Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Có bác nào cho thuê đĩa nhạc cổ điển gốc không ạ ? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Có bác nào cho thuê đĩa nhạc cổ điển gốc không ạ ?

lephanam12
03-05-2012, 16:47
Em chào các bác ạ. Em là sinh viên, dạo này cũng tập tành nghe nhạc cổ điển, em nghe được một thời gian rồi ạ. Nhưng túi tiền có hạn khó để mua được đĩa gốc. Vậy mong có bác nào có những đĩa classical gốc, dù cũ cũng được có thể cho em mượn hoặc thuê cũng được ạ, em về em chép ra ổ cứng nghe dần ạ :) Em xin mời các bác cafe, tiện thì nói chuyện về cuộc sống, về công việc, còn về nhạc cổ điển em cũng mới tập tành nên kiến thức còn nông cạn. Số điện thoại của em là 0917631668, bác nào có nhã ý thì có thể để lại sdt em sẽ chủ động liên lạc ạ. Em trọ ở Hồ Tùng Mậu, Hà Nội :)
Em xin chân thành cảm ơn ạ.

trung224
03-05-2012, 18:15
Chào mừng bạn lephanam12 đến với nhạc cổ điển. Mình nói thật là đĩa nhạc cổ điển ở Việt Nam toàn là đồ Tàu chép chứ làm gì có chỗ nào bán đĩa xịn chính hãng (trừ một vài tủ đĩa của một vài bác thành viên diễn đàn mua từ amazon hoặc trong các chuyến công tác nước ngoài) và cũng không có chỗ nào cho thuê đĩa nhạc cổ điển cả. Nếu bạn thích nghe có thể vào box Thu âm và ghi hình của 4rum, ở đấy có khá nhiều đĩa hay được up lên mediafire, download rất dễ và nhanh. Chúc bạn có nhũng giờ phút nghe nhạc vui vẻ

ta duy
05-05-2012, 15:21
Bạn lephanam12 đã biết dow trên các trang torrent rồi thì còn hỏi thuê làm gì nữa:D . Nếu dow trên Rutracker thì họ cung cấp cho mình không thiếu một cái gì , chất lượng hơn đĩa bán ở Vn rất nhiều

lephanam12
05-05-2012, 16:59
Bạn lephanam12 đã biết dow trên các trang torrent rồi thì còn hỏi thuê làm gì nữa:D . Nếu dow trên Rutracker thì họ cung cấp cho mình không thiếu một cái gì , chất lượng hơn đĩa bán ở Vn rất nhiều

Vâng. Em có sưu tập khá nhiều lossless NCĐ. Nhưng em muốn hưởng thụ cảm giác đưa đĩa xịn vào giàn và thưởng thức. Em nghĩ đấy là cách thưởng thức tuyệt vời nhất ạ. :D Cảm giác được cầm đĩa thật sướng hơn nhiều nghe losless :D

ta duy
05-05-2012, 17:27
:)) Cũng may còn có những người như bạn nên các hãng thu âm không chết đói . Nhưng ở Vn chỉ có đĩa tàu thôi , muốn mua đĩa " xịn " thì chả có cách nào khác ngoài việc đặt hàng qua mạng

lephanam12
05-05-2012, 17:38
:)) Cũng may còn có những người như bạn nên các hãng thu âm không chết đói . Nhưng ở Vn chỉ có đĩa tàu thôi , muốn mua đĩa " xịn " thì chả có cách nào khác ngoài việc đặt hàng qua mạng
Em cũng định đặt hàng rồi ạ. Nhưng tiền ship về VN quá cao, ko kham nổi :( Em cũng có tìm một số shop bán đĩa nhưng lại không thấy đĩa mình thích :( Em đang chờ xem có bác nào ở nước ngoài sắp về thì nhờ mua mà chẳng có ai :( Nhưng em nghĩ trong diễn đàn mình có nhiều bác có đĩa gốc, nhưng có lẽ là rất khó để các bác ấy cho mượn "đứa con tinh thần" của mình :(

