Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Đỗ Nhuận - aria "Em nghĩ sao không ra, anh ơi!" [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Đỗ Nhuận - aria "Em nghĩ sao không ra, anh ơi!"

ditchai_nhacvien
30-09-2009, 14:23
Các bạn ơi! Mình đang rất cần bản thu âm aria "Em nghĩ sao không ra, anh ơi!" trích "Cô Sao" của nhạc sỹ Đỗ Nhuận. Ca sỹ nào hát cũng được, chỉ cần có bản thu âm chất lượng âm thanh khá tốt là ok. Mình tìm trong diễn đàn thấy có mấy bạn từng up lên nhưng bây giờ không còn download được nữa. Vậy bạn nào có làm ơn up lên dùm mình với! Cám ơn rất nhiều!

yes_Iam_here
30-09-2009, 16:30
trước đây với từ khóa "aria cô sao" trên google là hiện ra 1 đống kết quả, chả hiểu sao bây h chẳng hiện ra cái quái gì cả, bị tháo hết sạch rồi hay sao ấy. Thôi để tối về up lại vậy

Wal
01-10-2009, 07:51
Nó đây (http://www.fileden.com/files/2008/12/12/2220552/09.%20Aria%20-%20Co%20Sao%20%28Do%20Nhuan%29%20-%20Le%20Dung.mp3)

yes_Iam_here
01-10-2009, 08:46
Có vài cái thông tin bên lề:
Buổi công diễn đầu tiên (Premiere performance )của vở "Cô Sao" là vào 9/1965 (casting có Ngọc Dậu vai chính, cùng Quốc Trụ, Gia Hội, Tâm Trừng, Quang Hưng, Trung Kiên,..) và lần 2 vào khoảng đầu 80s (casting Thúy Hà vai chính, Phan Huấn,...). Bản live 65 chưa chắc đã có trong kho tư liệu, bản live 80s thì vẫn còn tồn tại trong kho tư liệu (đài VOV?) và được 1 số người sưu tầm cá nhân, ngoài ra còn 1 số lần biểu diễn khác ít đc đề cập.
Aria A Sao: "E nghĩ sao không ra anh ơi" bản thu âm phổ biến là trong 1 live concert của Lê Dung với dàn nhạc, khoảng đầu 90s (trích trong album "Lê Dung và những tác phẩm thính phòng"), vẫn còn bán trên thị trường. Ngoài ra ở VOV còn 1 bản thu âm khác của Thúy Hà, hát aria này với piano, đã từng phát trên đài. Mỹ Lệ cũng từng biểu diễn aria này, trong đợt thi hát tp toàn quốc năm 96 và sau này có biểu diễn lại đôi ba lần, nhưng dĩ nhiên là dở và chỉ nghe để tham khảo thôi.

ditchai_nhacvien
01-10-2009, 22:06
Cám ơn Wal và anh YIH nhiều nhé! Đúng là VIP, tác phẩm nào cũng có hết! Đáng nể!

DuyDuy
12-12-2009, 09:35
aria Cô Sao nghe rất tuyệt, Mình rất thích hòa thanh của bản thu mà wal up. Những tiếng bật dây của bè contrabass, cả bộ hơi nữa. Nhưng giọng hát của NSND Lê Dung thì mới là tuyệt diệu

kenshin_top
15-01-2010, 23:36
Bác ơi, làm sao để download Aria này vậy

Cresendo
28-01-2010, 21:03
hix, cái link mà Wal đưa, hình như bị hỏng rùi. em ko thấy gì cả
Ko hiểu sao những bản nhạc cổ điển của VN lại khó tìm hơn của nước ngoài :(