Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Xin hỏi nhạc phim. [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Xin hỏi nhạc phim.

Ran
19-10-2006, 12:59
Tôi xem phim "Màu xanh" trong bộ "3 màu", nhạc phim rất hay, nhưng tôi không biết đó là nhạc gì, cổ điển hay hiện đại. Bạn nào biết xin chỉ giùm, nếu được thì cho tôi các thông tin về nhạc phim này. Tôi có thể tìm mua ở đâu? Xin cảm ơn trước!

Apomethe
20-10-2006, 00:56
Bạn nói rõ tên phim bằng tiếng Anh được không? Phim nước nào thế? Đạo diễn? Lâu không xem phim chả biết gì cả :(

Ran
20-10-2006, 10:08
Phim này của Pháp, làm lâu rồi. Tôi không biết ngoại ngữ nên không biết có chính xác không: Trois couleurs: Bleu . Đạo diễn: Krzyszsztof Kielowski, người Ba Lan. Diễn viên chính: Juliette Binoche. Bạn tìm giùm nhé, tôi muốn nghe nhạc phim này hoàn chỉnh chứ không bị cắt khúc như xem phim. Cảm ơn Apo nhiều!

Apomethe
20-10-2006, 23:57
http://www.last.fm/music/Zbigniew+Preisner/Trois+Couleurs+-+Bleu

Bạn vào đây nghe thử từng bài xem bài bạn thích là bài nào rồi mình sẽ tìm hộ bạn :)

Phim này có vẻ hay nhỉ, hôm nào kiếm về xem thử

FriK
22-10-2006, 03:43
Bạn gì hỏi nhạc film ở đâu ? HN thì tớ giúp được. Tớ học Điện Ảnh nên cũng có kha khá nhạc phim. Có gì cứ pm nhé !

ZIN
22-10-2006, 09:33
Hồi trước bên ttvn em thấy có 1 người bảo là ngoài phim The Pianist ra thì còn có cả The Piano, thế phim The Piano là ở đâu ra mà em chưa nghe bao giờ, poster cũng chưa thấy luôn, anh Apo tìm giúp em đc không, nếu có cả OST thì CÀNG TỐT :X

FriK
23-10-2006, 01:52
Có The Piano Zin ạ ? Film đó của Canada, đoạt 3 giải oscar năm 1993. Bạn ở HN thì có thể mua dễ dàng (12A Hai Bà Trưng, 05 Đinh Liệt, cửa hàng Hollywood - 9 Bảo Khánh)
http://imdb.com/title/tt0107822/ --> Link về film

Còn năm 2003 còn một film nữa theo kiểu erotic hơi khó xem của Pháp. tên là La Pianiste (tiếng Việt dịch là Cô giáo dạy Piano)
film này cũng hay. Cũng mua dễ dàng cả DVD film và CD soundtrack ở mấy hàng tớ nói đấy.

http://imdb.com/title/tt0254686/ --> link tiếp !

Hàn Quốc cũng mới có cái For Horowitz xem được, cũng dính đến Dương cầm... mà film về nhạc cổ điển còn cái The Red Violin, Amadeus, Beethoven...(VN có cái Tiếng dương cầm trong mưa --> chả liên quan)

Apomethe
23-10-2006, 02:15
Cậu Frik toàn giới thiệu phim rated R cho trẻ con :D. Cái nhạc phim trong the piano nghe như của richard clayderman, tớ chả thích :(

Ran
23-10-2006, 10:05
Bạn gì hỏi nhạc film ở đâu ? HN thì tớ giúp được. Tớ học Điện Ảnh nên cũng có kha khá nhạc phim. Có gì cứ pm nhé !

Cảm ơn FriK. Tiếc là tôi ở Sàigòn nên không thể "lục lọi" kho nhạc phim của FriK được. FriK có biết là ngoài thị trường có soundtrack phim "Màu Xanh" đó không? Tôi muốn mua nguyên bộ.

Ran
23-10-2006, 10:11
http://www.last.fm/music/Zbigniew+Preisner/Trois+Couleurs+-+Bleu

Bạn vào đây nghe thử từng bài xem bài bạn thích là bài nào rồi mình sẽ tìm hộ bạn :)

Phim này có vẻ hay nhỉ, hôm nào kiếm về xem thử

Apo đã xem phim "Màu Xanh" chưa? Có thích không? Ran thích nhất những đoạn nữ nhân vật chính lang thang một mình trong âm vang của một dàn nhạc "hoành tráng" (!) Nhưng "Ran có biết gì đâu" :) coi chừng lại là Clayderman hay Paul Mauriat chơi thì làm trò cười cho diễn đàn mất!

