Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Giúp chọn nhạc cụ [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Giúp chọn nhạc cụ

Cheo_kon09
30-05-2010, 16:33
Xin chào tất cả mọi người ! >:D<
Em là thành viên mới-toe-toét của diễn đàn nhaccodien, bon chen viết 1 bài nhờ các anh các chị các chú các bác giúp giùm em chuyện này 1 tí.
Số là zầy, bây giờ nghỉ hè rồi, tay chân rãnh rỗi --> ngứa ngáy mún đi học nhạc :x
Em đang phân vân không biết nên chọn loại nào ( tại zì mỗi lần thấy ai chơi cái gì cũng thích hết :D ) giữa [HIGHLIGHT GREEN]SÁO, VIOLIN, PIANO[/HIGHLIGHT GREEN].
Vậy xin nhờ mọi người chỉ ra giúp em ưu và khuyết của từng loại được không ạ ?
Thanks nhìu nhìu :-*

Kazna
30-05-2010, 17:16
Vậy với bạn thì bạn thích nhất nhạc cụ nào? Đó mới là vấn đề chính. Còn việc nhìn người ta chơi mà thích thì là chuyện bình thường đối với những ai chưa biết chơi nhạc cụ (như mình đây chẳng hạn).

Mình nghĩ nhạc cụ không có ưu hay khuyết gì cả, vì vốn nó vẫn là nghệ thuật, không phải là loại thiết bị hay chương trình gì mà có ưu hay khuyết điểm (có chăng là do bạn mua nhầm hàng dỏm thôi). Ưu, khuyết là do bản thân người chơi hay dở thôi bạn. Cho nên mình thấy bạn nên xác định mình thích nhứt sáo, violon hay piano để mà học, vd như khi nghe âm thanh của cả 3 thì bạn mê nhứt tiếng sáo, tiếng kéo violon hay tiếng đàn piano?

Cheo_kon09
30-05-2010, 17:46
Chết 1 nỗi là mình mê cả 3 íh chứ :D
Thiệt tình khó chọn wa'

vhfuong
30-05-2010, 21:23
fiền fức quá, học cả 3 đi. Nếu k thì chon loại rẻ tiền nhất, gọn nhẹ nhất mà học - sáo

Kazna
31-05-2010, 08:56
Chết 1 nỗi là mình mê cả 3 íh chứ :D
Thiệt tình khó chọn wa'

thiệt tình... bó tay :( nếu tiền bạc ko là vấn đề thì bạn lấy xúc xắc ra quăng đại đi trúng cái nào học cái đó ;)

zZTifaZz
01-06-2010, 15:17
Thích cả 3 thì bạn tính đến vấn đề kinh tế đi vậy =)). Sáo rẻ thì vài chục, tầm tầm thì 1-2 triệu, Violin rẻ thì 1-2 triệu, tầm tầm thì unknown, Piano rẻ thì 7-8 triệu, tạm thì cỡ 20-30m, hơn thì unknown =)).

Vấn đề diện tích nhà cửa nữa, sáo với violin thì bé xíu, piano thì to trình ình.

Với cả vấn đề bạn tập nữa, Sáo với Violin chơi thì nên có bạn, piano thì thiên về solo một mình hơn (đi đâu vác theo nổi cái piano chòi =)))

laticer
08-06-2010, 12:20
Tập piano thì cả 2 tay đều khỏe, sau này chơi violon và sáo sẽ lợi lắm đấy. :D