anh Yes_Iam_here cũng bị banned thế?
Yes_Iam_here bị ban vì can tội hôm nọ xin nhạc nhưng không cho, ghét quá nên ban luôn cho 1 tháng. Những trường hợp thế này không cần phải thông báo >:)

Post nhầm chủ đề thì thường xuyên lắm, những lúc thế thì admin hay mod phải chuyển bài hay ghép lại bài sang chỗ khác cho đúng vì đây là công việc của quản trị. Thành viên mới đôi khi chưa nắm rõ cấu trúc diễn đàn hoặc nội quy lắm, tuy nhiên một kinh nghiệm khi vào một diễn đàn mới là nên xem qua nội quy và dành thời gian để ngồi xem lại các bài viết và nội dung các box để tránh viết nhầm hoặc gửi chủ đề đã có sẵn.

Tykva
06-05-2007, 23:06
Các Admin hay mod gì đó làm ơn xem lại giùm tôi với tại sao các bài post của tôi cứ bị thêm một dòng chữ vớ vẩn gì đó ở cuối, phát ngại không muốn và cũng không thể post thêm bài nào nữa. Hôm trước khi phát hiện lỗi này tôi đã nhờ Triomphe sửa hộ, nhưng sau đó post tiếp một bài khác lại thấy vẫn có lỗi, không nhẽ cứ nhờ sửa hộ mãi...

Đã vậy hôm nay khi vào diễn đàn tôi mở các topic thì nhận được thông báo này:

Thông số $idname không đúng, xin liên lạc với webmaster ($vboptions[webmasteremail]) để báo lỗi này.

Làm ơn xem lại giúp tôi. Thank in advance

Apomethe
07-05-2007, 03:16
Dòng cuối đấy thì em nghi là máy chị bị nhiễm virus.

na9
13-06-2007, 11:58
ặc ặc, sao xóa bài thế, xóa bài cũng k buồn pm, chán đời :-<

Tôi treo nick mod TXNV 2 tuần. Vì sao treo thì TXNV tự ngẫm lấy. Nếu TXNV còn bị treo nick lần nữa sẽ tước quyền mod.

na9
18-06-2007, 09:25
Nick BlackHacker bị treo 1 tuần vì vi phạm điều I.3 và II.2 trong Nội quy diễn đàn nhaccodien.info (http://www.classicalvietnam.info/forum/showthread.php?t=153)

Hit
09-12-2007, 14:02
ơ, sao em thấy không khí hơi căng thẳng (lẽ ra mình nên nói câu này từ mấy tháng trứơc, ;)) muộn quá rồi :D:D)

na9
20-12-2007, 17:31
Nick Yes_Iam_here bị treo một tuần vì dùng avatar và chữ kí gây kích động về mặt chính trị.
Diễn đàn mới được mở lại nên tôi xử nhẹ. Đề nghị các thành viên khác lấy đó làm gương, tránh ảnh hưởng xấu đến cả diễn đàn.

Wal
22-05-2008, 22:08
Hôm qua tới giờ là band 3 nick rồi, admin chỉ làm cách nào để band nick vĩnh viễn mấy tay quảng bá, spam đây? Hơi bị ức chế mấy tay này :(!

yes_Iam_here
23-05-2008, 08:38
dung roi. k0 hieu sao dao nay bi spam du doi???

quangphucqp
23-05-2008, 19:50
Bị spam bởi bot là bằng chứng cho thấy forum đang ngày càng nổi tiếng hơn, theo em là thế. :)

richarddanh
27-05-2008, 00:06
:-Seo ui ! ghê wá !!#:-S em thấy các admin làm việc rất tốt...nhưng xử thì nặng tay wá ...nếu spam thì treo hay khóa nik gì cũng 1 tuần là đủ rùi, không đến nỗi phải 2 tuần đâu...khi nào fải nhắc nhở nhìu thì wá lắm cũng chỉ 1 tháng thui !!! ---> vi vọng em có gì sai sót thì xin các admin và mod đừng khóa nik em !! em còn yêu diễn đàn lắm !!:x

hoangduc92
27-05-2008, 09:16
Em cứ 1 ngày không vào diễn đàn là không chịu được rồi.Các admin nhẹ tay thôi nhá. Nếu chỉ vi phạm có 1 lỗi nhỏ thôi thì treo nick khoảng 3-4 ngày thôi, đâu cần thiết phải 1, 2 tuần hay đến cả đơn vị tháng:(

elibron
30-05-2008, 16:36
thông báo nick Satcuc bị khóa 07 ngày (từ ngày 29/5) vì tội ko gương mẫu, dẫn dắt các e xì pam ko đúng chỗ

ttdungquantum
11-07-2008, 05:34
Thành viên Ara le bị khóa nick một tháng vì dùng ngôn ngữ bậy bạ trên diễn đàn, spam vô tội vạ, cố tình coi thường kỷ luật diễn đàn.

