Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Opera "Il Giustino" - Vivaldi [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Opera "Il Giustino" - Vivaldi

Faust
27-12-2011, 20:31
Chào cả nhà.

Số là chủ đề này mình đã lập hai hôm trước, nhưng do diễn đàn vừa qua gặp trục trặc gì đấy nên cái cũ đã mất hút về một nơi nào xa lắm, vả lại trước đó mình cũng chưa nhận được phản hồi. Với dã tâm chưa từ bỏ, mình xin "remake" lại chủ đề hỏi đáp này. Ai có lòng hảo tâm xin giúp giùm mình nhé.

1. Có bạn nào ở đây có thông tin gì về vở "Il Giustino" của Vivaldi không, nhất là những thông tin về kịch bản cho từng màn, những "truyền thuyết" bên lề? Nếu có cả libretto Ý - Anh thì vô vàn cảm ơn luôn.

2. Mình cũng muốn hỏi thêm cách tìm, và hơn nữa là các trang có cung cấp libretto bao gồm ngôn ngữ gốc và phần dịch không. Sở dĩ mình hỏi vậy vì việc tìm được libretto mà không có bản tiếng Anh đi kèm thì mình cũng đuối, không thề hiểu được mô tê gì, nhất là khi không nắm được kịch bản.

Chân thành cảm ơn.

GAUSS
13-04-2012, 18:54
Bạn Faust đã tìm được chưa? Mình có booklet có libretto Anh-Ý đây. Khoảng 3 tuần nữa mình up lên cho bạn được không?

Faust
15-04-2012, 02:22
Bạn Faust đã tìm được chưa? Mình có booklet có libretto Anh-Ý đây. Khoảng 3 tuần nữa mình up lên cho bạn được không?

Mình chưa tìm được. Nếu được bạn giúp đỡ như vậy thì mình cảm ơn khôn xiết.