Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Parser has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 52

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_XML_Builder has a deprecated constructor in ..../includes/class_xml.php on line 689
Cho em hỏi bài Opera này là bài gì [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cho em hỏi bài Opera này là bài gì

hathivuha
13-09-2008, 11:27
Mọi người cho em hỏi bài opera này là bài gì vậy ạ?
http://www.imeem.com/people/asUiuyY/music/KON_bFgK/unknown_opera/

Em ghi âm lại bằng máy nghe mp3 từ phim Nodame Cantabile, nên chất lượng không được tốt, bị chen vào cả tiếng nói của nhân vật và lại chỉ có một một đoạn nữa, mong mọi người thông cảm. Em rất thích bài này mà tìm mãi không ra nó tên gì ^^ và bản hoàn chỉnh để download về, mong mọi người giúp em, em xin cảm ơn rất nhiều.

Nina
14-09-2008, 22:53
Theo Nina thì đó là đoạn trích aria "Voi, che sapete" của nhân vật cậu bé Cherubino trong vở "Le Nozze di Figaro" - "Đám cưới Figaro" (1786) của Wolfgang Amadeus Mozart.

Trích đoạn aria này thì chắc là YIH có cả mớ minh họa do các thể loại danh ca trình bày :)

hathivuha
15-09-2008, 00:04
Em lên imeem tra tên thì nghe đúng bài này rồi ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ!!!