Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Nocturn John Field [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Nocturn John Field

Raphael
30-05-2008, 19:44
Xin cho hỏi có ai có bản Nocturn no.9 cung E minor của John Field ko? Hoặc nếu ai có đường link có thể down free bản này thì xin cho mình biết. Mình đang cần gấp bài này và xin chân thành cảm ơn và hậu tạ! Đây là 1 bản nhạc nghe xong đáng để nhớ đời, 1 trong những bản nhạc khai sinh thể loại nocturn của thời kỳ lãng mạn. Nếu bạn có thể down được bản này thì xin share với mình. (lưu ý là mình chỉ cần bản số 9, ko cần bản nào khác).

Rachmaninoff
30-05-2008, 20:35
Xin cho hỏi có ai có bản Nocturn no.9 cung E minor của John Field ko? Hoặc nếu ai có đường link có thể down free bản này thì xin cho mình biết. Mình đang cần gấp bài này và xin chân thành cảm ơn và hậu tạ! Đây là 1 bản nhạc nghe xong đáng để nhớ đời, 1 trong những bản nhạc khai sinh thể loại nocturn của thời kỳ lãng mạn. Nếu bạn có thể down được bản này thì xin share với mình. (lưu ý là mình chỉ cần bản số 9, ko cần bản nào khác).

Bạn có thể cho biết chính xác Nocturne số mấy ko ? Tớ có đủ 18 Nocturnes của John Fied nhưng bản no.9 là cung E flat major, còn Nocturne no.10 mới là cung E minor. Tớ cứ post cả 2 bản nhé, nếu không phải một trong hai bản này thì tớ sẽ post hết 18 Nocturnes cho bạn chọn.

Raphael
31-05-2008, 00:13
Wow...đúng bản nhạc này rồi bạn ơi! Cảm ơn bạn nhiều lắm. Làm sao bạn có được hay thế? Mình lùng khắp internet nhưng ko có chỗ nào cho down free cả. Được lắm chỉ có free 1 trang đầu ở everynote.com. Mình cũng hơi điên đầu với cái ông John Field này. Cũng 1 bản nhạc đó nhưng trong đĩa CD của mình thì nó lại nằm ở bài số 1; Trong pianosociety thì nó là bài số 9; Còn của bạn đây thì nó là bài số 10. Mình cũng chả biết ông Field này đánh thứ tự nhạc của ổng thế nào nữa. Mỗi chỗ cho 1 số. Nhưng cũng cảm ơn bạn nhiều. Mà sao trang đầu của nó bị lùi xuống nửa trang thế? Edit lại dc ko?

Rachmaninoff
31-05-2008, 13:12
Bản nhạc này mình có trong máy từ lâu rồi nên giờ chẳng nhớ là đã tải ở đâu về nữa. Rất tiếc là mình ko biết cách edit cái file pdf đó nhưng bản nhạc đầy đủ nốt và nhìn vào vẫn đàn được là ok mà. Nếu bạn thích sự hoàn hảo thì có thể search google thế nào cũng có soft hỗ trợ edit file pdf :)

Raphael
31-05-2008, 14:46
ko sao! thế cũng được rồi, ok. Cảm ơn Rach.