Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Các cửa hàng có bán đĩa nhạc cổ điển [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Các cửa hàng có bán đĩa nhạc cổ điển

DeepBlue
18-09-2006, 12:54
Tôi có cơ hội hay đi đây đó nên biết một số cửa hàng có bán nhạc cổ điển ở VN, tuy không phải rất nhiều nhưng cũng đủ cho các bạn nghe và sưu tầm.

Hà Nội
-135 Hàng Bông: có khoảng hơn 100 CD cổ điển và hai rổ DVD
-Fox Music 3B Bảo Khánh: DVD có khá nhiều, CD thì được để thành một hàng ngăn dưới cùng khoảng vài chục đĩa không nhiều lắm. Ở đây đĩa phim và đĩa nhạc được sắp xếp có hệ thống và khá đầy đủ, có thể ghé vào đây để mua phim hoặc các đĩa nhạc thể loại khác.
-Từ Fox Music đi thêm một đoạn về phía Hồ Gươm qua vài căn nhà sẽ thấy cửa hàng Hollywood Music, cửa hàng này không nhiều CD lắm (hầu như không có) nhưng đi lên lầu 2 sẽ thấy rất nhiều DVD sắp xếp ngay ngắn, lầu 2 có máy lạnh, mùa hè có thể vào đây tránh nóng.
-5 Đinh Liệt: ở đây DVD không nhiều như những chỗ kia nhưng có thể nói lượng CD ở đây nhiều nhất Hà Nội, có thể thể đến đấy để chọn các CD mà bạn thích, ở đấy cũng hay có những CD mới phát hành.

Hồ Chí Minh
HCM không có lượng đĩa DVD và CD Trung Quốc dồi dào như ở HN, do có lẽ ở xa Trung Quốc hơn chăng? Trước đây có vài cửa hàng có bán nhạc cổ điển nhưng trong khoảng 1 năm trở lại đây, có lẽ bạn chỉ nên đến 1 chỗ duy nhất là Best Classic tại 50 Cao Bá Nhạ, Q.1. Đường này có lẽ nhiều người không biết nhưng rất dễ tìm. Nó nằm song song với đường Trần Hưng Đạo và cắt ngang Cống Quỳnh, đến ngã tư Trần Hưng Đạo - Cống Quỳnh hỏi thì ai cũng biết. Đĩa được chép lại từ đĩa gốc với bìa và vỏ hộp rất đẹp, một số đĩa khi mua nhớ hỏi thêm list vì đôi khi list không ghi ngoài cover. Bạn chỉ cần đến đấy hỏi tác giả tác phẩm và nghệ sĩ biểu diễn, nếu không có thì có thể đặt hàng chờ vài hôm để tiệm làm. Hầu như đĩa nào bạn cần tìm cũng có, ở đây cũng có một số đĩa Jazz.

DVD thì có thể đến Thanh Nhân (số nhà khoảng 10-24 gần Fahasa), bây giờ đã chuyển đi đến chỗ khác gần đấy vài chục mét, hoặc đến DVD Tâm ở trong Sài Gòn Square 39 Lê Duẩn, ở đấy cũng có vài chục CD cổ điển Trung Quốc.

Các địa chỉ DVD khác ở HCM: 171 Võ Văn Tần (gần ngã tư CMT8 - VVT)

Bạn nào biết nhiều hơn thì bổ sung vào đây.

Symphony
18-09-2006, 16:31
Cửa hàng ở 49 Quang Trung Hà Nội đóng cửa rồi à ? Sao mình không thấy bạn nói đến ? Cửa hàng này hình như chỉ bán đĩa nhạc cổ điển (tuy nhiên chất lượng đĩa hơi kém , do là đĩa sao chép ). Hồi trước mình có mua 2 VCD Piano Concerto của Chopin và Swan Lake ballet suite ở đây .

kiensurveyor
04-10-2006, 10:04
He he, giải tán anh Dũng Quang Trung đi bác
Nhớ lại một thời anh hốt bạc với cái trò Băng catxet sang từ đĩa CD, bán đắt lòi.
Sau này anh cũng có bán đĩa CD copy, phôi lởm quá thể, nghe được vài lần bỏ.
Anh Dũng QT chỉ có nguồn phim là hoành tráng thôi.

ZIN
04-10-2006, 18:24
Hôm nay em mò ra Đinh Liệt hỏi bộ đĩa piano concertos của Mozart, khiếp, giá đắt kinh dị, 250k 10 đĩa, có nghĩa là 25k một đĩa, thế này kiếm đâu ra $$ mua bây giờ, em muốn mua cả bộ đấy lắm ý T__T
Hay có bác nào có bán rẻ lại cho em không nhỉ :-?

Apomethe
04-10-2006, 18:39
10 đĩaa 250k (Chưa được 500rúp). Quá rẻ!!!!

ZIN
04-10-2006, 18:57
Anh thì giàu rồi nói làm cái gì, em đang đau khổ vì không có tiền mua đĩa đấy này, trong ví em bây giờ còn mỗi 50K, tức là còn thiếu 200K nữa cơ.
Thwcj ra em còn muốn mua thêm Piano concerto của Beethoven nữa cơ, huhu, thế này thì bao giờ mới mua đc, nghèo quá :-<

no family
04-10-2006, 23:25
Apo có bộ đĩa mà Zin đang cần mua không ? Up lên đi để cho Zin và những ai thích nghe down về. :)

Apomethe
05-10-2006, 00:31
Concerto Mozart thì mọi người ở đây chắc cũng phải có ai đó có chứ, đi mượn ai về chép lại là xong.

yes_Iam_here
05-10-2006, 12:05
đúng rồi, cứ mượn mọi người về chép mà nghe, đĩa hỏng lại ... chép lại là xong hehehe. Trừ phi cái j` thik quá, k0 đừng được ....

ZIN
05-10-2006, 16:32
Nếu mượn rồi chép lại thì còn gì ý nghĩa nữa, tại vì trong khi chép lại không thể không có sai sót, mà đĩa bán ở ngoài bao giờ chát lượng chả tốt hơn, em còn thích cả cái vỏ đĩa nữa vì có hình Mozart trông đẹp quá :D, ở dưới có mác London cộng thêm Vladimir Ashkenazy chơi toàn bộ, quá tuyệt còn gì :(

Apomethe
05-10-2006, 18:32
Chép đĩa là chép dữ liệu từ cd này sang cd khác 1:1 làm sao có lỗi gì được, có ổ ghi tốt và cd tốt là ok hết. Có gì mà không có ý nghĩa, chỉ cần có nhạc nghe là được rồi. Mình cần nghe nhạc chứ có cần phải nhìn cover đâu.

ZIN
05-10-2006, 22:06
nhưng ổ đĩa nhà em nó ko tốt ạ, với lại cái đàu CD của em nó k đọc đĩa sao chép, thế nên em chỉ toàn nghe đĩa xịn của anh Cò cho mượn :(

Apomethe
05-10-2006, 22:43
CD 25.000 em mua ở Đinh Liệt cũng là đĩa Trung quốc chép mà. Nếu đĩa em chép là đĩa tốt thì bỏ vào đầu CD vẫn đọc được không có vấn đề gì đâu. Mấy CD chép nhạc ở VN toàn loại kém chất lượng nên ổ của em kén đĩa là đúng rồi.

alexmack
12-10-2006, 21:41
Chỉ cần kiếm đĩa gốc và đĩa chép tốt là ổn, về mặt kỹ thuật không có gì khác biệt cả. Nếu đọc không nổi thì do đầu đĩa nhà bạn kén cá chọn canh quá, có lẽ nên thay đầu mới đi là vừa :)

Klavier
23-10-2006, 06:01
Tìm đĩa cổ điển ở nhà mình đúng là đau khổ :( Đĩa đểu lại còn đắt. Tìm những bài độc độc ít người biết đến là ngậm ngùi đi về ngay

Apomethe
23-10-2006, 13:31
Đĩa Trung Quốc ở bên ý là bao nhiêu một cái vậy Klavier?

Klavier
24-10-2006, 03:50
Apo hỏi đĩa xịn hay đĩa lậu? Bên này bạt ngàn đĩa.Nhất là đĩa cổ điển.Hồi mới sang như bắt được vàng thấy đĩa mắt sáng rực ý :">Những cái loại Đinh Liệt nhà mình hét đĩa độc....thì ở đây nhan nhản.Bên này bọn tớ thường mua cả bộ.Ví dụ trọn bộ Chopin khoảng 100k chất lượng tốt.Tất nhiên không phải đĩa tem :D

ZIN
24-10-2006, 11:56
Rẻ quá đi mất, hôm trước Zin mua đĩa gọi là xịn ở đây thì mất từ 25 - 35k cơ :((

Klavier
25-10-2006, 00:43
Zin ơi,đĩa đấy không gọi là xịn đâu.Toàn đĩa vớ vẩn bên này về nhà mình người ta hô lên thành xịn đấy hic...

phucphan
25-10-2006, 02:17
100k một bộ Chopin? Rẻ vãi.

yes_Iam_here
25-10-2006, 02:39
chính xác là tàu đểu, nhiều đĩa lỗi hoặc mua đc 1 thời gian là dở chứng, như cái lô enhanced CD The Singers của Decca (vừa mua vừa ức). Đĩa ấy hồi trước chỉ bán tầm từ 10 -> 15 k, bây h nó chế thêm cái vỏ đèm đẹp vào, cái bìa tàu in nhòe nhoẹt sai chính tả lung tung vào , nó hét 25k (mới xuống 5k)! Giá bọn tàu nó chép đĩa chất lượng như bọn Nga ngố nhể! Nhưng nói đi nói lại, k0 có bọn nó chắc cũng chẳng có đĩa rẻ (ở mức độ cho phép) mà nghe (xem) , nhất là DVD.

