Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Tìm thầy dạy violin [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Tìm thầy dạy violin

puppy_ox
13-06-2008, 21:55
em muốn học violon (chỉ là sở thích chứ không phải học để thi cử gì cả) nhưng không biết chỗ nào dạy ! mong các bác trong diễn đàn chỉ giúp em với,nếu có thì giá cả như thế nào ?trong khoảng bao lâu thì sẽ chơi được
em cảm ơn nhiều !

tifftoff2610
13-06-2008, 22:31
Uh, tớ cũng có băn khoăn giống puppy_ox , vì cũng muốn học violin nhưng nếu học 1 thày 1 trò thì giá hơi đắt , khoảng 150K/ giờ . Nên nếu học ở trung tâm thì hi vọng sẽ rẻ hơn :P

puppy_ox
13-06-2008, 23:34
học ở trung tâm đông không bạn ?nếu vậy thôi học 1 thầy 2 trò nha ,mình với bạn đi học !:D,mà tớ thắc mắc không biết có ai dạy free không nhỉ ?

tifftoff2610
13-06-2008, 23:56
Bạn tớ đang hỏi 1 anh học nhạc viện về chỗ học, nhưng chắc chắn là ko free đâu :) tớ sẽ thông tin thêm khi anh ý trả lời :) vì bạn tớ và tớ cũng đang muốn học :)

puppy_ox
14-06-2008, 00:45
thanks,nhưng có một vấn đề,bạn ở Hà Nội còn tớ ở Sài Gòn!nan giải nhỉ ?>.<,nhưng bạn cứ hỏi đi ,không sao đâu ^^

Skill
14-06-2008, 00:58
thanks,nhưng có một vấn đề,bạn ở Hà Nội còn tớ ở Sài Gòn!nan giải nhỉ ?>.<,nhưng bạn cứ hỏi đi ,không sao đâu ^^

Anh có quen cái anh này ở sgon` nè :P nhưng chỉ có thể chỉ chứ không thể dạy em có nhu cầu thì hỏi

>>>>> Hình như là Free đóa nhưng sau mổi buổi như zậy chỉ cần dẫn thầy giáo đi :

>>> Nếu là boy : dẫn đi nhậu là ok :D
>>> Nếu là Girl : Dẫn đi ăn là ok ;;)

ông thầy này có cái tính rất xấu là : Người thì không mập chỉ hơi cao cao mà háu ăn lắm =))

puppy_ox
14-06-2008, 01:05
nhưng chỉ là chỉ sao anh ?không biết gì nên đang muốn học mà ,chứ nếu biết sơ qua rồi thì chỉ còn được !giá mua một cây violon là bao nhiêu anh nhỉ?một cây cho người mới chỉ có nhu cầu học cho biết đã

Skill
14-06-2008, 01:09
Bởi vì anh này không học Violin từ bất cứ thầy cô nào hay các lò luyện đàn cũng như Từ nhạc Viện , mà anh này được Cha của anh đó truyền lại thoai :d

Còn về chuyện Cây violin thì em có thể tham khảo ở box mua bán anh hướng dẫn rất cụ thể roài đó :d

puppy_ox
14-06-2008, 01:13
uhm,em đọc rồi !tks anh nhiều,nhưng còn chỗ học thì sao anh ?có bạn nào ở nhạc viện chấp nhận dạy không ?mà thôi,anh cho em contact của anh mà anh nói đi,liệu anh ấy có thế chỉ một người mới hoàn toàn không biết gì không ?

Skill
14-06-2008, 01:19
Hì hì đương nhiên với 2 năm đập phá violin + 14 năm chơi violin thì anh đó dư kinh nghiệm mà để chỉ lại cho 1 người mới vô mà :d

Em add nick anh đi roài có gì anh em mình nới chuyện sau :d

puppy_ox
14-06-2008, 01:25
add rồi này !em vừa add xong đấy,accept đi nha anh này !

wuna
14-06-2008, 03:06
hay nhỉ?

mr.teoteo
16-06-2008, 17:14
mình cũng đang kiếm lớp học violin nè. Bạn nào định học nhạc viện hok ??? (mình ở Hà Nội nhé)

sinhviendoi
21-06-2008, 02:45
Bởi vì anh này không học Violin từ bất cứ thầy cô nào hay các lò luyện đàn cũng như Từ nhạc Viện , mà anh này được Cha của anh đó truyền lại thoai :d

Còn về chuyện Cây violin thì em có thể tham khảo ở box mua bán anh hướng dẫn rất cụ thể roài đó :d

Vâng, gia truyền nhà anh ý đấy. Các bạn có thể học và tham khảo kinh nghiệm mua đàn

sinhviendoi
21-06-2008, 02:49
Văn hoá thấp nhưng thích nói nhiều. Ngoại ngữ dốt nhưng động cái là phang nửa tây nửa ta. Đủ biết trình độ đàn thực tế nó ra sao so với những gì anh "nổ". Thôi khoe khoang làm gì. Ở forum này ai mà không biết. Lại làm tổn hại cả đến những người ( đa số còn nhỏ tuổi) muốn học violin nhưng chưa được học chút nào. x

puppy_ox
21-06-2008, 07:20
ông này ở đâu mà vào gây sự đấy
nói thế thì không biết ai mới là văn hóa thấp thật sự
mod miếc j đâu hết rồi,sao không ban nick làm gương đi .ăn với chả nói!

Phan Châu Cẩm Tú
24-06-2008, 12:31
Em không muốn xúc phạm đến anh hai sinhviendoi nhưng em nói thiệt người nào "có văn hóa" thì không dư hơi mà theo đuôi người khác nói lên nói xuống như anh đâu. Làm việc gì khác có ích giùm cái.

sinhviendoi
25-06-2008, 00:16
Em không muốn xúc phạm đến anh hai sinhviendoi nhưng em nói thiệt người nào "có văn hóa" thì không dư hơi mà theo đuôi người khác nói lên nói xuống như anh đâu. Làm việc gì khác có ích giùm cái.

Tôi ko dư hơi, ko dư thời gian. Thỉnh thoảng có dịp thì vào đọc bài của tất cả mọi người. Và tôi càng ko phải theo đuôi ng ta. Trong mắt tôi nó chả là cái gì (thậm chí có gì đó vô liêm sỉ) mà phải theo đuôi. Cái gì đến mức quá đáng thì nói thôi. Bạn nên đặt mình vào hoàn cảnh ng khác rồi hãy nói. Nếu ai ai thấy cái gì khó coi gai mắt mà cũng im re thì chả bao h tiến bộ đc đâu. Tôi cũng tự nhận là mình đã nói trong lúc bực mình, nhưng ko fải là nói lung tung ko có căn cứ. Bạn học piano nhưng chưa có học violin đúng ko? Tôi học violin, tuy ko biết nhiều, nhưng cũng đủ để nhận ra một kẻ ko biết gì nhưng thích đi ba hoa, rồi đến lúc đòi làm "thầy" người khác thì gây khó chịu cho người nào đọc được. Đàn ko biết gì nó thể hiện ra ngay đó. "Biết thì thưa thì thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe" - câu này ai thích nói nhỉ? Anh Skill - cứ nhìn anh ta hướng dẫn chọn đàn đó. Nếu chẳng ai lên tiếng thì sẽ còn bao nhiêu người chưa biết sẽ đặt niềm tin vào, mất tiền mất công vô ích. Đó cũng như hành động lừa gạt chỉ để thoả mãn tính thích khoe khoang của riêng anh.

Thế nhá, bạn nói gì tôi cũng nên có lí lẽ logic thuyết phục chút, chứ nói "ko có văn hoá vì dư hơi theo đuôi người khác, nói lên nói xuống". Chả thấy lọt tai gì. Thế nao là "nói lên nói xuống" hay đó chỉ là vài cái tôi muốn làm bằng chứng. Bạn ko theo đuôi tôi sao biết tôi như vậy? Ko có kỹ năng tranh luận thì nói sao ng khác phục được. Chỉ nói linh tinh thì ko ai chấp thôi. Tôi cũng chả dám nói lại mấy người nữa. lý trái lý phải chẳng bằng lý sự cùn. Thả một ko câu ko ra sao rồi cười lăn lộn, ai chả nói đc, ng khác sẽ cho là đồ khùng trơ trẽn. Cái này ko fải nói bạn à nha. Chả ai thích "dây" mà cãi nhau với cái loại này.

puppy_ox
25-06-2008, 06:28
ông rảnh quá
bán đàn cho xong rồi lượn đi
cho nó sạch cái topic của tôi ông ơi!
bán không được đàn hay sao mà trút cái sự ức chế của ông anh vào đây ?

Phan Châu Cẩm Tú
25-06-2008, 12:37
Em nói thiệt nghen, những lời anh Skill góp ý để lựa chọn đàn xuất phát từ nhã ý chứ chẳng có gì. Ngay cả việc dạy đàn thì anh ấy chỉ nói thế cho vui chứ có gì đâu mà "nổ' này nọ. Nhảm nhí.

sinhviendoi
25-06-2008, 19:20
ông rảnh quá
bán đàn cho xong rồi lượn đi
cho nó sạch cái topic của tôi ông ơi!
bán không được đàn hay sao mà trút cái sự ức chế của ông anh vào đây ?

