Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Đơn đề nghị gửi ban Quản trị (hay là chính quyền vương quốc NCĐ)! [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Đơn đề nghị gửi ban Quản trị (hay là chính quyền vương quốc NCĐ)!

wamozart
06-07-2010, 18:00
Chào các bác.
Phải nói là em rất vui sau khi thấy Forum được nâng cấp với giao diện và nhiều tính năng mới rất tiện lợi và đẹp mắt.
Nhưng điều làm em vui còn hơn thế nữa là sự trở lại của Homepage Nhaccodien.vn. Thực sự mà nói thì trang web này đã giúp ích cho em rất nhiều trong việc nghiên cứu và học tập về các môn lịch sử vs kiến thức âm nhạc. Là một sinh viên rất rất lười ghi chép bài trong giờ giảng, thì forum và homepage đã là một cứu cánh rất quan trọng đối với em nhất là trong những thời khắc đêm hôm trước khi thi những môn học này mà lại không có tài liệu ôn. :)) Em thấy muốn cảm ơn chính quyền Vương Quốc lắm lắm!! :))
Tuy nhiên, em thấy có một số cần chỉnh sửa vs bổ sung như sau.
Có lẽ như các bác đã biết về Muzio Clementi. Phải nói là ai ai học qua Piano thôi cũng biết đến ông này, là nhạc sĩ thiên tài người Ý-cùng thời với Mozart (chỉ sinh trước Mozart có 4 năm), bậc thầy của các nhạc sĩ lớn như Karl Czerny, John Field...cha đẻ của kĩ thuật piano hiện đại...v.v...qua các bản sonate và sonatine rất rất nổi tiếng đặc biệt là qua các sonatine op.36. Em nghĩ Homepage của vương quốc NCĐ chúng ta nên có thêm chỗ cho tiểu sử và giới thiệu Clementi cho công chúng.
Hiện nay như các bác đã biết, em đã có 1 topic nói về ông này ở trong phần Nhà Soạn Nhạc của Forum với tựa là Muzio Clementi: thiên tài bị lãng quên. Em đã dịch từ wikipedia tiếng Anh ra tiếng Việt, tuy nhiên, Trình độ tiếng Anh còn vô cùng hạn hẹp, điều kiện sức khỏe thì yếu, trong khi em thì còn nhiều việc phải làm, tập đàn, viết nhạc, làm bài tập...quả thật là không còn thời gian và khả năng dịch tiếp. Em tha thiết có nguyện vọng mong muốn rằng Viện nguyên lão của vương quốc sẽ giúp em dịch nốt phần còn lại và đưa nó lên Homepage của vương quốc chúng ta.
Em xin chân thành cảm ơn!! :-*

na9
06-07-2010, 19:37
Bạn về viết một cái đơn khác rồi gửi lại lên đây nhé! Đơn này chưa hợp lệ :P

Theo nội dung đơn thư của bạn thì bạn phải gửi Ban biên tập nhaccodien.info (những người phụ trách bài vở cho TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN)

Còn "chính quyền vương quốc NCĐ" là Ban điều hành diễn đàn gồm 1 Admin (quốc vương) + 3 supermod (tể tướng) + các mod (các quan lại triều đình khác). Chính quyền vương quốc không có chức năng nhiệm vụ giải quyết vấn đề của mẫu quốc (trang chủ).

Ban quản trị nhaccodien.info gồm: ban biên tập nhaccodien.info và ban điều hành diễn đàn. Bạn không nên khiếu nại vượt cấp thế! >:)

Em tha thiết có nguyện vọng mong muốn rằng Viện nguyên lão của vương quốc sẽ giúp em dịch nốt phần còn lại và đưa nó lên Homepage của vương quốc chúng ta.

Nguyên lão nghị viện là các khai quốc công thần của Vương Quốc. Nhiều vị hiện nay đang bị mất tích nên chưa chắc đã đọc được đơn thư của bạn đâu :P

wamozart
07-07-2010, 18:44
Ặc ặc ặc....!!!!
Thủ tục rườm rà vậy bác ơi!! 8-}
Vậy bác bày luôn cho em cách làm thế nào đi!
Hoặc bác gửi đơn luôn hộ em cũng được! Em cám ơn! :))

Chibura
09-07-2010, 10:40
Bạn cứ viết bài khoảng 2000 chữ (word count nhé) rồi gửi cho ban biên tập nhaccodien.inf, cụ thể thì cứ gửi qua email hoặc PM cho nick Na9 là được.