ZIN
25-10-2006, 11:03
Khổ một nỗi VN quê mình toàn đi mua lại hàng TQ nó mới ức chứ lại, chứ bây giờ biết kiếm đâu ra đĩa xịn made in Germany chẳng hạn, trừ khi nhờ mua hộ hoặc mua trên Amazon.com thì may ra :((

Klavier
25-10-2006, 18:49
Mọi người kết đĩa xịn nhỉ.K toàn chơi đĩa sao chép,cần mua nhiều mà cứ chơi xịn thì ăn chay cả tháng mất :D

yes_Iam_here
25-10-2006, 20:06
ui, tớ chỉ dám chơi đĩa chép với đĩa tàu thôi, đầu đểu, loa đểu thì cần gì đĩa xịn keke! thỉnh thoảng nhờ Apo mua đc vài cái đĩa Nga rẻ rẻ (dưới 5$).
Bạn Klavier ở đâu nhỉ, khi nào về Vn, không biết có nhờ mua đc ít đĩa Tàu k0 :P

Đề nghị YIH dùng tiếng Việt cẩn thận hơn trên diễn đàn để góp phần giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt.

Klavier
25-10-2006, 23:32
:D Vô tư đi mà. Đang ở thiên đường của các thể loại đĩa lậu đây :)) YIH cần đĩa opera?

FriK
28-10-2006, 01:43
Đăng kí chị Si về khoản DVD lậu và CD lậu nhé !

Symphony
31-10-2006, 12:49
Chào các bác !

Các bác có biết chỗ nào có bán phim liên quan đến nhạc cổ điển không ?( Phim về Mozart , Bach , Beethoven ...hay là những bộ phim như The Pianist chẳng hạn )

Các cửa hàng bán đĩa nhạc cổ điển ở Hà Nội thì em cũng biết khá đầy đủ , nhưng các đĩa phim như trên thì đúng là không tìm được ở đâu đĩa có chất lượng tốt một chút .

Dạo trước em có thuê 2 bộ phim W.A Mozart và The Pianist ở ngoài cửa hàng băng đĩa , chất lượng đĩa nói chung là quá tồi . Bộ phim về Mozart có 3 CD thì cái nào cũng bị xước ở đoạn cuối không đọc được , còn cái phim The Pianist thì đã bị các bác làm đĩa trong nước cắt xén không thuơng tiếc .

ZIN
31-10-2006, 13:58
Ôi, bác Symphony hỏi đúng câu em định hỏi :D
Tiện thể cho em hỏi luôn cái, có phim nào <hiện đại 1 tí> mà có nội dung nói về việc học nhạc không ạ, ví dụ như cái phim Cô giáo dạy đàn của bọn Hàn quốc mà em mới xem gần đây, đã tặng cho chị TXNV < hay nhỉ chị nhỉ? :D> hoặc là cái fim Raise your voice của bọn Mỹ ấy, hay phết, bác nào biết thì cứ quảng cáo em còn đi mua nhớ, thankx các bác :x

Vicinius
31-10-2006, 19:25
E hèm....em ở trong nam, có vài thông tin cập nhật. Bên 50 Cao Bá Nhạ vẫn hoạt động tốt. Trong nam, khó có chỗ thứ hai bằng chỗ ấy. Đặc biết có chị bán hàng rất dễ thương tận tình. Gần đây sắp có thêm nhân viên, tha hồ mà hỏi. Còn chỗ bán DVD bên Saigon square nghe nói dẹp rồi. Để giải phóng mặt bằng xây cao ốc gì đó. Nhưng mới biết thêm chỗ mới không kém hấp dẫn. 171 Võ Văn Tần (gần ngã tư CMT8 - VVT). Là tiệm bán DVD phim là chủ yếu nhưng không thiếu DVD cổ điển. Còn CD thì toàn đĩa gốc thôi....nhìn phát thèm. Bác nào rảnh ghé qua.

ZIN
01-11-2006, 21:20
Bác ơi, thứ nhất em ở HN ạ
Thứ hai là em hỏi phim chứ có hỏi chỗ bán đâu mà bác quảng cáo nhiệt tình thế :D

Vicinius
02-11-2006, 10:51
sorry.....em viết bài trên là để thông báo chung thôi chứ không định trả lời câu hỏi của bác ZIN.

vannguyen
10-11-2006, 11:52
tìm đĩa cổ điển khó quá trời luôn ! có chỗ người bán còn hông biết gì hết ! buồn ghê.................

van_Toan
17-11-2006, 08:55
Tui mới phát hiện một chỗ mới, chỗ này bán classical và jazz, nằm trên đường Lý Chính Thắng, gần chỗ ngã tư Nam Kỳ Khởi Nghĩa, nằm bên tay trái

icqseabridge
22-11-2006, 21:18
Ôi, bác Symphony hỏi đúng câu em định hỏi :D
Tiện thể cho em hỏi luôn cái, có phim nào <hiện đại 1 tí> mà có nội dung nói về việc học nhạc không ạ, ví dụ như cái phim Cô giáo dạy đàn của bọn Hàn quốc mà em mới xem gần đây, đã tặng cho chị TXNV < hay nhỉ chị nhỉ? :D> hoặc là cái fim Raise your voice của bọn Mỹ ấy, hay phết, bác nào biết thì cứ quảng cáo em còn đi mua nhớ, thankx các bác :x

Tớ có xem phim "Cây vĩ cầm vàng" của Trần Khải Ca, đó là một phim làm tại thời hiện đại nhưng nói về thời cũng chưa hiện đại lắm. Tuy nhiên, việc học nhạc, như ZIN nói, trong phim chỉ là cái cớ của câu chuyện thôi. Còn cốt truyện của phim thì nhân văn và cao cả hơn nhiều. Đó là phim nói về việc học violin, chắc không hạp với ZIN lắm à... Tuy nhiên, cũng giới thiệu với ZIN để ZIN sưu tầm dần là vừa. Có một lưu ý nhỏ là khi xem phim phải chuẩn bị sẵn một hộp giấy tissue bên cạnh, kẻo lụt nhà đấy. Phim đó không hề buồn thảm, và lại làm người ta chảy nước mắt. Nhớ lại hôm đi xem trên rạp 84 Lý Thường Kiệt, dân tình trong rạp khóc lóc quá trời luôn.

Về việc học piano thì mình chỉ biết mỗi "Shine" thôi. Xem phim đó thấy Rach 3 kinh khủng quá, cảm giác những người chơi bản concerto này phải thực sự có bản lĩnh và có một thần kinh thép và một trái tim Hecquin, nếu không chịu nổi áp lực của tốc độ, sức mạnh và kỹ thuật chơi.

Hôm trước vừa xem phim "Cô giáo dạy đàn" mà ZIN kể. Cũng khá hay. Hợp với tư duy của người Việt mình.

Tóm lại là phim nói về nghệ thuật, kể cả âm nhạc, kịch nghệ, múa may, vẽ vời... đều hơi khó xem, tuy nhiên, khi xem xong rồi có thể xếp vào những phim mình xem đáng giá nhất trong năm.

icqseabridge
22-11-2006, 21:38
E hèm....em ở trong nam, có vài thông tin cập nhật. Bên 50 Cao Bá Nhạ vẫn hoạt động tốt. Trong nam, khó có chỗ thứ hai bằng chỗ ấy. Đặc biết có chị bán hàng rất dễ thương tận tình. Gần đây sắp có thêm nhân viên, tha hồ mà hỏi. Còn chỗ bán DVD bên Saigon square nghe nói dẹp rồi. Để giải phóng mặt bằng xây cao ốc gì đó. Nhưng mới biết thêm chỗ mới không kém hấp dẫn. 171 Võ Văn Tần (gần ngã tư CMT8 - VVT). Là tiệm bán DVD phim là chủ yếu nhưng không thiếu DVD cổ điển. Còn CD thì toàn đĩa gốc thôi....nhìn phát thèm. Bác nào rảnh ghé qua.

Bạn Vicinius cho mình hỏi nhé, có phải chị ... quên không hỏi tên chị ấy rồi.. :P "dễ thương" của cửa hàng 50 Cao Bá Nhạ là dễ thương tận tình thật không đó. Mình nghe các bạn trên yeuamnhac hết lời khen ngợi, và cũng nghe bác D. nói trên diễn đàn mấy lần. Nhưng khi mình vào Sài Gòn thì không thấy thế chút nào hết à. Mình có rất ít thời gian trong SG, do đó chỉ có duy nhất 1 tiếng đồng hồ vừa đi từ chợ Bến Thành ra 50 Cao Bá Nhạ (chưa biết đường đâu nghe) và lại quay lại Quận Tân Bình để bay về Hà Nội. Nên khi mình đến được Cao Bá Nhạ thì không có nhiều thời gian la cà. Mình chỉ có ý định qua ngắm nghía cửa hàng và mua vài đĩa lạ mà ngoài Hà Nội không có rồi đi ngay. Ấy thế mà chị "dễ thương" chào đón chẳng nồng nhiệt lắm. Có phải là vì mình chỉ lướt qua các tủ đĩa mà không ngắm kỹ, hay vì mình nói giọng Bắc, hay vì cái vẻ lơ ngơ của mình làm chị ấy nghĩ mình là tên học đòi nào đó, tập tọng nghe nhạc cổ điển nên thái độ có vẻ "mặc kệ mi". Như nhiều nơi mình đã đi, thì ngay cái vẻ lơ ngơ của mình cũng là một cách để người bán hàng tiếp thị cho cửa hàng và cho sản phẩm của mình tốt hơn, bằng cách hỏi han, hướng dẫn, chỉ xem của hàng bày bán sản phẩm theo phân loại như thế nào, hoặc hỏi gu sản phẩm của khách hàng là gì chứ...X(

Mình cũng chán quá, nên sau khi lượn qua vài vòng, xem hết cả tủ có kính và không có kính, xem qua mấy quyển catalogue đĩa, rồi thì đứng dậy mua phéng bộ SHOS Quartets và SHOS Syms để mang về làm quà Sài Gòn, chứ chẳng nhẽ đi Sài Gòn lại chẳng có gì mang về kỷ niệm.#:-S

Chắc là tại mình đến đúng ngày chị "dễ thương" không được ngủ trưa, hay vừa có cuộc đấu khẩu với bạn trai, nên tiếp đón không được mặn nồng. Có lẽ đó là cái xui của mình...:(( :((

Chắc hôm đó mình gọi điện được cho martenzi thì cũng không đến nỗi. Có martenzi đi cùng có lẽ sẽ hoành tráng hơn...;) Chẳng hiểu sao điện thoại của martenzi tắt suốt à?