Bạn bảo tôi vào làm bẩn topic của bạn hả?
Cho hỏi nhỏ nhé, học được mấy buổi đàn rồi? hay ăn đc cái bả gì với nhau rồi? Bênh nhau ghê nhỉ. Nói chuyện cũng hơi giống nhau nhỉ.>:) Ng ta có ý tốt nhưng mà với những hạng ngu lâu dốt dài cũng hơi bó tay. Ko biết học với anh hai nhà cậu chưa nhưng hợp quá còn gì. Học nhanh đi nhé. Hehe thấy người ta ko nói gì mình thỉnh thoảng vào chõ một câu rõ bẩn nhưng lại còn thích đòi "sạch topic". Tội nghiệp cho cậu quá. Tôi mọi khi thấy thương cậu vì thấy cậu "chưa biết gì" nhưng bây h thì là vì "khó có thể biết đc caí gì".
Tôi bán đàn cho ai cần, bán được hay ko cũng kệ tôi. Còn có cả topic khác anh ý lấy cái uy tín to tướng của mình mà hạ giá tôi rồi. Cậu cũng góp phẩn giúp chứ? Quan tâm làm gì. "Đây ko dám" --> ko biết là dám gì, nhưng có dám cũng hơi khó :)) Nhìn lại hàng đi, hai thầy trò nhà cậu hơi khó mơ :))

@ PCCT : Nhã ý theo ý bạn nhưng nhiều ng khác ko coi là thế đâu. Nổ là chính nhã ý là chủ yếu. Trên này bên cạnh có đứa dốt khoe khoang thì còn nhiều người ngây thơ. Cũng nhảm nhí thật.

hoangduc92
25-06-2008, 23:25
Thôi em xin can các bác. Thật đấy. Bác sinhviendoi đã thừa nhận là nói trong lúc bực tức thôi mà, đừng có giận nhau quá dẫn đến bới móc từng chỗ sơ hở trong bài của nhau rồi gây ra tranh cãi mà cái chủ đề chính được nhắc đến trong bài thì...trôi tuột đi đâu rồi...(xin lỗi vì em đã chen ngang)

puppy_ox
26-06-2008, 00:42
ôi dào,bênh nhau cái j!uh mà bênh nhau đấy
thế thầy trò tôi đang bàn chuyện ông nhảy vào làm j ?có phải bàn về ông đâu,mà cũng không tới lượt ông trong này
sổ ra cái j mà bẩn topic tôi thì ông khắc biết
tôi thì chưa học đàn buổi nào cả,nhưng có học cũng biết đường mà tránh cái ông sinh viên đói trên cái diễn đàn này ra
còn nói tôi khó có thể biết áh?xin lỗi ông anh nhá,có tiền vứ vứt ra học là okie cả,chả cần quái j
oh,làm như ông anh tâm đắc với cả cái mới violon này lắm không bằng
mơ đi sói ạh,chưa biết mèo nào cắn miễu nào đâu
ở đời,phải tự biết mình là ai chứ
chỉ mong ông bán cho xong đàn đi,rồi lượn cho nước nó trong
cuối cùng,mod min nào của box này,close lại giùm em cái
không duyệt bài hay sao không thấy đang cãi nhau ủm tỏi đấy này
đóng đi cho nó yên chuyện

super_vịt
26-06-2008, 08:57
xin lỗi ông anh nhá,có tiền vứ vứt ra học là okie cả,chả cần quái j

đừng có bực quá mà nói lung tung chứ bạn :(

tonthatbinh1212
26-06-2008, 10:48
Ack ack,sao các bác lại cãi nhau trong dây làm chi mất mặt "nghệ sĩ"quá,bây giò theo ý kiến mình thì thấy vầy nè,bác sinviendoi va skill co điều kiện offline ko mình tập hợp bà con cô bác trong forum lại!lúc đó tai nghe,mắt nhìn,2 bác có thể phô diễn khả năng kéo đàn và sư hiểu biết ve cây violon với tất cả mọi người!chứ nói trên forum thì chỉ mắt đọc chứ ko có duoc trưc quan vùa nhìn các bác vừa nghe các bac choi đàn hay trao đổi!Riêng e nghĩ mình cũng lớn rồi tự nhiên vào cãi nhau mấy chuyện này làm gì!từ topic hay về violon chuyển thành độc thoại cãi nhau của 2 bạn,hixhix!có vài lời,Thân!Còn mình ơ tphcm ai thích offline trao đổi về kinh nghiệm violon với mình thì rất săn lòng dược quen thêm nhiều bạn mơi ^^!Chào thân ai!

tonthatbinh1212
26-06-2008, 10:55
Hix,cho nói thêm một câu,xin lỗi có thể làm mít lòng 2 nguoi,nhung mình chỉ la người ở giữa khi doc topic này,chằng hế biết ai trong số 2 bac!

Chúng ta lớn rồi,trong forum này co nhieu người quan tam den violon lắm,các bác ko nên trang giành uy tín của nhau và nói nhửng lời"khó nghe" trong forum,vì nhiều người đoc sẽ thấy rât khó chịu,mình nghĩ đã học đàn (chắc 2 bạn hoc viol cũng lâu rồi hen)thì nên "làm"tức là hãy biểu diễn khả nang trên violon của mình chứ đừng mất thời gian vào mấy bài post mang tính"chiến đấu" khá là cao (khi mình đọc của 2 bạn)hixhix!dĩ hòa vi quý thôi!

P/s to Skill:hixhix,hình nhu mình thấy bạn đi tới đau là có "bão"tơi đó,bên topic hồi xua củ bạn cũng vậy,mình ko biết bạn có ý gì chê bai ko,nhung mà lời lẽ của bạn dễ khiến người ta hiễu làm,bạn có bao giờ tự suy nghĩ những lời nói củn mình co thể có người khác hiểu sai ko?góp ý chan thành đó!

P/S to all:mọi người đừng nên dẩy vấn đề đi quá xa,hãy post vài bài tích cưc để 2 bác đó giản hòa đi,nên co thêm bạn chứ đừng them thù,hixhix!

tifftoff2610
26-06-2008, 11:03
không sao đâu, ko ai nói ai là lại bình thường ngay ý mà :-/ Chỉ có cái ông Puppy_ox là hay đổ thêm dầu vào lửa thôi :-w <-- câu này chắc cũng nhạy cảm :">

Lake of Tears
26-06-2008, 11:10
Thích thì khen, không thích cũng chẳng nên chê, rồi tự dưng gây sự làm gì cho mệt mỏi nhỉ?

Skill
26-06-2008, 15:51
1 cái nick số bài gởi được 12 lần đó là : sinhviendoi

các bạn hãy xem trong 12 lần nói đó sinhviendoi đã nói những gì và đã giúp gì cho forum ( Tôi thấy toàn đi chửi thuê + hót mướn + mua bán linh tinh + nói nhảm chả có khỉ gì hết )

>>> từ đó mà chúng ta suy nghĩ ra con người này thôi , và tại sao chúng ta còn bàn về con người này nữa đã quá rõ rồi , đã lòi đuôi rồi , nó nói kệ nó
Tú , và mấy em khác kệ nó đi em

Đơn giản phải không :)

sweetbaby_mp9x
04-07-2008, 15:43
chào cả nhà mình là thành viên mới (hj cũng gần được hai tháng ruj`)
nên có j` mong được chỉ giáo thêm.Mình rất muốn học đàn violon (chỉ để thoả mãn niềm đam mê thui chứ ko bằng cấp j` đâu) mà lại ko bit ở đâu dậy cả--->>nếu bạn nào biết chỗ nào dạy học đàn violon thì hãy liên lạc lại với mình theo sđt:01699834491.(mà bật mí thêm nè mình ở Quảng Ninh cơ) hjjjjj:D mà cho mình biết thêm là học đến bao giờ thì kéo được bài hát nha hjjjj:D RẤT MONG ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC BẠN:x>:D<:P

ngọc bích
10-07-2008, 17:15
xin chào,mình là thành viên mới và mình thích topic này.
tất cả mọi thành viên ở đây đều có chung sở thích yêu âm nhạc và ít nhiều bạn có kiến thức về âm nhạc vì vậy mình mong có thể học hỏi từ các bạn.mình ko có kiến thức về âm nhạc,vì vậy mình thắc mắc là một bản nhạc liệu có thể vừa thể hiện bằng piano,hoặc vừa thể hiện bằng nhạc cụ khác được ko,ví dụ violon

tifftoff2610
10-07-2008, 21:25
Vẫn ok mà :P Mình vẫn hay thổi flute dựa trên bản sheet cho piano hoặc là ngay cả violin nếu quãng vừa với flute :P vì ( flute chỉ xuống đc C thôi nên nếu bản đó có nốt B hay A thì chịu :P ). Đương nhiên những nhạc cụ chơi solo như flute thì bạn cần chọn lọc, chỉ chơi melody thôi, vì là bản viết cho piano nên nhiều khi nó có những hợp âm mà bạn phải tách note chính ra :P nhưng mình nghĩ tốt nhất là bạn tìm bản sheet của chính nhạc cụ đó, vì 1 khi sheet của piano thì sẽ ko có những kĩ thuật của violin hay flute và ngược lại :)

Dung SherLock
11-07-2008, 19:47
Tại sao Ngọc Bích lại hỏi thế? Theo mình nghĩ thì âm nhạc là do con người tạo ra, âm nhạc thể hiện sự sáng tạo và tâm hồn của mỗi cá nhân. Muốn đánh sao cho nghe lọt tai là được. Tuy nhiên sự sáng tạo cũng nên để ở giới hạn của sự chuẩn mực để khỏi xa đà. Mình vẫn chơi violin bằng dòng nhạc giai điệu trong sheet music giành cho piano

ngọc bích
12-07-2008, 00:38
có thể mình ko hiểu nhiều về nhạc cổ điển,hay thậm chí không hề biết chơi một nhạc cụ nào,nhưng mình nghĩ mỗi bản nhạc được tạo ra đều dựa trên mỗi âm thanh riêng cho từng loại nhạc cụ,ví dụ như một bản nhạc cho piano thỉ cho dù có được thể hiện bằng violon hay đi chăng nửa cũng ko thể đem nó so sánh với piano được,nên ko thể gọi là đánh sao cho nghe lọt tai được,tuy nhiên cái đó do mình nghĩ thôi,có thể là bạn đúng

