Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Góp ý cho diễn đàn (gửi ban điều hành diễn đàn) [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Góp ý cho diễn đàn (gửi ban điều hành diễn đàn)

hoangduc92
22-03-2008, 22:01
Xin gửi toàn bộ các thành viên trong diễn đàn.
Em chẳng biết để bài này ở đâu, đành để ở đây vậy.
Em thấy số người đăng ký 4rum của chúng ta rất nhiều, trung bình cũng phải 2 người 1 ngày. Vậy mà sao hầu hết các "thành viên" đấy kô viết 1 bài nào cả? Chí ít cũng phải làm quen đã chứ!
Trong khi đó, những bạn mới vào thì quá nhiệt tình, spam liên tùng tục, kín hết cả 1 trang các bài mới post. Đáng lẽ ra sẽ có rất nhiều senior mem, vậy mà sao em thấy số senior mem rất ít.
Hiện tượng này rất kỳ lạ và khó hiểu. Em đã thắc mắc từ lâu.
Xin các admin, mod, cvw hay chính các thành viên hãy cho em 1 lời giải đáp hợp lý:D

Lake of Tears
27-03-2008, 01:51
Tự suy từ mình ra là hiểu thôi mà ^__^. Lý do của anh có thể là không thoả đáng nhưng giải thích em nghe xem sao nhé. Số thành viên tới 4rum ta chỉ là để nghiên cứu hoặc tìm 1 thông tin gì đó rồi đi hoặc chỉ để đọc. Mọi người thường nghĩ là mình nghe nhạc cổ điển kém vì vẫn còn tư tưởng là nhạc cổ điển là thứ nhạc cao siêu, khó nghe nên chỉ dám đọc mà không dám đưa ra ý kiến hận định của mình, do đó không có nhiều bài, còn mấy mem mới vô spam thì spam một hôi không biết spam chi nữa nên làm chi được làm senior mem(chưa kể spam nhiều còn bị ban nick), hơn nữa, việc là cái gì, hoặc mỗi thành viên có bao nhiêu bài không quan trọng, quan trọng là mỗi bài viết có chất lượng ra sao(như anh này, post cũng không thấp mà chả có mấy bài viết chất lượng, vậy có cũng như không).Nói chung là anh nghĩ em không nên quá băn khoăn chuyện đó, quan trọng là em vẫn tìm thấy những thông tin bỏ ích, những người cùng sở thích với mình để nói chuyện và tranh luận vở diễn đàn này thế là ổn rồi(còn chuyện số lượng bài viết và thành viên chỉ là hình thức mà thôi)

hoangduc92
28-03-2008, 19:22
He he, ông anh giải thích nhiệt tình, tận tuỵ quá. Cám ơn anh nhiều nhá. Thưc tình ở xung quanh em ai ai cũng nghĩ nhạc cổ điển rất khó gần, quá cao siêu, là 1 thứ nhạc "bác học". Nhưng anh vẫn chưa trả lời cho em 1 câu: "tại sao gần 1/4 số mem đều chưa viết 1 bài nào? Nếu họ muốn xem thông tin thì cần gì phải đăng ký, vẫn xem được mà.??"

Lake of Tears
10-04-2008, 13:58
@hoangduc: tình trạng này không phải chỉ duy nhất ở 4rum nhạc cổ điển, em có thể đi tham khảo các 4rum khác và anh tin là số lượng ấy cũng nhiều tương tự, thậm chí có tới hơn 50% là không post bài. Lý do thì theo anh tự suy ra từ bản thân là thế này, anh tới 1 4rum, thấy nó hay hay, reg 1 cái nick, sau đó bẵng đi rất lâu không vào :D và quên hẳn cái nick đó, ngoài ra phần lớn mọi người thích đọc bài của người khác hơn là ngồi post bài ^__^, đó có thể là một lý do.
@hanhlt : bạn có thể nói rõ hơn về lỗi đó đi hoặc là pm trực tiếp cho anh Apo, anh ấy giữ host thì phải ^__^, có chi thì để anh ấy fix :D

martenzi
30-11-2008, 12:03
em thấy mỗi lần vào forum, muốn đọc bài mới hơi có bất tiện :
1. trường hợp ít bài mới, chỉ cần click ngay vào topic có bài mới ở danh sách box là đọc được ngay bài mới nhất.
2. Trường hợp 1 box có khi có nhiều bài mới, trong danh sách topic có bài mới ở dưới có hiện ra tất cả, nhưng trước danh sách box thì chỉ hiện topic mới nhất thôi, nếu muốn đọc những topic có bài mới khác thì phải vào box đó, chọn topic (hiện ra bài đầu, hix) rồi nhấn nút chọn bài cuối ...

