Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Cho tớ hỏi thăm cái [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cho tớ hỏi thăm cái

ilovevnso
27-08-2009, 01:39
Mọi người cho em hỏi tí thông tin về bác cobeo, em thấy bảo bác cobeo am hiểu và bình luận về nhạc cổ điển thuộc "hàng khủng" của VN mình :D

martenzi
27-08-2009, 08:49
Đúng rồi, bác í rất giỏi, nói rất hay, lại tốt "bụng" nữa.
À, khoe tí, bạn của bác ấy là bạn của anh trai thằng bạn mình ! Mình với bác cò béo là thân lắm í ! :D

vaiduakhu
27-08-2009, 14:38
cobeo bận đi massage rồi ;))

yes_Iam_here
27-08-2009, 16:40
à khoe tị, bạn của bác Cò là bạn của anh trai thằng bạn của kẻ thù mình ! Mình là thân với cái thằng bạn của thằng có anh trai là bạn của bạn lão Cò béo lắm ấy. ;))

martenzi
27-08-2009, 21:03
à khoe tị, bạn của bác Cò là bạn của anh trai thằng bạn của kẻ thù mình ! Mình là thân với cái thằng bạn của thằng có anh trai là bạn của bạn lão Cò béo lắm ấy. ;))

Nhạt như nước ốc !

yes_Iam_here
27-08-2009, 23:21
vì ốc nhạt nên nước ốc cũng chả đậm đà được.

laticer
29-08-2009, 00:50
Thế bạn cần thông tin gì nhỉ? Nếu muốn đọc các bài viết của cobeo thì có thể sang ttvnol.

Chibura
29-08-2009, 11:07
Nhảy vào nói "tốt" cho bác Cò béo một tí. Theo như mình thấy thì đồng ý là bác ấy cực giỏi, nhất là mấy vụ tìm kiếm đào xới thông tin đời tư nghệ sĩ (ví dụ như ông này có bao nhiêu vợ chính thức lẫn không chính thức, bao nhiêu con chính thức lẫn con rơi, bao nhiêu lần cười đểu đồng nghiệp trước mặt bạn bè, tiền cát xê dao động bao nhiêu, lên sàn diễn đi giày loại gì, thằng cha nào bị tóm vì lạm dụng tình dục trẻ em...)
=))

Charlotte Nguyen
30-08-2009, 08:19
Thank chị Chibura ngay.

Anh Cò chuyên gia bịp bợm trẻ con, gây mất hứng tức thời trên diện rộng :-<

Lake of Tears
30-08-2009, 10:09
Topic này thành chỗ kể tội anh Cò rồi :))

quầnđùidạophố
13-11-2010, 16:15
Hôm nay tớ mặc quần dài nên cho tớ hỏi một câu hơi đứng đắn một chút:

Cách đây hình như hơn 1 năm tớ có rẽ qua đây một vài bận có thấy hình như đây từng là một diễn đàn về nhạc cổ điển thì phải, hôm nay tớ tiện ghé qua đây thấy có vẻ khác nhiều, chỉ thấy toàn những người nick xanh nick đỏ với đủ ban bệ hành chính đang tranh cãi/tâm sự/lý giải + phô trương quyền lực gì đó nghe chả hiểu gì cả (có quá nhiều bài của một vài người có nick màu đỏ viết đọc chả hiểu biết là về cái gì cả), cũng không thấy liên quan đến chuyện nghe nhạc cổ điển mấy nữa, ngày xưa tớ nhớ có cãi nhau với bạn Apomethe làm admin thì phải, rồi còn có bạn yes am here hay viết về opera đọc cũng hay, có bạn WAL hay up nhạc nữa thì phải..., bây giờ các bạn ấy bán diễn đàn/tên miền này cho nhóm khác rồi à??? sao những người mới mua ko đổi tên miền thành tantinh.info, cainhau.info, gapgo.info..., à mà thôi đây dù sao cũng chả liên quan gì đến tớ nữa nên tớ chỉ ghé qua hỏi thăm xem có ai ở đây biết là những người hay nghe nhạc cổ điển ở đây hồi trước bây giờ chuyển đi đâu rồi, có phải do thiếu tiền mà không làm nữa không???

