Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
tìm hiểu về một bản nhạc cực hay [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : tìm hiểu về một bản nhạc cực hay

uatkimhuong
27-11-2009, 21:53
Chào cả nhà!
Xin tự giới thiệu em là ma mới của diễn đàn.Bữa này em có câu hỏi mong mọi người giúp đỡ.Như mọi người thấy, bài viết này em gửi kèm theo trích đoạn bản nhạc tứ tấu đàn dây.Nhưng em không biết tên đầy đủ bản nhạc , tác giả (hậu quả của việc lười học ngoại ngữ).Em kiếm được nó trong một lần may mắn thu âm được trên Đài Tiếng nói Việt Nam.Tiện thể , em hỏi luôn mọi người có ai hay xem các bộ phim hoạt hình có biết đến một bộ phim đã từng chiếu trên kênh VTV3 kể về cuộc phiêu lưu thú vị của một nhóm bạn là những loại nhạc cụ như đàn piano ,sáo , trống ...Em nhớ hồi nhỏ xem bộ phim này em đã từng nghe qua bản nhạc này cùng một số bản nhạc hay khác nữa, em đình lên mạng tìm kiếm thêm chúng.Rất mong mọi người giúp đỡ, xin cảm ơn .

Wal
27-11-2009, 22:31
1 bản chuyển soạn cho tư tấu từ vở opera Carmen của Bizet, có điều chả nhớ trích đoạn nào trong í, cái này chắc nhờ bác YIH hoặc Mar :D

vocalise
28-11-2009, 18:27
Đây là một đoạn nhạc mà tôi rất thích. Bản nhạc tứ tấu đàn dây mà bạn được nghe trên đài là bản chuyển soạn từ Entr'acte to Act III trong vở Carmen của Bizet.
Bạn có thể nghe bản nhạc ở link này.
http://www.liberliber.it/audioteca/b/bizet/carmen/rei/bizet_carmen_rei_35_entr_acte.mp3