Chỗ Saigon Square thì không có bán đĩa CD nhạc cổ điển à. Chỉ có siêu thị bên trong có đúng một gian bán thì đĩa mắc trên mây luôn. Sờ vào toàn 40k đến 50k/1 CD thôi, khiếp quá!!! Kiểu này có lẽ phải nhờ bạn Klavier mua hộ vài đĩa bên tàu cho rẻ...

Tiffany
23-11-2006, 06:05
@icqbridge: Cá nhân Tiffany rất khâm phục bộ sưu tập CD nhạc cổ điển phong phú của icqbridge, vì bạn không phát hiện được CD nào thú vị khi đến cửa hàng 50 CBN, được xem như là nơi tập trung nhiều CD nhạc cổ điển nhất thành phố, với số lượng đĩa lên đến hàng ngàn.

Mỗi lần Tiffany ghé đến cửa hàng, lòng dặn lòng là chỉ nhìn mà không được mua, nhưng mà hỡi ôi bụng nói thế mà tay cứ rút ví trả tiền đều đều =((

Tiffany cũng rất thích cô nhân viên bán hàng ở đấy, người dễ thương nhiệt tình (lại đẹp nữa- buộc phải thừa nhận như vậy, dù ưu điểm này không ảnh hưởng gì đến quyết định mua đĩa của Tiffany cả, vì mình là nữ!).

Mà này, icqbridge ơi, bạn có quả thật trông lơ ngơ như bạn nghĩ không đấy? Tiffany đoán là vẻ anh hoa cao thủ của bạn phát tiết ra ngoài hết, cho nên người bán hàng chắc cũng ngại tư vấn cho bạn.

PS: Nếu Tiffany tình cờ gặp ai ở cửa hàng, nói giọng Bắc chuẩn, im lặng dạo ngắm CD trong tủ kính và trên kệ, sau đó ngồi lật xem các cuốn catalogue với vẻ lơ ngơ một cách hiểu biết, thế nào Tiff cũng sẽ ghi nhận lại các CD mà bạn ấy chọn mua để tham khảo:D

icqseabridge
23-11-2006, 17:58
@Tiffany: Ui, rất tiếc là cái vẻ lơ ngơ của mình lại là lơ ngơ thật. Vì Sài Gòn và Best Classic quá mới mẻ với mình. Mình không rõ Mr. D trưng bày hệ thống đĩa của mình trong Best Classic theo sơ đồ như thế nào. Cái mình cần là những lời chỉ dẫn để mình có thể cảm thấy bớt lơ ngơ và có nhiều thời gian chọn đĩa hơn. Và cái mình cảm thấy tiếc nhất khi ghé thăm Best Classic là mình không hề biết trong đó có hàng ngàn đĩa nhạc, cho đến khi mình ngó xuống gầm tủ và vớ lấy tập catalogue.

Phải nói là gầm tủ có rất nhiều đía. Còn catalogue thì khỏi nói, nhưng khi hỏi thì hầu hết những đĩa mình hỏi đều not available, phải chờ 1-2 ngày mới có. Mà chỉ còn 15 phút nữa mình phải ra sân bay rồi. Thế nên cái ấn tượng của mình bắt nguồn từ việc mình cảm thấy quá tiếc thời gian ngắm nghía lung tung trên các tủ có kính và không có kính thay vì tìm đến những nơi cần tìm, vì hầu hết trên các tủ đó không phải là những đĩa mình muốn mua (không phải là mình đã có những đĩa đó đâu nhé, hoàn toàn chưa có à).

MÌnh cũng đã nói thẳng đó là cái xui của mình :( . Có thể hôm khác chị "dễ thương" thực sự dễ thương, nhưng hôm đó chỉ "lạnh" quá trời, mặc dù không phủ nhận chỉ rất xinh và cực kỳ đẹp ;;) (đồng chí phucphan không bình luân lung tung về câu này của tớ đâu nhé ;) ). Anyway, chắc chắn mình còn vào Sài Gòn dài dài, và hy vọng những lần sau mình sẽ may mắn hơn.:)

@Tiffany: đính chính lời "châm chích" của bạn một chút à, bộ sưu tập đĩa của mình ít lắm, chỉ có 1-2 đĩa thôi, nên mình mới lơ ngơ và cần có sự tư vấn của người bán hàng đến vậy. Còn về khoản "anh hào phát tiết" gì đó, khekhe :D , chắc cũng tại vì cái đó mà chị bán hàng ghét mình ;) : xí trai quá, tiếp khách hàng xấu xí nhiều lúc cũng không khỏi chạnh lòng...:)

Klavier
24-11-2006, 10:02
Chết thật. Kiểu này về nước K thành con buôn :D Mà tớ nghiền mua đĩa kinh khủng ý,mua rất nhiều...Mỗi tội toàn đĩa đểu :">

Tiffany
26-11-2006, 07:34
Phim về các nhà soạn nhạc cổ điển, các bạn thử tham khảo link dưới đây:
http://www.ffaire.com/newrel/MoM-composers.html

Các cửa hàng có bán đĩa nhạc cổ điển ở thành phố Hồ Chí Minh, Tiffany thấy có:

1. Best Classics: 50 Cao Bá Nhạ :x :x :x : giá CD từ 20K trở lên. Đây là nơi chuyên bán CD về nhạc cổ điển, và có một số CD Jazz xưa và hiếm.

2. Once upon a time: 217 Nguyễn văn Thủ (35K/CD), lượng CD cổ điển chưa nhiều lắm, có lẽ vì chủ quán mê jazz và country hơn.

3. Cửa hàng 79-81 Lý Chính Thắng: cùng nhận xét giống như trên

4. TÂM, quầy hàng trong Saigon Square: chuyên bán CD Trung Quốc còn nguyên bao bì (nghĩa là không có chuyện nghe thử đâu nhé). Mối hàng tương lai của Klavier đây...

5. Trống Đồng: 171 Võ văn Tần

6. Thanh: Nguyễn Thiện Thuật, giá rất mềm, chất lượng cũng tương xứng.

7. Audiophile: 45 Đinh Tiên Hoàng
Lưu ý các bạn là cửa hàng Audiophile chỉ bán đĩa gốc mà thôi. Hôm nọ Tiffany mới mua một CD Bryn Terfel, hàng sales clearance thôi đấy mà đến hôm nay tay vẫn còn bị phỏng băng bó trắng xóa! :((

@icqbridge: theo Tiffany, ai thích nghe Rachmaninov và viết được một bài cảm xúc khi nghe nhạc cổ điển như bạn đã từng viết trong ttvnol thì chắc chắn không phải là một người "xí trai" trong mắt nhìn của cá nhân Tiffany rồi ;)
Chúc bạn may mắn lần sau khi ghé TP HCM nhé.

Waltz
04-12-2006, 18:00
He he, giải tán anh Dũng Quang Trung đi bác
Nhớ lại một thời anh hốt bạc với cái trò Băng catxet sang từ đĩa CD, bán đắt lòi.
Sau này anh cũng có bán đĩa CD copy, phôi lởm quá thể, nghe được vài lần bỏ.
Anh Dũng QT chỉ có nguồn phim là hoành tráng thôi.

Bác này nói đúng, trước mới vào nhìn mục lục đồ sộ thế, ghi xong 2 đĩa về nghe thử thì thất vọng luôn không bao giờ quay lại.

Ran
07-12-2006, 19:07
Trích từ Tiffany:
" Audiophile: 45 Đinh Tiên Hoàng
Lưu ý các bạn là cửa hàng Audiophile chỉ bán đĩa gốc mà thôi. Hôm nọ Tiffany mới mua một CD Bryn Terfel, hàng sales clearance thôi đấy mà đến hôm nay tay vẫn còn bị phỏng băng bó trắng xóa! "

Đúng là khủng khiếp. CD gì mà toàn hai ba trăm ngàn đồng thôi. Lại còn có slogan "No Music No Life!" Kiểu này thì "Có Music" cũng "No Life"!

Tiffany
08-12-2006, 23:02
@Ran : bạn ạ, đĩa gốc dĩ nhiên là giá phải khác đĩa chép rồi, vì ngoài tiền mua đĩa (có bản quyền), còn những chi phí khác như tiền chuyên chở, thuế nhập khẩu, lệ phí hải quan, phí kiểm tra văn hóa, phí "vân vân"... và phải có một chút ít lãi cho chủ cửa hàng với chứ!

