Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Thắc mắc Một câu hỏi tuy ko mà có liên quan :D [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Một câu hỏi tuy ko mà có liên quan :D

9mare
14-06-2009, 09:32
Trong các album mà các bạn share mình thấy có nhiều cái là file flac hay ape. Ko biết mình nghe loại ape với mp3 có khác nhau nhiều ko ? Và bạn nào biết tool nào để convert sang mp3 ko ? Mình tìm thì thấy nhiều lắm nhưng mà nói chung là ko biết nên chọn cái nào cho pro một tý.

Virgil_hansion
15-06-2009, 01:54
Theo mình biết thì flac và ape là dạng nén không mât dữ liệu từ đĩa CD gốc, có nghĩa là chất lượng âm thanh sẽ giữ nguyên so với bản gốc, còn khi bạn nén thành các file mp3, wma thì đó là nén mất dữ liệu chất lượng âm thanh sẽ giảm đi đang kể cho dù bạn chọn bitrate cao

Chương trình chuyển ape , flac sang mp3 thì theo mình dùng chương trình
Switch Sound File Converter Plus (dùng khá tốt), chuyển hầu hết mọi định dạng âm thanh

Download (http://mega.1280.com/file/UADQND1F/)

9mare
15-06-2009, 23:41
Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình sẽ thử cái soft đó xem sao. Bữa giờ chỉ chuyển được ape thôi mà flac là thua. Tuy nhiên mình thấy chất lường giữa mp3 và ape nó cũng ....giống nhau à :D