Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Xin giúp em với,em là dân ngoại lai,ko biết nhìu [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Xin giúp em với,em là dân ngoại lai,ko biết nhìu

ghostrose
30-12-2009, 18:37
Em có nghe 1 bài hát, em nghĩ bài đó là opera, hay lắm và có vẻ khá nổi tiếng, tại nghe nhiều lắm. Bài đó hình như ko có lời gì hết, chỉ có tiếng hót giọng nữ cao lắm. Đại loại: ho hò ho ho hó hó hó hó hó hó hó hó hò. Theo em nghe thì chỉ hót thui chứ ko có tí lời nào cả. Bài đó em nhớ là trong gặp nhau cuối năm 2006 việt hương lipsyn hay sao ý. Các anh chị giúp em nha, em thích bài đó lắm. Cám ơn anh chị nhìu

super_vịt
30-12-2009, 19:09
Đại loại: ho hò ho ho hó hó hó hó hó hó hó hó hò.

Đọc cái đoạn hó hó hó hó hó hó hó hó hò đoán là bài này. Bạn thử xem ở giây thứ 41 trở đi xem thế nào

http://www.youtube.com/watch?v=ZNEOl4bcfkc

ghostrose
30-12-2009, 20:08
Ôi đúng rồi, xin cám ơn bạn nhìu lắm. Hóa ra bài này cũng có lời à. Mình tưởng chỉ hót thôi chứ. Bài hay ghê, mình trước giờ chỉ nghe teen pop với rap thui, giờ nghe cái này thấy tâm hồn dễ chịu quá

martenzi
30-12-2009, 20:45
Ặc, nghe "nữ hoàng bóng đêm" tuyên truyền thù hằn, giết chóc mà cảm thấy tâm hồn dễ chịu. Vậy chắc teen-pop với rap phải có sức mạnh ghê gớm lắm.
Khéo kiểu này mai mốt Khổng Tú Quỳnh, Bảo Thy, Kim v.v.. đoạt được vai này từ Bích Thủy mất ! :D

ghostrose
30-12-2009, 20:54
hehe,em có bít nội dung nó thế nào đâu, chỉ nghe hót sướng tai nên thích thui.Tuyên truyền thù hằn giết chóc mà hát kiểu này thì có mấy ai mà đi uýnh lộn chứ

yes_Iam_here
31-12-2009, 00:04
tên của aria này "Der Hölle Rache kocht in meinem Herzen"- dịch sơ sơ ra tiếng Việt là : "Lửa hận căm thù từ địa ngục đang muốn thiêu đốt trái tim ta" bạn ah :)).

HiLine
31-12-2009, 23:03
hehe,em có bít nội dung nó thế nào đâu, chỉ nghe hót sướng tai nên thích thui.Tuyên truyền thù hằn giết chóc mà hát kiểu này thì có mấy ai mà đi uýnh lộn chứ

Hì hì, nhạc Mozart mà. Cũng như là bạn đọc truyện cổ tích thì cũng có thấy mấy bà phù thủy hay dì ghẻ độc ác lắm đâu? Xem phim hiện đại thì mới thấy ghê. :P