Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Góp ý về giao diện forum [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Góp ý về giao diện forum

listener
02-03-2011, 18:08
Thân chào ban quản trị,

Mình thấy diễn đàn này rất hay, nhiều bài giá trị. Trước đây diễn đàn có hình thức đơn giản nên chạy nhanh, mượt mà. Nhưng các sửa đổi gần đây tuy có làm website bóng bâỷ hơn nhưng lại tăng khó khăn cho người tham gia. Dưới đây là vài ý kiến của mình :

- Font chữ cơ bản khá mờ nhạt, không ấn tượng, mà khó đọc. Đen thì đen hẳn. Black hoặc Navy có lẽ sẽ tốt hơn màu hiện tại.

- Module Facebook page có thể không cần thiết lắm. Chỉ cần đặt 1 link cho mọi người biết forum có các hoạt động trên Facebook là ổn. Mạng XH này vẫn bị chặn ở VN, nhiều người sẽ không thấy nội dung bên phải forum, trong khi vẫn mất thời gian chờ đợi :

- Module Kỷ lục thực sự không cần thiết, đó là chưa nói đến vài hình ảnh bị lỗi không hiển thị. Nên đặt nó ở một trang riêng thay vì chèn vào mỗi trang như hiện tại vừa gây chậm, vừa tốn diện tích. Tớ cam đoan là không ai để ý đến mục này đâu!

Nhận xét sơ lược, hy vọng các anh chị quản lý forum đọc qua :)

Chibura
03-03-2011, 14:50
Cám ơn bạn nhiều. Để khi nào bạn admin phụ trách kỹ thuật bạn ấy sẽ set lại một số chức năng cho forum dễ nhìn hơn.

con mèo con
03-03-2011, 18:31
Ngoại trừ nút Facebook ra thì cá nhân mình hoàn toàn hài lòng với giao diện hiện tại của diễn đàn, cả về màu Font chữ lẫn nút "Kỷ lục", hehe, diễn đàn của những người trẻ tinh mắt thì chắc màu nào cũng đọc đc hết, cứ màu sắc nào có cá tính là đc. Còn nút kỷ lục là để các bạn trẻ mới tham gia diễn đàn biết có chỗ nào hay ho đang đông vui mà la cà cho nó không bị tụt hậu, hehe, đây là các suy nghĩ của cá nhân mình thôi, các admin cứ tự do hành xử, hehe...

super_vịt
03-03-2011, 18:55
cái facebook để đó có thể hiện link nghe nhạc trực tiếp hoặc link ra các bài viết trang chủ nên mình thấy cũng khá hữu ích. Cái facebook của 4rum ko cần đăng ký tài khoản vẫn xem đc, chỉ có điều ở VN chặn fb nên nhiều khi ko hiển thị. Mọi người có thể down soft này về, kích vào nút "Thiết lập đường kết nối", sau đó sẽ ko bị lỗi hiển thị kia nữa. Nên tắt chtrình diệt virus trc khi kích vào nút "Thiết lập đường kết nối", kích xong bật lại. Soft này đã test, ko virus, chỉ chỉnh lại file host trong win để vào đc fb thôi.

Download:
http://vn-soft.net/fbconnect/FacebookConnect.rar

Còn font chữ thì hơi nhỏ và mờ thiệt :D

nhthanh
06-03-2011, 10:45
mình thấy forum load chậm! Hiện tại giao diện không có gì đặc biệt! Mình thấy rằng cái background chọn mấy mầu hơi tối một chút!:-/:-/:-/