Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Cử tuyển thêm mod cho box Phòng khách [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cử tuyển thêm mod cho box Phòng khách

na9
22-10-2010, 20:37
Có lẽ phải bổ nhiệm doanty làm tổng biên tập Tạp Chí Mỹ Thuật VQNCĐ (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/272-T%E1%BA%A1p-Ch%C3%AD-M%C4%A9-Thu%E1%BA%ADt-c%E1%BB%A7a-V%C6%B0%C6%A1ng-Qu%E1%BB%91c-Nh%E1%BA%A1c-C%E1%BB%95-%C4%90i%E1%BB%83n)nhỉ? :D Hiện nay cái chủ đề tạp chí này "sạch sẽ" chẳng khác nào con đường gốm sứ Hà Nội. Mod Phòng khách YIH thì chắc chẳng bao giờ có thời gian dọn dẹp bài spam trong đó đâu.

ta duy
22-10-2010, 20:57
Lại có cả tạp chí mĩ thuật nữa kia à ! Có từ bao giờ mà em không biết nhỉ !..........nếu có thể thì cho taduy làm " cộng tác viên " với anh doanty nhé !>:D<

doanty
22-10-2010, 23:36
Có lẽ phải bổ nhiệm doanty làm tổng biên tập Tạp Chí Mỹ Thuật VQNCĐ (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/272-T%E1%BA%A1p-Ch%C3%AD-M%C4%A9-Thu%E1%BA%ADt-c%E1%BB%A7a-V%C6%B0%C6%A1ng-Qu%E1%BB%91c-Nh%E1%BA%A1c-C%E1%BB%95-%C4%90i%E1%BB%83n)nhỉ? :D Hiện nay cái chủ đề tạp chí này "sạch sẽ" chẳng khác nào con đường gốm sứ Hà Nội. Mod Phòng khách YIH thì chắc chẳng bao giờ có thời gian dọn dẹp bài spam trong đó đâu.
Báo cáo với chị là riêng về khoản mỹ thuật em biết gì chết liền :D, em tưởng cái ảnh kia hợp với tạp chí lá cải hơn :D

@ta duy: tới đi bạn, còn chần chừ lơ tơ mơ là bị phát xít treo nick bây giờ B-)

Admin
23-10-2010, 09:28
Lại có cả tạp chí mĩ thuật nữa kia à ! Có từ bao giờ mà em không biết nhỉ !..........nếu có thể thì cho taduy làm " cộng tác viên " với anh doanty nhé !>:D<

Thông báo từ God Admin

Box Phòng Khách là nơi tiếp đón thành viên mới & thảo luận về các lĩnh vực VĂN HÓA - NGHỆ THUẬT không thuộc phạm vi âm nhạc cổ điển. Tại đây đã có một số Tạp chí VQNCĐ, với các tiêu chí riêng.

- Thần dân có tác phẩm văn học có thể giới thiệu tác phẩm của mình vào Tạp Chí Văn Học VQNCĐ
- Thần dân có tác phẩm hội họa có thể giới thiệu tác phẩm của mình vào Tạp Chí Mỹ Thuật VQNCĐ
- Thần dân có tác phẩm châm biếm/đả kích có thể giới thiệu tác phẩm của mình vào Tạp Chí Lá Cải VQNCĐ
- Thần dân là nhà khoa học, nhà khoa học tương lai, tiến sĩ, tiến sĩ tương lai… có thể giới thiệu công trình nghiên cứu của mình (hoặc mình đi ăn trộm được và thông báo rõ mình ăn trộm của ai, ở đâu :D) vào Tạp Chí Khoa Học VQNCĐ.
- Một số thần dân có uy tín cao cũng đã được cấp giấy phép lập Salon riêng, Vườn riêng, Tiệm riêng như thuyhanh, lehuongnhu, Mme Ngô.