==> sao không cho hiện luôn bài mới nhất khi click vào llist topic có bài mới ở dưới ạ ?

Tks

Wal
30-11-2008, 12:15
em thấy mỗi lần vào forum, muốn đọc bài mới hơi có bất tiện :
1. trường hợp ít bài mới, chỉ cần click ngay vào topic có bài mới ở danh sách box là đọc được ngay bài mới nhất.
2. Trường hợp 1 box có khi có nhiều bài mới, trong danh sách topic có bài mới ở dưới có hiện ra tất cả, nhưng trước danh sách box thì chỉ hiện topic mới nhất thôi, nếu muốn đọc những topic có bài mới khác thì phải vào box đó, chọn topic (hiện ra bài đầu, hix) rồi nhấn nút chọn bài cuối ...

==> sao không cho hiện luôn bài mới nhất khi click vào llist topic có bài mới ở dưới ạ ?

Tks

Đúng rồi, mỗi lần vào web, kéo xuống dưới để xem bài mới post, nhưng khi kích vào link có bài mới nó luôn hiện trang đầu của topic đó chứ ko phải là trang cuối, bài mới nhất, rất bất tiện!
(* Nhưng vấn đề này là góp ý cho forum chứ ko phải là trang chủ:">)

Apomethe
01-12-2008, 14:17
Đúng rồi, mỗi lần vào web, kéo xuống dưới để xem bài mới post, nhưng khi kích vào link có bài mới nó luôn hiện trang đầu của topic đó chứ ko phải là trang cuối, bài mới nhất, rất bất tiện!
(* Nhưng vấn đề này là góp ý cho forum chứ ko phải là trang chủ:">)

Muốn xem bài post mới nhất thì click vô cái mũi tên chỉ xuống ở đằng sau tên topic ý.

Bunny
14-01-2009, 11:12
Dạ em là thành viên mới.Em có đề nghị là đưa thêm 1 khu dành cho các members ở nước ngoài.Như vậy thì ai có nhu cầu học nhạc gì đó có thể tham khảo ý kiến các members ở gần vùng mình đang ở.Em nghĩ là trong forum ko ít thành viên đang định cư hay du học ở nước ngoài đâu.Có câu là cùng "Bầu ơi thương lấy bí cùng...",huống chi mình ko chỉ cùng 1 nước mà còn cùng diễn đàn nữa^^.Dạ em góp ý vậy với thêm cái là em đang kiếm thầy dạy violin ở San Jose,CA.Members nào gần San Jose có biết ai dạy chỉ em dùm.Cám ơn nhiều!

Chibura
14-01-2009, 18:32
Em có đề nghị là đưa thêm 1 khu dành cho các members ở nước ngoài.
Vậy thì sẽ phải thêm cả khu "các thành viên ở Hà Nội", "các thành viên ở Sài Gòn", chấm chấm chấm...

Tôi e đây là một mong muốn không thực tế cho lắm. Với yêu cầu của bạn, chỉ cần vào phòng khách lập topic là được rồi.

Bunny
15-01-2009, 04:37
Thanks bạn Chibura.Lúc đầu mình nghĩ là có những khu như vậy thì tốt hơn.Tuy nhiên các bác ở SG mà là dân pro thì cũng biết các bác ở HN hết rồi.Vì vậy nội bộ VN thì mình nghĩ ko cần thiết lắm.Chứ nước ngoài thì ... hơi khó.Dù vậy mình cũng nghĩ là 1 topic trong phòng khách là đủ rồi ^^!

