Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc Giúp tớ định hướng chút cái [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Giúp tớ định hướng chút cái

K.I.A
10-11-2009, 20:51
Chẳng là thế này, tớ năm nay lớp 11, thực sự thì kiến thức về âm nhạc của tớ nếu ko bằng 0 thì chắc là cũng 0,5 :( và tớ cũng ko biết là mình có tí năng khiếu nào ko nữa :-S, bố mẹ muốn tớ theo con đường CNTT nhưng tớ rất muốn sau này trở thành 1 người soạn nhạc cho anime - nếu nói đó là giấc mơ duy nhất của tớ thì cũng hợp lí và thực sự là như vậy :), tớ muốn hỏi là nếu tớ bắt đầu từ bây h thì có kịp vào lúc tớ 24 hay 25 tuổi ko và tớ sẽ phải làm gì đây :-S

Chibura
10-11-2009, 21:45
Có lẽ trước tiên em nên tìm lớp để đăng ký học nhạc ở đâu đã chứ nhỉ?

Ngoài ra nếu thích anime thì phải sang Nhật hay Hàn Quốc thì ở bên đó mới có cơ phát triển em ak.

K.I.A
11-11-2009, 10:41
Em cũng nghĩ đến việc đó rồi nhưng mà thời gian ít quá, mặc dù em chỉ học thêm ở trường nhưng cả tuần chỉ nghỉ mỗi ngày CN, ở nhà hiện tại có 1 cái organ keyboard nên em nghĩ đến chuyện tự học nhưng mà như vầy thì có vẻ ko khả quan lắm :(, tìm 1 người để kèm thì em ko biết tìm đâu ~~"
Thằng bạn kêu em cứ theo học 1 ngành cái đã rồi trong khi học ĐH thì học thê nhạc cũng được nhưng mà em ko thích như thế, sang Nhật thì tất nhiên là em muốn sang rồi nhưng mà như thế nào đây. Em còn chưa dám nói với bố mẹ nữa, ko có đủ tự tin :((