Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Về thể loại Cavatina [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Về thể loại Cavatina

cloudinsky
19-03-2008, 21:05
em tìm nhạc trên trang boyunglee.com thấy phần của ông chopin có bài lạ hoắc , tựa bài tên cavatina . Sau đó em tìm thử bài này trên mạng nhưng không thấy :-S . Anh chị nào biết bài này của ai thì cho em biết nha , em là dân ngoại đạo nên không biết rành lắm :), mong anh chị chỉ giúp , nếu được anh chị tìm giúp em sheet bài nhạc này luôn nha :P .

chauduyphanvu
19-03-2008, 21:41
em tìm nhạc trên trang boyunglee.com thấy phần của ông chopin có bài lạ hoắc , tựa bài tên cavatina . Sau đó em tìm thử bài này trên mạng nhưng không thấy :-S . Anh chị nào biết bài này của ai thì cho em biết nha , em là dân ngoại đạo nên không biết rành lắm :), mong anh chị chỉ giúp , nếu được anh chị tìm giúp em sheet bài nhạc này luôn nha :P .

Chopin không có sáng tác bản nào tên Cavatina cả.Cavatina được sáng tác bởi Stanley Myers và được dùng làm nhạc nền trong phim The Deer Hunter.

1.Cavatina dành cho Guitar và Voice: Download (http://wh0p.com/mp3/Paul_Potts-One_Chance-2007-uF/09-paul_potts-cavatina.mp3)
2.Cavatina dành cho độc tấu Guitar (Biểu diễn bởi John Williams) : Download (http://www.esnips.com/nsdoc/3aad9c02-381f-4169-b995-11e0a7fef6fc/ts_id/1205948664587/ns_flash/file1.mp3)

Bagiai_Bach
03-05-2008, 22:07
cavatina theo wiki là song, có 1 tác giả Ba lan cũng có cavatina cho guitar solo là A. Tansman

dannguyenus
03-05-2008, 22:36
Cavatina (tiếng Ý) là thuật ngữ âm nhạc chuyên ngành của bài hát ngắn và đơn giản về hình tựơng âm nhạc, không có tính chất căng thẳng hay bi kịch. Hiện nay, Cavatina dùng để viết các giai điệu âm nhạc đơn giản cho Aria hay Recitative (hát nói), và thường xuất hiện trong các chương chậm của Oratorio (Thanh Xướng Kịch) hay các màn của Opera (Nhạc kịch).