Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Thắc mắc Cần tư vấn học violin cho newbie [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Cần tư vấn học violin cho newbie

Kute[pjanist]
16-09-2010, 22:59
Em năm nay 19t rồi, bắt đầu đến với violin vì quá yêu thích tiếng đàn, em cũng biết ở tuổi này để học cũng khó vì tay đã cứng rồi :(
Mong các anh chị tư vấn hộ bây h mới bắt đầu học trình độ abc thì khoảng bao lâu có thể chơi dc những bài của Trịnh Công Sơn như Diễm xưa, Đêm thấy ta là thác đổ... và một vài bài của Thùy Chi, M4U với.
Nhu cầu cũng chỉ là học để biết thôi không biết có quá khó để học ko nữa.
Mong dc tư vấn của anh chị:)

vicamdo2405
16-09-2010, 23:18
Học khoảng 3 tháng là có thể chơi nhạc Trịnh, đó là theo ý kiến chủ quan của tôi. Bạn ở đâu thế? học violin là phải thật kiên nhẫn đó nghe.

Kute[pjanist]
17-09-2010, 07:54
Em ở ngoài Hà Nội, cám ơn anh đã tư vấn. Khoảng 3-4 tháng chơi đc nhạc Trịnh rồi thì mừng, sợ hơn em ko đủ kiên nhẫn lại bỏ lửng thì phí.

ngtungson91
17-09-2010, 10:09
híc, mình thì was yeu nhạc cổ điển nên theo học. mình đóng tiền 20 buổi rùi. thày giáo bảo minh là không hoàn thành bất cứ bài tập nào cả. hihi, tại bài nào minh cũng chỉ chơi từ đầu đến đoạn khó nhất rùi vứt chỏng chơ. thày giáo giao cho mình concerto rùi nè. tiện thể.......Anh chị ơi, jup em với, em dang tạp bài concerto a minor của vivaldi http://www.youtube.com/watch?v=eTPiZup0QmM nó đấy, em chơi dc. 2/3 chuơng 1 òy, nhưng vẫn không ổn về sắc thái. híc, nhà em ở gần dại học giao thông vận tải hanoi ah. sdt em là 01672552273, nick chat boy_chocolate113. anh nào jup em hứa se~ jois thiệu vài đứa bạn em, ban nào cũng xinh cũng ngoan, chị nào jup em xin biếu 20 con mu*c, tha hồ nướng chấm ớt, nhắm rượu. hic.

Hoang_Violin
17-09-2010, 10:14
chào e.sẽ fai cố gắng nhiều nhiều lắm đó.3 hay 4 tháng mà e muốn chơi đc những bản nhạc đó thì xác định mỗi ngày ít nhất phải luyện Violin từ 2 đến 3 tiếng trở lên :)

Kute[pjanist]
17-09-2010, 10:14
Học 20 buổi chơi concerto hả ?
Bạn học thầy nào vậy ?

johnmy
17-09-2010, 11:17
Em thì chứng 18t cũng rất thích violin.Hiện em đang ở tp.hcm.Anh chị nào bik chỗ dạy cho ngừoi mới như em thì chỉ dùm với!!hjchjc

ngtungson91
17-09-2010, 11:43
em học bác em ah. bác trước là thành viên biên chế trong gian nhac giao hưởng. ah. jo nghỉ hưu oy`. em moi choi 3 thang'. tap. rung tay bác toàn chê là tay khoèo. huhu. em tap. concerto nhung ko rung tay dc. dang chán. 2/3 chuo*ng 1 òy đáy. bài này cuối chướng và chương 3 khó za man

ngtungson91
17-09-2010, 11:44
ban gái chơi piano hả. tốt wa.

Kute[pjanist]
18-09-2010, 11:13
Mọi người cho em hỏi đánh giá một cây đàn thì nhìn vào lưng, mặt hay sườn đàn, dấu hiệu nào là đàn tốt ?

ngtungson91
20-09-2010, 22:33
ui ko phai nhìn mà là nghe
bác em trước di chọn đàn gõ rất kĩ mặt trước đàn, sau đàn lần lượt 4 góc rất cẩn thận. xem khả năng phản xã âm tốt ko. rùi búng dây. sau đó lên dây và kéo:)

oigioioi90
11-11-2010, 17:11
anh sơn ơi , tìm cho em thầy nào dạy miễn phí ở chỗ phố cổ nhà em đi =)) . Giờ em đi air blade nên ko đem theo đàn khi đi đc .... Học xa thì chắc phải bus thui . Nhưng như thế ng ta chen hỏng đàn mất . Có đàn rùi mà chưa đc học :((