Admin
01-01-2009, 13:31
Chỉ cần k ghi tên minh là tác jả đc zồi .... ghi nguồn làm j cho tốn thêm time .. hehhe (Sorry Spam, nhưng mình chỉ muốn nêu quan điểm thôi, ở VN chuyện này là bình thường, hơn nữa đây đâu fải chuyện ăn cắp chất xám để thương mại j đâu mà gay gắt , ai siêng-giàu lòng nhân đạo thì trích nguồn để quảng bá thêm cho tác jả, ai k siêng thì thôi hehe, mình k có ý đả kích hay gây hấn j, chỉ đưa ra 1 cách nhìn thôi )

Thành viên vhfuong bị treo nick 1 tháng vì vi phạm nhiều điều trong Nội quy diễn đàn nhạc cổ điển (http://www.classicalvietnam.info/forum/showthread.php?t=153).

Dung SherLock
02-01-2009, 08:37
Những thành viên Spam mà bị treo nick quá 2 lần em đề nghị nên ban nick vĩnh viễn luôn.

Wal
14-01-2009, 19:08
Thành viên 4leafclover mở quá nhiều topic ở mọi nơi chỉ với một mục địch là tìm 1 sheet nhạc. Tôi banned nick của bạn 2 tuần. Mong bạn sửa chữa.

Admin
13-02-2009, 16:33
Nick cobeo bị treo 1 tháng vì các tội:

Lộng quyền.
Trẻ không tha (thường xuyên cậy là cấp trên để bắt nạt cấp dưới là các mod dưới quyền).
Già không thương (gần đây có nhiều biểu hiện ăn nói vô lễ với na9).

Wal
02-03-2009, 13:53
Nick longpiano bị treo 1 tuần vì tội spam lập topic đến 3,4 nơi chỉ cùng 1 nội dung.

kiensurveyor
18-03-2009, 10:59
Chào BQT diễn đàn
Mình có nhận được PM của 2 member là Hnguita và Ghita12 quảng cáo về Pháp luân công, cũng hơi bực mình
Đề nghị BQT cho ý kiến, many thanks.

Wal
18-03-2009, 14:15
Trích:

Nguyên văn bởi kiensurveyorhttp://www.nhaccodien.info/forum/enlighten/buttons/viewpost.gif (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?p=29447#post29447)
Chào BQT diễn đàn
Mình có nhận được PM của 2 member là Hnguita và Ghita12 quảng cáo về Pháp luân công, cũng hơi bực mình
Đề nghị BQT cho ý kiến, many thanks.
Hôm nay cũng nhận được tin nhắn của thành viên cafe38, nội dung tuơng tự như phản ánh. Tức là những người ấy là 1 cả.

Search IP : 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159)
Thì thấy như sau:

(http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5349)Cafe38 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5349) 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159) [tìm bài bởi người gởi] (http://www.nhaccodien.info/forum/search.php?do=finduser&u=5349) [View Other IP Addresses for this User] (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=doips&u=5349&hash=3d44109e29576002a093cbcb606f1dfc)
Ghita12 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5346) 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159) [tìm bài bởi người gởi] (http://www.nhaccodien.info/forum/search.php?do=finduser&u=5346) [View Other IP Addresses for this User] (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=doips&u=5346&hash=3d44109e29576002a093cbcb606f1dfc)
Guita52 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5347) 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159) [tìm bài bởi người gởi] (http://www.nhaccodien.info/forum/search.php?do=finduser&u=5347) [View Other IP Addresses for this User] (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=doips&u=5347&hash=3d44109e29576002a093cbcb606f1dfc)
Hnclassic (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5348) 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159) [tìm bài bởi người gởi] (http://www.nhaccodien.info/forum/search.php?do=finduser&u=5348) [View Other IP Addresses for this User] (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=doips&u=5348&hash=3d44109e29576002a093cbcb606f1dfc)
Hnguita (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=viewuser&u=5350) 222.252.103.159 (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=gethost&ip=222.252.103.159) [tìm bài bởi người gởi] (http://www.nhaccodien.info/forum/search.php?do=finduser&u=5350) [View Other IP Addresses for this User] (http://www.nhaccodien.info/forum/modcp/user.php?do=doips&u=5350&hash=3d44109e29576002a093cbcb606f1dfc)
Vậy Apo có biết cách nào để xử lý ban luôn IP để thành viên này vĩnh viễn không vào đăng ký nick khác ở IP trên để spam được không? Tớ thấy ở một số forum có tính năng này.