Lake of Tears
12-07-2008, 06:17
có thể mình ko hiểu nhiều về nhạc cổ điển,hay thậm chí không hề biết chơi một nhạc cụ nào,nhưng mình nghĩ mỗi bản nhạc được tạo ra đều dựa trên mỗi âm thanh riêng cho từng loại nhạc cụ,ví dụ như một bản nhạc cho piano thỉ cho dù có được thể hiện bằng violon hay đi chăng nửa cũng ko thể đem nó so sánh với piano được,nên ko thể gọi là đánh sao cho nghe lọt tai được,tuy nhiên cái đó do mình nghĩ thôi,có thể là bạn đúng
http://www.fuoco13.narod.ru/ Tiện đây có cái link mà anh Bagiai_Bach share, ngọc bích có thể vào đây tìm hiểu thêm, click vào phần audio có 1 số tác phẩm dành cho dàn nhạc hoặc các nhạc cụ(tớ chỉ mới nghe có mấy cái concerto nên không để ý mấy cái khác) khác chuyển soạn cho guitar đấy. Bạn thử nghe rồi đánh giá xem sao. Còn chuyện hay dở thì còn tùy cảm nhận của riêng mỗi người.

P.S: Một lần nữa cám ơn anh Bagiai_Bach về cái link, nghe vui tai thật ấy!

Sophie Le
19-07-2008, 13:50
Topic là "Nơi học violon" mà em đọc mờ mắt suốt 3 trang vẫn chưa thấy cái mình cần..:((

Lake of Tears
19-07-2008, 15:25
http://www.nhaccodien.info/forum/showpost.php?p=19887&postcount=37, nơi học thấy đã nói nhiều lần rồi, chắc là bạn không đọc kĩ đó thôi, đã post lại 1 vài chỗ ở TP HCM, còn HN thì chịu, nếu là Đà Nẵng thì PM riêng.

Halo.NVHN
20-07-2008, 13:08
Shophie Le ở đâu? HN thì biết đâu mình lại giúp đc

Sophie Le
20-07-2008, 20:49
Shophie Le ở đâu? HN thì biết đâu mình lại giúp đc
Mình ở HN đây...:);;)

Halo.NVHN
21-07-2008, 11:31
Vậy ok rồi, để mình hỏi giúp cho ^^

nguyenphuong
21-07-2008, 22:35
Xin chào mình vừa mới tham gia vào website này. Mình ở tp.hcm và muốn bắt đầu học flute nhưng khi đến nhạc viện thì được biết là ở đây chỉ dạy chính khóa. Trước đây mình cũng định học flute nhưng ba mẹ lại muốn mình tập trung vào học văn hóa nên không muốn mình học. Bây giờ mình đã 19tuổi, muốn học nhưng lại không biết chỗ dạy và không biết là có trễ hay không nữa, hy vọng các bạn có thể giúp mình.
Cám ơn nhiều.

Sophie Le
21-07-2008, 23:02
Vậy ok rồi, để mình hỏi giúp cho ^^
TKs nhiều, có gì cứ để thông tin lại cho mình nhé!:D

tifftoff2610
21-07-2008, 23:38
Xin chào mình vừa mới tham gia vào website này. Mình ở tp.hcm và muốn bắt đầu học flute nhưng khi đến nhạc viện thì được biết là ở đây chỉ dạy chính khóa. Trước đây mình cũng định học flute nhưng ba mẹ lại muốn mình tập trung vào học văn hóa nên không muốn mình học. Bây giờ mình đã 19tuổi, muốn học nhưng lại không biết chỗ dạy và không biết là có trễ hay không nữa, hy vọng các bạn có thể giúp mình.
Cám ơn nhiều.
Yên tâm đi bạn, học ko bao h là muộn cả , mình cũng 19 tuổi mới bắt đầu học flute mà ^^ Mình thấy flute khá là dễ học. Bạn chỉ cần học 3 tháng là có thể chơi được những bản nhạc đơn giản, ko yêu cầu kĩ thuật khó :P Đương nhiên muốn nhanh thế thì bạn phải có cột hơi khá tốt đã :-s Như mình, mình tự tin là luồng hơi của mình lúc hát cũng dài và khỏe, nhưng khi thổi flute thì mất đâu hết :-? Bạn học flute thì nên tập cả các bài tập hơi, đã đc anh Balcknote post trong Topic "Dạy hát online" bên mục Opera và thanh nhạc, rất helpful :P Chúc bạn sớm bắt đầu sự nghiệp học nhạc cụ gian khổ và vinh quang :P

tifftoff2610
21-07-2008, 23:40
Sorry các bác mod vì post bài ko đúng chủ đề "nơi học Violin" :P Nhưng tiện có bạn hỏi nên em góp ý luôn :D

nguyenphuong
22-07-2008, 13:07
Yên tâm đi bạn, học ko bao h là muộn cả , mình cũng 19 tuổi mới bắt đầu học flute mà ^^ Mình thấy flute khá là dễ học. Bạn chỉ cần học 3 tháng là có thể chơi được những bản nhạc đơn giản, ko yêu cầu kĩ thuật khó :P Đương nhiên muốn nhanh thế thì bạn phải có cột hơi khá tốt đã :-s Như mình, mình tự tin là luồng hơi của mình lúc hát cũng dài và khỏe, nhưng khi thổi flute thì mất đâu hết :-? Bạn học flute thì nên tập cả các bài tập hơi, đã đc anh Balcknote post trong Topic "Dạy hát online" bên mục Opera và thanh nhạc, rất helpful :P Chúc bạn sớm bắt đầu sự nghiệp học nhạc cụ gian khổ và vinh quang :P
Cám ơn bạn đã động viên mình. Nhưng hiện giờ mình đang gặp phải 1 vấn đề đó là tìm mỏi cả mắt cũng chẳng thấy chỗ nào trong tp.hcm dạy flute cả, còn nhạc viện thì chỉ dạy chính khoá thôi.=((
Ai có thông tin về chỗ dạy thì giúp mình với nhé.

tifftoff2610
22-07-2008, 13:13
Bạn có thể học sinh viên trong nhạc viện cũng đc mà :) học 1 thầy 1 trò :P Mình cũng thế mà :P

Mộc Lan
22-07-2008, 14:11
Nhân tiện giới thiệu cho mọi người một địa chỉ học violin giá rất sinh viên.
Cô Tuyết Anh dạy ở Cao đẳng văn hóa nghệ thuật . Vân Hồ 3
Bạn nào có nhu cầu học có thể liên lạc với cô theo số điện thoại 048217675
Cô dạy rất nhiệt tình và nhẹ nhàng.
Chúc các bạn học vui vẻ!

Halo.NVHN
22-07-2008, 17:55
Mình cũng biết 1 chỗ, 80 ~ 100k 1 buổi tiếng rưỡi hoặc 2 tiếng, nghe nói còn có ng dạy 140k nữa, Chẹp :-?, đi dạy cũng kiếm tiền ác quá nhở, tiếc là mình chả có hứng thú dạy dỗ gì :">

Dung SherLock
22-07-2008, 20:34
Có bạn nào học nhạc viện Hà Nội trong này không cho mình hỏi chút. Mình có biết 2 cô giáo dạy violin ở trong nhạc viện Hà Nội đều tên là Hà nhưng thực sự mình cũng chưa biết nên học ai cả, một cô thì chơi trong mầy dàn giao hưởng còn một cô thì làm việc ở khu nhà chính của nhạc viện thì phải mình cũng không rõ lăm. Có bạn nào tư vấn giúp mình với

Halo.NVHN
22-07-2008, 21:56
Cô Hà đầu tiên thì mình biết ;)), cô Hà sau thì.... :-??. Mới học thì ai dạy chả đc :D, Trên khoa còn có thằng học conterbass vẫn đi dạy vnl :)). Nhiều ng muốn học quá, có khi mình cũng dạy thôi :">

Sophie Le
23-07-2008, 20:14
Cô Hà đầu tiên thì mình biết ;)), cô Hà sau thì.... :-??. Mới học thì ai dạy chả đc :D, Trên khoa còn có thằng học conterbass vẫn đi dạy vnl :)). Nhiều ng muốn học quá, có khi mình cũng dạy thôi :">
"Có khi" gì, hehe, giá fải chăng thôi, thì em đăng kí đầu tiên này...:)

ngọc bích
24-07-2008, 17:49
cho hỏicòn nếu muốn học violon tại tphcm thì sao?có cô giáo nào dạy tại nhà ko( dành cho người chưa từng học âm nhạc ấy)

ngọc bích
24-07-2008, 17:51
nếu học nhạc viện tphcm được ko?có dạy ngoại khóa ko nhỉ

Halo.NVHN
24-07-2008, 20:34
"Có khi" gì, hehe, giá fải chăng thôi, thì em đăng kí đầu tiên này...:)

Chỉ cần hs muốn học và thầy muốn dạy thôi, trước h mình dạy toàn k công :">, dạy k phải để lấy $, lấy hs, mà dạy để có người cùng chơi vnl với mình, nhưng mà tự cảm thấy mình sinh ra k phải để dạy học :)), dạy đc vài ba buổi rồi...tự xin phép hs thôi :)), mình hơi .... lười + k kiên nhẫn nên........ :">

borea
04-08-2008, 23:53
Chào các bạn,
Mình đang dắt con gái 6 tuổi đi học organ ở nhà văn hóa phú nhuận được 1 tháng. Cháu rất sáng ý về âm điệu (chỉ cần nghe greensleeves vài lần là bé có thể đánh lại nguyên bài), cháu đã biết khái quát nhạc lý, đọc nhạc nhanh. Nên tôi đã mua cho cháu 1 cây piano, định chuyển qua học piano. Giờ cô nàng lại mê thêm violin. Nhưng nếu từ Tân Bình ra nhạc viện xa quá. Các bạn có thể giúp tôi liên lạc với thầy cô nào ở khu vực Tân Bình để cháu đến nhà thầy cô học (cả violin và piano). Hoặc nếu có bạn sinh viên nào nhận kèm cháu lâu dài tại nhà thì quá tốt.
Cám ơn.
Bảo - baosgn@yahoo.com

PS.- Đàn violin 1/4 Suzuki đang bán tại Việt Thương có OK ko, các bạn?