Sherlock Holmes
29-01-2010, 19:42
Holmes mới tham gia, tuy nhiên cũng có ý kiến. Theo Holmes các min nên đưa phần các bài vừa mới được post, được trả lời mới nhất lên trên phần đầu của forum. Như thế các mem sẽ nhìn thấy ngay những vấn đề nào đang được trao đổi để họ vào tham gia luôn và nhìn thấy ngay, chứ phải xuống dưới forum thì e là hơi....
Với lại, không biết do mạng nhà Holmes hay do forum mà mỗi một động tác vào box hay ra mà Holmes phải đợi 1 lúc. Các min nên xem lại xem có sự cố gì trong forum không để khắc phục.
Thanks for hearing me :D!

laticer
30-01-2010, 02:16
Mình thì thấy là để dưới thì thẩm mĩ hơn. Ai có nhu cầu tìm các bài viết mới thì chắc chẳng nề hà gì bỏ ra 2-3 giây kéo thanh trượt xuống để tìm cái ô ...

tuanlinhhailinh
05-02-2010, 18:21
mình cũng nghĩ như laticer.Các chủ đè hay thì phải để lên trên

Chibura
08-02-2010, 01:06
Với lại, không biết do mạng nhà Holmes hay do forum mà mỗi một động tác vào box hay ra mà Holmes phải đợi 1 lúc.
Mạng nhà mình (chia đôi với nhà bên cạnh) thì thấy không có vấn đề gì, chạy nhanh như không có chướng ngại. :D

anhmytran
17-02-2010, 21:10
Tôi nhận được ảnh Sex từ Wrawsfrauro vào hộp thư của tôi .
Đề nghị WebMaster cấm cửa tên này, và có biện pháp kiểm soát các thư có sex.

Ngoài ra, tôi đề nghị đưa các kiểu gõ chữ VN ngay cạnh nơi gõ Text
chứ không phải để dưới cùng trang như bây giờ.

trinhbaolinh
29-05-2010, 21:03
bên topic Tin nhắn spam.. chả thấy mod nào fản hồi gì cả nên mới nhảy wa đây post bài. dạo ni nhận dc vài cái tin spam. hết clip sex rồi tới thuốc bổ thai, rồi tới tư vấn sức khỏe trực tuyến.. bựa.
lâu lắm rồi ko vô forum, nhận dc tn như rứa tưởng forum ni chuyển đề tài rồi chớ...

Wal
29-05-2010, 21:40
bên topic Tin nhắn spam.. chả thấy mod nào fản hồi gì cả nên mới nhảy wa đây post bài. dạo ni nhận dc vài cái tin spam. hết clip sex rồi tới thuốc bổ thai, rồi tới tư vấn sức khỏe trực tuyến.. bựa.
lâu lắm rồi ko vô forum, nhận dc tn như rứa tưởng forum ni chuyển đề tài rồi chớ...
Mấy người này sao ngăn họ được. Họ ra tay spam mình mới biết tội lỗi mà xử ban nick :). Bạn có dính phải thì cũng chịu khó chấp nhận và gửi lại nick để BQT xử lý.

Topic phản hồi tin nhắn rác không vô dụng đâu, những người "được" liệt trong topic ấy đều "được" ban vĩnh viễn ngay sau đó ấy thôi :).

Kazna
05-07-2010, 11:19
Thấy diễn đàn ngưng hoạt động 1 thời gian thì ra là do nâng cấp lên bản mới. Nâng cấp cũng hay, nhưng thực sự mà nói diễn đàn nào nâng cấp chứ mình ko muốn nhaccodien làm vậy chút nào. Giao diện cũ nhìn ko chỉ đẹp mà còn rất chất, thực sự là giao diện đẹp nhất, mình thích nhất trong tất cả các diễn đàn mình từng tham gia và từng biết.

Thay đổi thì cũng rồi, nhưng rất mình mong admin hãy sửa lại giao diện thật hay như hồi trước nhé :x

Apomethe
05-07-2010, 11:39
Bạn kéo xuống phái trái dưới cùng có phần chọn style, bạn chọn enlighten thì sẽ ra giao diện cũ. Tuy nhiên giao diện này còn vài chỗ chưa tương thích tốt với forum nên mình tạm thời không dùng làm giao diện chính thức.

Wal
06-07-2010, 06:46
Chức năng tìm kiếm tất cả bài viết của thành viên có vấn đề. Lúc nãy tìm bài viết của giaomua66, find all post thì chỉ thấy 1 bài, dù thành viên này đã post đến 10 bài.