Tay Tiffany vừa mới lành xong, thì lại chuẩn bị tự nguyện phỏng tay tiếp tục nè :((

Với cái đà này, để tránh việc yêu âm nhạc cổ điển mà lâm vào tình trạng phá sản tài chính, chắc Tiffany phải nhờ ai quen biết với chủ cửa hàng Best Classics, thuyết phục him mua đĩa gốc xong rồi chép ra bán cho mình vậy:D .

Ran
09-12-2006, 08:20
@Tiffany: Hiểu mà. :) Người mua không phá sản, chẳng lẽ lại để chủ tiệm phá sản, coi sao đặng.
Tiffany thường ghé Best mà không gặp ông chủ à? Mình chưa đến đó bao giờ, nhưng nghe người quen nói ở đó không những cô bán hàng mà cả ông chủ (rất trẻ) cũng hết sức nhiệt tình, cởi mở và ...dễ thương (!) Chúc Tiffany thành công trong việc thuyết phục "hắn ta" nhé. Khi đó nhớ báo mình đến "thu gom"!

Apomethe
09-12-2006, 21:53
Tiệm Best Classic từ khi mở đến nay có mấy khi... lời đâu :( Các bạn cứ đến Best Classic mà thu gom vì các đĩa ở đấy đều chép từ đĩa gốc mà, nếu không thì cũng chép từ nguồn có chất lượng cao. Cover cũng rất đẹp, ăn đứt 49 Quang Trung ngoài Hà Nội về chất lượng đĩa, bao bì và giá cả.

garden1478
09-12-2006, 23:31
Mình nghe bàn về Bét Classics nhiều quá nên có ghé qua và 'rinh' về 2 đĩa 1.Paganini 24 caprices. ( 35.000 vnd phôi Mi shubishi- Chất lượng Khá)
2.Bartok rumanian Folk dances ( 20.000 vnd phôi tàu -Chất lượng kém).
So với CD Tàu gốc 20.000 vnd/ 2CDs mình hay mua thì giá này 'cứng' quá.
Nói là vậy chứ nghĩ thì kinh doanh mà lị .Dẫu sao có 1 nơi như thế cũng hay!
Tối đó mình không có duyên gặp cô chủ .Bán hàng là một nam thanh niên ,ý chừng cậu ta là sinh viên nhạc viện ( chơi Clarinet).
Cô chủ có lẽ tên Hồng ( danh thiếp ghi vậy có cả số mobile nhưng mình không tiện ghi ra ).

Apomethe
09-12-2006, 23:50
Hồng là nhân viên bán hàng.

CD Trung Quốc ở Hồ Chí Minh bây giờ giá khá đắt, từ 25000-35000/CD chứ không có giá 20.000/2CDs đâu. Vả lại đĩa Trung Quốc không phong phú như ở Best Classic, số đầu đĩa không lớn. Đĩa Trung Quốc thường có nguồn từ các hãng đĩa nổi tiếng như DG, Decca, Philips, EMI, Sony, một ít của các hãng Testament, BBC,... và chủ yếu là đĩa mới. Đĩa cũ và một số hãng khác thì khó kiếm.

24 Caprices của Paganini bạn mua đĩa gì. CD này bạn nên chọn của Rabin, Perlman, Ricci, hoặc Mintz, nói chung còn vài người nữa chơi cũng hay nhưng có lẽ Rabin và Perlman là chơi tốt nhất.

garden1478
10-12-2006, 00:20
24 Caprices của Paganini do Michael Rabin chơi đó bạn.

garden1478
10-12-2006, 00:28
Trước đó 1 ngày mình mua 4 hộp CD EMI...Tàu ở Thanh .Quả là mình nhầm thật . 40.000 vnd/ 1CD ( Đã check lại bill - Mình lấy làm tiếc về sự hồ đồ này nhé).
35.000 vnd/ CD Pho no - R MITSUBISHI là phải chăng vậy.

van_Toan
10-12-2006, 13:49
Chị Hồng ở Best Classics lại chê Pearlman đánh cái "24 Caprices, Op.1" ấy không hay! Nhưng tôi có đĩa của ổng chơi, đâu có gì là dở! Nhưng cái đó còn chưa xét được, vì tôi chỉ mới nghe tác phẩm đó do Pearlman chơi mà thôi.
Chị Hồng bán buổi sáng, đến 4 giờ thì Thành (nhân viên mới) vô thay. Thành thì lớn hơn tôi 1 tuổi, nói về sự nhạy bén thì không bằng 1 phần của chị Hồng! (Cái này tôi không nói quá đâu!) Nhưng nghe nói cửa hàng đang gặp chút vấn đề về Thành. Là chuyện Thành vì làm việc cho cửa hàng, lơ là việc học hành, nên mẹ của Thành đang có ý định không muốn con mình tiếp tục làm việc, mà chuyên tâm vào chuyện học hành. Nhân tiện nói thêm, Thành học clarinet ở Nhạc viện Tp.HCM, năm cuối.

Vicinius
10-12-2006, 17:55
có chuyện đó nữa hử? Anh Van Toan hay qua BC vào lúc nào. Không biết có cơ hội nào gặp được anh bên đó không?

alohaoe
02-01-2007, 11:54
Chào mọi người,
Năm cũ sắp qua, năm mới sắp tới. Và mọi người sẽ bỏ đi nhiều thứ cũ để chào năm mới? Nhưng chờ đã, mọi người có biết là giấy lịch thường rất dày, do đó, có thể tái sử dụng làm tập cho các trẻ em khiếm thị.
Xin vui lòng đừng bỏ đi hay "bán ve chai", hãy gom lịch cũ lại và đến gửi THÀNH tại cửa hàng BEST CLASSIC 50 CAO BÁ NHẠ QUẬN 1. Tôi sẽ tiếp nhận và chuyển đến cho Hội Người Mù vào cuối tháng 1.
NHững ai quan tâm xin vui lòng nhanh nhanh ủng hộ.
Hiện nay đã có chị BIMURA, anh BANUVO ủng hộ, chú VICINIUS cũng tỏ ý hỏi han. Vậy còn hiep si SIEGFRIED van_Toan, nếu đúng là hiệp sĩ thì sao không mau hành động đi?
Thanks for your kindness

Dù bài này không đề cập gì đến MUA BÁN nhưng đề nghị admin không xóa thêm lần nào nữa. Tôi gửi nhiều bài cùng 1 nội dung cốt để nhiều người có thể đọc!!!

lt_hongngoc
05-01-2007, 09:44
Nghe mọi người nói mà em "nổi lòng tham" muốn bay ngay ra cửa hàng mua quá, nhưng khổ nỗi chưa đủ money, với lại không biết K mà mọi người nói (VD như K250, K30) là gì để chuẩn bị đủ tiền ra đó khỏi phải ngậm ngùi quay về. Vậy xin mọi người giúp đỡ chỉ giáo nhé. O:)

alohaoe
05-01-2007, 10:18
1K = 1000VND. Nên khi nói 250K hay 30k tức là nói đến giá bán cd. Nếu K đặt trước chữ số nào đó thì có lẽ là ký hiệu của 1 tác phẫm của MOZART. Vậy nếu ai đó ghi là K 250 thì có lẽ là người đó nói đến tác phẩm Serenade for orchestra in D 'Haffner', K.250 của MOZART.

lt_hongngoc
08-01-2007, 17:17
Cám ơn bác alohaoe nhiều. Giờ thì em biết K là 1000 VND rùi (thế mà mãi ko biết) Còn chữ K đứng đầu thì em đánh sai ạ, đáng lẽ phải là 250K mới đúng (xin lỗi các bác nhìu :D); chứ thực ra em cũng bít là số thứ tự do một ông nào đó (mà em quên tên mất rồi :D) đặt cho danh mục tác phẩm của Mozart sau khi Mozart mất!

Apomethe
08-01-2007, 17:24
K là Ludwig Von Kochel, còn Kv là Kochel's Verzeichnis. Đọc lại bài này:
http://www.nhaccodien.info/forum/showpost.php?p=483&postcount=8

Nói chung là cái này cũng không cần nhớ lắm.

Waltz
20-01-2007, 22:19
Ở 5 Đinh Liệt cứ phải nhìn mỏi cả mắt mới tìm ra đĩa mình muốn, đĩa xếp lung tung cả lên, lại còn chồng cao ngất lên chứ. Đã thế lại ít Chopin. Các bác ra đó mua có phải tìm như thế không?

troixanhnangvang
23-01-2007, 10:12
Ra số 5 Đinh Liệt cứ phải cướp ngay 1 cái ghế để đứng lên mà tìm. Cửa hàng nó bé mà, còn biết xếp đĩa vào đâu nữa, nhưng mà nếu họ làm ra một cái list thì cũgn tiện (hay là họ có list mà mình chưa biết :D)

dontieudockiem
26-01-2007, 01:19
À HÁ, nghe các bác nói chuyện mua đĩa mà phát tội nghiệp.
Nhà em mới quất một bộ 170 đĩa của Mozart, gốc xịn, còn nguyên đai nguyên kiện. (hãng Brillant??- các bác đã thấy bao giờ chưa??) giá 10500vnd/ đĩa.
Với lại một bộ 50CD của Bee nữa, cũng còn nguyên đai kiện, (hãng EMI- ác rồi), 20k/đĩa. Hơi đắt, nhưng không sao, hí hí...

Apomethe
26-01-2007, 02:43
Mấy cái đấy là CD Trung Quốc chứ có phải xịn đâu, EMI chả bao giờ có giá đấy cả :D. Có điều CD của TQ chất lượng cũng không đến nỗi nào.