AnhTon12A3
23-11-2008, 17:28
Giờ em đang học lớp 12, em thích học violin lắm nhưng tìm mãi chẳng thấy chỗ học:((. Ai biết chỉ hộ em với, giá cả+lịch học luôn nhá ! Thanks nhiều >:D<!
Em là thành viên mới, hiện đang ở Đà Nẵng, sau này mong mọi người giúp đỡ thêm :D!

cupid091190
13-03-2009, 11:05
đang cùng quan tâm...

vicamdo2405
13-03-2009, 19:09
liên hệ micky_mouse nha !

nguoivietthamlang
16-03-2009, 16:19
liên hệ sao đây vicamdo2405, qua hệ thống pm của diễn đàn à, hay có thông tin gì mong share cho mọi người với

Lake of Tears
16-03-2009, 19:43
liên hệ sao đây vicamdo2405, qua hệ thống pm của diễn đàn à, hay có thông tin gì mong share cho mọi người với
Nếu chị ấy muốn liên hệ thì sẽ tự vào đây, còn nếu người ta không muốn thì đừng có ép, hoặc tìm đến làm gì.

duongcamden
17-03-2009, 23:04
học cái môn này hơi khó à nha! đầu tư lại nhiều thời gian và công sức nửa đấy. cái này phải học 1 thầy 1 trò nên học phí hơi cao đấy,nếu em quyết định học thì nên học thật nghiêm túc nhé!
liên hệ thầy Đức: 0983571067
chúc em học tốt nhe!

vicamdo2405
18-03-2009, 15:58
Nghe một người học trò nói là ông thầy Đức dạy một tháng 500k, các bạn thử liên hệ xem.

duongcamden
18-03-2009, 22:46
con thầy Hiếu này nửa này:0913420992 ( nhà ở đường Nguyễn Du nhé!)

trananh198x
10-05-2009, 17:20
ai biết chỗ nào dạy violon ở hn hok chỉ mình với
giá rẻ rẻ thui bạn naz
học đông thì càng tốt :D

Charlotte Nguyen
18-05-2009, 01:01
Mình đang tìm cho đứa bạn thầy violin. Cần thầy giáo nhiệt tình và kiên nhẫn, hiểu biết sâu sắc chuyên môn vì kèm học trò lớn tuổi mà :). Bạn nào biết trung tâm/lớp nào ở Khu Hoàng Cầu - Hào Nam thì gợi ý cho tớ nhé.

jenny1
19-05-2009, 06:47
2 mọi người mình là thành viên mới. Mình hiện đang là du học sinh ở Úc. Tháng 7 tới mình về vn. Mình muốn tìm người dạy violin cho mình từ những bước cơ bản. Tuần nào cũng dạy từ 2 -> 3 buổi 1 tuần. Bạn bik ai dạy hay chỉ hộ mình với

elkull
19-05-2009, 12:25
Tớ ở HN, wen bít với 1 số người đang học và dạy Violin... Pm 0944438455 tớ giới thiệu cho ^^!

elkull
19-05-2009, 12:27
Giờ em đang học lớp 12, em thích học violin lắm nhưng tìm mãi chẳng thấy chỗ học:((. Ai biết chỉ hộ em với, giá cả+lịch học luôn nhá ! Thanks nhiều >:D<!
Em là thành viên mới, hiện đang ở Đà Nẵng, sau này mong mọi người giúp đỡ thêm :D!
Thầy Hiếu dạy được đấy... thầy cũng hay ra Hà Nội làm việc nên tui biết

jenny1
20-05-2009, 12:55
Tớ ở HN, wen bít với 1 số người đang học và dạy Violin... Pm 0944438455 tớ giới thiệu cho ^^!
bạn ơi thầy dạy là sinh viên hay là thầy giáo
học phí bao nhiu 1 buổi
mình cần học từ cơ bản vì mình ko bik tí gì về nhạc hết

Dung SherLock
20-05-2009, 14:23
Nếu bạn tin tưởng thì có thể đến học ở chỗ tớ đang học. Cô giáo tớ đang chơi nhạc trong dàn nhạc giao hưởng quốc gia Việt Nam. Vì cô giáo khá trẻ, lại xinh nên sẽ dễ hiểu học sinh hơn ;)). Giá cả thì chung như ở nhạc viện. Nhà cô ở ngay Hào Nam. Ai có nhu cầu liên hệ: 0979273507 hoặc nick name: dangdung_slhpd. Hi vọng những ai yêu thích violin có thể tìm được một nơi học tốt, mọi người cố gắng tham khảo nhiều lớp trên mạng quảng cáo để chọn lựa nhé :)

elkull
20-05-2009, 15:43
bạn ơi thầy dạy là sinh viên hay là thầy giáo
học phí bao nhiu 1 buổi
mình cần học từ cơ bản vì mình ko bik tí gì về nhạc hết
Bạn thik học thầy giáo, cô giáo ,sinh viên nam hay sinh viên nữ???
có nhu cầu thì tớ giới thiệu cho;;) giá cả thì tùy ở người dạy(cái này tớ chịu)
Hoặc là bạn có thể đến chỗ chị Hà (nhà ở Hào Nam) nơi "SLHpD8X"(Dũng cận phải ko?) đang học ^^!;)...chị ý dạy tốt lắm đấy

MrTú Xỉn
21-05-2009, 00:10
:))..ai thích học pm cho MrTú Xỉn nè...:D 0912259091 --Hanội chính hiệu ..sg hẻm nhận...:D..chất lương tuyệt đối, khỏi lo;)

nhamy2
23-05-2009, 01:51
:))..ai thích học pm cho MrTú Xỉn nè...:D 0912259091 --Hanội chính hiệu ..sg hẻm nhận...:D..chất lương tuyệt đối, khỏi lo;)
sg ko nhan:( phan biet doi xu ha?

UBER ALLES
23-05-2009, 09:43
Mình có ông bác dạy violon ở Hà Nội,bác đã về hưu nên bây h chỉ dạy cho vui thôi!Học phí 80k 1 buổi(1h30',nhưng bác hay dạy lên thành 2h30'^^),buổi học là tùy bạn chọn,1 tuần thường học 2 buổi,số hsinh tối đa 1 lớp là 5.Ai có nhu cầu học mà nhà ở HN thì gọi cho mình theo số 01697606604.Nhà mình ở Láng Thượng^^

elkull
23-05-2009, 14:27
hoho tưởng chú đi làm, hok dạy...!!!chú dạy kèm cháu đi...Concerto Mendelssohn khoai quá, nghe lởm lắm

MrTú Xỉn
24-05-2009, 12:33
hoho tưởng chú đi làm, hok dạy...!!!chú dạy kèm cháu đi...Concerto Mendelssohn khoai quá, nghe lởm lắm
còn để xem thái độ của mày có tốt như thằng Long không đã,..P:

MrTú Xỉn
24-05-2009, 12:36
sg ko nhan:( phan biet doi xu ha?
Hix hix..thì có ở sg đâu mà dậy...hay em ra hanội đi. anh dậy cho...^_^:))

MrTú Xỉn
24-05-2009, 12:39
oài..học violin mà chưa gì đã bảo là dắt rùi...150k là còn rẻ đó

MrTú Xỉn
24-05-2009, 23:04
có ai ghét tui không/^^_^^..chẳng ai ghét tui cả..:d

Peid
01-06-2009, 00:41
Chào các bạn :)

Mình năm nay 19 tuổi rồi, đang là sinh viên. Ngày trước gia đình cũng ko có điều kiện cho đi học đàn nhạc j cả :-<..