Apomethe
06-07-2010, 10:02
Cái này biết rồi, đang kiểm tra lại

Wal
11-07-2010, 18:02
Cả chức năng kích vào chỗ để hiển thị bài viết mới nhất cũng bị lỗi. Kích vào cứ hiện ra bài đầu/trang đầu của topic chứ không phải bài mới nhất. Apo xem lại hỉ.

Apomethe
11-07-2010, 19:55
Click vào chỗ nào để hiển thị bài viết mới nhất?

super_vịt
11-07-2010, 20:13
ở bên 4rum 360kpop thấy dùng bản giống 4rum mình, ấn vào cái tam giác hiển thị bài mới cũng toàn ra trang đầu :-?

mà thấy có cái nút xem bài chưa đọc ở ngay dưới nút like trên cùng :-??

GreatTATA
12-07-2010, 13:44
Mình thấy ntn:
- Forum mình ít hoạt động quá. Network hẹp. Mình vẫn biết là phạm vi hoạt động của bên mình không rộng được nhưng cũng không nên bó hẹp quá ntn.
- Nên tuyển thêm Mod để active các hoạt động, cũng như lôi kéo mọi người tham gia - dưới nhiều hình thức khác nhau, chia sẻ thông tin.
- Dạo này mình toàn nhận được tin nhắm Spam xằng bậy. Các forum khác mình tham gia không thế. Không biết là các forum khác họ có cách gì - Admin nhà mình thử tham khảo nhỉ?
- Mình chưa thấy giao diện này ấn tượng lắm.
Many thanks.

Wal
25-09-2010, 22:38
Giao diện mới này link cùng màu với text nên không biết đâu là đường link cả, nhất là những link được nhúng vào chữ. Apo xem lại phần này để tiện hơn trong việc phân biệt.

doanty
29-09-2010, 10:18
Ở vB4 default style hiện tại đang có tới 2 cái bảng thống kê trùng nhau, và một cái không có work.

Tình trạng login rồi bị out ra vẫn xảy ra. Mình có thể khắc phục đơn giản bằng cách đặt chế độ check ô "remember me" khi login làm default như theo hướng dẫn trên diễn đàn vBulletin: http://www.vbulletin.com/forum/showthread.php?156572-HowTo-3.5.0-Default-check-x-Remember-Me

super_vịt
01-10-2010, 17:42
cái bảng Latest Posts có thu nhỏ lại đc ko a apo, e dùng màn hình 4:3 nên nó cứ dài loẳng ngoằng í :-??

doanty
05-10-2010, 22:02
Tình hình là hôm nay định update cái link mới nhưng iem phát hiện ra là không thể tìm thấy cái nút edit ở bài của mình T_T, tại sao bài viết cũ lại không được quyền edit ạ T_T

super_vịt
05-10-2010, 22:54
hình như chỉ đc edit trong 3 ngày đầu post bài hay sao í, để tránh xóa dấu vết cũ >:)

Eroica
24-10-2010, 20:56
Cho mnh hỏi c cch no ẩn lun cửa sổ g tiếng Việt AVIM khng nhỉ? Chọn kiểu g một lần thi m cứ load trang no n cũng bật ln? :(

doanty
29-10-2010, 11:01
Không biết là đế chế bao giờ thì tàn lụi hẳn :P, nhưng doanty tranh thủ góp ý được cái gì thì góp ý:

- Về việc đề cử và bỏ phiếu bầu thành viên vào BĐH diễn đàn:

+ Sau khi thành viên được đề cử xác nhận việc mình có muốn tham gia ứng cử hay không xong thì hãy tham gia bỏ phiếu.
+ Nên có một khoảng thời gian chỉ dành cho đề cử, trong khoảng thời gian đề cử này thì chưa được bỏ phiếu.
+ Thời gian bỏ phiếu nên dài hơn.

- Về vấn đề quản lý diễn đàn: Cần có người phụ trách cả phần Hội nhóm, các album ảnh cá nhân cũng như cần có luật riêng của các phần này.

- Về topic "Ai là người tình bí mật của Don JoSu", doanty xin đề nghị là chuyển phần giải trình nhạy cảm đi chỗ khác (vì topic này đáng lẽ chả liên quan gì tới phần giải trình kia, bị khóa là do tai nạn), mở khóa topic để mọi người ai còn hứng thì tiếp tục vào chém gió ạ :p

na9
29-10-2010, 12:39
- Về việc đề cử và bỏ phiếu bầu thành viên vào BĐH diễn đàn:

+ Sau khi thành viên được đề cử xác nhận việc mình có muốn tham gia ứng cử hay không xong thì hãy tham gia bỏ phiếu.
+ Nên có một khoảng thời gian chỉ dành cho đề cử, trong khoảng thời gian đề cử này thì chưa được bỏ phiếu.
+ Thời gian bỏ phiếu nên dài hơn.