Apomethe
21-03-2009, 17:27
Đã ban IP

Wal
27-04-2009, 14:56
Thành viên zin-piano bị ban nick 1 tuần vì tội spam link quảng cáo và post bài không đúng chỗ.

Ghi chú thêm là 2 nick chienbeo và acousticvn.com cũng đang nằm trong "danh sách đen" (đoán không lầm thì 3 nick này mang 1 chủ, đã kiểm tra IP), nếu có dấu hiệu spam link quảng bá kiểu vậy nữa cũng sẽ bị ban nick như nick zin-piano. Xin lưu ý.

Tri_ Red Army
27-04-2009, 20:59
đề nghị khóa nick của doris564 vì hành vi spam trên diện rộng

Wal
27-04-2009, 21:08
đề nghị khóa nick của doris564 vì hành vi spam trên diện rộng
Đã "diệt" :D

ZIN
01-05-2009, 18:05
Uầy, nghe zin-piano giật mình :"> Nhưng mà ko phải mình nên hết giật rồi :))

Tri_ Red Army
12-05-2009, 19:39
Tớ đề nghị khóa nick vĩnh viễn,ngay lập tức các trường hợp spam liên tiếp 2 topic trở lên

Wal
23-06-2009, 07:30
Thành viên muathuvang vì quá nhiều tội: spam bài viết ở các topic để quảng bá, spam topic cùng 1 nội dung không đúng chỗ ở quá nhiều box trong diễn đàn, mở nhiều topic không theo quy định của box chợ trời. Mặc dù đã nhắc qua hộp thư không dưới 1 lần nhưng vẫn tiếp tục. Ban nick 2 tháng. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ có hình thức nặng hơn, có thể ban nick vĩnh viễn hoặc ban IP.

nguyen2ahoa
25-06-2009, 10:49
Mục nhà soạn nhạc có cái chủ đề quảng cao thuốc kích dục: Matane viagra recommendations. (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=2467)
Đề nghị các Mod xóa để đảm bảo mĩ quan classic.:D

Wal
30-06-2009, 10:31
Thành viên haunghe do mở nhiều topic cùng một nội dung quảng bá. Ban nick 7 ngày. Lưu ý với thành viên này đọc kỹ nội quy của box chợ trời để không mở topic tràn lan.

petite_phuong
17-07-2009, 09:08
Đề nghị ban nick vĩnh viễn thành viên SMKenneth. Quá bàng hoàng, quá bức xúc vì nội dung topic mà thành viên này mới lập.

bowuuuu
21-07-2009, 18:43
Cho em hỏi một tí các mod ơi, cái này là tò mò thôi :D (có sai phạm thì cũng đừng cảnh cáo nhé :) ). Các mod làm sao mà phát hiện ra thành viên ở một địa chỉ IP khác là thành viên cũ đã bị ban IP vĩnh viễn :D. Đến cả những ông chủ web offer (đã cấm người VN tham gia) vẫn không thể biết phân biệt được đâu là người nước ngoài với người VN (vì đã fake IP :D). Đấy, người nước ngoài còn không phát hiện được thì làm sao các anh phát hiện được nhỉ ? :D:D

maneki_neko
23-07-2009, 15:50
Đề nghị admin xóa nick hailaodai (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=6745) vì hành vi quảng cáo (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?p=34107#post34107) tin nhắn trên diễn đàn

Chibura
25-07-2009, 04:21
goldsoso = nick này cần bị xóa vì spam quảng cáo trên đủ một loạt các topic. chibura đã ban nick nhưng không xóa các bài post ở các box và topic khác được

Wal
25-07-2009, 09:26
Dạo gần đây thấy 1 thành viên lạ, đăng ký bên forum mình đến 5 tài khoản, và dự kiến sẽ tăng thêm nhiều nữa với địa chỉ email đuôi @aol.com, đặc điểm nhận dạng khác nữa là nick toàn số:

014196772483 221.6.135.66 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
0875253464 221.6.135.66 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
691689225817679 221.6.135.66 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
7760481249014 221.6.135.66 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
817552646496 221.6.135.66 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]

Hiện thành viên này vẫn chưa có "động thái" gì là spam cả, nhưng khi search số IP này trên mạng thì nó nằm trong danh sách này:

Đề nghị Apo ban IP thành viên này gấp!