Nhưng mình thik Violin lắm :x

Thik từ những bản nhạc và khi xem phim, đọc truyện, rồi thấy bạn bè có đàn :">

Bjờ được bố mẹ đồng ý cho học rồi. 19 tuổi, nhưng chỉ là học để biết chơi thôi mà :P hy vọng là vẫn được (vì mình xem phim thấy có những người nhiều tuổi rồi mới bắt đầu học piano, ko biết violin thế nào :( )

Mình ở Hà Nội. Đang search xem có ai nhận dạy cơ bản từ đầu ko :"> vì nói thật là muốn đến với violin vì yêu thik chứ ko phải đc thiên hướng j cả và mình cũng ko ngại vấn đề thời gian lắm :"> nhưng thấy nhiều thông tin quá :( ko biết nên lựa chọn thế nào cả :-s

Học từ đầu thì nên học với Giáo viên hơn hay học với sinh viên nhạc viện cũng được :-/

Mong các bạn giúp đỡ góp ý với mình >:D< chỗ nào dạy từ đầu cho người chưa biết j ấy :-s và ko cần phải gv giỏi lắm đâu, chỉ cần nhiệt tình thui, giúp mình mua đàn nữa :P (mình dế tính lắm)

Vì là thành viên mới nên ko biết nói thế nào cả, chưa nhập gia tùy tục đc :"> thấy các thành viên trong forum rất hiểu biết nên mình rất mong được giúp đỡ :)

Cám ơn nhiều lắm :*

Dung SherLock
01-06-2009, 20:28
Chỗ học violin giờ thì nhiều lắm bạn ạ, nhưng lắm thầy nhiều ma nên cần tìm hiểu cho kĩ. Mình nghĩ bạn nên vào học viện âm nhạc quốc gia hỏi xem người ta có dạy không, mặc dù giáo viên ở đó không phải bao giờ cũng là tốt nhất nhưng dù sao nhạc viện cũng đã có thương hiệu. Còn mình hiện đang học violin ở chỗ 1 cô giáo trẻ chơi nhạc trong dàn nhạc giao hưởng quốc gia Việt Nam. Nếu bạn thực sự yêu thích violin và muốn theo học nghiêm túc thì mình có thể giới thiệu bạn đến đây. Bạn có thể liên lạc với mình qua nick: dangdung_slhpd hoặc số : 0979273507

elkull
04-06-2009, 14:22
có 150k thôi á...!!!chẹp chẹp....rẻ thế...nhưng có chất lượng ko chứ...cháu thấy giảng viên chuyên nghiệp toàn dạy 200k trở lên, mà học đâu vào đấy....
ah ah thằng Halo chém gió kìa...có giỏi dạy tao này

Mộc Lan
06-06-2009, 00:26
Khiếp tớ thấy nhiều thầy cô dạy violin đắt thế. Như cô Tuyết Anh tớ học ấy. Cô dạy vì đam mê và truyền đạt cho học sinh nên giá rất là sinh viên chỉ 30k đến 40k một buổi. Tớ học cô được 1 năm rồi và cô trò quý nhau lắm. Thực tớ bây giờ rất tôn trọng cô vì cô dạy vì niềm đam mê với violin mà không bao giờ tính toán thời gian hay học phí cả. Hì

Bunny
06-06-2009, 01:39
Nếu như học trong Nhạc Viện TP thì giá hơi mắc và thời gian ko linh động.Tốt hơn là học SV của nhạc viện.Nhưng mà có điều vậy,học violin hay là học bất cứ cái gì điều quan trọng nhất ko phải ở thầy mà là ở bản thân mình.Dù thầy có lười biếng nhưng mình chăm chỉ thì kết quả vẫn hơn là ngược lại :).Mình từng thấy cùng 1 thầy dạy nhưng 1 người 3,4 tháng đã kéo được 1 bài,còn người kia thì vẫn đang kéo dây buông :)).Dù thời gian học là bằng nhau.

Đúng như mọi người vẫn nói ko có gì là muộn màng cả.QUan trọng là mình vẫn còn đam mê thôi.Như tớ bây giờ ko thể học vì hoàn toàn ko có thời gian lẫn tiền bạc :)).Tuy nhiên ko thể nói cả đời này ko thể kéo được violin.Vậy những bạn nào khó khăn về tiền bạc thì cứ đi làm hay bằng cách nào đó dành dụm rồi từ từ học.Ko có gì gấp cả.Nói đúng hơn có gấp cũng ko được gì cả cho nên tốt hơn là cứ từng bước :).

Hồi trước có 1 bạn bảo tớ là thay vì lên đây nói vẩn vơ thì sao ko đi kiếm người mà học,ko tập tành cho ra hồn :)).Nghe thì hơi khó chịu nhưng thật lòng bạn ấy nói đúng.Nếu được nên dành thời gian cho cây đàn nhiều hơn.Riêng mình thì vẫn chưa có đàn nên có muốn dành thời gian cũng ko được.Vậy nên là mình dành thời gian học nhiều hơn.Học chữ và học đàn cũng giống nhau.Cái nào cũng cần phải đặt cái tâm vào cả.

Mình thấy diễn đàn bổ ích ở chỗ có những người thông thạo có thể giải đáp những thắc mắc của các bạn.Nhưng mà gây lộn rồi sỉ vã nhau thì quá là phí thời gian.Đọc nhiều topic trong diễn đàn thấy có nhiều cuộc tranh cãi vô nghĩa quá.Mình thấy các mod nên delete những bài tranh cãi như thế vì nó còn độc hại hơn cả mấy bài spam thông thường.Làm cho các thành viên mới có cái nhìn ko hay về diễn đàn.

3,4 tháng mới lên diễn đàn thì thấy vẫn đông vui.Góp ý như thế mong diễn dàn hoạt động tốt hơn nữa.Chúc các thành viên học được cái mình thích và làm được điều mình muốn.
Helen

Mộc Lan
11-06-2009, 02:53
Tớ công nhận bạn Bunny nói đúng. Nếu đã học violin rồi mới thấy sự khổ luyện cho ra thành công. Không phải do thầy mà do bản thân mình, Tớ cũng học violin được 1 năm rồi và đã biết rung và lên thế. Tớ vẫn theo cô Tuyết Anh từ đầu tới mãi sau này khi cô không còn gì để dạy nữa thì thôi :D

Major
12-06-2009, 18:23
thằng e tôi dạy tôi chơi 1 năm rồi nhưng nó ko cho kéo bài gì cả...toàn là dây buông...nó bảo nếu chắc phần tay phải thì về sau học kéo bài rất nhanh
Bây giờ note La dây buông của tôi nghe hay khỏi chê !!!hehe

vicamdo2405
12-06-2009, 18:38
Mộc lan giỏi quá nhỉ? học 1 năm mà rung và chuyển thế được thì giỏi quá đấy ! hi

Mộc Lan
13-06-2009, 09:46
Thì anh ngố tàu chả ngồi nói về kĩ thuật rung với em rồi còn gì. Thiếu mỗi là kéo qua điện thoại cho anh nghe thôi nhờ. Hì hì anh Hưng ngố tàu

Dung SherLock
13-06-2009, 15:05
Thời gian đầu khi học violin thì sự khác biệt giữa những người dạy là không nhiều lắm vì thời gian học ban đầu thầy cô hướng dẫn những kĩ năng hết sức căn bản cho người học violin (kéo dây buông, vị trí note và ngón bấm trên đàn, note nhạc...) nhưng xét về lâu dài thì violin không phải là một nhạc cụ ngày 1 ngày 2 có thể đạt độ "chín" trong kĩ thuật chơi cũng như biểu diễn. Những lúc như thế này thì người thầy dạy mới thực sự là quan trọng với học sinh cũng như nỗ lực của người học trò. Người dạy không chỉ cần có tâm huyết và sự nhiệt tình với học sinh mà cái quan trọng hơn là giáo viên phải có trình độ thực sự, phải thể hiện được “hàng hiệu” ít nhất thì cũng phải được đào tạo nhạc viện chính quy hệ đại học, không thì cũng phải là thành viên của dàn nhạc. Không thể nào chỉ có nhiệt tình và niềm tin là làm nên tất cả :(, nếu giáo viên chỉ có trình độ ở 1 mức độ giới hạn vừa vừa thì lên tới 1 mức độ nào đó cũng sẽ bất lực thôi, trường hợp này tôi cũng đã gặp rồi.
Ở một mức độ nhất định thì trình độ của giáo viên là điều kiện tiên quyết để có thể đào tạo ra được một học sinh tốt, người giáo viên có trình độ thật sự sẽ biết định hướng đúng cho học trò của mình cần làm gì ? Làm như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất ? Với những người mới học và quan trọng hơn nữa là họ theo học violin ở một độ tuổi khá "già" thì điều này hết sức quan trọng quyết định sự tiến bộ của họ trong quá trình học tập.
Tôi cũng là một người học violin ở độ tuổi khá "già" và đã qua học violin ở nhiều thầy ở nhiều trường phái và đằng cấp khác nhau. Cuối cùng đã tìm được điểm dừng trên con đường chọn thầy vì tôi thấy ở đây mình học tập có hiệu quả nhất, xứng đáng với công sức và tiền bạc mà mình bỏ ra (mặc dù cô giáo không muốn tôi nhắc đến từ tiền nong hay giá cả gì trong chuyện này cả) nhưng thực tế thì vẫn phải rõ ràng. Người thầy đầu tiên tôi học chỉ có 90k/1 người/2h học, với sinh viên thì mức giá này thật là không tưởng, nhưng rồi “tiền nào vải ấy”, tôi chỉ học thầy 1 tháng duy nhất, người thầy tiếp theo … và người cuối cùng tôi học giá 100k/h – và hiện giờ tôi đã theo học cô được gần 2 năm. Cô giáo vừa trẻ, lại xinh ;)). Thỉnh thoảng vấn đi nghe cô chơi nhạc ở nhà hát lớn cùng dàn nhạc giao hưởng quốc gia Việt Nam, thật không còn gì bằng :).
Lên các diễn đàn tôi thường xuyên gặp các câu hỏi kiểu : học violin ở chỗ nào ? học violin ở đâu là tốt nhất, rẻ nhất ? Tôi 19 tuổi rồi có còn học được violin hay không ?
Đây là những câu hỏi mà một người thực sự yêu và say mê violin sẽ không hỏi, thực ra nếu học theo kiểu dân không chuyên thì điều kiện không quá khắt khe, cái quan trọng thì như tôi đã nói bên trên. Vì vậy chúc các bạn yêu thích và muốn theo học violin tìm cho mình được 1 nơi học tốt nhất.