Sau cuộc nội chiến mới đây mod Phòng khách YIH đã bị thất sủng nên God Admin quyết định tổ chức một cuộc bầu cử thêm mod Phòng khách để trợ giúp YIH trong công việc. Sau một thời gian, nếu mod mới thể hiện năng lực tốt hơn YIH thì nhiều khả năng YIH sẽ bị cách chức mod Phòng khách và điều chuyển sang công tác mới ở vùng sâu vùng xa (làm công an Chợ trời chẳng hạn >:)).

Các ứng cử viên hiện tại:
1 – doanty
2- ta duy

Các thần dân hãy bỏ phiếu chọn một trong hai người này hoặc có thể đề cử người khác mà mình tin tưởng hơn. Cuộc bầu cử sẽ diễn ra trong vòng một tuần (23/10/2010 đến 30/10/2010). Ứng cử viên có số phiếu cao nhất sẽ được God Admin set mod Phòng khách và bắt đầu thử việc trong 3 tháng.

ta duy
23-10-2010, 10:45
Nghe tới chữ mỹ thuật , thấy vui quá vì có " dính líu " ít nhiều tới cần câu cơm của taduy............nhưng chỉ định làm "cộng tác viên " thôi , do biết kiến thức và khả năng tận tụy của mình rất hạn chế nên không dám có tham vọng lớn hơn . Vì vậy nên taduy ủng hộ nhiệt tình việc cử anh doanty tham gia chăm sóc Phòng khách của vương quốc ( đây là lá phiếu đầu tiên ).............còn ta duy sẽ đóng góp hết khả năng có thể với vốn kiến thức hội họa nghèo nàn của mình .............nhưng chỉ là " cộng tác viên " thôi nhé ! :x

yes_Iam_here
23-10-2010, 12:07
em là người thma quyền cố vị, phản đối cách chức ạ. :P . Khi nào phải có nhiều thành viên đứng ra phản đối em thì em thì e mới chịu từ chức. Cả đời quản lý, thanh niêm, trong sạch, :P hí hí!

Admin
23-10-2010, 16:45
em là người thma quyền cố vị, phản đối cách chức ạ. :P . Khi nào phải có nhiều thành viên đứng ra phản đối em thì em thì e mới chịu từ chức. Cả đời quản lý, thanh niêm, trong sạch, :P hí hí!

Đây là chủ đề nghiêm túc. Nhắc nhở YIH lần 1. Nếu tái phạm sẽ khóa nick từ 3 tháng đến vĩnh viễn.

doanty
24-10-2010, 21:15
Em xin được dành phiếu của mình cho ta duy ạ!

Em không có thời gian online (ở công ty toàn online trộm :D) và cũng rât sợ việc phải đi xóa bài sửa bài. Hơn nữa để có khả năng tiếp được "khách của nhaccodien.info" cũng không dễ chút nào, em tự thấy mình chưa đủ khả năng :D

na9
25-10-2010, 09:56
Danh sách 2 ứng cử viên trên là do na9 đề cử. Mọi thành viên diễn đàn có quyền tự ứng cử và đề cử người mà mình tin cậy vào danh sách này.
Nếu ai trong danh sách ứng cử viên không thích làm mod thì chỉ cần tuyên bố rút lui ngay sau khi “bị người khác đề cử”. Doanty và taduy đã bầu cho nhau chứ chưa chính thức tuyên bố “Xin rút khỏi danh sách ứng cử viên.” Bây giờ 2 bạn làm việc đó vẫn còn kịp.

Với tư cách một thành viên diễn đàn (chứ không phải God Admin), tôi xin bỏ phiếu cho bạn doanty.
Lý do:
- bạn doanty đã là thành viên của Bút nhóm nhaccodien.info còn taduy thì chưa
- bạn doanty từng làm quản trị mạng cho trường khi còn là sinh viên Bách Khoa nên có kinh nghiệm trong việc điều hành
- Các bài gửi của doanty trên diễn đàn cho thấy bạn ấy là người hòa nhã, phù hợp làm mod Phòng Khách hơn YIH hung hăng hiếu chiến.