Apomethe
25-07-2009, 18:12
Đã ban IP này

na9
27-07-2009, 18:35
Thành viên Hoàng Dược Sư và Reddoggy bị ban nick 1 tháng vì vi phạm điều II.2 nội quy diễn đàn.

Bằng chứng:

Tựa cái topic và lời lẽ bất nhã y chang như cái động gái!!!

Quan điểm của amquen cũng rất giống với điều tớ nói về ... ở trên :x. Ai lại đi làm như thế với một con người yếu đuối, nhất lại là một thi sĩ thì càng yếu đuối hơn, khác nào như đi hành hạ súc vật, dù thi sĩ có thể yếu đuối như con chó con mèo, và ko biết sủa đúng lúc đúng chỗ như con chó con mèo đi nữa, mà nói thế mới nhớ... tớ cũng từng rất bực tức với con mèo hàng xóm vì kêu như con bệnh cả đêm, khiến mình ko ngủ lẫn làm việc được... nhưng qua chuyện bạn ..., tớ nghĩ cũng nên thông cảm với con mèo hàng xóm, vì cái tiếng kêu thê thảm đấy của nó biết đâu lại là bài thơ theo ngôn ngữ loài mèo, vì một mối tình với em mèo hàng xóm khác nào đó, tức là con mèo đó cũng nhạy cảm và dễ bị tổn thương như các thi sĩ vậy... :( Dù phải thừa nhận mình thích ăn thịt chim, nhưng hoàn toàn ko đồng ý với hành động bóp cổ một con chim họa mi khi đang hót vậy được (ít ra phải chờ nó hót xong hẵng bóp :( )

@ Lake of Tears: Đơn từ chức mod của em bị bác bỏ.
@ Le Petit Prince: chuẩn y đề xuất của em. Em tiến hành ngay đi.
@Các mod khác: mod nào còn lợi dụng cơ hội để spam trong Phòng Khách hay đôi co với thành viên khác về vụ lehuongnhu86 nữa thì sẽ tước quyền mod và bị ban nick 1 năm.
@ Các thành viên diễn đàn nhaccodien.info: Xin đọc lại Nội quy diễn đàn, nhất là điều II.2 vì nếu vi phạm sẽ bị xử rất nặng.

Satcuc
27-07-2009, 21:41
Xử lý như vậy là rất triệt để và xác đáng .... tiếc là chuyện đã để đến mức admin phải can thiệp ~_~

elibron
28-07-2009, 23:52
khóa thêm vài ba nik nữa cũng đc :|

Admin
29-07-2009, 08:24
Nick Satcuc và elibron bị ban 1 tuần vì spam trong chủ đề này.
Lưu ý các thành viên khác: Không cần phải bình luận về các thông báo khóa nick thành viên. Mọi bình luận kiểu này sẽ bị tính là spam. Nếu có điều gì cần góp ý với ban điều hành hãy gửi vào box Phản hồi, góp ý và nhận xét.

Wal
30-07-2009, 17:11
Ban nick thành viên TAITUAN 1 tuần vì tội spam và viết bài không dấu (xóa cả chục bài của thành viên này, còn để lại vài bài viết không dấu để nhắc nhở).

wamozart
30-07-2009, 23:53
Anh Wal ơi em hỏi khí không phải. Sao lại viết bài ko dấu thì bị xóa ạ? Em vẫn chưa hiểu (cho dù em ghét cay đắng bọn nói tiếng Việt mà không viết dấu)

Wal
31-07-2009, 07:37
Anh Wal ơi em hỏi khí không phải. Sao lại viết bài ko dấu thì bị xóa ạ? Em vẫn chưa hiểu (cho dù em ghét cay đắng bọn nói tiếng Việt mà không viết dấu)

Đã có quy định:

Điều II : về nội dung bài gửi lên diễn đàn
4. Các thành viên cố gắng gửi bài đúng box, đúng chủ đề và phải bằng tiếng Việt có dấu.