Bác này nhắm mắt nhắm mũi mua mà không chọn thế à. Hãng đĩa nổi tiếng chưa chắc đã phải là hay. Brilliant có mấy bộ collection Russian Archives của Gilels, Richter, Oistrakh, Rostropovich, Kissin, Shafran và cả Grimaud rất hay, còn lại thì cũng bình thường. Cái bộ 170 CD của nó có phải là cái hộp màu đỏ, các đĩa bên trong thì ở góc trái có hình đầu Mozart màu đỏ trên nền vàng phải không? Cái bộ đấy em thấy đâu có hay gì đâu, toàn nghệ sĩ không tên tuổi, về nghệ sĩ thì bọn Brilliant còn thua Naxos (có Andre Rieu thì nổi tiếng :D). Bọn này hồi trước hình như còn bộ complete của Vivaldi và Bach nữa thì phải, hai cái hộp to như vali. Deutsche Grammphon cũng có mấy boxset đợt Mozart vừa rồi, xem qua đội hình thì thấy hay hơn nhiều, mỗi tội đắt.

EMI thì chưa thấy có bộ nào là 50 CD của Beethoven cả, chắc là 50 CD lẻ rồi.

dontieudockiem
26-01-2007, 07:49
Chà, em chịu nhà bác Apo quá thể, phục thật.
Nhưng.. ơ ơ.. bác nói em hơi quá, em có nhắm mắt nhắm mũi đâu, khổ cái, không mua mấy đĩa Mozart đấy thì.. sao nhỉ, tóm lại là nó rẻ bác ạ.
Híc, đang định hù bà con trong box chơi chút thì đã bị lật tẩy. Bởi vì đĩa classic bên em đắt quá, nó lại chẳng mấy khi giảm giá cả, tầm 100k/đĩa em thấy đã là rẻ lắm rồi đấy. Bác không biết chứ, mọi khi em toàn phải lùng đĩa của cái bọn Digital Recording với lại Centurion Classic không thôi(đĩa rởm, 1 đến 2 E cái). khổ thế, híc... cho nên thấy đợt này là em quất.
Còn bộ Bee thì chính xác của EMI đấy bác ạ, nhưng em bật mí nốt nhá, đĩa thu âm tự những năm 60..hic hic..
Thôi thì tiền nào của đấy mà, nói thật, trình em có mở mắt thì cũng chả chọn được giống bác Apo, mí lại nghe cũng chả phân biệt được ai đánh hay ai đánh dở. Đành cứ tằng tằng vậy...

Apomethe
27-01-2007, 12:22
Digital Recording là bọn nào vậy? Hay bác nhầm với bọn Deutsche Grammophon có nhiều đĩa nó ghi Digital Recording ở ngoài bìa trước.

Centurion Classics (tên cũ là Weton Wesgram) chỗ em cũng toàn để ở ngăn hàng Sales :D nhưng công nhận bọn nó có nhiều đĩa thuộc loại historical cũng hay như của Furtwangler, Milstein, Casals, Toscanini, Barbirolli, Richard Tauber,.... giá 6-7$ cũng khá rẻ, không biết chất lượng âm thanh thế nào nhưng có lẽ cũng không tồi quá. Hầu như có thể thấy các hãng đĩa bé đều có những series historical như vậy, để có thể thu hút được khách mua, các nghệ sĩ trên đều cũng đã qua đời nên không phải trả tiền bản quyền cho họ. Các đĩa bình thường khó cạnh tranh được những hãng tên tuổi nên phải có những series tuyển chọn đặc biệt như thế mới hi vọng có lãi.

Bác chịu khó nghe các bác siêu siêu đánh một thời gian, xong rồi nghe lại các bác kém hơn đánh thể nào cũng thấy khác, nghe nhiều cho đến khi thuộc cả giai điệu thì tự khắc sẽ thấy phân biệt được.

chulinhchi
13-02-2007, 02:06
Bác Apo biết ở Saint Petersburg ở Nga có cửa hàng nào bán nhiều đĩa cổ điển vậy ??
Em vào hệ thống cửa hàng 505 mà thấy có nhưng mà không đủ bộ
Hôm trước được bạn gửi cho cái đĩa ở Anh chất lượng nghe tốt quá mà ở đây cũng không tìm được loại nào thế đó

Apomethe
13-02-2007, 03:43
Saint hả, hổng rành :D. Ở Saint thì hình như bọn nó có nhiều đĩa chép tinh vi hơn thì phải. Đĩa LP ở đấy thì rẻ như cho mà lại hàng đống. Không rành thị trường ở đấy lắm. Hình như trên phố Nevskaya cũng có mấy cửa hàng thì phải.

Để hỏi bạn thử xem! Chờ mấy hôm nhá.

yes_Iam_here
13-02-2007, 11:05
ui có rích-chác tau-be ah, âm thanh có tốt không, mua hộ tớ một cái với.

Apomethe
13-02-2007, 13:08
Cái cửa hàng đó nó dẹp đi đâu rồi ấy, sorry :D
Dạo này mình chỉ hay đi một số chỗ quen thôi. Nếu thấy thì sẽ mua

GAUSS
26-02-2007, 16:55
mình đi best classic lâu rồi,như cho hỏi thăm chút "bí mật" về chị chủ tiệm xinh đẹp ở đó.không biết chị có ở trên diễn đàn này không ta?

Apomethe
26-02-2007, 20:09
Cái chị bán hàng ấy hả, mới lấy chồng mấy tháng trước rồi.

GAUSS
27-02-2007, 16:36
trời ơi,uổng quá vậy!!!!!!!!

Vicinius
27-02-2007, 20:54
tháng trước gì Apo, phải nói là năm trước mới đúng. Chị đó không có tham gia diễn đàn đâu. Phụ tá của chỉ thì mới có trên này. Nhưng mà đứng tưởng người ta hiền hiền dễ thương mà dễ bắt nạt nha. léng phéng là chít!
ủa mà bạn có hay qua best classic không? qua lúc nào?

GAUSS
28-02-2007, 13:30
chị đó tên Hồng phải không vicinius,trời ơi trình độ nghe nhạc trùm luôn đó!lấy chồng 1 năm rồi à,sau mình không biết gì hết....buồn chết được

Apomethe
28-02-2007, 13:51
Anh không bảo tháng trước mà mấy tháng trước, tức là cuối năm ngoái thôi, cũng chưa đến một năm không đến nỗi phải chết đâu.

GAUSS
28-02-2007, 19:42
hỏi nhỏ mấy anh nè:đặt đĩa,in bìa,ép nhựa là do một mình chỉ làm đó hả?
chỉ có phải là dân nhạc viện không?

trời ơi..............................................! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Apomethe
28-02-2007, 22:42
Không

Betesym
02-03-2007, 22:14
CHị Hồng không phải là dân nhạc viện. Vốn kiến thức chị có được là do hơn 2 năm bán hàng ở BC mà có.

Chị là người rất tận tụy. Trước đây thì chị ở cửa hàng cả ngày (từ 8h sáng đến 9h tối) và làm phần lớn mọi việc ở cửa hàng, nhưng dạo này cửa hàng mới có thêm người nên chị cũng đỡ bận. Bây giờ chị chỉ làm đến 4h thôi.

Bác Gauss là ai thế nhỉ? Em cũng là khách ruột của BC đây, hay mình gặp nhau rồi? Em là Nam. Hẹn bữa nào gặp.:D

Symphony
03-03-2007, 23:02
chị đó tên Hồng phải không vicinius,lấy chồng 1 năm rồi à,sau mình không biết gì hết....buồn chết được

Tối tối cầm violin đến cửa sổ nhà chị ấy mà chơi bản Salut D'Amour của Elgar , hoặc Concerto for Oboe d'Amore in A major , bwv 1055 của Bach thử xem :"> Biết đâu nếu trình của bạn cao thì trái tim chị ấy lại tan chảy như chocolate ấy chứ ! >:)

GAUSS
04-03-2007, 16:45
biết tin chỉ lấy chồng,hồi hổm rày mình chỉ nghe có mấy cái requiem không hà!!!!!!!...mình chẳng thèm đánh salut d'amour đâu,ít ra cũng phải mướn cả một dàn nhạc mà biểu diễn giao hưởng ảo tưởng của berlioz chương 1 cho chỉ biết thế nào là thất tình

hanoivinyl
11-03-2007, 01:57
kính chào các members từ 1 newbie
em là chủ shop fox muzik-3b ngõ bảo khánh bác vinicius (k0 biết có phải từ nhạc sĩ brazil) vừa nói trên. em thấy nhiều bác mê classical mà k0 có đ/k . tốt nhất là bác vác hdisk đến em copy cho (em có khoảng 50gb classical), k0 thì bác làm 1 cái đĩa lòng tím về copy lại vào pc
thú thực là em mê nhất là jazz fusion '60 . em sưu tầm lp vinyl , nếu có bác nào biết nguồn lp nào ở đâu thì alo cho em nhé . cám ơn nhiều
cheers

super_vịt
29-04-2007, 10:50
Có ai biết ở đâu bán đĩa của Herbert von Karajan. Mình rất mê ông này nhưng chả có mấy đĩa.

super_vịt
29-04-2007, 15:30
Ở 12A Hai Bà Trưng, Hà Nội cũng có một cửa hàng rất nhiều đĩa đấy.