Mặc dù tôi thấy ai phù hợp hơn thì bầu (với tư cách thành viên diễn đàn) mà chả cần phải giải thích gì hết, nhưng tôi vẫn nêu rõ lý do như vậy để đề phòng sau này có kẻ tung luận điệu rằng tôi set mod cho doanty là vì “tình cảm riêng” với doanty. Tôi chả có tình cảm riêng nào với doanty hết. Thậm chí sau khi cậu ta suýt làm tôi ngã hôm trước, tôi còn thù cậu ta 15 phút.

Các luận điệu xuyên tạc kiểu như “na9 set mod cho PeterMark là dựa trên tình cảm”; “Martenzi xin làm supermod thì na9 cũng cho ngay”; “YIH thích dùng từ ‘quốc tang’ là vì tình cảm riêng với Admin” hay “chị Ngọc Anh muốn khôi phục lại trang chủ là vì muốn làm cho anh Quang vui”… thật là vớ vẩn. Thế mà cũng có người tin cơ đấy!

@ mod GOULD
Việc sửa đổi câu chữ trong dự thảo Hiến pháp, việc bầu cử God Admin, việc bỏ phiếu thông qua hay bác bỏ Hiến pháp là các việc lớn. Những việc kiểu như dùng từ “quốc tang” hay không là những việc nhỏ. Chỉ có God Admin mới có tư cách xếp việc nào là việc lớn việc nào là việc nhỏ để làm theo đa số hay tự quyết định. Mà mỗi khi quyết định làm theo đa số thì phải tạo một topic thăm dò, với các phương án lựa chọn và mốc thời gian kết thúc cuộc thăm dò. Chị trả lời tận tình như vậy, mod Phòng của bé đã hiểu ra chưa?

doanty
26-10-2010, 09:55
Sau khi đã suy nghĩ khá kỹ, em xin được tự mình rút khỏi danh sách ứng cử vào vị trí moderator của box Phòng Khách trong đợt cử tuyển này.

Em hi vọng hành động trên của mình không bị hiểu thành dùng để phản đối đợt cử tuyển, em vẫn thấy việc cử tuyển mod cho box phòng khách trong thời gian này là cần thiết và vẫn giữ chắc lá phiếu của mình cho ta duy. Em cũng không vì e ngại với nhận định cho rằng việc cử tuyển này có liên quan tới việc ưu ái hay nâng đỡ của Admin đối với bản thân mình mà rút khỏi danh sách ứng cử. Lý do của em hoàn toàn mang tính cá nhân.

Mặc dù không thể có điều kiện để tiếp tục ứng cử vào vị trí trên, em vẫn mong muốn được tiếp tục làm một hội viên tích cực của nhóm UUCC và là một thành viên năng động của diễn đàn cũng như luôn tự hào mình là một thành viên của bút nhóm nhaccodien.info. Sau khi vượt qua được khó khăn cá nhân này (một đồng sự thân cận nhất của em trong phòng vừa đột ngột thôi việc đúng vào giai đoạn khó khăn nhất của nhóm, đẩy công việc của cả phòng vào tình trạng hết sức bấp bênh) em hi vọng trong một tương lai không xa, nếu có cơ hội và điều kiện em sẽ lại xin được tiếp tục ứng cử vào vị trí này.