Sẽ rút kinh nghiệm trong các cuộc bầu cử sau.

- Về vấn đề quản lý diễn đàn: Cần có người phụ trách cả phần Hội nhóm, các album ảnh cá nhân cũng như cần có luật riêng của các phần này.

Ai sẽ là người nhận đứng ra soạn thảo các điều luật riêng của các phần này? ai sẽ là người nhận phụ trách?

Đang thiếu nhân sự nghiêm trọng mà còn bôi thêm việc cho chị làm. BRAVO DOANTY. Em thật là một con chuột vĩ dại... meo meo >:)

- Về topic "Ai là người tình bí mật của Don JoSu", doanty xin đề nghị là chuyển phần giải trình nhạy cảm đi chỗ khác (vì topic này đáng lẽ chả liên quan gì tới phần giải trình kia, bị khóa là do tai nạn), mở khóa topic để mọi người ai còn hứng thì tiếp tục vào chém gió ạ :p

Vì là topic gặp tai nạn nên cần có một khoảng thời gian nhất định GIỮ NGUYÊN HIỆN TRƯỜNG - TRÁNH HIỂU LẦM SAU NÀY. Hơn nữa nếu để các thành viên như doanty chém gió tiếp về vấn đề này thì Don Josu sẽ bỏ làm MC buổi hội ngộ tới (theo tối hậu thư Don Josu gửi na9) :D

Hoatieu
29-10-2010, 23:44
Hoatieu cũng xin góp ý một chút về việc chỉnh sửa bài viết, bởi gần đây tình hình forum khá nhạy cảm, chợt nhớ đến thắc mắc của thành viên NguyenHoang ngày nào về việc không cho thành viên chỉnh sửa bài viết khi quá 3 ngày (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/424-ERROR-Kh%C3%B4ng-s%E1%BB%ADa-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-b%C3%A0i-vi%E1%BA%BFt.-K%C3%ADu-k%C3%ADu%21?p=4188&highlight=).

Mình muốn cập nhật link, hay sửa chữa một số bài mình đã post lên trong đây. Nhưng panel EDIT của khung điều chỉnh không hiển thị, dù đã đăng nhập thành công, nên không thể sửa được. Thường post xong sửa ngay thì được, quá một vài ngày thì thanh EDIT biến mất. Apomethe, các Mod và các thành viên ai biết xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều.

NH.

À, thực ra trước đây diễn đàn vẫn để mọi người tự do sửa bài và xóa bài của chính mình. Nhưng có một thành viên lạm dụng nó để sửa bài cũ và xóa bài giữa các cuộc thảo luận cho nên phải set lại sau khoảng 1,5 ngày thì không sửa bài được nữa. Hôm nọ mới thêm vào thành viên không tự xóa bài mình được. Làm vậy cũng không phải hay, mà ở đây không phải thành viên nào cũng như thế, chỉ có vài trường hợp cá biệt. Mình sẽ suy nghĩ thêm về việc này

Ô! Ra là thế. Forum đầu tiên và duy nhất trên thế giới không cho phép thành viên edit hay remove hợp lệ các bài viết! Quy chế đặc biệt như vậy mà các bạn chẳng có lấy một tẹo ghi chú hay điều khoản thỏa thuận gì cả. Làm mình cứ loay hoay mãi.

Cám ơn bạn Apomethe nhiều,
Vừa mới đọc bài này (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4322-R%E1%BB%9Di-xa-r%E1%BB%93i-l%E1%BA%A1i-tr%E1%BB%9F-v%E1%BB%81-V%C6%B0%C6%A1ng-Qu%E1%BB%91c-th%C3%A2n-th%C6%B0%C6%A1ng/page4?p=45898#post45898), thấy có thành viên cucsat có phản hồi hơi liên quan về việc chỉnh sửa bài viết, dù không biết thực hư thế nào, nhưng thiết nghĩ nên tôn trọng các thành viên khác cũng như chính mình trong việc chỉnh sửa/remove bài viết người khác.

