Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
muốn cho con học đàn piano ! [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : muốn cho con học đàn piano !

namsg
18-03-2008, 21:11
chào tất cả các bạn. mình là thành viên mới ,trước tiên mình xin chúc các bạn mạnh khòe và forum ngày càng phát triển nhiều hơn ! hiện tại minh đã có gia đình và có 1 cháu năm nay được 9tuổi , mình muốn cho cháu học đàn piano , nhưng vợ chồng mình không có kinh nghiệm gì về âm nhạc cả ..hix..#:-S, không biết cháu 9 tuổi học muộn không ?? mong các bạn trong diễn đàn có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho mình với ! mới đầu có cần thầy về nhà dạy ,hay là chở cháu đến trung tâm ..??? và còn khoản mua đàn nữa..? .v.v.v..mong các bạn giúp ! thanks mọi người trước nha.:)

ruby_key
18-03-2008, 21:24
bạn liên lạc qua nick mình thaovy2811@yahoo.com để nói chuyện dễ hơn nha...về việc cho bé học piano

xito
19-03-2008, 04:00
Học piano quan trọng lắm. Khi học bắt buộc phải 1 thầy 1 trò. Người thầy dạy đánh piano còn phải dạy cho học sinh biết nghe nốt để phát triển kỹ năng ký xướng âm. Cái này rất quan trọng. Dù chơi đàn hay bao nhiêu mà không có lỗ tai nghe ký xướng âm thì cũng chỉ là thợ đàn thôi. Nên cho bé nghe nhạc nhiều. Đàn cũng rất quan trọng. Chiếm đến 80% khả năng phát triển của bé. Âm sắc, cường độ, khả năng đáp ứng cảm giác phím bấm trên đàn ảnh hưởng rất nhiều đến bé, thậm chí là cả người lớn bắt đầu học đàn. Thị trường đàn piano cũ mới, tân trang, thậm chí đàn cũ bổ sung thêm dụng cụ cho giống đàn mới cũng có. Nên tham khảo kỹ .Rất vui vì đã được góp ý

namsg
26-03-2008, 23:25
to : bác xito
cảm ơn những lời khuyên chân thành của bác xito , đã cho em được 1 số kinh nghiệm rất quan trọng..:) , nhân tiện đây có bác nào quen thầy hoặc cô giáo dạy đàn piano tại học viện âm nhạc sài gòn không ? nếu bác nào quen có thể giới thiệu cho em với nhé ! cho em số dt hoặc gửi mail cho em nguyen_namsg@yahoo.com, mong được sự giúp đỡ các bác..thân chào..:)

dannguyenus
28-04-2008, 13:39
Mot trong nhung dieu quan trong ma moi nguoi hay quen la khi di hoc dan thi phai hoc voi thay co biet choi dan pro, vi hoc dan nhu la hoc nghe,. Anh namsg can than vi bay gio nhieu thay co tay ngang cung tu xung la gv nhac vien (minh dau co thi gio va te nhi, cung khong kiem tra), day tum lum mat thi gio lam. Da vay, ho chang co biet dan, cu ngoi chi, hoc vay rat kho kha duoc.
Anh nen nho 1 dieu, giao vien gioi, thong thuong khong co di day kem o nha hoc vien.
Nguoi moi bat dau hoc, neu co dieu kien, nen hoc voi nguoi thay co gioi va co kinh nghiem. Vi nguoi moi hoc se bi anh huong rat nhieu tu thay co: tham my am nhac, ky nang choi, tac phong. Hoc nhac de nang cao cuoc song tam hon, ma bi hoc sai thi chet, sua lai rat mat thi gio. Do do, anh phai noi chuyen rat ky voi nhieu thay co khac nhau de tim duoc nguoi dang hoang (ke ca chuyen mon va tu cach) de day cho con anh.

9 tuoi cung chang co muon de hoc dau, do mat thi gio hon cac em 4-5-6 tuoi. Quan trong nhat la co yeu thich hay khong.

Ve mua dan, anh nen mua truc tiep tu nhung co co uy tin tren thi truong, dung nen nho thay co hay tho sua dan gioi thieu, khong khach quan dau. 90% giao vien gioi thieu dan de duoc an commission, va ho cung chang biet nhieu gi ve dan, chu yeu la nguoi ban chi nhieu tien hoa hong thi ho noi tot. Con giao vien dang hoang, thi hoi bi hiem anh ah. Ânh cu rang buoc lam hop dong that ky luong voi nhung cho ban, the la xong, co gi minh kien ho la ho so thoi, cho nen it bi mua lam. Chu nho nguoi gioi thieu, lo may co gi, minh cung chang biet noi the nao. D. bi 1 lan, so lam roi.
Hom truoc D. moi mua 1 dan cung ung y lam. Moi hoc dan, chac anh mua tam tu 2500$-3000$ la tot lam roi day.

Chua anh may man.

HiLine
04-06-2008, 23:57
Không biết Nhạc viện TPHCM có mở lớp học yêu thích, tạo nguồn như Nhạc viện Hà Nội không. Theo tôi nếu bạn có điều kiện tài chính thì nên cho cháu học một giáo viên chuyên nghiệp và có trình độ có thể giúp cháu phát triển các kĩ năng âm nhạc nói chung chứ không phải chỉ có các kĩ năng chơi piano. Có được nền tảng tốt thì sau này cháu sẽ phát triển theo đúng hướng và nhanh chóng. Và quan trọng nhất, bạn và gia đình, họ hàng cần nỗ lực động viên và tạo điều kiện cho cháu dành thời gian học nhạc. Trẻ con cả thèm chóng chán mà âm nhạc cũng không phải là thứ nhẹ nhàng gì cho cam. Chúc con bạn thành công.