Cho tớ cảm ơn trước

quầnđùidạophố
13-11-2010, 16:23
Tớ chỉ vào đây hỏi thăm, ai biết các bạn ấy chuyển đi đâu thì trả lời, ai không biết thì làm ơn đừng spam nhé, tớ cảm ơn

doanty
13-11-2010, 16:49
Hí hí, đây là topic hỏi thăm nên cho mình tiện thể hỏi thăm bạn quần đùi về bạn váythờisuythoái mới :x. Ngoài ra hôm nào bạn có chat với Daniel Barenboim thì hỏi xem bản Pizzicato Việt Nam (link (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/3561-%C4%90%E1%BA%B7ng-H%E1%BB%AFu-Ph%C3%BAc-Pizzicato-Vi%E1%BB%87t-Nam?p=39812&viewfull=1#post39812)) có chơi được không nhé :x

nguyenhoangviet
13-11-2010, 17:32
Mình không nhớ mình cãi nhau với bạn quầnđùi này hồi nào chứ mình là mình rất quý bạn nên nếu bạn nghĩ đấy là cãi nhau thì cho mình xin lỗi. Mình thì vẫn thích tranh luận về nhạc cổ điển lắm nhưng chủ trương ở đây không phải để viết về nhạc cổ điển nữa nên mình mời bạn hôm nào sang nhà mình chơi. Mình chuyển sang viết blog lâu rồi cho nó hợp với xu thế thời đại Web 2.0

doanty
13-11-2010, 18:09
Mình chuyển sang viết blog lâu rồi cho nó hợp với xu thế thời đại Web 2.0

Link please :D

P/S to bạn quần đùi: nguyenhoangviet là Apo bí ẩn ngày xưa đấy :D, hôm trước tớ được gặp bạn ấy rồi thích lắm :x

ta duy
13-11-2010, 18:53
Thưa bạn quần.?..dạo phố , diễn đàn đây vẫn là một diễn đàn nhạc cổ điển 100% , nhưng để bắt kịp với cơn lốc đổi thay của thời cuộc mà diễn đàn ta có hiện diện dưới một dung mạo mới mẻ đôi chút thì đó cũng là hợp với quy luật tiến hóa , xưa nay chuyện vật đổi sao rời , bãi bể hóa nương dâu là " biết rồi khổ lắm nói mãi " chẳng có gì là lạ cả . Nếu bạn lỡ xảy chân mà sa vào mấy box như Phòng khách , phòng tiếp dân .....thì chẳng may mới gặp phải những chuyện ngoài lề nhạc cổ điển , nhưng đó cũng hoàn toàn phù hợp với chức năng riêng của nó , không có gì trái với tinh thần chung . Còn lại thì cả diễn đàn vẫn đang hoạt động rất tốt , vẫn là nơi thường xuyên ra vào của hàng trăm lượt người yêu nhạc cổ điển mỗi ngày , đâu có gì suy thoái , xuống cấp , ......như bạn quần đùi nói bóng gió ở trên kia đâu .

Jewish VN
13-11-2010, 22:11
Mà em nói thật là đề nghị cac sêp tập trung vào chuyên môn, dạo này thấy cac sêp không có bài mới gì hay cả, toàn cãi nhau và nói những câu chuyện khó hiểu. Trường hợp như bạn Quần đùi dạo phố chăc không hiếm. Ai vào cũng thấy mấy bài đó thì quả thật là mât cảm tình.

ta duy
13-11-2010, 23:20
@ Jewish vn

Bạn Jewishvn là người thẳng tính , những điều mà bạn đang bức bối cũng là vấn đề chung của nhiều người hiện nay . Chúng ta đên đây đều vì một tình yêu âm nhạc , chúng ta cần sự sẻ chia , sự đồng cảm , và lẽ dĩ nhiên , ai ai cũng sẽ chán ghét sự mâu thuẫn , bất đồng . Nhưng thật không may là điều mà chúng ta chán ghét đó lại vô tinh xảy ra và thật sự là không ai muốn có cả . Bây giờ tốt hơn hết , khi không thể đóng góp được điều gì hữu ích , không thể góp thêm vào một lời nói thân thiện thì tôi mong các bạn hãy bớt đi những lời nói bất mãn vô bổ , bởi nó thật sự vô bổ , đừng cố khuấy cho nước thêm đục nữa , mặt nước không thể tự nó phẳng lặng khi người ta cứ thỉnh thoảng lại ném vào nó một viên đá ............. Tôi chỉ mong muốn sự " cảm thông và độ lượng "...........thân !!!!!