tonthatbinh1212
14-06-2009, 20:52
chà lâu ngày ko vô forum,vào lại đong vui quá^^!cô của Dũng tên gì vậy,cho B biét tên với?ngưởng mộ quá!gắng bó với người cô cuối cùng này la quyết định đúng đắn hen,thế dũng trải qua bao nhiêu người thây rồi,hihi!

kos
14-06-2009, 21:21
Kos cũng rất thjk violin... Thực ra hùi xưa thì cũng thấy nó bình thường thôi, nhưng một thời gian nghe và . .cảm nhận ^^~ thực sự thấy violin rất hay và hợp với bản thân mình..
Đã rất băn khoăn lựa chọn giữa piano và violin, vì piano cũng là 1 nhạc cụ Kos yêu thích, và nghe theo mẹ vs bạn bè khuyên ... học piano..
Nhưng ý tưởng về violin thì luôn lảng vảng trong đầu..
Hiện Kos đang "ấp ủ" ước mơ tự mua 1 cây violin (rẻ thoy, để tập mới đầu ấy mà) vs kiếm thầy dạy :"> Hy vọng mẹ sẽ đồng ý T____T Mà mẹ có không đồng ý thì ... chắc cãi lệnh quá =.= (liều mạng T____T )
Thời gian của kos cũng chẳng có nhiều để lo hết cả piano, violin lẫn học hành.. kể cũng mệt nhưng ước mơ vẫn là ước mơ =)) có thể thực hiện được thì nhất định sẽ biến nó thành sự thực :D
Lượn lờ tìm thầy dạy violin trên internet lại gặp đúng cái 4rum nài .. cmt lun ^^~
Kos ở HN, nếu bạn nào có thông tin về thầy cô dạy thì giúp đỡ chút naz :D Có ng` giúp dù sao vẫn tốt hơn là tự thân vận động 1 mình...
NẾu ko chắc chỉ còn nước ôm cái máy tính tự mày mò học T_____T

Dung SherLock
14-06-2009, 21:53
Thực ra tớ thấy mọi người hay bàn đến vấn đề này nên có chút tâm sự chia sẻ thôi, vì trước đây cũng có một thời mình lùng sục trên mạng cả tháng trời để tìm thầy dạy violin và ngày đó tiêu chuẩn duy nhất của mình là "giá cả"-mình là sinh viên nên cứ thích tìm chỗ rẻ nhất để học nhưng sau rồi học vào mới biết là mình ném tiền đi chứ cũng chả rẻ gì, cái gì cũng có giá của nó thôi. Trình của mình bây giờ cũng thuộc hạng gà thôi nhưng mà có điều chắc chắn là được học bài bản, "hàng hiệu" vấn đề chỉ là thời gian tập luyện, dù sao vẫn mong được học hỏi từ lớp anh chị đi trước như Bình hay anh Hưng, anh Tuxjn ... - Những người mà mình vẫn nói là cao thủ ẩn dật trong trong giới giang hồ.

Chu Yến Ly
16-06-2009, 10:25
Em cũng muốn tìm thầy dạy Violin.Năm nay em 17 tuổi,đang học lớp 12.Em ở Hà Nội.Mong mọi người chỉ dẫn tận tình:)

Mèo-xí-xọn
23-06-2009, 15:52
Ôi, chuyện tầm sư cũng phức tạp quá nhỉ...

elkull
26-06-2009, 14:53
hỳ hỳ có anh dạy free nè >:)

Venus
27-06-2009, 22:25
Hi!!! Ven vừa đọc qua mấy bài nói về bước đầu để học Violin ^^!
Nhưng Ven vẫn quyết tâm thực hiện cái ước mơ từ 6t của mình ^^!
16t rùi...10 năm ấp ủ ước mơ rồi...
Ven đang ở Biên Hòa! Mọi ng ai biết ở đâu dạy đàn hay thì chỉ mình với ^^! Thank

Wander
31-07-2009, 01:10
mình cần tìm thầy/cô dạy violin ở TPHCM, ai biết người nào dạy tốt, có trình độ, quan tâm tới học viên thì chỉ giúp, mình rất cảm ơn.

mình học để chơi thôi, ko phải chuyên nghiệp, lúc trước có học với cô ở nhạc viện nhg thấy ko phù hợp nên nghỉ đc 1 tháng rồi, giờ vẫn muốn học tiếp nhg chưa tìm đc người dạy, mong mọi người ai có thông tin gì thì cho mình biết với, tìm người dạy violin ở tphcm có vẻ khó nhỉ?

tonthatbinh1212
31-07-2009, 21:32
mình cần tìm thầy/cô dạy violin ở TPHCM, ai biết người nào dạy tốt, có trình độ, quan tâm tới học viên thì chỉ giúp, mình rất cảm ơn.

mình học để chơi thôi, ko phải chuyên nghiệp, lúc trước có học với cô ở nhạc viện nhg thấy ko phù hợp nên nghỉ đc 1 tháng rồi, giờ vẫn muốn học tiếp nhg chưa tìm đc người dạy, mong mọi người ai có thông tin gì thì cho mình biết với, tìm người dạy violin ở tphcm có vẻ khó nhỉ?

khó gì đau bạn,qua cafe rơi của a vũ nghe nhac kìa rồi kiếm đưoc thầy ngay thôi^^!

Hoa Bang Lang
01-08-2009, 15:31
Mình có cô bạn cũng lớn rồi đang muốn học violin. Bạn mình ở Hà nội. Điều kiện học sẽ thỏa thuận sau. Nếu bạn nào quan tâm thì pm giúp mình nhé.

Wander
01-08-2009, 16:08
khó gì đau bạn,qua cafe rơi của a vũ nghe nhac kìa rồi kiếm đưoc thầy ngay thôi^^!

là ở đâu bạn? uy tín ko? :)

lienmusic
10-08-2009, 09:31
anh Dũng Sherlock này, chỗ anh học học phí như nào :D

kos
28-08-2009, 22:53
Bạn thik học thầy giáo, cô giáo ,sinh viên nam hay sinh viên nữ???
có nhu cầu thì tớ giới thiệu cho;;) giá cả thì tùy ở người dạy(cái này tớ chịu)
Hoặc là bạn có thể đến chỗ chị Hà (nhà ở Hào Nam) nơi "SLHpD8X"(Dũng cận phải ko?) đang học ^^!;)...chị ý dạy tốt lắm đấy

;)) Cô ý dạy tốt lắm à bạn ??? Thật hả ??

Thế bao xiền 1 buổi thế ^^~~ Tui cũng đang băn khoăn đi học =))

laticer
29-08-2009, 00:33
Học violon chắc khoảng 80-100k một buổi nhỉ ...

kos
31-08-2009, 21:52
Học violon chắc khoảng 80-100k một buổi nhỉ ...
80-100 az?

Lạ nhở .. hôm gì tôi thấy ở đâu đó kêu 100-160/h T_T .. thế rốt cuộc giá trug bình của học violin là bn vậy?

kos
01-09-2009, 09:26
thế bây giờ giá học violin trung bình là bnhieeu thế ???

goodluck1287
09-09-2009, 13:24
http://8phut.com/54168/ e thấy a này lấy học phí rẻ lắm nè,mà sao e đọc e ko hiểu a đó nói gì,hoc nam 1 (2000) nam 2 (2003),post cho a e nào ở nhac viện chỉ giáo giùm,e thấy học phỉ rẻ hơn một số nơi khác,tính xin học,mong các a chị cho e ýe kiến?

vicamdo2405
10-09-2009, 06:51
Có lẽ anh này bị lưu ban chăng? hihi. vì năm 1 ( 2000), năm 2( 2003) ?

gabrielpham
20-09-2009, 21:44
Mình cũng muốn học violin lắm, chỉ giúp mình địa chỉ dạy violin đi, giá mềm một chút (SV mà).Mình chưa biết gì về nhạc lý hết, có học hồi cấp 1 mà h quên hết rồi:(. Thks mọi người.

violonist81
20-09-2009, 23:33
Ban thu lien lac so DT nay xem 0918620495

minh_duc_178
20-10-2009, 13:13
http://www.youtube.com/watch?v=dGjmSRx0l_M&feature=related

minh_duc_178
20-10-2009, 13:13
Nền âm nhạc ta thua gì Tây !!!!!!!

tieuaibuu
22-11-2009, 20:26
Hi, chào mọi người .
Các bạn có thể giới thiệu cho mình giáo viên dạy violin ở tpHCM không? Tình hình là rất muốn học nhưng chả biết học đâu, mà nhạc viện TPHCM thì xa quá (2 đầu tp lun chứ chẳng chơi :P )

Cảm ơn trước nha :D

littlemee
27-12-2009, 18:24
Các bạn có thể add YM : littleboy_and_littlegirl_100 để biết thêm thông tin. Bạn này đang học violon tại Nhạc Viện Hà Nội, giá mềm và rất nhiệt tình.

hjmjhj
13-01-2010, 20:18
Minh ở Hải Phòng thì sao các bạn ơi! Có ai biết chỗ nào dạy violon k? minh chưa biết gì nên muốn học từ căn bản! cảm ơn các bạn nhiều

Jinnie
30-01-2010, 16:20
chào mọi ng`

năm nay mình 18 tuổi và mình đag bắt đầu chơi violin

mình đã học đc 2 tháng, về căn bản cũng đã có chút ít

trước mình học 1 thầy 1 trò nhưng hiện tại mình đã nghỉ học vì mình muốn tìm 1 lớp dạy 2 ng` trở lên. Mình ở Hà Nội, có ai biết thông tin về lớp nào như vậy có thể chia sẻ với mình đc không?