Cuối cùng em xin được chúc đợt cử tuyển lần này thành công! :)

na9
26-10-2010, 10:04
@doanty:
OK, thích rút thì rút, ai ép được.
Thế thì chị lại phải bỏ phiếu lại kẻo mất quyền lợi cử tri: na9 bỏ phiếu cho ta duy (làm gì có lựa chọn nào khác đâu :D )

@ ta duy
Vào đây rút nốt tên ra để cho YIH toàn thắng đê! :D
YIH thắng là YIH bùm, chéo, đoàng, ợ cả đám =))

ta duy
26-10-2010, 10:32
Chưa bao giở trong lịch sử tuyển cử ( có lẽ là cả thế giới ) mà số lượng ứng cử viên lại đông hơn lượng cử tri bỏ phiếu và các ứng cử viên lại bỏ phiếu chéo cho nhau kiểu này ( chắc chỉ có ở vương quốc NCD )..:-/..................theo đúng luật bỏ phiếu là chị Na9 không được bầu lại - như thế là chơi gian... nhưng có lẽ vì vương quốc ta có hiến pháp riêng nên việc làm này có lẽ " hợp pháp " :-S

Em có một " tố chất " cực kì đáng quí , xứng đáng với trọng trách cao cả của mod phòng khách .....đó là ......"vô công rỗi nghề" ( nhưng chỉ tùy mùa . tùy thời điểm thôi nhé )................còn thì taduy chẳng có một tố chất cũng như khả năng nào khác cả :-O.........
Nói loanh quanh mãi sợ chị na9 lại nghi ngờ thằng em taduy đang tìm đường rút nên em quyết định giữ vững trận địa , kiên quyết k rút lui mặc dù không hề biết mình sắp phải đối mặt với những gì :>
Nhưng chị Na9 cũng nên phác họa sơ sơ cái công việc mà em sắp " làm ", để em xem xem em có khả năng đảm nhiệm không đã :P...........chứ thế này..........hoang mang lắm :((

na9
26-10-2010, 10:46
@ ta duy
Tùy cậu thôi. Cậu cứ làm như tôi đẩy cậu vào chỗ chết không bằng. Cậu không tuyên bố rút lui thì tôi vẫn có quyền bỏ phiếu cho cậu.

Hồi trước, khi cobeo bỏ nhóm ra đi (tất nhiên không phải vì lý do bận công việc) mình đã mỉa mai: "đào ngũ thế à? phải ở lại mà chiến đấu chứ!" Biết cobeo nói gì không?

Chiến đấu cái quái gì mà đồng đội lại gí súng vào lưng mình!
(nguyên văn by cobeo)

Lúc đó mình đã cười phá lên, nhưng giờ ngẫm lại thấy cobeo nói gì cũng đúng cả.

ta duy
26-10-2010, 11:03
taduy bị hiểu lầm mất rồi - khổ thân thằng bé :-S

Em nào có nghĩ chị Na9 đẩy em vào chỗ chết đâu :-O

Anh doanty là một tay quản trị mạng già dơ thế mà còn rút lui .........em duy tay không bắt giặc........dũng cảm như thế .........chị Na9 phải vỗ vai khen ngợi mới phải :>.....kiểu như " thằng này thế mà khá ....được được...khà khà ..." :P

Em chỉ muốn biết xem công việc đó có cần tới những kĩ năng chuyên môn gì không thôi :-S...........liệu nó có qua khó không .....có cần giỏi ngoại ngữ không ......có cần tơi các kĩ năng máy tính không........

yes_Iam_here
26-10-2010, 11:09
Em chỉ muốn biết xem công việc đó có cần tới những kĩ năng chuyên môn gì không thôi :-S...........liệu nó có qua khó không .....có cần giỏi ngoại ngữ không ......có cần tơi các kĩ năng máy tính không........
Nope, theo kinh nghiệm của YIH chỉ cần những kỹ năng sau:"ném đá", "đâm chọc", "lẩn nhanh, rút gọn, tỉnh bơ" và "giả lả, cười chào". B-)

Nina
26-10-2010, 11:32
Thế thì để khỏi mất quyền lợi cử tri, mình cũng bầu cho taduy!

petite_phuong
27-10-2010, 09:56
Em không biết bầu cho ai vì cả 2 bác này em đều biết tên không biết mặt và không rõ ai hơn tài. Vậy em bỏ phiếu trắng. Mong mọi người thông cảm.

na9
27-10-2010, 10:01
Em không biết bầu cho ai vì cả 2 bác này em đều biết tên không biết mặt và không rõ ai hơn tài. Vậy em bỏ phiếu trắng. Mong mọi người thông cảm.