Mme Ngô
14-11-2010, 01:07
*
Tui là Mme Ngô, xin phép dơ tay góp ý.
Tui biết Apomethe (và Kankuli) ở một diễn đàn khác. Biết là biết vậy chớ không đi xa hơn tới độ phải tìm hiểu để thiết lập mối quan hệ thân thiết. Có một lúc ông Apomethe giới thiệu diễn đàn này và rủ tui sang. Khi sang bên này, tui viết đực viết cái chớ cũng hổng thường xuyên lắm như hiện nay. Lý do là vì... tui thuộc lứa tuổi rất xa - xa lắc - với toàn thể các bạn ở đây. Tiếng việt của tui giới hạn bì vì... tui xa VN đã quá lâu. Và... thường khi diễn đàn ngưng hoạt động một thời gian do thiếu tài trợ chi phí làm tui sanh ngập ngừng.

Bẵng đi một lúc, nay trở lại thì thấy website thay đổi cả hình thức lẫn nội dung : Đẹp hơn, phong phú hơn. Ắy là nhờ công của những người khai sáng đã bương chải chuyện ăn cơm nhà và vác ngà voi cho cả vương quốc. Tiện đây xin gởi lời cám ơn tất cả, ban điều hành điều hợp diễn đàn, tiện cám ơn luôn các khách hàng ra vào bổn tiệm.

Hoa đi trước, bình theo sau hén...
Cái bình nó như vầy : Cách các bạn xử sự với nhau y chang con nít... Nó làm những người tham dự diễn đàn sanh lòng ái ngại.
Không rõ thiệt sự đã xảy ra chuyện gì giữa các thành viên điều hành điều hợp với nhau. Nhưng dẫu có là gì thì cũng vẫn dễ dàng giải quyết với thiện ý.

Cãi nhau hay uýnh nhau bể trán lỗ đầu là chuyện khó tránh khỏi khi điều hành bất cứ chi, bị vì năm người mà tới 10 ý lận. Leadership (tiếng việt tui hổng biết, só-dzy) do đó rất cần thiết, và cái người giữ nhiệm vụ lèo lái ấy không ai khác hơn là God Admi ! Dĩ nhiên God Admi không thể quán xuyến hết được, vị này còn cần nguyên một lực lượng cố vấn đứng phía sau. Thiếu cái hội đồng cố vấn này, bảo đảm God Admi sẽ chết ngắc vì hết sức. Giữa họ với nhau là một khoảng cách thật gần để nghe cho rõ, hiểu cho thông và... tranh cãi tới bờ tới bến để tìm giải pháp giải quyết các khủng hoảng nội bộ. Nghe thế nào và thu nhận ra sao là cả một nghệ thuật, không dễ đâu nha...

Tui đọc một lèo hết cái topic này thì thấy thế này :
- YIH là người nhìn rõ và hiểu đúng. Cách nói chuyện của YIH thẳng thắn và có ý hướng tôn trọng lẫn xây dựng cho người được (may mắn) góp ý. Tui nghĩ ai được chú ấy góp ý thì nên cám ơn chú ấy một tiếng. Người như thế không dễ tìm ra đâu.

- Cô Chín, God Admi đương nhiệm : Thú thiệt là tui không tán thành các phản ứng của cổ, mang những chuyện hết sức riêng tư từ trong nhà ra ngoài ngõ cho bàn dân thiên hạ nghe ké (và bàn ké như tui đầy ha). Chưa kể là cô ấy quá nhạy cảm (mà thiệt ra cô ấy hẳn phải có lý khi nhạy như thế), từ đó cô Chín sanh paranoid rồi nói những lời khó hiểu, làm thường dân - như tui - sanh lòng hoang mang cùng cực.

- Tui không hiểu hết cách các bạn đối đáp với nhau trên diễn đàn, khi nào thiệt khi nào dỡn. Nhưng... đừng quên một điều : Các độc giả đọc lời bạn viết, người ta không thể (hay không màng) tìm hiểu những ý tưởng ẩn nấp phía sau, và thường khi người ta ngơ ngẩn vì nội dung trong cái entry của bạn. Chuyện ngơ ngẩn này còn có thể là hết hồn nữa nếu người viết ấy là thành viên điều hành và điều hợp ! Thành ra... thường dân có thể sơ sảy khi phát ngôn, nhưng điều hành điều hợp thì không. Xảy chơn hơn xảy miệng... Chưa kể là cứ mở topic rồi đóng topic miết như vầy, các bạn làm tim tui loạn nhịp mất !