ZIN
23-10-2006, 14:54
Có The Piano Zin ạ ? Film đó của Canada, đoạt 3 giải oscar năm 1993. Bạn ở HN thì có thể mua dễ dàng (12A Hai Bà Trưng, 05 Đinh Liệt, cửa hàng Hollywood - 9 Bảo Khánh)
http://imdb.com/title/tt0107822/ --> Link về film

Còn năm 2003 còn một film nữa theo kiểu erotic hơi khó xem của Pháp. tên là La Pianiste (tiếng Việt dịch là Cô giáo dạy Piano)
film này cũng hay. Cũng mua dễ dàng cả DVD film và CD soundtrack ở mấy hàng tớ nói đấy.

http://imdb.com/title/tt0254686/ --> link tiếp !

Hàn Quốc cũng mới có cái For Horowitz xem được, cũng dính đến Dương cầm... mà film về nhạc cổ điển còn cái The Red Violin, Amadeus, Beethoven...(VN có cái Tiếng dương cầm trong mưa --> chả liên quan)

Cho em hỏi tiếp luôn, cái phim Amadeus với lại phim Beethoven là phim ntn ạ, có liên quan gì đến Beethoven hay Mozart không ạ? Mà sao em đi lượn DVD mãi mà chẳng thấy cái phim nào tên thế nhỉ, hết Đinh, Liệt rồi Hàng Bông, thấy mỗi cái phim Cô giáo dạy đàn của Hàn Quốc, The red Violin và phim The Pianist, còn cái phim The Violin của Nhật thì mãi chưa thấy đâu cả :-<

FriK
23-10-2006, 21:13
Nhạc phim Blue thì có đấy, tớ thấy ở ngoài này bán đủ cả bộ nhạc phim 3 màu.
Amadeus và Beethoven có truyện phim là cuộc đời thật của hai nhà nhạc sĩ tài danh.
Amadeus kể về Mozart thông qua nhân vật kể chuyện Salieri (người bị tình nghi ám sát Mozart).Bộ phim này là bộ phim về âm nhạc đạt nhiều giải Oscar nhất với 8 giải năm 1984.Phim này bán rất nhiều ở HN.
Film về Beethoven là "Un grand amour de Beethoven" của đạo diễn Abel Gance làm năm 1936
Em có thể ra số 5 Đinh Liệt, 12A Hai Bà Trưng,số 9 Bảo Khánh (shop Hollywood - shop này còn 1,2 cái Beethoven gì đấy, hôm nay vừa thấy xong) Cái The Violin của Nhật thì anh chưa nghe bao giờ.

ZIN
23-10-2006, 23:46
Thanks anh ạ, em sẽ mua đĩa Amadeus trước, còn The violin của Nhật em thấy trên kênh KBS của Hàn Quốc có nói đến, còn trao giải cơ mà :-/

Apomethe
11-11-2006, 17:09
Em Zin thích xem mấy phim đấy mà mấy hôm trước không chịu ra rạp mà xem. Hồi cuối tháng 10, khoảng 28-10 đến 1-11 viện Goethe có tổ chức chiếu mấy phim ở Cinematheque như Cây sáo thần (Bergmann) của Thụy Điển, Amadeus (Forman) và Don Giovanni (Losey) của Ý-Pháp-Đức. Phim Don Giovanni có cả Kiri Te Kanawa đóng Donna Elvira, hoành tráng chưa.

Hồi hè ra HN anh cũng được đi xem phim về Chopin, ra Bảo Khánh thì thấy phim DVD về Liszt. Nhiều như thế mà em không kiếm ra cái nào à.

yes_Iam_here
11-11-2006, 17:16
Don Giovanni (Losey) của Ý-Pháp-Đức. Phim Don Giovanni có cả Kiri Te Kanawa đóng Donna Elvira, hoành tráng chưa.
.
Ối joi` ơi, sao tớ k0 biết vụ này, :-O

Apomethe
11-11-2006, 19:57
Cậu thì có quan tâm gì đến phim ảnh đâu mà biết

tokage
02-02-2010, 10:24
có bác nào biết link down soundtrack của Sense & sensibility và Price & Prejudice ko? chỉ cho em với!, xin đa tạ