Cảm ơn nh`!

Johann
03-03-2010, 18:33
Nếu ai ở Tp HCM khu vực từ quận 5 đổ vào quận 6 ,10 11 có thể đến nhà thiếu nhi quận 11 trên đường lãnh binh thăng để học ( đối diện nhà thi đấu lảnh binh thăng lun ) . Học phí lớp cơ bản có 150k/t ah .

maderlena_2005
04-03-2010, 08:15
minh o gia lai, rat thích violon nhung k biet hoc o dau, ai chi cho mình voi, cam on

maderlena_2005
04-03-2010, 08:18
mình có thể tự học không, có sách nào để hướng dẫn hay có lớp học nào trực tuyến qua mạng k?

vicamdo88
07-03-2010, 13:06
Bạn ơi, bạn học ở cô Tuyết Anh là 1 cô 1 trò hả bạn, tớ cũng đang muốn đi học violin lắm, nhưng giờ học đắt quá, đang là sv nên khó thật, nghe bạn giới thiệu cô thế tớ cũng thấy thích rồi :). thanks bạn!

MsTina
12-03-2010, 12:02
Tìm được 1 người để học thì lại ở HN, tìm được 1 người ở HCM khi liên lạc thì lại hông có ở VN T___T

Wal
12-03-2010, 12:06
Cô ý ở HCM hay ở HN zj bạn :)
Cô ấy ở HN.

himawari
21-03-2010, 09:46
Mọi người cho tớ hỏi chút. Hi`. Tình hình là tớ rất muốn học Violon, nhưng hiện giờ tớ chưa có violon, chưa có kiến thức về âm nhạc. Vậy mọi ng chỉ giùm cho tớ, bây giờ t nên tiến hành việc học violon thế nào?
1. có cần mua ngay 1 cây violon ko? mua ở đâu? giá tn? ( kinh tế t ko có, vì học theo nhu cầu cá nhân và ko muốn xin kinh phí từ phụ huynh :D)
2. địa điểm học ở đâu? học phí thế nào? :D
3. nếu học để biết chơi được 1 bản nhạc đơn giản thì tớ mất khoảng thời gian là bao lâu?
Ai biết thì giúp t với nhé. Cám ơn mọi ng nhiều nhiều :)
P/s: tớ ở Cầu Giấy - Hà Nội.

violin88
28-03-2010, 00:49
Dạy violin ở Hà Nội..250k 1 tiếng..liên lạc theo sdt 0973559785..tiền nào của đấy.

consaungu
30-03-2010, 01:12
Mình đang tìm cho đứa bạn thầy violin. Cần thầy giáo nhiệt tình và kiên nhẫn, hiểu biết sâu sắc chuyên môn vì kèm học trò lớn tuổi mà :). Bạn nào biết trung tâm/lớp nào ở Khu Hoàng Cầu - Hào Nam thì gợi ý cho tớ nhé.
t cũng đang muốn tìm 1 người học cùng nè, t thích lắm, nhưng học 1 mình thì vừa tốn kém, lại ko có bạn để học, t tìm đc 1 thầy ở nhạc viện, có uy tín lắm, thầy tên Thắng, nếu bn có nhu cầu thì liên hệ với t nha, t cũng chưa biết j về đàn cả, sdt của t: 01669238494

consaungu
30-03-2010, 01:20
Mọi người cho tớ hỏi chút. Hi`. Tình hình là tớ rất muốn học Violon, nhưng hiện giờ tớ chưa có violon, chưa có kiến thức về âm nhạc. Vậy mọi ng chỉ giùm cho tớ, bây giờ t nên tiến hành việc học violon thế nào?
1. có cần mua ngay 1 cây violon ko? mua ở đâu? giá tn? ( kinh tế t ko có, vì học theo nhu cầu cá nhân và ko muốn xin kinh phí từ phụ huynh :D)
2. địa điểm học ở đâu? học phí thế nào? :D
3. nếu học để biết chơi được 1 bản nhạc đơn giản thì tớ mất khoảng thời gian là bao lâu?
Ai biết thì giúp t với nhé. Cám ơn mọi ng nhiều nhiều :)
P/s: tớ ở Cầu Giấy - Hà Nội.
t cũng đang tìm 1 người học cùng nè, t cũng tham khảo, hỏi ý kiến bn bè nhìu rùi, trước hết học violin là phải có đam mê, kiến thức về âm nhạc học đc chứ sao, t cũng chưa có biết j hết, thế nên t mới đi học, theo t là phải tìm 1 thầy học cho tốt, còn đàn thì giá cũng từ 1,2-2 tr là dùng đc rùi, ko đắt quá, cố dành dụm 1 khoản và quyết tâm là đc thui, nếu bn thấy hợp thì liên lạc t nhá, số của t:01669238494

consaungu
30-03-2010, 01:30
t đang muốn học violin mà ko có bạn học cùng, t tìm đc thầy Thắng ở bên nhạc viện, thầy cũng rất có uy tín, t đang muốn tìm 1 người nữa đi học cùng, thầy chỉ dạy 2 người cho chất lượng thui, có ai biết thì pm đóng góp t với nha, cám ơn rất nhìu ^^

consaungu
30-03-2010, 09:26
t đang tìm 1 người học cùng violin, t đã tìm đc 1 thầy tên Thắng ở nhạc viện Hn,ai có nhu cầu thì pm t nha, nick của t: giacmoxinh_dh

chjtdjeu
30-03-2010, 12:29
bn oi, thay ay o nhac vien hn or sg zay bn?hoc phi bao nhieu 1h ?

shinbehuynh
17-05-2010, 14:14
Mình muốn học violin,nhưng sau khi nghiên cứu nhiều topic nói về cách học violin,thì biết được rằng nên tìm được một giáo viên dạy giỏi. Rồi giáo viên sẽ dẫn mình đi tìm mua được một cây violin ưng ý nhất.
Vì thế mình mở topic này hi vọng mọi người chỉ giúp mình nơi nào học violin ở HCM tốt nhất.

Mình tên Thiện - yh : h_tanthien
Thanks

mike1711
19-05-2010, 17:17
học violin thì ra nhạc viện đó bạn........học phí thì 600k/tháng.....mỗi tuần học 1 buổi.....1 buổi 1 tiếng đồng hồ......học ở nhạc viện thì bạn đừng hỏi tại sao học phí lại cao thế.....vì tiền nào của đó....

Hikaru Kuma
04-06-2010, 16:14
Em tính đi học ở suối nhạc 1 triệu 6 một khóa 4 tháng. Không biết lớp mấy người. Mọi người có biết giá ở Nhạc Viện là bao nhiêu không.

lemonajay
15-06-2010, 23:03
Chào cả nhà,
Mình ở HCM, đang cần tìm một người dạy kèm violin, mình đã từng học nhưng lâu quá nên cũng quên nhiều rồi. Mình học giáo trình Suzuki.
Có bạn nào biết thông tin xin pm
Cám ơn!

starling
15-07-2010, 18:47
@consaungu: Mình đã add YM của bạn rồi:) Mình cũng ở HN và mong tìm một ng để học violon cùng.
@hoang_violin: anh có ở HN k ạ? A dạy violon học phí bao nhiêu ạ?:)

hjde_xxx
16-07-2010, 10:57
Mình ở Hà Nội, cho mình học zí :) nhưng mình chưa có đàn ai có mà ko dùng nữa thì bán lại cho tớ nhé! :D
nick mình là hjde_xxx

nhồi con
27-07-2010, 15:24
Mình năm nay 18 tuổi vừa thi xong đại học. Mình thích học violin lâu rồi nhưng bố mẹ không cho. Đỗ đại học rồi năn nỉ mãi mới được cho đi. Mình muốn tìm 1 chỗ dạy đàn cho những người học theo kiểu vì thích, hứng thú chứ không phải muốn thật chuyên sâu về violin. Mình vào năm học sáng đi học tiếng Anh , chiều học đại học nên chắc học được buổi tối. Mong mọi người giúp mình :D Mình tham khảo hết các trang trong mục Nhà trẻ này rồi nhưng vẫn chưa tìm được chỗ nào dạy ở Hà Nội cả

phuctranneu
27-07-2010, 23:09
Chào bạn, năm ngoái mình cũng vừa đỗ đh như bạn và dự tính học violin. Nhưng sau một thời gian tìm hiểu từ nhiều các diễn đàn và từ các bậc tiền bối, mình đã quyết định không theo học violin nữa vì môn này khó, tự học cũng rất khó khăn - theo mình biết là vậy. Cuối cùng mình chọn piano sau một thời gian dài tìm hiểu. Cũng do đó mà mình biết hai địa chỉ học violin rất ổn, hy vọng giúp được bạn:
1/ Cô Tuyết Anh, nhà ở Vân Hồ đt: 0438217675
2/ Anh Hoa - cử nhân khoa piano NVHN. ĐC: 159 Hào Nam
Mong bạn sớm tìm được thầy như ý!
PS: Mình không hề có ý định PR đâu nhé

nhồi con
28-07-2010, 14:25
:D thanks bạn

Feng
29-07-2010, 12:25
Chào bạn, năm ngoái mình cũng vừa đỗ đh như bạn và dự tính học violin. Nhưng sau một thời gian tìm hiểu từ nhiều các diễn đàn và từ các bậc tiền bối, mình đã quyết định không theo học violin nữa vì môn này khó, tự học cũng rất khó khăn - theo mình biết là vậy. Cuối cùng mình chọn piano sau một thời gian dài tìm hiểu. Cũng do đó mà mình biết hai địa chỉ học violin rất ổn, hy vọng giúp được bạn:
1/ Cô Tuyết Anh, nhà ở Vân Hồ đt: 0438217675
2/ Anh Hoa - cử nhân khoa piano NVHN. ĐC: 159 Hào Nam
Mong bạn sớm tìm được thầy như ý!
PS: Mình không hề có ý định PR đâu nhé

