Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Nghe nhạc cổ điển như thế nào thì nó mới hay? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Nghe nhạc cổ điển như thế nào thì nó mới hay?

nguyenhuynhduc
21-11-2010, 18:37
Mình mới làm wen dzới nhạc cổ điển.Và mình cũng đả nghe qua vài bài của các nhạc sĩ nổi tiếng.NHưng mà nghe một hồi là hết hiểu j` luôn.Nghe làm sao bjo`?

Classical_Guitar
21-11-2010, 23:55
Mình mới làm wen dzới nhạc cổ điển.Và mình cũng đả nghe qua vài bài của các nhạc sĩ nổi tiếng.NHưng mà nghe một hồi là hết hiểu j` luôn.Nghe làm sao bjo`?
hãy để trái tim bạn trôi theo những nốt nhạc
bạn tìm những tác phẩm cổ điển như Canon nghe thử xem, mới đầu nghe không nên bắt đầu nghe nhạc giao hưởng thính phòng ngay, mình chỉ biết khuyên có thế thôi

nguyenhuynhduc
22-11-2010, 11:11
Bạn có bản nào hay nhẹ mà êm dịu không?Send mình đi.Mấy cái bài giống tên của bạn đó

Jewish VN
22-11-2010, 11:50
http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/659-Th%E1%BA%BF-n%C3%A0o-l%C3%A0-bi%E1%BA%BFt-nghe-c%E1%BB%95-%C4%91i%E1%BB%83n

http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/3081-Th%E1%BA%BF-n%C3%A0o-l%C3%A0-m%E1%BB%99t-b%E1%BA%A3n-nh%E1%BA%A1c-c%E1%BB%95-%C4%91i%E1%BB%83n-hay?p=44012&highlight=#post44012

Topic thứ 2 từ trên xuống của box này có giới thiệu cac bài cho người mới nghe đó bạn.

Mấy bài êm dịu thì nghe Serenade với Nocturne ấy.

nguyenhuynhduc
22-11-2010, 15:27
Mý bạn send cho mình tổ khúc bốn mùa của .....(Wên òi) giùm mình nha.Kiếm trên google mà toàn link die

Jewish VN
22-11-2010, 16:04
Bạn down chương trình Final Video Downloader rồi chep từ trên youtube xuống cũng được. Hoặc bạn qua box thu âm và thu hình xem thử, biêt đâu có Four Seasons của Antonio Vivaldi bên đó.

nguyenhuynhduc
22-11-2010, 16:22
Sao k có j` hết :((.Hay bạn làm ơn send giùm mình cái link luôn đi.Link down càng tốt nha bạn.Sr vì đòi hỏi hơi nhiều :D

ta duy
22-11-2010, 16:51
Bạn nguyenhuynhduc vào blog này đi : http://classical-free.blogspot.com/

Đây là bolog của thành viên Lupagazi2010 , các album trên này phải nói là rất chất lượng

Classical_Guitar
22-11-2010, 23:09
The four seasons của Vivadi bạn lên mp3.zing.vn tìm xem nhé
bạn tìm với từ khóa Yiruma để nghe các tác phẩm piano của tác giả này, nội dung bài nhạc bạn có thể cảm nhận được, nó khá giống với tên của tác phẩm. hope you enjoy!

Chibura
23-11-2010, 09:13
Bạn nên nghe những bản được giới thiệu trong box nhà trẻ trước, đó đều là các bản dễ tiếp cận. Bạn cứ đọc kỹ những bài giới thiệu các bản nhạc trong forum (nhất là box nhà trẻ này), chọn ra cái nào mình thấy hứng thú, khi nghe cứ thoải mái thôi, chẳng phải lên gân cốt gì đâu, nhạc là cảm xúc, bạn không cần hiểu mà cần cảm nhận. Nhìn chung người mới nghe thường nên chọn bản nào thấy vừa tai, bạn cứ lên list các bản nhạc cổ điển bạn thấy vừa tai rồi nghe theo các tác phẩm cùng thể loại hay cùng tác giả đó, song song với việc nghiên cứu về bản nhạc đó. Kiên trì rồi dần dần sẽ ổn cả thôi.