Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
thắc mắc về nhạc đệm cho nhạc cụ [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : thắc mắc về nhạc đệm cho nhạc cụ

lối xưa em qua
03-07-2010, 15:17
"nhạc đệm cho nhạc cụ" là từ do em đặt ra chứ thật sự không biết gọi nó là gì.
đầu đuôi là thế này.em chơi violin nhưng không có bạn piano hòa tấu.nên em cần nhạc số piano để đệm.nhưng không biết nhạc đệm kiểu này gọi là gì

em lên youtube thấy có 1 cậu chơi violin mà có nhạc số để đệm

http://www.youtube.com/watch?v=NhSwibZKNnQ
vậy thật sự là có tồn tại cái kiểu dùng nhạc số để đệm mà hòa tấu.

em không biết kiếm cái "nhạc đệm cho nhạc cụ" này ở đâu.và cũng không biết từ khóa chính xác có cái "nhạc đệm cho nhạc cụ" là gì.
bác giúp em với!
em muốn tìm file nhạc đệm bằng tiếng piano cho bài a song from secret garden

no family
27-07-2010, 12:25
Các bản nhạc mà có sự tham gia của 2 nhạc khí trở lên gọi là hoà tấu. Còn đệm thì sẽ có một nhạc khí đi giai điệu chính, một nhạc khí đệm, phụ hoạ cho nó. Nếu là bản nhạc bằng âm thanh mà bạn nghe như CD hoặc DVD ...thì hầu như không có nhạc đệm được tách riêng ra đâu. Nếu bạn nghe được thì đó có thể là phần đệm được viết trên máy vi tính hoặc thu âm trên đàn organ được bật lên. Còn nếu bạn muốn có sheet nhạc cho riêng phần đệm thì người ta gọi đó là phân phổ. Tức là bản nhạc viết riêng cho từng nhạc cụ khi cùng diễn với nhau.
Bạn muốn tìm file đệm cho bài Songs from secret garden bằng piano thì mình có, nhưng nó là sheet nhạc, ko có file nhạc nghe đâu. Nếu muốn đánh đúng phần đệm trong bản nhạc đó thì phải ghi âm ra rùi đánh lên, thu âm lại rùi chuyển cho bạn. Tốn khá nhiều thời gian đấy.

lối xưa em qua
03-08-2010, 19:52
no family à,tớ cần lắm.cậu thu dùm tớ đi.Please...........

ptuyentho89
18-10-2010, 14:00
hixx, bạn lối xưa em qua đã tìm được phần nhạc đó chưa??? share cho mình với, mình cũng đang rất rất cần phần đệm Piano đó nè, hixx. cám ơn bạn nhìu nhìu...