Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Xin tài liệu tự học Guitar [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Xin tài liệu tự học Guitar

negemart123
22-06-2011, 14:07
Hi! Cho em hỏi, nếu mình muốn tự học Guitar thì có tài liệu nào hướng dẫn từ căn bản đến nâng cao không ạh? Hiện tại em mới tập chơi, nên đàn không được gì cả, nhưng đi học thì chưa có thời gian, muốn tự học trước để có kinh nghiệm. Thanks.

Jewish VN
22-06-2011, 14:53
Mình không tập guitar, nhưng mà thấy ở cac nhà sach bán đầy cac sach tự tập guitar đó bạn. Guitar gảy thì dễ hơn violin kéo nhiều nên bạn cứ yên tâm. :-j

Classical_Guitar
27-06-2011, 00:53
từ trước tới giờ chưa nhìn thấy cuốn sách nào dạy tự học guitar cổ điển bao giờ :D

Jewish VN
27-06-2011, 08:23
:| Bạn Classical_Guitar có thể cho mình hỏi là bạn sống ở vùng nào, thuộc dân tộc nào được không ? :|

Classical_Guitar
27-06-2011, 09:56
:| Bạn Classical_Guitar có thể cho mình hỏi là bạn sống ở vùng nào, thuộc dân tộc nào được không ? :|
thật mà toàn thấy dậy modern, nếu có thì tác giả là người thuộc vùng dân tộc nào đó:)

Bagiai_Bach
27-06-2011, 10:30
muốn tự học trước để có kinh nghiệm. thì thì bạn hơi bị "siêu" đó
trước tiên bạn hãy nghiên cứu chút nhạc lý ở đây đã: http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4284-Lớp-quot-làm-quen-với-nhạc-lý-quot-dành-cho-các-bé (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4284-L%E1%BB%9Bp-quot-l%C3%A0m-quen-v%E1%BB%9Bi-nh%E1%BA%A1c-l%C3%BD-quot-d%C3%A0nh-cho-c%C3%A1c-b%C3%A9)
sau khi nắm được sơ sơ rồi thì cho mình địa chỉ mail mình sẽ gửi tài liệu cho

oceancityvn
28-06-2011, 00:07
thật mà toàn thấy dậy modern, nếu có thì tác giả là người thuộc vùng dân tộc nào đó:)
Mình thấy guitar thì có sách hướng dẫn chi tiết và cụ thể, có 1 số video clip trên youtube nữa, rất bài bản, bạn có thể tham khảo trên đó, có gi pm cho mình, mình sẽ chia sẽ tài liệu cho bạn.

super_vịt
29-06-2011, 21:26
tốt nhất là bạn nên đi học, hoặc tham khảo các bạn nào đã học rồi chẳng hạn. Bước khởi đầu là rất quan trọng để đi xa được, chẳng hạn từ thế ngồi, vị trí gảy, cách dũa móng tay...blah blah, rồi kể cả lên dây đàn nữa :D