Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc Học violin [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Học violin

Lucie
09-01-2010, 08:09
Em là mem mới, chào cả nhà ạ !!! Em 16t rồi, đang học THPT Kim Liên. Em rất thích học violin nên có ai biết học chỗ nào thì chỉ e nhé, mem trong diễn đàn dạy thì càng ok ;)! Vì mẹ hay bảo tính tình hay chán, học violin khó nữa, em năn nỉ mãi mới được đi học thế nên chỗ nào học phí đừng cao quá thì càng tốt ạ :D. Thanks các t.y!!!:x

Dũng SherLock
09-01-2010, 19:29
Bạn có thể vào diễn đàn tìm các bài viết trước của các bạn đã bàn khá nhiều về vấn đề học violin và địa điểm học đàn. Nếu bạn thực sự muốn học đàn và tìm chỗ học đàn hợp lý thì bạn cũng nên định hướng nghiêm túc một chút cho việc học đàn của bạn. Vì khoản đầu tư ban đầu để mua đàn cũng kha khá với sinh viên (1 cây đàn dùng tạm khoảng 1 triệu 2 đến 2 triệu, chưa kể tiền học phí).
Mặc dù mình học đàn với trình độ amateur nhưng đã bỏ công sức và tiền của để học đàn thì cũng nên kiếm 1 chút thành quả nào đó. Bạn ko nên tiếc tiền mà học chỗ rẻ sau rồi cũng ko phát triển được kĩ năng chơi đàn.
Diễn đàn nhaccodien cũng có khá nhiều bạn sinh viên nhạc viện (theo mình biết là thế) nhưng học phí chắc không dưới 70k/h/1 học sinh, còn có chỗ lấy 200k/1h/1 học sinh.
Chỗ mình đang theo học là một cô giáo trẻ là thành viên chính thức trong dàn nhạc giao hưởng Việt Nam. Nếu bạn thực sự muốn theo học thì gọi điện cho mình 0979273507 để được tư vấn về một vài địa điểm học violin ở Hà Nội