Danh sách ứng cử viên hiện nay chỉ còn lại taduy thôi. Doanty đã tuyết bố rút lui rồi. Mod petite_phuong phải đọc cho kỹ chứ, giống mod chibura thế!

Giờ đây nếu không có ai tự ra ứng cử hoặc đề cử thêm người vào danh sách ứng cử viên, thì chúng ta chỉ bỏ phiếu ủng hộ taduy làm mod hay không thôi. Mà nếu bỏ phiếu không ủng hộ thì nên đề cử người khác vào, chứ không ủng hộ taduy và cũng không đề cử người khác thì có nghĩa là ủng hộ YIH đấy.

Còn bỏ phiếu trắng thì tham gia bỏ phiếu làm gì.

doanty
27-10-2010, 11:29
Anh doanty là một tay quản trị mạng già dơ thế mà còn rút lui .........em duy tay không bắt giặc........dũng cảm như thế .........chị Na9 phải vỗ vai khen ngợi mới phải :>.....kiểu như " thằng này thế mà khá ....được được...khà khà ..." :P
Bên email em thơ doanty PR bản thân ác quá, nên chị Na9 hiểu nhầm thành bạn ấy từng làm quản trị mạng(xám cả hồn :(( ). Sự thật đau buồn là bạn ấy cũng mù IT cho tới tận năm 3 đh, rồi sau đó có chút kinh nghiệm về vBulletin, cũng là do tự mày mò đi học lỏm, chỉ đâu oánh đấy thôi mà không được đào tạo gì hít ạ :D

Ta duy cũng đừng lo lắng gì, mình có tận 3 tháng thử việc cơ (nhà mình tuy phát xít nhưng được cái lại xông xênh vụ thời gian thử việc), nên sẽ có nhiều thời gian để làm quen với công việc. Nhưng theo em thơ doanty (=)) ) thì bạn ta duy trước tiên phải sửa cái món gõ .................. chèn vào giữa câu viết đi :P

meongoan
28-10-2010, 09:52
Taduy tuổi trẻ trí cao
Mỹ thuật đang học lại vào pho-rum
Chức tước như thế đừng run
Theo chân “tiền bối” noi gương tối ngày
Thanh nhạc lĩnh xướng cũng tài
Thâm cung bí sử mồi chài thần dân
Thế rồi mê mẩn tâm thần
Chàng ngồi chễm chệ ở ngoài Salon
Lâu đài Phòng khách một phen
Vui tươi tráng lệ Wagner bội phần
……
Mới hay mọi chuyện rất cần
Can qua thử thách mới lên đại thần.

na9
28-10-2010, 10:36
Bạn mèo ngoan có đối thủ cạnh tranh rồi nhá! Hãy đọc kiệt tác này của Mr Bagiai_Bach đi:

Xin lỗi chính thức
Thành thực xin lỗi
việc nhà bối rối
nên đành lỗi hẹn
Hội ngộ lần trước.
Lần này bồi thường
Bằng nhiều bài hơn
Bất kể bốn ngón
Chỉ còn dùng ba. :D
(23-10-2010 08:37)

Lưu ý các thành viên: Hạn chót bỏ phiếu ủng hộ ta duy hay tự ứng cử, đề cử người khác là 12h ngày 30/10/2010 nhé. Đúng ba kim chập một là stop. Lúc đó ai đó có hối tiếc sao mình không ra tự ứng cứ làm mod thì đành phải đợi đợt cử tuyển mod tiếp theo thôi.

yes_Iam_here
28-10-2010, 13:15
Hạn chót bỏ phiếu ủng hộ ta duy hay tự ứng cử, đề cử người khác là 12h ngày 30/10/2010 nhé. Đúng ba kim chập một là stop. Lúc đó ai đó có hối tiếc sao mình không ra tự ứng cứ làm mod thì đành phải đợi đợt cử tuyển mod tiếp theo thôi.