- Diễn đàn nào cũng vậy thôi, đất có lành thì chim mới đậu. Diễn đàn không thể tồn tại nếu thiếu người ra vào. Có thể các bạn quen với chuyện cảnh cáo tạm khóa nick ect... Nhưng vào diễn đàn mà cứ nghe tới bảo kê bảo vệ thì tui thiệt sự ớn quá xá. Có cách chi khác cho nhẹ nhàng hơn không, chẳng hạn như nhắc nhở lịch sự qua PM ...
Tải đạo và việc quá tốt quá đúng, nhưng cũng xin đừng đặt nó thành một nguyên tắc tối hậu cần phải chấp hành nghiêm chỉnh hết lòng hết trí khôn, cả phần hồn lẫn phần xác. Stress ngoài đời, vào diễn đàn cũng stress như vầy thì... gay cấn quá thể !

- Điều này tui xin nhắn riêng với ai đó đã hô hào đảo chánh hạ bệ lật đổ vương triều (ai tui hổng biết mà cũng hổng nhớ tên) : Chỉ nói cho sướng miệng. Nói kiểu này là nói nhảm và nói bậy, đáng đè ra quất roi vào đít. Hy vọng là bạn đang nói dỡn mà tui hiểu hổng ra. Nếu thiệt vậy cho tui xin lỗi hén.
Xin hết.

na9
14-11-2010, 08:44
*
- Cô Chín, God Admi đương nhiệm : Thú thiệt là tui không tán thành các phản ứng của cổ, mang những chuyện hết sức riêng tư từ trong nhà ra ngoài ngõ cho bàn dân thiên hạ nghe ké (và bàn ké như tui đầy ha). Chưa kể là cô ấy quá nhạy cảm (mà thiệt ra cô ấy hẳn phải có lý khi nhạy như thế), từ đó cô Chín sanh paranoid rồi nói những lời khó hiểu, làm thường dân - như tui - sanh lòng hoang mang cùng cực.

Paranoid dịch ra tiếng Việt là “chứng hoang tưởng” phải không ạ?

Ồ. Thì ra mình đã mắc thêm bệnh này.

Cảm ơn Mme Ngô đã chẩn bệnh ạ.

Na9 càng có thêm bằng chứng pháp lý về sức khỏe để đưa ra trong cuộc họp ban điều hành chiều nay.

Vô vàn cảm tạ bác sĩ Mme Ngô!!!

Mme Ngô
14-11-2010, 09:49
Một vài định nghĩa căn bản trong tâm lý và tâm thần học :
- Hoang tưởng là delusion trong anh ngữ hay délire trong pháp ngữ. Hoang tưởng hoàn toàn không có thật, xa rời thực tế, là một dấu chứng tâm thần. Thí dụ : Tưởng mình là thượng đế...
- Ào tưởng là hallucination trong cả anh lẫn pháp ngữ. Ảo tưởng là nhận lầm một kích thích (thị giác xúc giác thính giác ..v.v) Thí dụ : nhìn sợi dây thừng thành con rắn, nghe gió lay mành cửa tưởng có người vào ..v.v. Người bình thường vẫn có thể bị ảo tưởng ở một mức độ nào đó.
- Hồ nghi.. nghi ngờ... nghi hoặc... là paranoid trong tiếng anh, hay paranoiaque trong tiếng pháp. Ngưởi paranoid là người hay nghi ngờ xung quanh.. Có thể do thiếu lòng tự tin về chính mình, có thể vì đã xảy ra một hoàn cảnh trái ý chưa giải quyết xong, nên rồi họ không an tâm và sanh lòng hồ nghi tới... cùng cực.

*

Cô Chín. Xin cô đừng bao giờ gắp lửa bỏ vào tay tui. Nếu cô chưa hiểu và muốn hiểu, thì trên kia là câu trả lời. Trả lời cô rồi, tui rất vui lòng nhận tiếng cám ơn của cô. Còn bằng như cô hiểu (cô dịch thơ thì hẳn là khá ngoại ngữ) nhưng vẩn cố tình thích hiểu sai, thì tui xin phép gởi lại cô lời cảm ơn này vậy.

