Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Cửa hàng có bán đĩa nhạc nhiều nhất Hà Nội . [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cửa hàng có bán đĩa nhạc nhiều nhất Hà Nội .

Wolfgang Amadeus Mozart
15-12-2007, 22:57
36 Hàng Bông: "Tự lập music",theo tui được biết và đã từng mua ở đây là cửa hàng có nhiều đĩa nhạc cổ điển nhất Hà Nội. Các đài truyền hình cũng toàn lấy đĩa ở đây.Cửa hàng này tuy nhỏ (cỡ 10m vuông) nhưng chỉ bán đĩa cổ điển. Chủ là một ông lão và một cô cháu gái nhỏ.^_^

yes_Iam_here
15-12-2007, 23:34
ở đấy bán linh tinh, tất cả các loại nhạc chứ chẳng riêng cổ điển, số lượng đầu đĩa cũng không hẳn là nhiều, so với 5 Đinh Liệt, 135 Hàng Bông, Victory Hàng Bạc. Giá các đĩa hộp bình thường cũng khá đắt (30-35k), nhưng đĩa đôi, hoặc box set lại cực rẻ (đồng hạng 20k/1đĩa). Lời khuyên cho mọi người : mua đĩa lẻ thì nên ra 5 Đinh Liệt (đồng hạng 25k 1 đĩa k0 kể boxset đôi hay đơn)còn mua boxset thì ra Tự lập. Victory Hàng Bạc và 135 Hàng Bông tuy không rẻ như 2 cửa hàng kia nhưng có 1 vài đầu album không trùng với các cửa hàng khác. Hàng Bạc có loại đĩa tàu lòng vàng, chất lượng tạm được, giá chỉ ... 10 k, có mấy đĩa tớ mua đc vài năm rồi vẫn nghe tốt. Còn nhiều cửa hàng nữa nhưng giá bán hơi bị leo thang, nhất là gần trung tâm hoặc mấy phố Tây ba lô hay vào.

petite_phuong
16-12-2007, 20:03
:P ơ ... Hàng Bạc, hàng nào bán 10k hả bạn? Mình hỏi toàn rẻ nhất là 20k, hix

yes_Iam_here
16-12-2007, 20:51
Tôi cũng không biết, ở Victory Hàng Bạc (k0 nhớ số) chỉ nhớ có lần tôi mua bộ 9 sym beeth/karajan chỉ huy năm 1963, 5 đĩagiá 50k., có thể bây h nó lên giá, nhưng 20k cũng là rẻ rồi. Những đĩa kiểu đấy hồi trước chỉ bán 10-15k thôi, từ ngày đĩa hộp nhảy vào, thêm đc mấy cái hộp phù phiếm, chính tả sai toe toét nhưng vống lên 30-40k, còn chất lượng đĩa chẳng hơn gì.

Wal
17-12-2007, 06:06
bạn petite_phuong này lần trước muốn mua cd Violin concerto No.5 của Mozart đây mà:). Nhớ lần trước bảo nếu mp3 thì "chất" 1 tí, ko thì mua cd, vậy đã mua CD thì phải loại tốt tốt tí chứ,loại 10k thì toàn đồ sao đi chép lại nghe sao hay chứ +_+!
Ối, ai chứ cửa hàng nhạc classical ở HN thì nhờ chuyên gia YIM là quá đúng rồi đấy, bác YIM nhở, thanks bác lần trước rất nhiều, hè hè!

Wolfgang Amadeus Mozart
20-12-2007, 22:00
http://us.f6.yahoofs.com/blog/46866bf6zffc242b0/97/__hr_/b1eb.jpg?mg4NqaHB6GApliGGchả biết mình có tìm lầm ko chứ lần trước mò ra 5 Đinh Liệt toàn là chợ cá

doanty
31-01-2008, 18:27
Mình nghĩ 49 Quang Trung mới là nhiều nhất, nhưng chỉ là đĩa chép, và rất đắt, hix ^^!