Apomethe
29-04-2007, 16:02
Cửa hàng ở Hai Bà Trưng đấy cũng nhiều đĩa phim hay.

petite_phuong
06-12-2007, 20:05
tớ hay mua CD ở 135 Hàng Bông, Victory và Hollywood ở Hàng Bạc. Mọi ng bít thêm nhìu chỗ bán CD nào ở HN k ạ? ngoài Fox Music?
:((

Wolfgang Amadeus Mozart
13-12-2007, 20:34
Ra 36 Hàng Bông mà mua, có limit đĩa nhạc cổ điển tha hồ mà chọn

Wolfgang Amadeus Mozart
13-12-2007, 20:37
Hôm trước vừa mua bộ Concerto Piano và Divertimento xong.

Wolfgang Amadeus Mozart
13-12-2007, 20:40
Muốn mua đĩa Sonata cho Piano của Mozart do Decca in thì mua ở đâu hả các bác

Wolfgang Amadeus Mozart
13-12-2007, 20:41
Hàng Bông chỉ do Philips làm thôi, đĩa vừa xấu lại còn list viết sai nữa chứ.

yes_Iam_here
13-12-2007, 22:15
:D, co dia ma` ngeh la uk roi, quan trong j` dia xau dep

Apomethe
13-12-2007, 22:16
Mozart's Piano sonata của Decca hình như là do Andras Schiff chơi, còn Philips là của Mitsuko Uchida. Theo tớ thì mua của Uchida hay hơn. Mình mua đĩa để nghe nhạc chứ đâu phải để xem bìa. List viết sai là do bọn Trung Quốc đánh sai chính tả, lỗi này thì ở nhiều đĩa có chứ không phải chỉ ở Philips.

TheScarOfTime
25-12-2007, 16:23
Tớ đơn giản cứ lên mạng down về nghe là gọn nhất. Còn ra hàng chỉ mua DVD cổ điển thui.

wwwvietseo
04-01-2008, 12:14
mình rất thích nhạc cổ điển các pác nào có đĩa hay giới thiệu nhé

MuaDong
04-01-2008, 17:37
Chào các ban. Mozart Piano Sonatas ở chỗ Victory còn có bộ Eschenbach nữa đấy. Thấy bộ này cũng được đánh giá cao nhưng mình chưa nghe. Bộ của Uchida nghe hay lắm rồi.

GAUSS
15-01-2008, 07:55
em muốn mua DVD opera ở TPHCM. làm ơn chỉ chỗ giúp em với.
Có ai biết chị nhân viên ở Best classic hổm rày đâu rồi không?

Menuhin
22-01-2008, 15:10
có bạn nào bít chỗ bán đĩa nhạc giao hưởng không? nhưng phải là đĩa tốt tốt một tí vì máy tớ kén đĩa lắm

abcd
23-01-2008, 08:53
Ở VN mình ,việc đi xem hoa nhạc chắc hơi "bất khả thi",nhưng vừa nghe nhạc vừa xem các nghệ sĩ biễu diễn thì thật tuyệt,ai có địa chỉ trang web nào có thể "xem nhạc"được thì giớ thiệu giùm với.

Kevin Kern
06-02-2008, 01:36
Klavier và các bạn ơi cho tớ hỏi chút xíu, tháng sau tớ định sang TQ chơi nhân tiện định mua một bộ Chopin tặng bố tớ. Không hiểu bộ đĩa Chopin mà các cửa hàng đĩa ở HN rêu rao là xịn có phải xịn không nhỉ (bìa bóng loáng, đóng hộp đàng hoàng) và bên đó 1 bộ đầy đủ giá khoảng bao nhiêu hả các bạn. Cám ơn các bạn nhiều nhé

PeterMark
18-04-2008, 20:46
Tui cần bán 1 số đĩa cd cổ điễn đã mua ở Best Classics, Cao Bá Nhạ. Bạn nào muốn mua xin liên hệ.

Tiffany
26-04-2008, 13:46
Tiffany vừa biết được một số thông tin liên quan đến việc cửa hàng Best Classics ở 50 Cao Bá Nhạ Q1 TP HCM có thể sẽ không tiếp tục hoạt động nữa, vậy các bạn có ai muốn tìm CD nhạc cổ điển thì nhanh chân đến mua nhé.

Cửa hàng vẫn mở cửa trong dịp lễ 30/4 và 1/5.

Ngoài ra, bên CD Tâm (lầu 1 TTTM Hoàng Thành) lúc này cũng có khá nhiều CD cổ điển Trung Quốc.

PeterMark
27-04-2008, 07:16
Tiffany vừa biết được một số thông tin liên quan đến việc cửa hàng Best Classics ở 50 Cao Bá Nhạ Q1 TP HCM có thể sẽ không tiếp tục hoạt động nữa, vậy các bạn có ai muốn tìm CD nhạc cổ điển thì nhanh chân đến mua nhé.

Cửa hàng vẫn mở cửa trong dịp lễ 30/4 và 1/5.

Ngoài ra, bên CD Tâm (lầu 1 TTTM Hoàng Thành) lúc này cũng có khá nhiều CD cổ điển Trung Quốc.

Tiffany bạn có hay đến Best Classics ko nhỉ? Tui hay wa đó chơi mà có nghe nói jỉ đâu.

Tiffany
27-04-2008, 09:13
@PeterMark: không ghé cửa hàng thường xuyên cho lắm, nhưng cũng biết bạn, bởi vì những người thích nghe Gustav Mahler không nhiều lắm đâu :)

PeterMark
28-04-2008, 18:04
@PeterMark: không ghé cửa hàng thường xuyên cho lắm, nhưng cũng biết bạn, bởi vì những người thích nghe Gustav Mahler không nhiều lắm đâu :)

Thiệt hôn???:) Mình có gặp bạn rồi à???
Ai zậy ta??? Gợi ý đi :D

Phan Châu Cẩm Tú
04-05-2008, 12:58
Có chỗ nào ở Tp.HCM bán đĩa mấy cái live show concert của Yundi Li hem? Đĩa DVD ấy.

Lake of Tears
04-05-2008, 17:08
Mấy cái live show của Yundi Li anh nhớ là là anh Bảo Nam (mod của SG) có mấy cái(DVD), hôm nào Tú đi gặp mặt nhóm rồi mượn anh ấy thử(à, mà anh Nam đi Poland roài, 1 tháng nữa mới về, chắc tầm 2 tháng nữa mới họp nhóm lại :)

hathivuha
04-05-2008, 19:36
Mọi người ơi em có biết 1 chỗ ở Hà Nội, đấy là cửa hàng Hollywood địa chỉ 9A Bảo Khánh (gần Hàng Hành) chuyên bán đĩa DVD, có khá nhiều đĩa nhạc cổ điển, bày ngay ở tầng 1 gần cửa ra vào. Cửa hàng này có nhiều chi nhánh, có cả ở 110 Hàng Bạc nữa. Các cửa hàng trên phố Hàng Hành cũng có đĩa nhạc cổ điển nhưng hình như không nhiều bằng.

PeterMark
09-05-2008, 19:42
Tui cần bán một số đĩa cd cổ điển đã mua ở Best Classics. Ai có nhu cầu xin liên hệ nick yahoo: imperatorsecret. Đây là danh sách:

- Mahler's symphony no. 6 - Berliner Philharmoniker - Abbado
- Beethoven's concertos Nos. 3 & 4 - Emanuel AX, piano - Royal PO - Previn
- Vivaldi's four season - Carmignola - Venice Baroque Orchestra
- Mozart's violin concertos - London PO - Mutter, violin.
- Shostakovich's symphony no. 5 & Festive Overture - LSO - Maxim shostakovich
- Mozart's piano concertos 21-27 - Murray Perhia - LCSO
- Mozart's piano concertos Nos. 9 & 17 - Serkin - LSO - Abbado
- Mendelssohn's symphonies Nos. 3 & 4 - LSO - Abbado
- Chopin's piano concertos Nos. 1 & 2 - Kissin - Moscow PO - Kitaenko
- Haydn's farewell symphony - HPO - Dorati
- Bruckner's symphonies 4 & 6 - Riccardo Chailly
- Brahms' symphony No. 1 - Wiener Philharmoniker - Barbirolli
- Brahms' piano concerto No. 1 - Rubinstein - Fritz reiner - Chicago SO
- Berlioz's symphonie fantastique - Sir Thomas Beecham - Orchestre National...Francaise

Wal
09-05-2008, 22:08
Ủa, em bảo là... cho mà ko ai thèm lấy mà :(, cho thì anh sang vác về, he he!

PeterMark
09-05-2008, 23:15
Ủa, em bảo là... cho mà ko ai thèm lấy mà :(, cho thì anh sang vác về, he he!

Oài anh Wal ơi. Jờ em đang khủng hoảng kinh tế nè, nên fải bán bớt. Huuuuu..... Tiếc wá trời!!!! :((

HDaudio
17-05-2008, 11:04
Oài anh Wal ơi. Jờ em đang khủng hoảng kinh tế nè, nên fải bán bớt. Huuuuu..... Tiếc wá trời!!!! :((
Bạn ở đâu ? Tôi sẽ mua hết số đĩa nhạc cổ điển của bạn , nhưng tôi muốn biết đĩa bạn bán là đĩa hãng nào SX, xịn hay copy ?
Tôi ở HN, DT : 0989087632.
PM cũng được !
Thanks !
:D

PeterMark
17-05-2008, 17:03
Bạn ở đâu ? Tôi sẽ mua hết số đĩa nhạc cổ điển của bạn , nhưng tôi muốn biết đĩa bạn bán là đĩa hãng nào SX, xịn hay copy ?
Tôi ở HN, DT : 0989087632.
PM cũng được !
Thanks !

