Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Chủ đề hòa nhạc những ca khúc bất hủ [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Chủ đề hòa nhạc những ca khúc bất hủ

travel
23-07-2009, 06:44
Hi Cát Vũ,

Post chương trình tuần này thứ 7 ngày 25/7/2009 lên nhé. >:D<

Brgds
Travel

Cat Vu
24-07-2009, 22:16
Hi Cát Vũ,

Post chương trình tuần này thứ 7 ngày 25/7/2009 lên nhé. >:D<

Brgds
Travel

Sorry anh, hôm nay mới rảnh :D
Chương trình này là " Những nhạc phẩm VN đáng tự hào" ( khí nhac- ca khúc ), Dĩ nhiên là mảng ca khúc được chuyển soạn cho nhac cụ hòa tấu. Em chọn mỗi tác giả 1,2 tác phẩm tiêu biểu, ví dụ Hòn vọng phu - Lê Thương, Nguyệt cầm- Cung Tiến, Thiên thai - Văn Cao...
Mảng khí nhạc em chọn một số tp như Trở về đất mẹ - Nguyễn văn Thương, Múa nàng trúc xinh - Hoàng Cương chuyển soạn...
Chương trình cụ thể anh xem bên topic Nhạc cổ điển - nhạc nhẹ em sẽ post bên đó. Em thấy một số ca khúc VN rất hay và muốn nâng nó lên cho hoành tráng hơn bằng cách chuyển soạn cho các nhạc cụ hòa tấu, sử dụng các kỹ thuật khi chơi cổ điển , sử dụng thang âm ngũ cung để giữ nguyên vẹn hồn Việt trong tác phẩm v.v...nếu ngày mai anh đến dự thì nghe xong rồi cho em xin chút ý kiến nhé :)