Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Cảm nhận buổi offline sinh nhật NCD chiều 8-5 [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cảm nhận buổi offline sinh nhật NCD chiều 8-5

skipchus113
09-05-2011, 11:32
Một buổi chiều nhiều ý nghĩa và nhiều cảm xúc!
Đầu tiên là ấn tượng với dàn đồng ca ( phải không nhỉ :)), trước tới giờ mình chưa được xem thể loại này trực tiếp bao giờ và cũng không biết là thể loại gì nữa nhưng quả thực bất ngờ vì các bạn hát rất hay và tự nhiên và hát bằng tiếng nước ngoài nữa chứ
Ấn tượng tiếp theo là được tận mắt nhìn và lắng nghe những chia sẻ rất rất là chân thành ,những cảm khái rất thẳng thắn và những ý tưởng rất hữu ích của các bậc tiền bối, cảm thấy mình được mở mang đầu óc kinh khủng:D
Tất nhiên là không thể quên được các màn trình diễn piano của các thành viên NCD,cái màn đánh 4 tay đó mình thấy hay lắm (mà không biết tên mới chán),thêm sự xuất hiện của cô Trang Trịnh pro nữa thật là tuyệt đỉnh vô song, lần đầu tiên được xem nghệ sĩ piano biểu diễn ở cự li gần đến thế, phong cách quả thực là rất chuyên nghiệp luôn nhưng không mình cảm nhận hết độ hay của bản nhạc đó ( gà mờ quá chăng ^^).Thích nhất là bản gita của bác gì già già mình nghe anh MC nhắc tên 2 lần mà vẫn chưa rõ, tiết tấu nó cứ liên hoàn như kiểu đánh piano chứ không phải rời rạc từng nốt như thường được nghe ( pro không chịu được hic hic) ,tiếc là tiếng nhỏ quá :(
Rất thích cái cách dẫn chương trình của 2 anh MC, nhất là anh béo hài hước và rất tự nhiên, nhiều lúc mắc cười không chịu được
Có 1 điều hơi tiếc là các chõ ngồi sắp xếp không hợp lí lắm, rất khó đi lại giữa cánh trái và cánh phải nên mọi người khó gặp mặt và giao lưu, thấy người quen định ra chào cũng ngại...
Sau buổi này thì thấy mình thực sự là 1 con gà vê nhạc cổ điển ^^, cả 1 buổi nghe chỉ nhận ra mỗi 1 tý của bản Summer cuối cái game thứ 3, và 1 điều rất hụt hẫng là cứ mong mãi mà không có màn trình diễn violin nào :( ( nhạc cụ mình kết nhứt)

cảm nhận của em đấy, các bác thì sao cứ chém nhé :)

Chibura
09-05-2011, 12:17
Em ơi, =)) anh MC nào cũng béo cả em ạ. Em bảo anh nào =))
Màn 4 tay là Hungarian Dance (Phúc và Tú trình diễn) cua Brahms em ạ.

Màn này đây: (Super Vịt quay bằng handycam)

http://www.youtube.com/watch?v=tvinIkTN688&feature=player_embedded

elibron
09-05-2011, 12:44
Hungarian Dance số 2 nhé

hiep_h1tv
09-05-2011, 20:31
em thấy buổi offline hôm chủ nhật thật tuyệt vời, 2 anh dẫn chương trình rất hay và hài hước :D, các anh, các chị, bác bagiai_bach(bác chơi đàn ghi-ta) biểu diễn rất hay :D
em mong 5 năm nữa sẽ có nhiều màn biểu diễn hay và độc đáo hơn nữa, với nhiều nhạc cũ hơn nữa(như violin, kèn...) :D
p/s: các anh chị có thể cho em toàn bộ danh sách các bài có trong hôm offline được không ạ :D, nhiều bài hay quá mà lúc ở đấy nghe không rõ tên, cả mấy bài trong trò chơi cuối nữa ạ
em cảm ơn :D

petite_phuong
09-05-2011, 20:58
Một buổi chiều nhiều ý nghĩa và nhiều cảm xúc!
Đầu tiên là ấn tượng với dàn đồng ca ( phải không nhỉ :)), trước tới giờ mình chưa được xem thể loại này trực tiếp bao giờ và cũng không biết là thể loại gì nữa nhưng quả thực bất ngờ vì các bạn hát rất hay và tự nhiên và hát bằng tiếng nước ngoài nữa chứ

Cảm ơn bạn vì đã không chỉ ra rằng đa số người hát không biết tiếng Đức mà chỉ hát theo phiên âm :D

elibron
10-05-2011, 08:52
làm j mà đc tận 4,5 buổi :|

nhthanh
12-05-2011, 19:23
Bản guitar chú ba giai bach chơi là bản gì nhỉ! E về tìm mãi không ra!

Nina
12-05-2011, 22:02
Có khi nào tập 4-5 buổi, mà elibron vắng n buổi không nhỉ? :)

super_vịt
12-05-2011, 22:47
Bản guitar chú ba giai bach chơi là bản gì nhỉ! E về tìm mãi không ra!

Bài đầu là chương 1 bản La Catedral của Agustin Barrios-Mangore

http://www.youtube.com/watch?v=KCE5aPnB5aI

Bài sau là Asturias của Albeniz

http://www.youtube.com/watch?v=6f0kpU_qRBk

Asturias ban đầu viết cho piano, nhưng sau thì hầu như chỉ thấy guitar chơi bài này

http://www.youtube.com/watch?v=1WWz1Abdwgk

nhthanh
12-05-2011, 23:26
hi hi! cám ơn anh, chiều nay e tìm chỉ thấy clip đầu tiên thôi!

elibron
14-05-2011, 10:24
Có khi nào tập 4-5 buổi, mà elibron vắng n buổi không nhỉ? :)

e vắng có đúng 1 buổi ạ :">