Tui sẽ cố gắng viết thêm một entry nữa, entry cuối cùng trong tiệm hoa, vì tui còn nợ một số khách hàng vài bó hoa chưa kịp giao. Vào một forum mà cứ phải nghe những câu nói cynique (cay đắng, mát mẻ) như thế này thì thiệt là... xuống tinh thần quá thể !
Thân ái cùng cô.

na9
14-11-2010, 09:58
Thấy Mme Ngô kêu tên bệnh là paranoid, na9 không hiểu nghĩa từ này nên mới đem từ điển Lạc Việt ra tra. Cái từ điển đó nó dịch là "chứng hoang tưởng". Na9 không tin lắm vào từ điển nên vào hỏi lại Mme Ngô, mà hỏi rất lễ phép đấy chứ!
Rồi bị kết luận là "gắp lửa bỏ tay người".
Na9 xin chào thua Mme Ngô ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

quầnđùidạophố
14-11-2010, 13:36
Tớ vào đây chỉ để hỏi thăm mấy người cũ thôi mà, đọc qua bao nhiều bài mới thấy có bạn nguyenhoangviet (Apotheme) trả lời cho tớ :), thật ra tớ cũng nghĩ chuyện trước đây giữa tớ và bạn Apomethe chỉ là tranh luận (bổ ích) về nhạc cổ điển thôi, tớ dùng từ "cãi nhau" cũng chỉ là cho nó hợp với không khí của cái diễn đàn này hiện giờ thôi. Để lúc nào tớ sang nhà bạn nguyenhoangviet đàm đạo cùng nghe nhạc cổ điển :)

Tuy ở đây tớ thấy hầu hết toàn người lạ, chả quen biết ai mấy nhưng vẫn cho tớ chào các bạn một câu cho lịch sự nhé!

Mme Ngô
14-11-2010, 20:34
*

Cô Chín.
Tui sẽ rất áy náy vì unfair với cô nếu như tui nín thinh không nói gì nữa hết.

Thế này nha : Cô là người thực sự có đủ tài và sức để điều hành diễn đàn này, tui tin là vậy. Những xui xẻo xảy ra hổm nay là vì... hoặc cô thiếu những cố vấn có khả năng (YIH là một trong những người này, còn ai nữa không ta ?...) hoặc cô có đó nhưng do tự ái quá cao, cô không nghe ai cả.

Chuyện lục đục trong nội bộ lẽ ra là chuyện đóng cửa bảo nhau. Không ai vạch áo cho người xem lưng như thế, nhất là những người chẳng có trách nhiệm gì hết trong công việc điều hành điều hợp diễn đàn. Thành viên tham gia, nếu có thiện chí sẽ lên tiếng, còn bằng như muốn phá bĩnh, họ sẽ nhảy vào châm ngòi cho lửa bốc cao thêm... cả một công trình xây dựng có thể tiêu hủy trong chốc lát.

Hồi tui hỏi cô Chín nó địa chỉ mèo ngoan ở đâu để giao hoa thì thinh không nghe cô dỗi (cô thề là không biết MN ở đâu, nhưng cô kể lể MN hay mang hoa tới nhà cô, kỳ cục quá xá..) Lúc ấy tui phì cười (cái đám trẻ con đang hục hặc với nhau có lẽ) rồi thôi... Nhưng tiếp sau đó là cả một chuỗi những chuyện hổng vui lần lượt xảy ra, tui biết xích mích đã lớn rồi...

Sự việc có lẽ (bị tui hổng chắc, vì có thể đây chỉ là giọt nước tràn ly) bắt nguồn từ chuyện tác quyền bản quyền chi đó, cô là nạn nhơn thì chuyện cô ấm ức dĩ nhiên là phải có (và nên có), cô phàn nàn cho bớt ấm ức vậy thôi. Chẳng may ra ông tưởng Apomethe kia cũng vụng về không kém, rồi ông ấy nói lời thiếu thông cảm, thế là rạn nứt. Từ rạn nứt này... cô sanh lòng hồ nghi... bất kỳ ai nói chi đều làm cô nghĩ sâu xa, rằng họ đang ám chỉ vào cô, rồi cô mang những chuyện rất personal lên diễn đàn, mục đích để 'giải độc' dư luận. Dĩ nhiên là người xung quanh sanh lòng ái ngại... trong đó có tui và ông YIH (hello YIH). Khổ cái... hễ cứ can ra là ngó chừng bị cô mát mẻ liền.

