Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Rủ bạn chung tiền mua đàn để cùng tập [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Rủ bạn chung tiền mua đàn để cùng tập

selina2610
26-07-2010, 23:14
Em nhờ mod chút được không ạ, vì em không biết đăng topic này vào đâu cho hợp lý nữa.

Mình rất thích học piano. Và bây giờ đang theo học, cũng mới học được vài buổi thôi. Nhưng mình không có đàn nên việc luyện tập rất khó khăn, mình đang cần mua đàn gấp, nếu vẫn không có đàn chắc mình chẳng học tiếp được.
Mình tự đi làm để chi trả học phí nên chưa có điều kiện tự mua đàn được.

Vì vậy, mình muốn tìm những bạn cũng muốn học đàn piano nhưng lại trong hoàn cảnh như mình, chung tiền vào cùng mình để mua một chiếc đàn, rồi sử dụng chung. Như thế tất cả đều có thể luyện tập mỗi ngày một ít.

Không biết là ý kiến này có được không. Hy vọng là có bạn ủng hộ mình.

Đây là thông tin để các bạn liên lạc với mình:

Email: selina2610@gmail.com
ĐT: 0983.442.610

Cảm ơn các bạn.

richarddanh
27-07-2010, 00:29
mình thấy...điều đó ko cần thiết ...thay vì như zậy bạn có thể ra 1 số lớp nhạc mướn đàn tại lớp, lúc đó bạn sẽ cảm thấy tập trên đàn từng giây từng phút sẽ rất qúy giá và trân trọng thời gian đó, nên tập sẽ thấy hiệu quả hơn, vừa tiết kiệm thời gian mà vừa ko ngán ngồi đàn...
hồi đó ko có đàn thì mình làm thế, chia sẻ cho bạn nhé !! B-)

selina2610
27-07-2010, 10:11
mình thấy...điều đó ko cần thiết ...thay vì như zậy bạn có thể ra 1 số lớp nhạc mướn đàn tại lớp, lúc đó bạn sẽ cảm thấy tập trên đàn từng giây từng phút sẽ rất qúy giá và trân trọng thời gian đó, nên tập sẽ thấy hiệu quả hơn, vừa tiết kiệm thời gian mà vừa ko ngán ngồi đàn...
hồi đó ko có đàn thì mình làm thế, chia sẻ cho bạn nhé !! B-)

Bạn ơi, có thể mướn đàn tại lớp hả bạn, mình không biết điều này? Bạn có thể cho mình hỏi hồi trước bạn mướn đàn ở đâu không, và chi phí như thế nào?
Cảm ơn bạn.

stepup
28-07-2010, 21:54
Ý richarddanh là bạn theo học piano tại một lớp, bạn sẽ được thực hành trên đàn cơ nên có thể xem như đó là mướn đàn luôn đó bạn. Mình nghĩ bạn nên mua MIDI controllor cắm vào máy tính chơi như một bạn nào đó trong diễn đàn này có nói. Mình đã mua piano điện mà giờ còn tiếc là sao ngày xưa mình kô mua cái MIDI controllor đó nhỉ:d