Tôi ở TP. HCM :D
Đĩa copy thoai

Charlotte Nguyen
10-12-2008, 11:02
Bộ Đặng Thái Sơn mua ở đâu các anh chị ơi '__'. Những bộ đĩa của các pianist nổi tiếng thì hàng nào ở HN là đa dạng nhất nhỉ ?

Em cần tìm tất cả các đĩa PIANO WORKS, PIANO ARRANGEMENT XD

crystal
23-01-2009, 21:35
Bộ Đặng Thái Sơn thì tớ mua ở HoGuom Audio trên Hàng Bài, Pinanist nổi tiếng thì nhiều và dọc ĐL, Hàng Bạc đều có chẳng qua bạn phải chịu khó đi tìm thôi.

thienthangio9x
18-02-2009, 10:10
Hình như ở Quán Trà HoLLywod số 27 bảo khánh (điạ chỉ thì e nhớ cũng ko roc nữa)có bán 1 số CD nhạc cổ điển.Hình như có cả 1 sô đĩa xịn,copy và của Tàu nữa.

super_vịt
18-02-2009, 22:09
Dạo này đĩa bán chất lượng xuống quá. Mấy tuần trước ra 20 HBTrưng mua CD Dvorak + Mischa Elman, nghe vài ngày thì vấp lên vấp xuống. Sang Holywood mua mấy DVD cũng tương tự. 2 vở Verdi, 1 Kẹp hạt dẻ của Tchai, một vở Manon nữa. Trung bình cứ hơn nửa đĩa là lại giật giật. Nhất là cái cảnh lâm li của anh Domingo nữa chứ :(

http://www.youtube.com/watch?v=LJ8bnr5buy0

mflute87
12-04-2009, 09:30
Cứ mua dự trữ một lượng đĩa trắng tốt về rồi burn đĩa gốc ra là lại có 1 đĩa xịn ngay thôi . Rồi đĩa gốc có hỏng hóc gì thì mình vẫn có cái xem dự trữ mà , để mấy chục năm sau ta vẫn cầm trên tay cái đĩa đó chứ không phải bà đồng nát :))

Tri_ Red Army
14-04-2009, 22:23
Đĩa cd tớ mua chưa bao giờ bị hỏng hay lỗi như vịt nói . Tuy nhiên 1 số đĩa bị sai chính tả phần booklet, cover khiến mình vô cùng cay cú (vd; Brahms mà nó ghi năm sinh năm mất là 1756-1791 mới chết chứ). Mọi người hãy cẩn thận khi chọn đĩa, tốt nhất nên đối chiếu đĩa mà mình thấy với cover ở trang chủ của hãng phát hành

mitarienteh
11-06-2009, 23:19
Xin hỏi ở Best Classic có nhận làm đĩa mà list lẻ tẻ ko? Em muốn làm 1 đĩa có list như vầy nhưng ko bik chỗ đó có ko?
http://tieba.baidu.com/f?kz=113031612 <-- Toàn Piano thôi. Cái này là OST của một manga.
Hay có bác nào trên này nhận làm đĩa này cho em ko? Giá đắt tí em cũng chịu. Vì em ko biết kiếm đâu ra (dân ngoại đạo mà :(() các anh chị chuyên nghe nhạc + bik nó ở đâu chắc giúp được :D Please.

the_red_piano
06-07-2009, 20:22
Đoạn trích của Vịt đúng là lâm ly thật. :-ss

Superstar-pianist
28-09-2009, 21:24
Dạo này thấy The Besst Classic có vẻ ế wá,nhưng đc cái chị bán hàng dễ thương ghê, mà sao nó thay đổi nhân viên bán hoài,chả bít

tapthietke
03-10-2009, 23:24
Hiện nay tôi thấy có một đĩa nhạc cổ điển hay lắm, chất lượng âm thanh tuyệt. Đĩa nhạc này có tên là The Best Classical Album Of The Millennium... Ever! do rất nhiều nghệ sỹ nổi tiếng biểu diễn và đặc biệt là dịch vụ giao hàng tận nơi mà giá thì rẻ bất ngờ. Các anh chị có thể tham khảo tại URL sau:
http://sachvang.org/final/modules.php?name=News&op=viewst&sid=272

Hình như là họ chỉ giao hàng tận nơi cho những ai ở HCM thôi thì phải.

tapthietke
14-10-2009, 20:29
Tìm đĩa cổ điển ở nhà mình đúng là đau khổ :( Đĩa đểu lại còn đắt. Tìm những bài độc độc ít người biết đến là ngậm ngùi đi về ngay

Bạn vào website www.sachvang.org mà mua, họ giao hàng tận nơi đó. website này bán nhiều đĩa nhạc cổ điển lắm. Mình mới mua Album Classic Vol 8 - SERGEI RACHMANINOFF (1873-1943) ở đó. Dưới đây là URL để bạn tham khảo nhé:
http://sachvang.org/final/modules.php?name=News&op=viewst&sid=366

Opus27
19-10-2009, 16:32
Cảm ơn các bác đã chỉ cho e chỗ 50 Cao Bá Nhạ. Trước h e mong tìm đc chỗ bán đĩa nhạc cổ điển hoài mà tìm hok ra. Chỗ Trống đồng thì cũng chả nhìu nhặng gì. Mặc dù chưa mua thử ở Best Classics nhưng cũng thanks mấy bác nhìu.

Opus27
24-10-2009, 14:36
Hix, bữa giờ tò mò wá nên hôm wa e đã quyết định chung dzô thử best classics!
Có lẽ cũng đủ để đưa ra 1 số nhận xét cho các bạn tham khảo^^.
Tốt: nhiều đầu đĩa khác nhau tha hồ mà chọn, có thể nói là những bản classical cơ bản thì ở đây ko thiếu. Đặc biệt khá đầy đủ Russian với German composers. Có thể nói ở SG ko có tiệm đĩa nào wa mặt chỗ này về classical. Thêm nữa là chị bán hàng wả thật là dễ xương :), bán hàng cũng ân cần (cái này có lẽ cũng ko wan trọng lắm).
Xấu: đáng tiếc nhất là ko có bán DVD :((. Nghe nhạc classical fải live mới thú fải ko các bạn? Đĩa cũng chỉ là sang lại làm lại, chất lượng cũng ổn nhưng giá có hơi chua (25-30k/CD). E thà mua đĩa lậu TQ coi bộ bìa đĩa làm còn hoành tráng hơn.
Tổng kết: thoai kệ, dù sao cũng có chỗ chuyên bán đĩa classical cho đỡ ghiền :l.
Chấm: 7/10
Lưu ý: bạn nào thik coi DVD thì có thể tham khảo Trống đồng hoặc Uyên. Giá hơi kinh: 40-45k/DVD :(. Với lại cũng ko nhìu lắm.

Snowdrop
05-11-2009, 08:24
Tôi làm trong ngành điện tử nhiều năm và thấy để thưởng thức nhạc cần có nhiều yếu tố, trong đó quan trọng nhất là đĩa. Nguồn mà không tốt thì thiết bị nghe có cầu kì đến mấy cũng kém nhiều ý nghĩa. Theo tôi bạn nên chọn một số title thật thích và mua hoặc nhờ người mua ở nước ngoài. Thưởng thức phải ra thưởng thức.

pianoconcerto
15-11-2009, 20:16
Hix, bữa giờ tò mò wá nên hôm wa e đã quyết định chung dzô thử best classics!
Có lẽ cũng đủ để đưa ra 1 số nhận xét cho các bạn tham khảo^^.
Tốt: nhiều đầu đĩa khác nhau tha hồ mà chọn, có thể nói là những bản classical cơ bản thì ở đây ko thiếu. Đặc biệt khá đầy đủ Russian với German composers. Có thể nói ở SG ko có tiệm đĩa nào wa mặt chỗ này về classical. Thêm nữa là chị bán hàng wả thật là dễ xương :), bán hàng cũng ân cần (cái này có lẽ cũng ko wan trọng lắm).
Xấu: đáng tiếc nhất là ko có bán DVD :((. Nghe nhạc classical fải live mới thú fải ko các bạn? Đĩa cũng chỉ là sang lại làm lại, chất lượng cũng ổn nhưng giá có hơi chua (25-30k/CD). E thà mua đĩa lậu TQ coi bộ bìa đĩa làm còn hoành tráng hơn.
Tổng kết: thoai kệ, dù sao cũng có chỗ chuyên bán đĩa classical cho đỡ ghiền :l.
Chấm: 7/10
Lưu ý: bạn nào thik coi DVD thì có thể tham khảo Trống đồng hoặc Uyên. Giá hơi kinh: 40-45k/DVD :(. Với lại cũng ko nhìu lắm.

Sao ai cũng khen chị Như xink hết ta ;)) ( chắc là bả chứ còn ai nữa :P) mà công nhận xink thiệt chứ pộ :">

vaiduakhu
01-12-2009, 08:54
DVD âm thanh ko tốt bằng CD đâu, mà ko phải CD là làm lại từ DVD đâu ;))

Symphony
07-06-2010, 22:31
Hollywood Nguyễn Chí Thanh ít đĩa, bày đĩa rất lung tung, nhiều bụi (có thể vì ít người mua thể loại này chăng). Nói chung ko nên mua ở đây.

nikemap
13-06-2010, 16:23
Nhỏ lớn giờ mình hay mua đĩa ở VNT Music trên Cao Thằng, gần góc Cao Thắng-Nguyễn Đình Chiểu Q3. ở đây cũng có đĩa classic, tuy ko nhiều lắm. giá cả thì đủ loại luôn, từ 8k trở lên. mình ko biết chất lượng như thế nào cả. bạn nào thích thú thì ghé xem chỗ nào xem sao .^^ Hi vọng sẽ có đĩa tốt cho mọi người...

mình vừa ghé chỗ này. ở đây ít CD cổ điển nhưng DVD thì nhiều lắm. giá CD từ 8k-50k. giá DVD thì mình ko hỏi .^^ ngoài ra CD hòa tấu thì cực kì nhiều.