Paranoid không phải là bịnh, nó chỉ là một hiện tượng chớ hổng phải là triệu chứng bịnh lý. Không rõ sách vở VN đã giải thích như thế nào mà cô cám ơn BS Ngô.
Cô nói cô rất lễ phép với tui... Dà quả là đúng vậy... nhưng trong cái lễ phép ấy đã hàm chứa bao điều trách móc... thay vì chỉ hỏi cho rõ (có ai hiểu khác với tui, xin làm ơn chỉ dạy cho tui thông suốt dùm, hay có lẻ y chang cô Chín, tui đang paranoid không chừng ?). Cứ ngó sự việc đơn giản hơn thì mọi việc đã dể dàng biết bao nhiêu, thay vì dồn năng lượng vào những chuyện lẽ ra không thể thành chuyện.

Tui nghĩ, những trải nghiệm không vui sẽ làm người ta chín chắn và thông cảm nhau hơn. Theo tui cô không nên, và không được quyền từ chức - đừng ai cho cô ấy từ chức hén - Cô ngồi lại với anh em, nghe họ nói rồi tìm cách giải quyết nội bộ với nhau. Sự việc đụng chút là hờn là lẫy, rồi lăng xăng tùm lum hổm nay, chỉ ra một điều là... y chang Apomethe... cô vẫn còn trẻ con lắm.

Apomethe... lẽ ra cô Ngô không được quyền la cháu, nhưng thôi cô cứ la đại hén... Sự việc có xảy ra như thế này, cháu phải chịu một phần trách nhiệm. Bổn phận của cháu bây giờ là giải toả hết thắc mắc với cô Chín nó, bắt tay làm hòa, rồi chung lưng góp sức tiếp tục mục đích nhắm tới.

Thân ái chào từ biệt tất cả.

Apomethe
17-11-2010, 12:07
Cô Ngô là người lớn tuổi, lại có hiểu biết, mặc dầu cô không rõ mọi việc nội tình chi tiết sâu xa nhưng mà những lời cô nói thì không sai. Dù mọi chuyện lục đục không phải bắt nguồn từ cái chuyện bản quyền và cũng không có liên quan nhiều nhưng nhân có cô Ngô ở đây thì em cũng xin lỗi với chị na9 do sự việc nhỏ nhặt em không để ý nhưng không ngờ chị lại sinh phiền lòng.

Mme Ngô dù không phải thành viên thường xuyên nhưng vốn được coi là khách quý. Vì một số bài viết ngay từ những buổi đầu xây dựng mà cô đã cho phép mang sang bên này đã thu hút một số thành viên đến tham gia. Tiệm hoa của cô cũng được rất nhiều người hâm mộ. Nay chỉ vì những việc mà không liên quan đến cô mà để cô phải phật ý bỏ đi thì thật sự là một điều đáng tiếc. Nếu chị na9 có lời nào không hay khiến cô buồn thì cháu xin thay mặt mong cô thứ lỗi. Cháu tin là sự có mặt của cô sẽ rất có ích cho việc xây dựng một không khí vui vẻ ấm cúng và hòa nhã nơi đây. Thành viên ở lứa tuổi của cô trong diễn đàn này không phải là không có nhưng cũng ngại viết bài. Có cô ở đây thì chắc sẽ đông vui nhộn nhịp hơn. Để ủng hộ cô Vương quốc nhạc cổ điển sẽ ưu đãi miễn trừ thuế cho tất cả các mặt của cửa tiệm.

TuMinhTran
22-11-2010, 12:46
Mình không nhớ mình cãi nhau với bạn quầnđùi này hồi nào chứ mình là mình rất quý bạn nên nếu bạn nghĩ đấy là cãi nhau thì cho mình xin lỗi. Mình thì vẫn thích tranh luận về nhạc cổ điển lắm nhưng chủ trương ở đây không phải để viết về nhạc cổ điển nữa nên mình mời bạn hôm nào sang nhà mình chơi. Mình chuyển sang viết blog lâu rồi cho nó hợp với xu thế thời đại Web 2.0
Bạn nguyenhoangviet là Apo đấy à, bạn luyến láy làm mình ngạc nhiên quá :D.