Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Cần tìm giúp Album nhạc. [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cần tìm giúp Album nhạc.

fireman
13-11-2011, 19:14
Hellu,
Trước đây T có nghe qua một vài bản nhạc trong album có tên là
"The Best Of Classical Music II" do "Universal Music ltd" phát hành
một trong những bài trong đó có tên là "爱的喜悦"
T đã thử tìm nhiều lần nhưng ko có kết quả, mong được sự giúp đỡ của các bạn
thanks!
p/s: có thể share link lên đây hoặc qua YH: fireman12a9
regards,

trung224
13-11-2011, 19:49
Theo mình biết Universal chả phát hành đĩa nào có chữ Tàu cả, nên có thể đĩa của bạn là đĩa Tàu nhái, nên bạn phải cho cái bìa đĩa thì mới tìm được album chứ.

super_vịt
13-11-2011, 21:41
mình search trên youtube thì ra bài này, nhưng ko phải ncđ

http://www.youtube.com/watch?v=Okjj7hJqv1w

fireman
20-11-2011, 14:36
Thật ra T dùng hệ thống Track ID của SonyEricsson, nên cũng hơi mù mờ
Thanks Anyway.

GOULD
20-11-2011, 17:39
mình search trên youtube thì ra bài này, nhưng ko phải ncđ

http://www.youtube.com/watch?v=Okjj7hJqv1w

Đây chính là tác phẩm Plaisir d'amour (phiên bản gốc viết cho giọng hát và piano) của nhà soạn nhạc Jean Paul Egide Martini (1741-1816), và là một trong những giai điệu nổi tiếng nhất trong nhạc cổ điển. Có lẽ vì tác phẩm quá phổ biến và nhiều ca khúc pop nhái lại giai điệu nên super_vịt nhầm lẫn rằng nó không phải nhạc cổ điển.

super_vịt
21-11-2011, 13:54
à, vụ này đúng là ko biết thiệt, thank Gould :))