PS: có 1 drama dài tập tên Nodame Cantabile của Nhật về nhạc cổ điển khá hay. vừa ra mắt thêm 2 movies phần cuối. các bạn rảnh rỗi có thể xem qua.

Lê Đức Thọ
28-09-2010, 13:50
Em có bộ Mozart Complete Works bộ 170 CD,đĩa xịn, em đang copy vào máy tính (wav) , bác nào thích email em leductho@gmail.com khi nào copy xong em chia sẻ cho các bác (khoảng 690Mb/CD x 170CD).

Jewish VN
06-11-2010, 13:16
Bac ở trên tên nghe cứ như vị nào làm lãnh đạo hồi trươc ấy nhở :)). Bac có 170 đĩa, sao mà sướng thế ^:)^.

Mấy bac ở Hà Nội, TP Hồ Chí Minh mà còn rên là khó tìm chỗ mua đĩa, có biêt tình cảnh dân hai lúa Đà Nẵng như em đây là thế nào không ? :((

Mấy bac thiên vị quá, toàn địa chỉ 2 thành phố đấy, chẳng có địa chỉ tỉnh thành khac. Cac bac không ở tỉnh thành khac nhưng chăc cũng phải có gián điệp chứ nhỉ. Làm ơn chỉ chỗ ở Đà Nẵng cho em với :D.

listening1958
17-05-2011, 14:42
E biết 1 CH ở Hàng bài, gác 2 bên trong trường mầm non, đối diện với trường Trưng vương.
1 CH nữa của bác Leng.audio dt 0908615886

kiensurveyor
17-05-2011, 15:01
Cửa hàng Hàng Bài trên tầng 2 của anh Đức trọc, bà vợ bán hàng! Ngày xưa mình hay mua DVD ở đây.
Cửa hàng của Leng bán đĩa Tàu, giá xịn.

masterclassicalmusic
17-05-2011, 19:00
ở Huế có chỗ nào không nhể?

Classical_Guitar
18-05-2011, 19:35

tên của bạn buồn cười thế, có nick YM ko cho mình làm quen với:D

conghoan_1998
29-05-2011, 19:22
Các bác có biết chỗ nào bán bản thu âm Norma năm 1953 của Callas. Corelli, Ludwig, Serafin ở Hà Nội không ạ ? Hình mẫu nè :

vicamdo2405
29-05-2011, 22:02
Ở Huế ra tiệm đĩa Kim Anh ở đường Trần Hưng Đạo, tiệm này có khá nhiều đĩa nhạc cổ điễn, CD và DVD, chủ quán vui tính ^^

yes_Iam_here
29-05-2011, 23:05
Các bác có biết chỗ nào bán bản thu âm Norma năm 1953 của Callas. Corelli, Ludwig, Serafin ở Hà Nội không ạ ? Hình mẫu nè :

bìa đĩa bạn giới thiệu là bản Carmen năm 1960, bản thu âm năm 54 là bản này:
http://ecx.images-amazon.com/images/I/51itF9UxNYL._SL500_AA300_.jpg
Hồi trước trong SG có tiệm best classic có bản này, CD chép thôi. Còn ở HN thì những đĩa này k0 thấy bán, nếu muốn mua đĩa xịn thì đặt mua trên Amazon.com, hoặc tìm down trên mạng:
Bản 1960: http://avaxhome.ws/music/bellini_norma_maria_callas_tullio_serafin.html
Bản 1954: (http://avaxhome.ws/music/bellini_norma_maria_callas_tullio_serafin.html)htt p://avaxhome.ws/music/classical/Opera/bellini_norma_callas_1954.html
Bản live 1952: http://avaxhome.ws/music/classical/Opera/maria_callas_norma_flac.html
Cá nhân mình recommend bản 1960.

conghoan_1998
31-05-2011, 09:01
Có nơi nào bán các bản thu âm opera ở Hà Nôị không ạ ? Nhất là do Callas hát í ạ.

yes_Iam_here
31-05-2011, 09:23
Có nơi nào bán các bản thu âm opera ở Hà Nôị không ạ ? Nhất là do Callas hát í ạ.
Đĩa của Callas noí riêng và opera nói chung k0 hề khó kiếm, rất phong phú cả DVD và CD
Bạn đến hấu hết các cửa hàng bán đĩa nhạc được giới thiệu trong topic này đều có ít nhiều đĩa của Callas, cả album collection lẫn complete opera.
Riêng về Callas, nếu ở HN thì tôi từng thấy xuất hiện những vở sau:
Tosca: callas, gobbi, di stefano,...
La traviata: Callas, kraus,...
Il trovatore: Karajan, Callas, di stefano, barbieri,...
Rigoletto: Callas, Gobbi, di stefano,...
Un ballo in maschera: callas, di stefano,...
Và khá nhiều collection/ recital album của Callas.
K biết bây giờ còn những đĩa nào vì lâu k lượn các hàng đĩa, mờ cũng k để ý

sovietunion
02-06-2011, 02:06
Shop đĩa trên Hai Bà Trưng mình ngó đc có 1 bộ complete symphonies của Mahler của EMI, và cái giá thì cũng trên trời. :(

conghoan_1998
03-06-2011, 09:30
Các đĩa thu âm opera ở Hà Nội có đắt không ? Nhất là cửa hàng 135 Hàng Bông í ạ ? Là đĩa loại nào ? Xịn hay chép ? Giá khoảng bao nhiêu ? Em chỉ mua đĩa colection hoặc complete opera của Callas, Sutherland, Sills thôi. Không biết ở Hà Nội có nhiều đĩa của Sills không, nhất là bản Norma mà James Levine chỉ huy ?

yes_Iam_here
03-06-2011, 13:19
Các đĩa thu âm opera ở Hà Nội có đắt không ? Nhất là cửa hàng 135 Hàng Bông í ạ ? Là đĩa loại nào ? Xịn hay chép ? Giá khoảng bao nhiêu ? Em chỉ mua đĩa colection hoặc complete opera của Callas, Sutherland, Sills thôi. Không biết ở Hà Nội có nhiều đĩa của Sills không, nhất là bản Norma mà James Levine chỉ huy ?

Đĩa ở HN giá trung bình như sau: 30-50k/CD, 30-35k/DVD9, 12-20k/DVD5
Tất cả là CD Tàu , lòng trắng (1 số ít là lòng vàng). Ở cửa hàng trên HBT gần cạnh Tràng tiền Plaza , cũng có bán 1 số CD gốc, nhưng giá đắt (2-400k/1CD)

Callas thì nhiều, như đã kể phía trên.

Đĩa của Sills k0 phổ biến lắm, bạn chịu khó down trên mạng hoặc đặt mua trên amazone thôi.
Ở HN nếu mình nhớ k nhầm thì k có 1 bản CD complete opera nào, chỉ có 1 DVD Roberto Devereux và 1 DVD Documentary về cuộc đời và sự nghiệp: Made in America. Ngoài ra còn có 1 colection album duy nhất nằm trong series enhanced CD của Decca: The singers - Beverly Sills khá hay, bán ở số 5 Đinh Liệt, nhưng giờ cửa hàng này đã dẹp tiệm và chuyển sang kinh doanh quần áo, nên k0 biết còn chỗ nào bán k.

Đĩa của Sutherland có khá nhiều, trước đây từng thấy bộ The art of Prima donna, 1 CD collection Duet với Pavarotti, 1 CD concert với Pavarotti, Horne, 1 enhanced CD The singers:Joan Sutherland. CD complete opera thì có Turandot (với Caballe, Pava, Ghiaurov), L'elisir d'amore (với Pava), Lucia di Lammemoor (Decca legends 61)..., DVD complete thì có Lucrezia Borgia (với kraus), Lucia di Lammermoor (với Kraus), Les Huguenots,The Merry Widow, Maria Stuarda, Norma, La Fille du Regiment, ...

Nhưng 1 số đĩa kể ở trên lâu k0 thấy xuất hiện nữa, nên k chắc

sovietunion
03-06-2011, 20:56
Trên shop 135 Hàng Bông có bộ 3 CD vở Madama Butterfly của Puccini đấy, nhưng mình ko biết có complete hay ko. :D

khanhvu
10-08-2011, 14:01
Liên hê 0933323268 nếu muốn CD nhac Cổ diển (CD gốc,ship tư Mỷ)

sondesign0123
15-08-2011, 16:53
Xin chào mọi người !
Tôi là thành viên mới của Diễn đàn này ,
hiện tại tôi cũng có vài đĩa cd - classic muốn bán (kinh doanh đồ âm thanh là chính...)
Vậy mời mọi người tới tham quan và ủng hộ ... cungx như chỉ giáo thêm vì tôi cũng chỉ mới bắt đầu nghe nhạc classic gần đây !
Xin cảm ơn nhiều !
http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/5437-Shop-CD-chất-lượng-cao-Nhạc-Cổ-Điển-(Classics-cd) (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/5437-Shop-CD-ch%E1%BA%A5t-l%C6%B0%E1%BB%A3ng-cao-Nh%E1%BA%A1c-C%E1%BB%95-%C4%90i%E1%BB%83n-%28Classics-cd%29)