Mha1978
31-01-2008, 20:27
Tất cả các cửa hàng trên tôi thường xuyên ra rồi. Bây giờ còn ít cái để mua lắm. Tự lập cũng nhiều đĩa nhưng ông già bán hàng thái độ khó chịu lắm, mua ở 135HB hay Đinh Liệt dễ chịu hơn. Ở Hai bàTrung cũng có một cửa hàng bán nhiều đĩa xịn và đĩa TQ nhưng giá đắt hơn. Chỉ có DVD là mua được

FriK
06-03-2008, 23:50
Đinh Liệt dạo này cũng ít nhập CD Classical về rồi. Lâu lâu đi tìm thêm ít Paganini với Bartok mà không có ! Chán quá !

thita_vipho
22-03-2008, 21:33
Thực ra nếu các bạn chỉ nghe nhạc ở 2 loa bt thôi thì MP3 192kb/s là đủ rồi, có "phần cứng" tốt hơn thì mới nên tìm đồ xịn. Mình mua đĩa ở mấy hàng lẻ tẻ có 6k/đĩa mà vãn dùn tốt này :))

wamozart
30-10-2008, 00:00
Chà lâu lắm rồi ko vào topic thằng em họ mình lập! Tớ công nhận với bạn là cái "thằng lão già" ở cửa hàng tự lập thái độ cực kì khó chịu! Lão khinh anh em mình là sinh viên ko có tiền mua đĩa đây mà. Cái loại đấy thì chỉ nghĩ đến tiền thôi!

kiensurveyor
30-10-2008, 21:26
Oh lạ nhỉ? Mình mua đĩa ở Tự Lập thấy ông chủ quán hiền khô mà? Nhưng dạo này có vẻ ít đĩa. Giờ thấy Victory HB là nhiều hơn cả, nhưng cũng ít đĩa mới.

hoangduc92
30-10-2008, 21:52
Chà lâu lắm rồi ko vào topic thằng em họ mình lập! Tớ công nhận với bạn là cái "thằng lão già" ở cửa hàng tự lập thái độ cực kì khó chịu! Lão khinh anh em mình là sinh viên ko có tiền mua đĩa đây mà. Cái loại đấy thì chỉ nghĩ đến tiền thôi!

Mình mua đĩa chứ mình có mua thái độ đâu hả bác. Chỉ cần đĩa ở quán đấy hay là tốt rồi. Hôm nào em cũng phải ra đấy xem thử:D

Dung SherLock
31-10-2008, 09:18
Hôm nào lập một hội rồi rủ nhau đi mua đĩa cho hoành tráng nhỉ, tiện thể trao đổi đĩa luôn. Mình cũng đang muốn đi mua đĩa đây

crystal
07-11-2008, 23:18
Đúng đấy bác ? Hôm trước qua số 5 Điinh liệt thấy nhiều CD cổ điển mới về lắm, mỗi tội em thấy chất lượng càng ngày càng có chiều hướng đi xuống, đúng là phú quý giật lùi.

kiensurveyor
08-11-2008, 19:39
Các bạn tránh xa cái đĩa Khựa lòng vàng nhé, tồi khủng khiếp
Giờ đĩa Khựa có loại chất lượng tốt hơn, làm y hệt đĩa thật, giá khoảng 50k khá tốt.

Chibura
10-11-2008, 03:34
Tớ chả mua đĩa mấy khi, hầu như là download.

quangphucqp
10-11-2008, 10:57
Thanks bạn Kiensurveyor ^^.
Đĩa ở HN có cái loại một lần bao giấy rồi mới đến hộp nhựa, mã đề chữ FCxxxx, khi mua nên cẩn thận vì nhiều khi ghi bị lỗi, đang nghe mà vấp thì chán lắm.

super_vịt
10-11-2008, 12:09
Các bạn tránh xa cái đĩa Khựa lòng vàng nhé, tồi khủng khiếp
Giờ đĩa Khựa có loại chất lượng tốt hơn, làm y hệt đĩa thật, giá khoảng 50k khá tốt.
Cho tớ hỏi đĩa Khựa là đĩa gì thế ?