sovietunion
05-05-2012, 17:48
Thực ra đĩa xịn cũng ko đến nỗi quá đắt, như bên diễn đàn vnav có rất nhiều người bán CD gốc, giá cũng chỉ tầm 300k 1 CD của Deutsche Grammophone, CD của Philips bao giờ cũng rẻ nhất, còn mấy loại XRCD, XRCD 24 đắt thì ko nói làm gì. Mấy bác bán CD cũng nhận ship đĩa mà bạn, bạn thử nhờ xem.
Vấn đề là bạn có bộ loa và amply để thưởng thức hết cái hay của CD gốc ko, nếu ko có thì mua về phí lắm. Mình cũng SV đây, mình chọn cách chơi download nhạc lossless về cop vào máy nghe nhạc, chọn 1 cái tai nghe xịn xịn 1 chút để thưởng thức, vừa rẻ (thực ra cũng ko rẻ lắm) vừa tiết kiệm, hehe.

lephanam12
05-05-2012, 17:57
Thực ra đĩa xịn cũng ko đến nỗi quá đắt, như bên diễn đàn vnav có rất nhiều người bán CD gốc, giá cũng chỉ tầm 300k 1 CD của Deutsche Grammophone, CD của Philips bao giờ cũng rẻ nhất, còn mấy loại XRCD, XRCD 24 đắt thì ko nói làm gì. Mấy bác bán CD cũng nhận ship đĩa mà bạn, bạn thử nhờ xem.
Vấn đề là bạn có bộ loa và amply để thưởng thức hết cái hay của CD gốc ko, nếu ko có thì mua về phí lắm. Mình cũng SV đây, mình chọn cách chơi download nhạc lossless về cop vào máy nghe nhạc, chọn 1 cái tai nghe xịn xịn 1 chút để thưởng thức, vừa rẻ (thực ra cũng ko rẻ lắm) vừa tiết kiệm, hehe.

Nhìn nick bạn quen quen :) hình như là member bên LLV. Mình là Ma Đế Super Mod ngày trc ^^ Cảm ơn gợi ý của bạn. Lúc sáng có bác pm mình tặng lại 1 đĩa của Haydn :D Vui quá :D

sovietunion
05-05-2012, 18:06
Ah bạn là mod Ma Đế ah? Mình hồi trc cũng đc set od nhưng bỏ bê lâu quá nên bị remove rồi, hehe.
Nghe nhạc cổ điển gọn nhẹ mình cũng đề nghị bạn nên có combo Colorfly C4 + Yuin Pk1, là combo mình vẫn mơ ước. ;;)

trung224
05-05-2012, 18:30
Hoá ra bạn lephanam12 muốn có đĩa xịn. 15 tháng 6 này mình về Hà Nôi, muốn bán mấy cái đĩa của mình. Những đĩa này đều là đĩa mình mua từ amazon, mới nghe vài lần nhưng sau đó đã mua mấy boxset có đĩa này nên muốn bán lại. Nếu bạn lephanam muốn mua thì nhắn lại cho mình

mabu
06-05-2012, 14:31
Em cũng định đặt hàng rồi ạ. Nhưng tiền ship về VN quá cao, ko kham nổi :( Em cũng có tìm một số shop bán đĩa nhưng lại không thấy đĩa mình thích :( Em đang chờ xem có bác nào ở nước ngoài sắp về thì nhờ mua mà chẳng có ai :( Nhưng em nghĩ trong diễn đàn mình có nhiều bác có đĩa gốc, nhưng có lẽ là rất khó để các bác ấy cho mượn "đứa con tinh thần" của mình :(

Hoan nghênh tinh thần muốn thưởng thức của bác, nếu có thể sẻ chia đĩa nhạc xịn thì hay quá, nhưng ngoài ra còn phải chú ý đến việc chọn đĩa do các nghệ sĩ hợp với mình, định dạng đĩa lossless nghe khác hẳn với wav, càng khác xa với tiếng đàn thật, nhất là định dạng flac làm âm thanh bị dẹp đi nhiều nghe không thật như wav, các bác thử nghe nhiều sẽ rõ.

Mình cũng là sv nghèo không có tiền mua đĩa, đĩa xịn bây giờ đắt lắm, nên mình chỉ vung tiền mua đĩa chỉ khi nào trong người có tâm trạng không vui thôi >:)