:D may quá còn kịp. YIH xin đề cử 2 bạn nữ sau đây: là Ran và Tiffany làm Mod box phòng khách ah. Mod có nam và nữ cho nó thân ái, đa dạng. 2 bạn ấy cũng dễ thương, hòa nhã, vui vẻ, nói năng (ý là post bài) dịu dàng, dễ nghe.
YIH sau nhiều hồi đắn đo, suy nghĩ, gặm nhấm, ăn năn, xin được rút khỏi vị trí mod box Phòng khách vì cảm thấy k phù hợp và chưa làm tròn trách nhiệm (chào đón, ali mơi mơi các thành viên mới. )
Đã kiểm điểm và nhận khuyết điểm ạ.
:">

na9
28-10-2010, 14:19
Đã kiểm điểm và nhận khuyết điểm ạ.
:">

@YIH
Thằng ranh con láo toét! Chị tha cho em lần này đấy.
Mọi người biết không? Sau cuộc nội chiến vừa qua, YIH còn nhắn tin xin na9 set quyền Supermod cho YIH để YIH có thể “đối chọi” được với Apomethe.
Ở VQNCĐ làm gì có chuyện quan chức mắc lỗi thì sẽ được lên làm chức cao hơn như ở Việt Nam!

Chị không rút lại quyết định này đâu: Trong buổi Hội ngộ No.2, nếu chương trình không được bắt đầu đúng giờ và 2 MC làm không tốt thì đó sẽ là buổi hội ngộ cuối cùng được tổ chức trong thời kỳ na9 còn làm God Admin.

@Ran & Tiffany
Nếu hai bạn không thích “bị đề cử” thì mau mau vào rút tên ra khỏi danh sách ứng cử viên nhé, kẻo các thành viên khác lại bầu cho các bạn. Rồi bầu xong các bạn mới rút tên thì họ lại phải bầu lại cho người khác.

Kết quả bỏ phiếu tính đến 14h ngày 28/10/2010:

Ta duy (na9 đề cử): 4 phiếu (na9, doanty, Nina, meongoan)
Ran (YIH đề cử): 0 phiếu
Tiffany (YIH đề cử): 0 phiếu

Đến 12h ngày 30/10/2010, hai ứng cử viên có số phiếu cao hơn sẽ được set quyền mod Phòng khách.

Còn YIH thì:
1. bị cách chức mod Phòng khách.
2. vẫn tiếp tục làm mod Phòng hội thảo chung cùng Chibura để có cơ hội lấy công chuộc tội
3. vẫn làm MC buổi Hội ngộ No.2 cùng Joan_Sutherland để có cơ hội lấy công chuộc tội
4. Thời gian thử thách YIH là 3 tháng. Nếu trong 3 tháng mà YIH mắc lỗi và không tiến bộ thì sẽ bị phế xuống làm thường dân.

Na9 (God Admin đương nhiệm)
Đã ký

yes_Iam_here
28-10-2010, 15:17
quên ah, phiếu của em là cho bạn Ran ah.

ta duy
28-10-2010, 15:24
Tuy taduy vẫn ngoan cố bám trụ một cách khá " vô liêm sỉ " , so với 2 bạn nữ mà tiền bối YIH giới thiệu kia thì rõ ràng mười mươi là taduy tôi không sao sánh kịp . Vì chỉ có thể bỏ phiếu bầu 1 nên taduy quyết định bầu cho thành viên RAN ( vì bạn này đã có những bài viết rất chi là đáng yêu , đáng mến ...) rất thích hợp với vị trí này !