Viết không dấu vài ba bài thì du di được, đằng này toàn bộ các bài viết đều không có dấu dù đã gửi tin nhắn nhắc nhở.

Wal
03-08-2009, 08:01
Ban nick thành viên sonpiano và haunghe 1 tháng vì các tội: Spam bài viết quảng bá cùng một nội dung ở nhiều nơi; lập nhiều topic để quảng bá cùng 1 nội dung, không tuân theo nội quy của box chợ trời. Nếu tiếp tục spam sẽ chịu hình thức phạt nặng hơn.

Admin
23-08-2009, 11:41
Nick le Ara bị ban 1 tháng vì cố tình spam vô tội vạ trên diễn đàn. Nếu còn tái diễn (bằng nick này hay nick khác) thành viên này sẽ bị ban nick vĩnh viễn.

Tri_ Red Army
30-08-2009, 15:15
đề nghị khóa nick của ilovevnso vì tội xúc phạm nhiều thành viên diễn đàn và dùng từ tục tĩu

Wal
30-08-2009, 18:25
Thành viên ilovevnso bị ban nick 1 tháng vì vi phạm điều II.2 nội quy diễn đàn.

PeterMark
07-09-2009, 07:25
Đề nghị: ban nick bị cáo Peter Mark http://laymark.com/i/m/m194.gif
Lý do: spam, phỉ báng triều thần hệ thống quan lại và cơ cấu chính sách của diễn đàn http://laymark.com/i/m/m106.gif
Mức phạt đề nghị: ban vĩnh viễn http://laymark.com/i/m/m029.gif

Đã ký
Người dân lương thiện

Wal
07-09-2009, 10:17
Ban nick thành viên haunghe 1 tháng vì không tuân theo quy định của box chợ trời, lập nhiều topic, post nhiêù bài giống nhau để quảng bá.

Tri_ Red Army
11-09-2009, 15:44
Peter Mark spam lung tung trong các topic nhưng tại sao đến giờ vẫn ko bị ban nick và xóa các bài spam?
liệu có phải là công thần của vương quốc thì có thể bất chấp luật pháp?

Wal
02-10-2009, 21:35
Thành viên joshepluan vừa bị ban nick 2 tuần vì tội:
- Viết bài không dấu (Chưa bài viết nào có dấu)
- Spam bài cùng 1 nội dung trong 1 topic quá nhiều.

Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xử lý nặng hơn.

Wal
04-10-2009, 08:38
Thành viên minhiscavalry bị ban nick 1 tuần vì tội spam quá nhiều bài cùng 1 nội dung. Nhắc bạn là không được lu loa spam như thế lần nữa, khéo bị "dính chưởng" 1 tháng đấy!

Wal
10-11-2009, 16:13
Nhờ Apo xử lý ban IP thành viên này:

124.193.170.162.

Mới ban toàn bộ gần chục nick của tay này, nhưng vẫn chưa thấy an tâm!

Apomethe
10-11-2009, 17:08
Xong roi

Wal
15-11-2009, 18:16
Thành viên sonpiano bị ban nick 1 tuần vì không tuần theo nội quy box nốt và bản nhạc.

Wal
15-11-2009, 20:11
Nhờ Apo xử ban IP thành viên spam mail này:
Reantwist
TurboSmile

Wal
23-11-2009, 11:29
Nhờ Apo xử lý IP này luôn nhé!
188.92.76.208

Wal
24-11-2009, 09:52
Apo xử tiếp IP này nhé, dạo này toàn bọn Nga ngố xông vào spam thôi!
188.92.76.57

Wal
11-12-2009, 11:58
Thành viên lenhi bị ban nick 1 tuần vì tội spam, lập nhiều topic cùng 1 nội dung để quảng bá.

Wal
15-12-2009, 11:10
Thành viên lenhiglink bị ban nick 2 tuần vì lập quá nhiều topic spam quảng bá.

Wal
23-12-2009, 19:16
Đề nghị Apo xử lý IP này: 212.111.199.146
Liên tục đăng ký nick mới để spam!

Wal
06-04-2010, 23:41
Ban nick thành viên elkull 2 tuần vì lý do chuyên spam ở topic mua bán nhạc cụ âm nhạc. Nếu tiếp tục sẽ bị hình thức xử lý nặng hơn.

Wal
22-04-2010, 16:51
Thành viên max1 đã tạo ra một loạt các nick con: audi1, audi2, audi3, audi4, audi5, limo2, limo3, limo4, limo5 để nhắn tin spam quảng cáo cho các member. Vì vậy thành viên này bị ban nick vĩnh viễn.

