Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Gặp mặt, chơi piano vào cuối tuần này! (Tường thuật trang 2) [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Gặp mặt, chơi piano vào cuối tuần này! (Tường thuật trang 2)

Wal
11-11-2009, 22:16
Thông báo khẩn https://mail.google.com/mail/e/330

Tình hình là Wal vừa mới nhận được lời mời của thành viên Anh Phong đến nhà chơi & nghe đàn do Anh Phong biểu diễn (tổng duyệt các tác phẩm sắp thi).

Và sau khi bàn bạc, thống nhất thì buổi "Anh Phong recital" như dự kiến sẽ được chuyển thành buổi recital "Anh Phong & Những người bạn" - khuyến khích thành viên biết chơi piano lên góp chung tiết mục cho buổi gặp mặt thêm thú vị https://mail.google.com/mail/e/332.

Thời gian & địa điểm

Thời gian: Chủ nhật , ngày 15/11/2009, vào lúc: 15h00'

ĐỊa điểm: 38/26 Phan Văn Trị, Phường 2, Quận 5, TP. HCM
(Nhớ là đường Phan Văn Trị ở Quận 5 chứ không phải ở Q. Bình Thạnh & Gò Vấp nhé)

Số lượng khach mời: 10 người
(vì phòng khách hơi hẹp https://mail.google.com/mail/e/330, vì thế các bạn mau mau đăng ký nhé!!!)

Bạn nào sắp xếp thời gian được thì hãy đăng ký ngay nhé. 3 giờ bắt đầu, vì thế các bạn tham dự đến sớm 15 phút để ổn định trước khi bắt đầu nhé, tất cả chúng ta đều có ý thức mà https://mail.google.com/mail/e/35E !

Bạn nào đăng ký trước sẽ xí được ghế ngồi trước ^^. Xin đăng ký tại đây (Chỉ dành cho thành viên nhóm đăng ký) :

DANH SÁCH THÀNH VIÊN THAM DỰ:

Vhfuong (Phương)
PeterMark (Trung)
Wal (Lâm)
Eaudouce (Thủy)
Betesym (Nam)
Julietmissu (An Thanh)
Cabaduoivn
Virgil_hansion (Toàn)
Tammeou (Quỳnh Tâm)
Ave.marìa8 (Phương Thảo)

(Danh sách đã khóa!)

martenzi
12-11-2009, 08:10
Apo có tới gặp mặt các bạn không vậy ? :D

Wal
12-11-2009, 08:57
Apo có tới gặp mặt các bạn không vậy ? :D

Chả biết bác ạ, ai đăng ký thì đi thôi :D, với lại ưu tiên thành viên trong nhóm, đã ghi rõ thế rồi mà. Bác có đi không để em còn kê cục gạch lên ghế để chừa chỗ cho bác nè ;;)!

cabaduoivn
12-11-2009, 09:39
hihi cabaduoivn sẽ có mặt

Wal
12-11-2009, 11:35
Địa điểm:

martenzi
12-11-2009, 19:31
Chả biết bác ạ, ai đăng ký thì đi thôi :D, với lại ưu tiên thành viên trong nhóm, đã ghi rõ thế rồi mà. Bác có đi không để em còn kê cục gạch lên ghế để chừa chỗ cho bác nè ;;)!

Em không đi được nên không dám ném gạch trước đâu ạ, nhỡ trúng này trúng nọ thì chít !
Ý em là hỏi apo coi "bạn ấy" >:) có đi được để gặp mặt giao lưu các thành viên trong đây không thôi ! Gì chứ dễ gì 2 nick vàng được diện kiến nhau :D

Wal
12-11-2009, 21:44
Em không đi được nên không dám ném gạch trước đâu ạ, nhỡ trúng này trúng nọ thì chít !
Ý em là hỏi apo coi "bạn ấy" >:) có đi được để gặp mặt giao lưu các thành viên trong đây không thôi ! Gì chứ dễ gì 2 nick vàng được diện kiến nhau :D

Có duyên thì gặp thui, đâu nhất thiết cứ phải dịp này :D!

martenzi
12-11-2009, 21:53
Bác lưu ý chữ "các" ạ, hehe.
Nick vàng thì phải nắm rõ tình hình nhân sự chớ ! :D
À, hay mình đi Vũng Tàu chơi đê, có người bao ăn uống ngủ nghĩ rồi kìa :))

Wal
12-11-2009, 22:15
Bác lưu ý chữ "các" ạ, hehe.
Nick vàng thì phải nắm rõ tình hình nhân sự chớ ! :D
À, hay mình đi Vũng Tàu chơi đê, có người bao ăn uống ngủ nghĩ rồi kìa :))
Bác cũng lưu ý xem em có viết mấy chữ "Em với cậu ấy" ngay ở đầu câu không, he he.