na9
28-10-2010, 15:28
Kết quả bỏ phiếu tính đến 15h30 ngày 28/10/2010:

Ta duy (na9 đề cử): 4 phiếu (na9, doanty, Nina, meongoan)
Ran (YIH đề cử): 2 phiếu (YIH, taduy)

Dung SherLock
28-10-2010, 17:27
Tôi xin bỏ phiếu cho bạn ta duy

Kết quả bỏ phiếu tính đến 17h30 ngày 28/10/2010:

Ta duy (na9 đề cử): 5 phiếu (na9, doanty, Nina, meongoan, Dung SherLock)
Tiffany (YIH đề cử): 0 phiếu[/QUOTE]

na9
28-10-2010, 19:42
God Admin vừa nhận được một e-mail. Người gửi mail tự xưng là “người quản lý” của 2 ngôi sao Ran và Tifffany (chắc 2 bạn này cũng là sao cỡ bự như YIH nên mới có người quản lý :D ). Bức thư khá dài, đại ý như sau:
- cả Tiffany và Ran đều rất bận bịu (lưu diễn, chăm sóc sắc đẹp, trả lời phỏng vấn, chụp ảnh bìa tạp chí…) nên không có thì giờ làm mod không lương cho cái đế chế sắp lụi tàn này.
- Đây là chuyện KHÔNG THỂ, chứ không phải là KHÔNG THÈM LÀM. (Thật ra 2 bạn này rất thèm, thèm lắm í :P )

Do đó họ (Ran và Tiffany) ủy nhiệm cho người quản lý của mình gửi mail xin rút khỏi danh sách ứng cử viên của đợt cử tuyển mod Phòng khách lần này.

Tại thời điểm hiện tại (19h30 ngày 28/10/2010), ứng cử viên duy nhất là ta duy với 5 phiếu ủng hộ. :)
Mời các bạn thành viên tiếp tục bỏ phiếu ủng hộ ta duy hoặc đề cử người khác vào danh sách ứng cử viên.

Joan_Sutherland
28-10-2010, 21:00
Ủng hộ taduy

yes_Iam_here
28-10-2010, 23:47
ac, nhỡ đâu là thành viên nặc danh thì sao. YIH k0 đồng ý chuyện rút mập mờ như này.
YIH cũng ủng hộ taduy và cũng ủng hộ phương án 2 mod. Nhưng k0 chấp nhận chuyện admin chỉ vì 1 thư nặc danh của 1 nik k0 tên tuổi nào đấy vu khống đặt điều mà loại 2 đề cử của YIH.
Trong trường hợp 2 bạn Tiff và Ran lên 4rum post bài confirm là mình có nhờ 1 người quản lý nào đấy xin rút thì như thế việc gạch tên mới hợp lệ, và YIH lại tiếp tục tiến cử những người khác thay thế.
Vì vậy đến thời điểm hiện tại:
Ta duy (na9 đề cử):6 phiếu (na9, doanty, Nina, meongoan, dung sherlok, Josu)

super_vịt
28-10-2010, 23:54
Thêm 1 phiếu cho bạn Ran. Còn nếu bạn Ran xin rút thật thì phiếu này thành phiếu trắng :P

Admin
29-10-2010, 12:58
ac, nhỡ đâu là thành viên nặc danh thì sao. YIH k0 đồng ý chuyện rút mập mờ như này.

Thích bằng chứng pháp lý hả? Thì đây:

Date: 2010/10/28
From: Ran
To: Ngọc Anh

Chào Ngọc Anh,
Định đợi ít lâu nữa mới gởi email cho Ngọc Anh, nhưng tình thế này thì mình đành gởi sớm vậy.

Đầu tiên, cho mình xin lỗi tất cả những gì mình làm phiền lòng Ngọc Anh cũng như các bạn khác (nếu có).

