Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Phát hiện năng khiếu âm nhạc của bé [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Phát hiện năng khiếu âm nhạc của bé

meovang
24-10-2006, 00:46
hi klavier .có cách nào để kiểm tra khả năng cảm thụ âm nhạc của trẻ em ko?phải có 1 chút thì mới cho đi học ,chứ ép học cũng không hay!a.ay có thể cho tớ biết thêm 1 chút về sự di truyền "tế bào âm nhạc" từ đời này sang đời sau đc ko?hi hi

Klavier
24-10-2006, 00:57
Hi mèo vàng :) kiểm tra khả năng cảm thụ âm nhạc à? Tớ nghĩ bố mẹ nên để ý lúc con còn bé,nếu bé thích được nghe nhạc,có nhạc là nhún nhảy,có khả năng nhớ giai điệu và hát theo giai điệu đó==>có năng khiếu rồi đấy. Sự di truyền cũng còn tùy thôi mèo ạ.Ví dụ như tớ cả nhà tòi ra 1 mình theo âm nhạc.Là do mẹ tớ lúc tớ còn bé rất hay quan sát để ý tớ nên hướng tớ theo. Chả có di truyền gì sất. Còn có nhà bố mẹ theo âm nhạc nhưng con cái lại không thích. Cái này cũng khó nói lắm hihi..:D Các bé thích học nhạc thường rất hứng thú khi lên lớp với cô giáo.Thích được hỏi,thích chạm vào đàn,và tự nguyện ngồi lên đàn không cần bố mẹ nhắc.

FriK
26-10-2006, 03:12
Hỏi bà chị cutie tí ! Nếu mà đứa bé đó có năng khiếu nhưng do hoàn cảnh mà ko được học. Để đến một độ tuổi lớn nào đó mới bắt đầu học thì cái năng khiếu có còn được phát huy trong việc tiếp thu nhanh nữa không ?
(tất nhiên nhiều tuổi, tay cứng thì fải tập chăm)