Dịp này offline nhỏ quá, có cỡ 10 người mà gặp nhân vật nick vàng ấy thì thất lễ quá, khéo bạn Apo phẩy tay ngầm không muốn đến í chứ! Thà dịp khác, rủ rê đàn đúm mời rộng rãi còn hay hơn :D.

richarddanh
12-11-2009, 22:41
Số lượng khach mời: 10 người
(vì phòng khách hơi hẹp https://mail.google.com/mail/e/330, vì thế các bạn mau mau đăng ký nhé!!!)

em thích phòng hẹp zậy...mọi người ngồi quanh cây đàn...zậy mới gần gũi...ấm cúng (nếu hết chỗ thì em xin lên nóc đàn ngồi cũng không sao :D )
hix ! hum đó em kẹt nhìu chuyện wá...nhưng sẽ cố gắng sắp xếp đi cho bằng dc...dạo này mấy zụ ọp ẹt em bê bối wá...bỏ hoài...:))

bryan124thutrang
13-11-2009, 15:24
thế những người ở Hà Nội thì saoooooo

Apomethe
13-11-2009, 16:03
Hôm qua tớ đã lại ở HN để hôm nay đi làm rồi. Bay đi bay lại suốt ấy mà. Mấy hôm trước cũng vào đi công chuyện chứ đi chơi mấy đâu, chưa kịp vào đến Vũng Tàu thì đã bay ra HN rồi :D

heocondethuong1208
13-11-2009, 21:47
Em thì có đc gọi là thành viên trong nhóm ko nhở? :-/ E ko biết đàn, cũng chẳng biết hót. ;))

chumeo_di_hia
13-11-2009, 22:26
tiếc quá, không biết bao giờ có ở HN nhỉ?

Wal
14-11-2009, 06:32
thế những người ở Hà Nội thì saoooooo
:D Bắt máy bay 2 chiều vào nghe, sẵn sàng chừa bạn ghế của mình!

Hôm qua tớ đã lại ở HN để hôm nay đi làm rồi. Bay đi bay lại suốt ấy mà. Mấy hôm trước cũng vào đi công chuyện chứ đi chơi mấy đâu, chưa kịp vào đến Vũng Tàu thì đã bay ra HN rồi :D
:D Thế khi nào vào lại SG mà rỗi được buổi tối nào đó thì cứ "hú" anh em trong Nam, sẽ có ngay 1 buổi gặp mặt hoành tá tràng :P.

tiếc quá, không biết bao giờ có ở HN nhỉ?
Bạn tham gia nhóm ở HN đi, chắc ngoài í cũng có nhiều dịp ọp "ngầm" mà không biết í chứ :D.

Wal
15-11-2009, 19:43
TƯỜNG THUẬT TÓM LƯỢC BUỔI OFFLINE CHƠI PIANO TẠI NHÀ ANH PHONG

Có 2 tin muốn thông báo cho các bạn, một vui :D, một buồn :(:

Tin vui :D: Sẽ có một bài tường thuật bằng hình ảnh cựựựựực kỳỳỳỳỳỳ sống động :D:x>:D<;;)!!!

Tin buồn :(: Do tuổi già sức yếu, lại làm việc lao lực, chiếc thẻ nhớ cuối cùng của Mr. Wal đã... trút hơi thở cuối cùng vào lúc trời nhá nhem tối, ngày 15/11, hưởng thọ... vài năm tuổi =(( (với Wal thì vài tháng tuổi, vì vừa được chuyển nhượng).

Thành ra mới có bài tóm lược dưới đây!