Mình chỉ muốn khẳng định rằng, cá nhân Wal qua mấy lần trao đổi với mình luôn yêu quý và khâm phục Ngọc Anh - với lòng nhiệt thành của Wal. Mình không hiểu chuyện gì đã xảy ra. Nhưng mình tin là đến tận giờ, tất cả mọi người vẫn đều yêu quý và khâm phục Ngọc Anh, kể cả Apo hay Wal hay ai đó nữa.

Lần cuối chat với Wal, Wal nói đang nản vì "một sự im lặng đáng sợ" nào đó mà không giải thích. Mình cảm thấy buồn nên mới viết bài đó, để gởi Wal thôi. Hôm rồi thấy căng thẳng quá nên mới đưa vào diễn đàn, cũng vô ý quên mất rằng Ngọc Anh còn có nick "mèo trắng", diễn đàn còn có "mèo ngoan", là một người chỉ đọc vài bài viết, mình cũng rất nể phục.

Xin khẳng định lần nữa là mình không hề có ý đả kích bất kỳ ai. Mình cũng không định góp ý về cách điều hành diễn đàn, luật thì phải theo thôi, không thắc mắc. Chính xác thì ai cũng có một con mèo, kể cả mình (!) Chỉ vì thế mà tất cả những người tốt - cùng tình yêu, cùng chí hướng lại có chuyện - nhỏ rồi thành to. Mình không dám cảnh tỉnh, chỉ là buồn nên nói thế, hy vọng mọi người hiểu được mà thôi.

Mình vẫn luôn yêu quý Ngọc Anh, cũng như Apo hay Wal. Mình luôn sẵn sàng ngầm ủng hộ các bạn. Nhưng đến khi các bạn "..." lẫn nhau thì mình buồn quá, vì mình không muốn thấy chuyện đó.

Vậy thì chắc chắn là mình không có nhắn một dòng tin "nặc danh độc địa" như thế cho Ngọc Anh rồi, mình cũng tin là Apo hay Wal chẳng ai làm thế. Mình nghĩ khi đưa lên mấy tên này, Ngọc Anh hài hước thôi, nên mình không cần phải cải chính trên diễn đàn. Tuy nhiên, mình rất muốn biết ai nhắn tin đó để nói với họ rằng: "bạn cũng mới thả ra một con mèo đấy, làm đau lòng người khác bạn có thấy đau lòng mình không?"

Mình hiểu nỗi khổ tâm của Ngọc Anh. Hy vọng Ngọc Anh mau lấy lại cân bằng để có nghị lực bước tiếp trên con đường đã chọn.

Đây lại là chuyện khác. Mình khẩn thiết cầu xin Ngọc Anh đừng "xử lý" YIH tội nghiệp, và cũng đừng nói với YIH hay ai chuyện này nhé: Rất mong Ngọc Anh xóa đi giùm vụ ứng cử mod box phòng khách mà YIH đưa lên. Bắt đầu chỉ là vài tin nhắn qua lại đùa giỡn mà thôi, YIH lại tưởng thật nên đưa lên. Bây giờ mình mà nói ra thì sợ "bẽ mặt" YIH, không nói thì không được, đành phải cầu cứu admin vậy. Cả mình lẫn Tiffany đều đi làm, bận việc, đâu có thời gian để làm mod miếc gì. Đây là chuyện KHÔNG THỂ, chứ không phải là trốn tránh gì gì. Tiffany có lần viết email cho mình là phải chi có thời gian thì Tiffany đã tham gia dịch bài cùng với bút nhóm. Bọn mình đều theo kiểu "làm được thì nhận, không có chuyện làm ba xí ba tú".
Vậy rất mong Ngọc Anh giúp giùm mình để xử êm chuyện này nhé! Trăm sự nhờ admin, thôi thì thêm một sự nữa chắc admin cũng không chối từ! :))
Cảm ơn Ngọc Anh lắm lắm!
Ran