Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Thắc mắc Tư vấn học NHẠC CỤ [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Tư vấn học NHẠC CỤ

Mr.Kenvin
18-02-2010, 16:37
Chào các anh, chị, em, cô, chú, bác, ông, bà:). Em là dân gà mờ e mới tập tành bon chen với đời có vài câu mong các vị cao nhân đi trước chỉ giáo em thêm.
Em định tập chơi 1 loại nhạc cụ mà tốn ít times ( ít tốn ko phải là vài giờ hay vài ngày nha các pác hjhj :) vì e đang học 12 tập chơi để xả strees và cũng muốn bước sang 1 THẾ GIỚI mới, mong các vị đi trước tư vấn cho em ạh. Em chỉ có thễ học online, nhớ giúp e luôn nguồn tài liệu về nhạc lý luôn nha các pác. EM THANKS NHÌU

laticer
18-02-2010, 22:59
Tập hautbois hoặc corno là bước sang một thế giới mới hẳn đấy. :D Chơi những thứ này còn tập thở, giúp cho phổi lấy được nhiều ô-xi trong không khí hơn, rất có lợi cho sức khỏe. Không thì đàn bầu, tam thập lục tiếng rất là hay mà gần gũi với dân tộc. Tập piano thì để chơi "Con chim non" khá là đơn giản, nhưng mà chơi được hay thì rất là tốn thời gian và tiền bạc (để mua nhạc cụ). Violon cơ động nhưng mà chơi đúng nốt rất khó. Guitar mang đi mang lại được, đệm hát được, chơi solo được, nếu không tập cổ điển thì cũng tương đối dễ tập. Tập trống thì luyện được cảm giác nhịp điệu và có thể tham gia ban nhạc, chỉ có điều thiết bị hơi đắt và nói chung là không nên tập ở nhà. Hay là tập sáo cho gần gũi, rẻ tiền, cơ động, dễ tập, dễ biểu diễn?