Danh sách các tiết mục được trình bày :D:

Beethoven: Piano Sonata no. 7 in D major. Movement 1. Presto (Anh Phong)
Hoàng Vân - Tôn Thất Triêm: Chim vành khuyên (Lũ Hiệp)
LIadov: Marionettes (Những con rối) (Lữ Hiệp)
Bach: The Well-Tempered Clavier, Book 1, No.2 (Thanh Danh)
Bach: Suite, 2 Alleman (Anh Phong)
Czerny: Etude Op.740 No.9 (Lữ Hiệp)
Beethoven: Piano Sonata No. 8 in C minor, Op. 13. Movement 3. Rondo: Allegro (Thanh Danh)
Chopin: Etude Op.10 No.4 (Anh Phong)
Moskovsky: Etude Op.72 No.2 (Thanh Danh)

Cứ sợ không đủ chỗ ngồi, Wal chốt danh sách 10 người, ai dè... vẫn còn trống chỗ :D, mặc dù danh sách hôm nay là 11 người tham dự.

Mở đầu bằng tác phẩm sonata số 7, chương 1 của Beethoven do Anh Phong trình tấu, một trong những bài... sắp thi :D.

Tiếp theo là tiết mục của Lữ hiệp, em nó chỉ bảo: "Mọi người nghe rùi biết ;;)!", đúng thế thật, ai cũng như muốn thốt lên tiếng "ồ" khi nghe "chim vành khuyên" ^^. Lữ Hiệp luôn tìm đến những tác phẩm nho nhỏ, dễ thương và làm cho khán giả bất ngờ qua những tác phẩm "không đụng hàng" đó :D!

Danh nhà ta lúc này mới có cơ hội trình diễn. Nghe cu cậu kể thì mấy tháng nay không rờ vào nhạc nhẹ, mà đúng là tay nghề lên hẳn từ mấy tháng không gặp (lại dở hơi nói điều dĩ nhiên rồi :D).

Anh Phong lại tiếp tục đến với tổ khúc (suite) của Bach, với hai vũ điệu Alleman cổ của Đức và Tây Ban Nha. Chẹp, Wal nghe xong mà cứ tưởng tác phẩm mình đang nghe không phải của Bach bởi những nét trữ tình. Anh Phong được dịp giới thiệu luôn thể loại tổ khúc với những ví dụ đầy thú vị!

Giải lao một tẹo. Lữ Hiệp tiếp tục với một etude của Czerny. Sau đó là sonata số 8, chương 3 của Beethoven do Thanh Danh chơi, một tác phẩm được nhiều người biết tới qua phim Beethoven Virus, với OST được chuyển soạn cho violin chơi theo phong cách rock.

Tiếp theo là... một loạt các etude rủ nhau xuất hiện! Etude do Thanh Danh chơi, mà theo một vài lời "bình loạn" thì nó giống như một "vũ khúc của các nàng tiên nàng tiên cá đang... giãy chết!".

Lúc bấy giờ sắp 5h30, Thanh Danh phải về nhà trước, kéo theo vài người... "bỏ cuộc chơi". Buổi off sắp tàn thì Bảo Nam mới lò dò vào cửa! Wal & Eaudouce nán lại một lúc rồi cũng tìm đường... thối lui, để lại các chiến sĩ "chiến đấu" tiếp bên cây đàn! :D

Phần hậu, xin để người trong cuộc kể tiếp ;;).

Wal
15-11-2009, 19:47
DANH SÁCH THÀNH VIÊN CÓ MẶT TẠI BUỔI OFFLINE:

Vhfuong (Phương)
Wal (Lâm)
Eaudouce (Thủy)
Betesym (Nam)
Julietmissu (An Thanh)
Cabaduoivn (Thu Phương)
Virgil_hansion (Toàn)
Ave.maria128 (Phương Thảo)
Richarddanh (Thanh Danh)
Pianoconcerto (Lữ Hiệp)
Anh Phong
Antonio Vivaldi (Duy Hưng)

pianoconcerto
15-11-2009, 20:39
TƯỜNG THUẬT TÓM LƯỢC BUỔI OFFLINE CHƠI PIANO TẠI NHÀ ANH PHONG

Có 2 tin muốn thông báo cho các bạn, một vui :D, một buồn :(:

Tin vui :D: Sẽ có một bài tường thuật bằng hình ảnh cựựựựực kỳỳỳỳỳỳ sống động :D:x>:D<;;)!!!

Tin buồn :(: Do tuổi già sức yếu, lại làm việc lao lực, chiếc thẻ nhớ cuối cùng của Mr. Wal đã... trút hơi thở cuối cùng vào lúc trời nhá nhem tối, ngày 15/11, hưởng thọ... vài năm tuổi =(( (với Wal thì vài tháng tuổi, vì vừa được chuyển nhượng).

Rốt cuộc là bình luận chay hả anh WAL iu vấu :))