He anh phuctranneu nói đúng đấy học cô Tuyết Anh ấy bạn ạ .... mình cũng giống như bạn vừa thi đại học xong cũng đang định học chỗ cô :D

nhồi con
29-07-2010, 21:10
Chẳng biết cô có nhận dạy 1 nhóm người không vì mình ko quen học 1 thầy 1 trò

Feng
03-08-2010, 19:39
Chẳng biết cô có nhận dạy 1 nhóm người không vì mình ko quen học 1 thầy 1 trò
Tớ cũng chẳng biết nữa nhưng mà cô chỉ hay dạy 1 cô 1 trò thôi thì phải ....
Mà học nhóm thì khó tổ chức cậu có bạn học cùng àh :-/

kirakira
04-08-2010, 23:23
Các bạn ơi cho mình hỏi học ở cô Tuyết Anh một tuần khoảng mấy buổi? Mỗi buổi bao nhiêu lâu? Và cả học phí nữa.
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Feng
07-08-2010, 20:49
Các bạn ơi cho mình hỏi học ở cô Tuyết Anh một tuần khoảng mấy buổi? Mỗi buổi bao nhiêu lâu? Và cả học phí nữa.
Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Cô dạy hình như là 1 tuần 2 buổi cậu ạ
mỗi buổi 1h
học phí thì tớ ko biết rõ nhưng hình như là 50k 1 buổi thì phải :D

kirakira
07-08-2010, 22:12
Cảm ơn bạn Feng nhé!

Shjno
28-08-2010, 00:15
Cho mình hỏi thêm, ghi danh vào nhạc viện xong rùi mời giáo viên ở đó đi lựa đàn với mình lun phải hok bạn?

cuong_iban
31-08-2010, 12:07
Theo mình thì không nên học nhạc viện. Chỉ những người đã biết về violon rồi mới tới nhaạc viên học nâng cao thì được. Vì nhạc viện dạy theo kiểu như sau: học viên lên học giáo viên chỉ nói sơ qua 5phút rồi về nhà tự tập, buổi sau lên trả bài. Học như thế thì với những người đã biết trước thì học rất tốt, còn những người chưa biết gì thì không thể học được vì chưa biết gì có nhiều thứ phải hỏi và phải chỉnh sửa từ đầu, cho nên chỉ học được vào bữa là chán vì không theo kịp hoặc là thấy không được chăm sóc kỹ càng.
Nếu bạn chỉ mới bắt đầu học thì nên đến học luôn tại nhà GV cũng được, có thể học phí sec mắc hơn nhưng đảm bảo sẽ chăm sóc kỹ càng hơn.
Ngoài ra bạn cũng có thể đến trugn tâm này để học:
Cộng đồng khuyến nhạc Phaolo
website: www.phaolomusic.com (http://www.phaolomusic.com)
diễn đàn: www.phaolomusic.com/forum (http://www.phaolomusic.com/forum)
trung tâm này dạy cũng rất chất lượng (có 4 chi nhánh trên toàn TP HCM)
Việc mua đàn thì bạn cũng không cần phản lo đâu, Trung tâm se tư vấn và mua đàn giúp bạn, hoặc là nhờ Giáo viên mua giúp cũng được.

Jenifer
23-09-2010, 16:33
Chào mọi người, mình có biết sơ qua về violon năm 2 NV tphcm, hiện giờ cũng đang rỗi rãi, bạn nào có nhu cầu thì gặp mình nhé. Đặc biệt không phải đóng tiền học phí vì mình dạy cho vui thôi. Các bạn chưa có đàn cũng không sao vì nhà mình có dư 1 cây cho các bạn tập thử thoải mái ;;)

cuong_iban
27-09-2010, 10:05
Học violin tại Phaolomusic nè.
Học phí: 2triệu/khóa 3 tháng.
website: www.phaolomusic.com (http://www.phaolomusic.com)

ngtungson91
21-10-2010, 13:32
em mún học violin, cần thầy dạy nhiệt tình, chỉ học 1 tuần 1 buổi. Tự nhận xét: em mới học, chưa có kinh nghiêm, rất rất là bùn vì chả ai nhiệt tình cả, iêu violin, tha thiết học mà còn bị duổi thẳng cổ. Ai thương tình nhận em về dạy em nick fb Davis Sơn, nick y!h boy_chocolate113 em ng hanoi.

fullmoon1610
02-03-2011, 21:05
hiện giờ mình đang học năm nhất của trường y nên lịch học khác kín vì vậy mình chỉ có thể đi học tầm 1 tuần 1 buổi, mọi người chỉ giúp hộ mình thầy cô giáo dạy violin mà thời gian linh động được với. thank nhiều ^^!

vicamdo2405
03-03-2011, 21:00
[QUOTE=fullmoon1610;48855]hiện giờ mình đang học năm nhất của trường y nên lịch học khác kín vì vậy mình chỉ có thể đi học tầm 1 tuần 1 buổi, mọi người chỉ giúp hộ mình thầy cô giáo dạy violin mà thời gian linh động được với. thank nhiều ^^![/QUOT
nếu ở hà nội thì bạn tham khảo mấy địa chỉ mọi nguời đã giới thiệu xem thử chỗ nào học phù hợp với bạn

khỉ_iu_violin
05-03-2011, 21:05
Mình cũng đang theo học GV tại nhà của GV.
định năm sau chuyển qua Phaolo học, học chuyển bay giờ cũng dc nhưng năm 1 ktrúc và bận luyện IELTS và nhiều thứ khác nên chưa thể qua Phaolo dc.
Ai ở HCM ko ?

hung054
15-03-2011, 12:03
Chằng là em muốn học violin , nhưng nhà ở tít Q12 với lại không có xe máy để đi học ở các chỗ xa . Nên em lập topic này để hỏi mấy ACE nào biết nơi học violin Q12 thì chỉ em cái !! Tks mấy ấy nhiều nhiều :-*:-*

muamuahe294
17-03-2011, 22:57
mình thấy mấy bạn thật sự muốn học violin thì buộc phải đầu tư thôi. cái này bắt buộc phải học 1 thầy 1 trò.Mình đã từng học ở trung tâm vì học phí mềm hơn nhiều song ở trung tâm 1 lớp cũng phải 4-5 người.mình học trung tâm được 1 năm thì chuyển sang học cô ở nhạc viện. và kết quả là mình thấy học ở trung tâm rẻ hơn nhưng tốn nhiều thời gian hơn vì 1 tiếng cô phải dạy tới5 người. đồng thời mình hoàn toàn không nghe được gì vì cùng1 lúc 5 cây đàn kéo thì không thể nào nghe được. bi giờ mình đã học tới thế 2 và 3 nhưng phải tập nghe lại từ đầu=.= vì vậy bạn nào có ý định học trung tâm thì nên bỏ đi:-S

sweetgrass
02-09-2011, 18:00
mình ở HCM và đã học ở nhạc viện từ hồi 2008, được 5 tháng thì vì thiếu kinh phí nên mình không thể học tiếp. Mình đã có căn bản mong tìm được đàn anh đàn chị ai biết nơi học violin thì chỉ giúp vì những bài post ở topic đã cũ, bản thân đã cố sức tập nhưng thiếu thầy thì chỉ như là công dã tràng.

Mong mọi người giúp đỡ, mail của mình : sweetgrass.nG@gmail.com

khuc_thuy_ca
08-10-2011, 23:09
mình ở HCM và đã học ở nhạc viện từ hồi 2008, được 5 tháng thì vì thiếu kinh phí nên mình không thể học tiếp. Mình đã có căn bản mong tìm được đàn anh đàn chị ai biết nơi học violin thì chỉ giúp vì những bài post ở topic đã cũ, bản thân đã cố sức tập nhưng thiếu thầy thì chỉ như là công dã tràng.

Mong mọi người giúp đỡ, mail của mình : sweetgrass.nG@gmail.com
có 1 thầy dạy violin 500k 1 tháng, 8 buổi, mình đang học thầy này. tuy thầy ko đc đào tạo qua nhạc viện nhưng chơi violin đã 10 năm chẳng lẽ ko đủ trình độ dạy mình :D mình thấy bay h giá này là ổn lắm rồi. Mẹ mình cũng ko cho học nên mình tự đi làm chi trả thôi. Mỗi tội thầy ày rất đãng trí nên bạn phải nhắc cho thầy nhớ hnay thấy có tiết dạy. Nếu bạn thật sự rèn luyện cham chỉ thì thầy sẽ chỉ tận tình. Mình học gần 3 tháng đã đánh khá khá thế 1,2 rồi. nễu bạn quan tâm thì add yh khuc_thuy_ca mình ở hcm (sr viết sai chính tả)