Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
học chơi piano từ KB? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : học chơi piano từ KB?

thienthantokyo_102
04-12-2008, 20:20
Em muốn được chơi piano từ rất lâu rồi (4-5 tuổi gì đó) nhưng gia đình không có đủ điều kiện. Mới đây nhà em mới mua máy vi tính nên em biết một phần mềm có thể chơi piano bằng bàn phím nên đã down về. Nhưng quả thực em không biết cách sử dụng như thế nào bởi lẽ em chưa từng học qua thanh nhạc, cũng chưa từng được sờ đến 1 phím đàn piano và nghe nói chỉ những người đã từng học piano lâu mới có thể sử dụng KB. Em cũng đã từng tìm hiểu rất nhiều và cũng biết rằng học piano không thể tự học ở nhà hay dùng KB là có thể chơi được nhưng điều kiện vật chất của gia đình không cho phép em đồi hỏi cao hơn. Liệu em có thể chơi được một bản nhạc đơn giản (rất rất ngắn thôi) bằng KB với những điều kiện như trên không? (Dù thế thôi em cũng đã mãn nguyện lắm rồi) Và học cách sử dụng KB như thế nào?
Thực sự em rất muốn được chơi piano.:-S
Dù sao vẫn xin cám ơn mọi người.:)

hoangtucoc
05-12-2008, 16:11
Nói chung muốn học thì phải đầu tư đàn thật thui !
Chơi trên máy tính thì nhằm nhò gì

JERRY
05-12-2008, 16:44
Đúng đấy, bạn nên mua 1 cây đàn về để tập sẽ hiệu quả hơn nhìu. Nếu chưa có điều kiện thì mua tạm second hand cũng được, khi lên tay rùi thì đổi đàn tốt hơn.