Điều này, NguyenHoang cũng đã 1 lần góp ý rồi, và nên chăng nó cũng được đưa vào trong "hiến pháp" để mọi người hiểu "luật", khéo lại nhầm lẫn.

Chỉ đôi điều góp ý nho nhỏ, vậy thôi.

nguyen.ntp
30-11-2010, 09:02
- Mình cũng là thần dân mới thôi, không am hiểu âm nhạc cho lắm, nên tìm kiếm và lọ mọ từng trang xem để học hỏi, mà thường xuyên phải đăng nhập lại, đăng nhập riết muốn xuất cảnh đi cho rồi! thấy đuối quá! có cách nào chỉnh không? hay do máy mình?
- Mình cũng muốn liên lạc ban quản trị vì một số việc cá nhân, thế nhưng tìm đỏ cả mắt mà không tìm được contact, còn không thì chỉ biết nhắn tin rồi ngồi chờ mà hẻm biết đến khi nào cái việc gấp của mình mới được đáp ứng! rất mong ban quản trị chỉ cho mình cách!

Apomethe
30-11-2010, 22:31
Đây không phải là forum đầu tiên và duy nhất không cho phép thành viên edit bài viết của mình. Một trong những forum đầu tiên và lớn nhất ở Việt Nam trước đây là ttvnol đã làm như vậy. Nguyên nhân để tránh cho một số thành viên trong khi tranh luận đã ăn gian sửa bài viết cũ của mình. Trường hợp này ở diễn đàn này cũng từng bị nên mới phải quy định như vậy. Vbulletin có chức năng này nên có lẽ nhiều forum khác cũng có khả năng set như thế.

Tuy nhiên ở phiên bản mới này của Vbulletin, nếu thành viên sửa bài viết của mình thì nó cũng lưu lại những sửa chữa và bài viết gốc và quản trị có thể xem lại được. Có lẽ sắp tới sẽ cho phép thành viên tự edit để tạo thoải mái. Khi có tranh cãi thì quản trị sẽ vào can thiệp.

Hoatieu cũng xin góp ý một chút về việc chỉnh sửa bài viết, bởi gần đây tình hình forum khá nhạy cảm, chợt nhớ đến thắc mắc của thành viên NguyenHoang ngày nào về việc không cho thành viên chỉnh sửa bài viết khi quá 3 ngày (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/424-ERROR-Kh%C3%B4ng-s%E1%BB%ADa-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-b%C3%A0i-vi%E1%BA%BFt.-K%C3%ADu-k%C3%ADu%21?p=4188&highlight=).

Vừa mới đọc bài này (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4322-R%E1%BB%9Di-xa-r%E1%BB%93i-l%E1%BA%A1i-tr%E1%BB%9F-v%E1%BB%81-V%C6%B0%C6%A1ng-Qu%E1%BB%91c-th%C3%A2n-th%C6%B0%C6%A1ng/page4?p=45898#post45898), thấy có thành viên cucsat có phản hồi hơi liên quan về việc chỉnh sửa bài viết, dù không biết thực hư thế nào, nhưng thiết nghĩ nên tôn trọng các thành viên khác cũng như chính mình trong việc chỉnh sửa/remove bài viết người khác.

Điều này, NguyenHoang cũng đã 1 lần góp ý rồi, và nên chăng nó cũng được đưa vào trong "hiến pháp" để mọi người hiểu "luật", khéo lại nhầm lẫn.

Chỉ đôi điều góp ý nho nhỏ, vậy thôi.

Nina
01-12-2010, 09:10
Thật ra thì với các diễn đàn buôn bán đấu giá chẳng hạn, việc không cho sửa bài viết là đương nhiên, để tránh tranh cãi.

Đối với diễn đàn thông thường, mình thấy điều này cũng tốt - tập cho thành viên thói quen cân nhắc kỹ lưỡng trước khi viết bài - bút sa gà chết mà :)

super_vịt
18-12-2010, 15:54
các font chữ ở phần profile của nick bị trùng màu 4rum nên ko nhìn đc chữ a Apo ạ :P

Apomethe
19-12-2010, 21:53
Do nâng cấp diễn đàn nhưng cái template chưa nâng được cùng phiên bản nên nó mới vậy đấy