Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Xin nick YM mọi người [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Xin nick YM mọi người

Rin
10-02-2009, 10:27
Xin chào toàn thể các anh chị em trong box ,những người yêu âm nhạc nói chung và ca hát nói riêng

Xin tự giới thiệu , mình là một lính mới tập tọe ca hát , còn rất thiếu kinh nghiệm và những hiểu biết cần thiết cho ca hát ,
Mình rất đam mê ca hát (từ nhỏ) ,rất ngưỡng mộ các ca sĩ opera và thích nghe nhạc opera .
Song mình ko chỉ nghe mỗi opera, mà còn nghe và hát rất nhiều loại nhạc khác, vì theo mình nghĩ :Thị hiếu quyết định nghệ thuật.(bạn có kĩ thuật đến mấy, nhưng người ta ko thích nghe loại nhạc bạn hát thì cũng vứt - nhất là với trình độ cảm nhận âm nhạc của giới trẻ VN bây giờ - nhạc rẻ tiền mà dễ nghe , dễ vào , dễ hát theo còn hơn nghe nhạc opera mà chẳng hiểu - ấy , đấy là mình nói chung về giới trẻ nhé, chứ ko nói đến mọi người trong forum :D)

HIện tại mình mới đăng kí một khóa học Kí Xướng Âm tại NV HN thôi ,còn rất nhiều thứ chưa hiểu , vì vậy mình hi vọng những ai là pro về ca hát ,hoặc đang học NV thì cho mình xin nick YM để làm quen ,học hỏi:D ..
hoặc mọi người có thể add Nick YM mình là :rin.mido ;) - rất mong đc mọi người giúp đỡ.
Mình hát vì niềm đam mê chứ ko phải chỉ là sở thích ^^

Để làm quen thì mình có 1 bài hát đã thu âm (tự thu = PC ở nhà ) ,nó là nhạc trẻ thôi ,vì mình đâu có hát đc opera :p
http://sannhac.com/mp6950/Em-trong-mat-toi.htm << chỉ là chút giới thiệu để mọi người hiểu mình hơn thôi , chứ ko phải là quảng cáo nhạc trẻ trong box opera , mong MOD thông cảm nhé ^^

Thx All

super_vịt
10-02-2009, 11:46
vì theo mình nghĩ :Thị hiếu quyết định nghệ thuật.(bạn có kĩ thuật đến mấy, nhưng người ta ko thích nghe loại nhạc bạn hát thì cũng vứt - nhất là với trình độ cảm nhận âm nhạc của giới trẻ VN bây giờ - nhạc rẻ tiền mà dễ nghe , dễ vào , dễ hát theo còn hơn nghe nhạc opera mà chẳng hiểu - ấy , đấy là mình nói chung về giới trẻ nhé, chứ ko nói đến mọi người trong forum :D)

Thị hiếu là cái nhất thời, nó chả quyết định cái gì cả (về mặt nghệ thuật). Nó chỉ nói lên sở thích của một bộ phận nào đấy. Chấm. Hết !!!

thanh_son08
10-02-2009, 14:39
Theo mình nghĩ thì "thị hiếu" thuộc về giải trí chứ ko thuộc về nghệ thuật. Không phải cái gì "bác học" mới là nghệ thuật nhưng có những thứ phi nghệ thuật thì dễ dàng thấy rõ. Còn việc đại đa số thích hay ko chẳng ảnh hưởng gì đến đẳng cấp của 1 nghệ sĩ. Họ có quyền chọn dòng nhạc sở trường để hát, cho dù dòng nhạc đó kén khán giả. Đằng cấp thì phải đánh giá dựa trên những chuẩn mực của dòng nhạc đó, hay trên cảm nhận của những người yêu thích loại nhạc đó chứ ko thể dựa vào những chê bai của những người khác.

chauduyphanvu
10-02-2009, 18:10
Song mình ko chỉ nghe mỗi opera, mà còn nghe và hát rất nhiều loại nhạc khác, vì theo mình nghĩ :Thị hiếu quyết định nghệ thuật.(bạn có kĩ thuật đến mấy, nhưng người ta ko thích nghe loại nhạc bạn hát thì cũng vứt - nhất là với trình độ cảm nhận âm nhạc của giới trẻ VN bây giờ - nhạc rẻ tiền mà dễ nghe , dễ vào , dễ hát theo còn hơn nghe nhạc opera mà chẳng hiểu - ấy , đấy là mình nói chung về giới trẻ nhé, chứ ko nói đến mọi người trong forum :D)

- Cái bọn óc teo đấy thì nói làm gì, mà sao lại dùng cách nói "nhất là với trình độ cảm nhận ..."? Cái loại nhạc vứt sọt rác đấy thì có gì gọi là cảm nhận với trình độ? Nên nói cách khác: "Nhất là với cách nghe nhạc của giới trẻ VN hiện giờ ..."

Rin
10-02-2009, 18:35
:)) ,cạc bạn nóng tính quá , mình đã nói rồi , đã theo nghệ thuật là phải biết phục vụ số đông , thử tưởng tượng bạn - một sv thanh nhạc ra trường với kĩ thuật đầy mình song chưa đc ai lăng xê , len chân vào 1 phòng trà , quán bar để hát ==> vào đó khán giả nói :anh hát bài nọ bài kia đi (nhạc trẻ ) ==> bạn nghĩ sao ==> bạn nổi khùng và nói :tôi ko hát nhạc rẻ tiền đâu ah ? bạn vẫn phải vui vẻ và hát thôi , đấy mới là người phục vụ nghệ thuật .
Trc mình cũng có thái độ như bạn đó , mình thì tuy chưa qua trường lớp đc như các bạn , song cũng gọi là có tham gia hoạt động ca hát ,nhiều lúc ko muốn hát mấy bài rẻ tiền cũng phải hát ==> ko thì nó bĩu môi chê nhà quê rồi chạy ==> có mà hát 1 mình mình nghe

super_vịt
10-02-2009, 18:56
Lạc chủ đề rồi nhé. Xì tốp cãi nhau

NMP001
11-02-2009, 08:28
Thị hiếu quyết định nghệ thuật.(bạn có kĩ thuật đến mấy, nhưng người ta ko thích nghe loại nhạc bạn hát thì cũng vứt - nhất là với trình độ cảm nhận âm nhạc của giới trẻ VN bây giờ - nhạc rẻ tiền mà dễ nghe , dễ vào , dễ hát theo còn hơn nghe nhạc opera mà chẳng hiểu - ấy , đấy là mình nói chung về giới trẻ nhé, chứ ko nói đến mọi người trong forum :D)

=> Uầy, lâu lắm mới vào forum mà đã đc nghe 1 câu hơi chướng:(

yes_Iam_here
11-02-2009, 11:40
topic closed, vì đi ngoài chủ đề và nội dung k0 liên quan nhiều đến box.