martenzi
10-11-2008, 16:10
chắc là nhắc tới Tàu khựa ! Hàm ý miệt thị thì phải ?
Nhưng nghe nói khựa là đọc từ chữ "khách", nên đâu có ý miệt thị mấy ?
Dạo này còn nghe nói chữ "bựa" nữa ! :D

kiensurveyor
10-11-2008, 21:42
Cho tớ hỏi đĩa Khựa là đĩa gì thế ?
Là đĩa Made by Ho Cam Dao đó bạn, do mấy chú Chiệc sản xuất:D/
Có một địa chỉ, không nhiều đĩa cổ điển nhưng cũng được: Anh Thành bác sĩ, nhà trong cùng ngõ 20 Chùa Bộc (bác này bán rẻ, mặc cả tí nào hay tí ấy:D)

Charlotte Nguyen
10-12-2008, 10:43
Đĩa ở HB có cái hàng gì đó bán kèm magazine của nước ngoài ý , có loại 20K thôi

Công nhận đĩa khựa có loại nhìn set đẹp lung linh, ra điều tin tưởng lắm, ngửa ra nhìn list thì 8-|, sai lỗi chính tả linh tinh beng, tên bản nhạc, nhà soạn nhạc thì sai loạn lên. Có đĩa còn lẫn semi-classic nữa, thất vọng kinh khủng. Đĩa tuyển tập đại chán '__', chắc chỉ mua đĩa speacializing các nhà soạn nhạc hoặc nghệ sỹ biểu diễn thì đáng tin.

Mấy hàng trên em đều hay quá cả :-?, khu ĐL, HBạc, HBông là khả dĩ nhất. HBT thì đắt.

crystal
21-01-2009, 23:13
Ngày trước mình hay mua ở Tự lập -35 Hàng Bông nhưng bây giờ thấy ở số 5 Đinh Liệt, 25k/CD . Hàng china nhưng là loại lòng trắng nếu chọn khéo thì nhiều chương trình hay và Design gần như đĩa xịn mua trên amazon và ebay, chất lượng nếu nghe trên dàn đắt tiền thì mới thấy khác nhau nhiều chứ gần như ko có sự khác biệt, Đĩa lòng vàng vỏ hộp giấy thì chất lượng rất kém, loại hộp nhựa bo tròn góc cũng tương tự.

Khoái nhất CD Anh Ba ra chương trình nào là toàn nhái chương trình oách, thuộc dạng tên tuổi và hot.

gothmania
22-01-2009, 00:53
Số 5 Đinh Liệt là cửa hàng mình thường xuyên lui tới nhiều năm nay. Nói chung, các đĩa ở đó đảm bảo phần nào về chất lượng. Mặt hàng cũng có nhiều, đủ thể loại. Thích Classical, có Classical. Thích Metal, có Metal ... Có vẻ đó là cửa hàng ổn nhất.

Ngoài ra, những cửa hàng như Tự lập, hay là 135 Hàng Bông ... thì cũng có, nhưng không thích lắm.

Mà đã mua CD Trung Quốc thì phải chấp nhận việc có thể mua phải CD vấp hay hỏng thôi. Âu cũng là do duyên với cái CD :P Chứ nếu mà muốn CD ngon, thì cứ vài chục $ bỏ ra mua một cái. Đợt trước mình nhờ đứa bạn mua cái CD của Loreena McKennitt mà thấy sao nó long lanh quý giá thế :)) Hơn 300k có khác :P

phuongthao_6392
22-01-2009, 12:45
dạo này em thấy ở Đinh Liệt đĩa classic về ít lắm. Em giờ hay mua ở Hollywood, chất lượng cũng được, được cái ở đấy nhiều loại, chọn thoải mái. Hôm trước vào thử Victorya ở chỗ Hàng Bạc, đĩa cứ chồng chất lên nhau, tìm toét cả mắt mà có những cái đắt quá mức, tận 90k mà ở chỗ khác chỉ 30 hay 45k