Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
HCM rất cần mua classic guitar có pickup [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : HCM rất cần mua classic guitar có pickup

traduong
03-05-2010, 23:40
mình rất mê guitar classic, hiện có 1 cây bình thường để tập, nhưng hơn 8 năm rồi đàn thường nên hơi cũ và có 1 số nốt mình cần tập mà đàn ko có. Nên từ 2 tháng nay đã đi khắp nơi tìm 1 cây ưng ý. nếu đàn ngoại có pickup thì giá quá cao. đàn nội thì hầu như ko tìm ra một cây ưng ý. Mình nghe danh Tâm Hiệp nên đến đặt hàng 1 cây 3tr, mong có 1 cây ưng ý, hí hửng chờ 2 tuần ai dè đem về 1cây đàn hơi ngao ngán về âm thanh và hình dáng. mình vòng lại nguyen thien thuat ghé hiệu đàn Ngoc Son nghe ngon ngọt lại đặt 1 cây 2,0tr rồi sau mấy lần thất hẹn NS giao cho mình 1 cây đem về chơi được 2 ngày thì cọng dây 6 bị bung ra<--- mình ko hiểu nổi. Mình muốn chơi đàn mà lại gặp người chỉ biết bán đàn, mình nản quá. Các bạn biết chỗ nào bán guitar classic có pickup được được thì vui lòng chỉ cho mình với nha
Rất cám ơn các bạn
(p/s : mình chỉ là ý muốn tìm đàn vừa ý ko có ý nói xấu thương hiệu, mong đừng hiều nhầm)

quydau35
06-05-2010, 22:44
mình rất mê guitar classic, hiện có 1 cây bình thường để tập, nhưng hơn 8 năm rồi đàn thường nên hơi cũ và có 1 số nốt mình cần tập mà đàn ko có. Nên từ 2 tháng nay đã đi khắp nơi tìm 1 cây ưng ý. nếu đàn ngoại có pickup thì giá quá cao. đàn nội thì hầu như ko tìm ra một cây ưng ý. Mình nghe danh Tâm Hiệp nên đến đặt hàng 1 cây 3tr, mong có 1 cây ưng ý, hí hửng chờ 2 tuần ai dè đem về 1cây đàn hơi ngao ngán về âm thanh và hình dáng. mình vòng lại nguyen thien thuat ghé hiệu đàn Ngoc Son nghe ngon ngọt lại đặt 1 cây 2,0tr rồi sau mấy lần thất hẹn NS giao cho mình 1 cây đem về chơi được 2 ngày thì cọng dây 6 bị bung ra<--- mình ko hiểu nổi. Mình muốn chơi đàn mà lại gặp người chỉ biết bán đàn, mình nản quá. Các bạn biết chỗ nào bán guitar classic có pickup được được thì vui lòng chỉ cho mình với nha
Rất cám ơn các bạn
(p/s : mình chỉ là ý muốn tìm đàn vừa ý ko có ý nói xấu thương hiệu, mong đừng hiều nhầm)
Đàn đặt với giá 2tr thì khó có ai chịu làm công phu lắm.theo mình, với đôi tai thẩm âm 8 năm thì bạn nên đi lùng một cây guitar concert series như M series của Ryoji Matsuoka chẳng hạn. Đàn cũ nhưng chất lượng ai cũng biết thì tin tưởng hơn là đàn mới mà chưa ai test thử. Dùng pickup có một cái bất lợi đấy. Dùng concert series sẽ khắc phục bất lợi về trình tấu và phiền hà khi cắm pick.Bạn đã lỡ như vầy thì nên chờ thời. Ở Biên Hòa vẫn còn nhiều nghệ sĩ lâu năm vẫn dùng M25 và M30. Mình không rành lắm. Nhưng theo mình, ra tiệm giờ bị chém đẹp đấy.
bạn bỏ 2 tháng còn mình rình 2 năm rồi. Đừng buồn phiền nhé:)
Quên, ở Chợ Biên Hòa có một chỗ ưng ý. Nếu cần, pm mình: quydau35

thietnguyen
15-05-2010, 18:30
http://www.aeguitar.org/forums/showthread.php?t=7475
Mình đang muốn để lại cho bạn nào biết chơi đàn. Cây này không có pickup nhưng hy vọng với tầm giá này bạn có thể gắn thêm pickup. Pickup gắn sẵn trong đàn khó kiếm được cây vừa ý lắm bạn.