Chibura
09-07-2010, 10:42
Em tha thiết có nguyện vọng mong muốn rằng Viện nguyên lão của vương quốc sẽ giúp em dịch nốt phần còn lại

Nếu bài của bạn chất lượng ở mức khá, chỉ phải sửa về diễn đạt đôi ba chỗ thì ban biên tập vô cùng hoan nghênh. Còn nếu bài viết quá mù mờ và khó hiểu thì phải xem xét lại. Dù sao tôi cũng rất trông mong vào khả năng của bạn.

kiki
09-07-2010, 14:13
Chào các bác.
Hiện nay như các bác đã biết, em đã có 1 topic nói về ông này ở trong phần Nhà Soạn Nhạc của Forum với tựa là Muzio Clementi: thiên tài bị lãng quên. Em đã dịch từ wikipedia tiếng Anh ra tiếng Việt, tuy nhiên, Trình độ tiếng Anh còn vô cùng hạn hẹp, điều kiện sức khỏe thì yếu, trong khi em thì còn nhiều việc phải làm, tập đàn, viết nhạc, làm bài tập...quả thật là không còn thời gian và khả năng dịch tiếp. Em tha thiết có nguyện vọng mong muốn rằng Viện nguyên lão của vương quốc sẽ giúp em dịch nốt phần còn lại và đưa nó lên Homepage của vương quốc chúng ta.
Em xin chân thành cảm ơn!! :-*

Bạn cứ viết bài khoảng 2000 chữ (word count nhé) rồi gửi cho ban biên tập nhaccodien.info, cụ thể thì cứ gửi qua email hoặc PM cho nick Na9 là được.

Đó, bạn wamozart đã thấy đơn từ mà viết không cẩn thận sẽ gây hậu quả thế nào chưa? Chibura, 1 trong 5 thành viên của ban biên tập nhaccodien.info, đọc đơn của bạn và đã hiểu nhầm rằng bạn đề nghị được viết bài về Muzio Clementi cho TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN nên mới trả lời như vậy.

Sau khi dùng máy dịch lá đơn của bạn từ tiếng Việt ra tiếng Việt :D, kiki (cũng là 1 trong 5 thành viên của ban biên tập nhaccodien.info) đã hiểu được đúng ý bạn và xin trả lời bạn như sau:
Muzio Clementi là một trong số nhiều nhà soạn nhạc vẫn chưa có bài tiểu sử trong mục Nhà soạn nhạc của TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN. Đến thời điểm này vẫn chưa có thành viên nào của Bút nhóm nhaccodien.info đăng ký viết về nhà soạn nhạc này. Nếu trên Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam mà xuất hiện một bài viết đủ chất lượng như Chibura nói thì chả cần bạn làm đơn đề nghị thì bài vẫn sẽ mau chóng được ban biên tập nhaccodien.info đăng lại trên trang chủ theo như điều III trong nội quy diễn đàn:

Điều III: về bản quyền nội dung bài gửi lên diễn đàn
1. Bản quyền nội dung các bài viết trên diễn đàn thuộc về chính tác giả. Tất cả các thành viên diễn đàn khi sử dụng và trích dẫn các nội dung này phải tuân thủ các quy tắc về bản quyền tác giả một cách đầy đủ và nghiêm túc.
2. Thành viên khi gửi bài viết do mình tự thực hiện lên diễn đàn đồng nghĩa với việc chấp nhận cho Ban biên tập nhaccodien.info đăng lại (không nhuận bút) những nội dung phù hợp lên TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN. Những thành viên diễn đàn có bài viết đăng trên trang này được ghi danh vào Bút nhóm nhaccodien.info.

Từ 13 thành viên ban đầu, hiện nay số thành viên của Bút nhóm nhaccodien.info là 49 người. Có ai muốn trở thành thành viên thứ 50 không? Dễ lắm… mà lại vui… không tin hỏi bạn Super_Vịt mà xem. Bạn ấy mới gửi bài lên diễn đàn (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4154-Lotte-Lehmann) và sắp được đăng lại trên trang chủ đây này.

Dù sao thì thay mặt ban biên tập nhaccodien.info, xin cảm ơn bạn wamozart vì những lời khen ngợi trang chủ của bạn. :)

wamozart
10-07-2010, 09:35
Ôi trời!! :((
Nói tóm lại là em cũng chỉ muốn có bác nào giơ tay xung phong dịch giúp em một cái vì em không thể đủ điều kiện về sức khỏe, thời gian cũng như về vốn tiếng Anh để mà dịch nổi từ wikipedia nữa...:(((((((((((((
Nhưng mà thôi, nếu như các bác đồng ý để cho em dịch, thì em vẫn có thể cố gắng dịch thử cho các bác xem xem thế nào, ok? Còn chuyện em được vào bút nhóm ncđ hay không hoàn toàn là ko hề quan trọng. Cứ kệ nó các bác à :> Em thực sự là chỉ rất muốn ủng hộ cho webseite và giới thiệu Clementi đến với mọi người thôi 8->

kiki
10-07-2010, 12:00
Bạn về viết một cái đơn khác rồi gửi lại lên đây nhé! Đơn này chưa hợp lệ :P

Các bạn xem mẫu đơn hợp lệ tại đây (http://www.nhaccodien.vn/tabId/83/ItemId/83/TGId/6/Type/TS/PreTabId/57/Default.aspx)nhé. :D

wamozart
10-07-2010, 23:26
@Bác Kiki: ớ, hình như nhầm link bác ơ! :))