Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Độ bền đàn Casio [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Độ bền đàn Casio

thanhnhac
08-03-2010, 08:48
Chào cac anh chị, mình dự định mua một cây đàn Piano điện Privia của hãng casio, mình đang thắc mắc không biết loại này độ bền ra sao? Mong cac anh chị cho minh ý kiến, vì minh thấy loại Privia kiểu mẫu mã rất đẹp mắt, dễ nhìn và thân thiện. Xin cam on cac anh chị

thanhnhac
09-03-2010, 14:09
Cac bạn trong dien đàn nhiều nguoi kinh nghiệm vậy mà chẳng ai trả lòi minh duoc sao, minh đành mua cây Privia PX-330 vậy, kiểu dáng cung dep mat mà nghe nói choi phòng thu và sân khấu,cũng tốt. Cám on dien dan nhiều

humumaichi
19-03-2010, 22:53
Bạn mua PX 330 ở đâu vậy? Mình cũng muốn mua một cái mà không thấy. Mình ở Hà nội, tìm hoài không thấy chỗ nào bán.

stepup
20-03-2010, 17:39
Mình cũng đang phân vân giữa px 130 và yamaha p85, mình có nghe rằng casio px dù có nhiều cải tiến hơn nhưng keyboard vẫn có thể bị loosen up và phát ra tiếng clack sau một vài tháng sử dụng. P85 thì rõ là bền hơn nhưng mỗi tội độ nặng bàn phím không được như casio px. Sound thì hình như là giống nhau. Tiện thể bạn nào có kinh nghiệm chơi trên hai đàn trên cho mình xin ý kiến các bạn luôn.
Mình thấy ở Nhà Chung hay Vincom đều có bán px 330 đó bạn. Chủ topic mua px 330 ở đâu và giá bao nhiêu vậy? Thanks các bạn trước!

thanhnhac
26-03-2010, 12:36
Bạn mua PX 330 ở đâu vậy? Mình cũng muốn mua một cái mà không thấy. Mình ở Hà nội, tìm hoài không thấy chỗ nào bán.

Minh mua o TPHCM, gia khoang 14tr5 , choi cung duoc lam, ban phim nặng , neu so voi cay yamaha DGX-620, 630 thi bàn phím hơn hẳn, tuy nhiên điệu thì ko hay bang yamaha.

thanhnhac
26-03-2010, 12:39
Nhung vi minh moi mua cay Piano đien lần đâu nen ko biet độ bền no ra sao, và sound của nó nữa, dù gi minh cung da mua rồi, mai mót co tien se change cay ngon hơn

Admin
25-09-2010, 20:52
chủ đề mới được chuyển từ box Phòng khách sang box Chợ nhạc cụ, dụng cụ âm nhạc