Wal
25-04-2010, 19:29
Ban nick thành viên muathuvang 2 tuần vì tội spam quảng cáo thường xuyên, lập topic không theo quy định box. Nếu tiếp tục có thể sẽ bị đóng cửa gian hàng tại web nhacccodien.info.

Wal
04-05-2010, 18:17
Ban nick thành viên muathuvang 2 tuần vì tội spam quảng cáo thường xuyên, lập topic không theo quy định box. Nếu tiếp tục có thể sẽ bị đóng cửa gian hàng tại web nhacccodien.info.
Ban vĩnh viễn nick thegioipiano, cũng của cửa hàng piano Hào Nam.

Ban quản trị đã cảnh báo với cửa hàng piano Hào Nam 1 lần. Nếu tiếp tục lập topic spam thì tất cả các nick của cửa hàng sẽ bị ban vĩnh viễn, đồng thời các topic của cửa hàng sẽ bị xóa hẳn tại diễn đàn nhaccodien.info.

Wal
07-05-2010, 17:22
Thành viên dat_lll bị ban nick 1 tuần vì spam quá nhiều nơi.

Wal
19-05-2010, 22:44

Ban vĩnh viễn nick thegioipiano, cũng của cửa hàng piano Hào Nam.

Ban quản trị đã cảnh báo với cửa hàng piano Hào Nam 1 lần. Nếu tiếp tục lập topic spam thì tất cả các nick của cửa hàng sẽ bị ban vĩnh viễn, đồng thời các topic của cửa hàng sẽ bị xóa hẳn tại diễn đàn nhaccodien.info.

Cửa hàng Hào Nam bị đóng cửa tại forum. Các bài viết sẽ bị xóa vì tiếp tục vi phạm nội quy diễn đàn.

Nếu cửa hàng tiếp tục lập nick để quảng bá:
- Nick sẽ bị ban ngay lập tức.
- Thông tin sẽ bị xóa hẳn khỏi diễn đàn.

Wal
01-06-2010, 18:26
thành viên xuannt bị ban nick 2 tuần vì spam.
Hiện thành viên cũng sử dụng 2 nick khác để spam quảng cáo và đã bị ban nick. Nếu tiếp tục spam sẽ xử lý mạnh tay hơn.

Wal
09-06-2010, 18:05
Ban nick thành viên Start.Me.Up 1 tuần vì tội spam. Trước đây thành viên Hieu.acoustic (có thể là "họ hàng" với nick Start.Me.Up) đã bị ban nick cùng 1 tội. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị nặng hơn.

Wal
14-07-2010, 16:01
Treo giò thành viên SieuBow123 một tuần vì tội
- spam,
- không đọc kỹ yêu cầu topic.

Wal
24-07-2010, 22:03
Thành viên stronger bị ban nick 1 tháng vì tội ko tuân thủ nội quy box, nội quy diễn đàn, đã nhắc nhở nhưng vẫn tiếp tục vi phạm.

Wal
29-07-2010, 12:47
Ban nick thành viên melodyvn 2 tuần vì tội spam nhiều chủ đề, 1 nội dung, không tuân thủ nội quy box. Nếu tiếp tục sẽ bị nặng hơn.

Wal
30-08-2010, 15:23
ban nick thành viên phat_nvk 2 tuần vì tội spam, đã cảnh báo trên 2 lần.

Admin
03-10-2010, 12:07
Thành viên Wal bị khóa nick 3 tháng vì cố tình tái phạm LUẬT CHỐNG SPAM (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/1222-Lu%E1%BA%ADt-ch%E1%BB%91ng-SPAM) nhiều lần mặc dù đã được nhắc nhở. Bằng chứng tại chủ đề này (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/2077-BLACK-LIST-C%C3%A1c-v%E1%BB%A5-x%C3%A2m-h%E1%BA%A1i-b%E1%BA%A3n-quy%E1%BB%81n-nhaccodien.info).

super_vịt
12-01-2011, 16:23
nick pianominhthanh (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=9099) bị khóa 2 tuần vì liên tục lập topic và post các bài có cùng nội dung.

super_vịt
21-02-2011, 07:58
nick CuteGirlVN (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php/12866-CuteGirlVN) bị khóa 3 tháng vì liên tục spam các nội dung nhảm nhí với mục đích quảng cáo dưới chữ ký