Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Nên học thêm ở đâu để ôn thi vào Nhạc viện HN? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Nên học thêm ở đâu để ôn thi vào Nhạc viện HN?

Isabella Mai
11-05-2008, 17:57
Em tớ muốn thi vào Nhạc viện HN - khoa Organ thì nên học thêm ở đâu ? Mua 1 cây đàn piano loại thuờng thì mất bao nhiêu ?

maubanhchung
02-06-2008, 14:15
theo mình thì nên ôn của sinh viên trong trường hoặc giáo viên trong trường thì tốt nhất.khả năng thi đỗ sẽ cao hơn.mua được piano thì tốt nên nếu xác định thi vào nhạc viện thì nên mua loại khoảng trên 30 triệu.hoặc mua organ thôi cũng được.....mà Nhạc viện hà nội đổi tên rùi bạn à. tên mới là Học Viện Âm Nhạc Quốc Gia.nếu muốn cứ phone cho mình,mình sẽ giới thiệu người dạy cho.0936.574.874

HiLine
02-06-2008, 22:01
Bạn đến phòng đào tạo hay tuyển sinh gì đấy của Nhạc viện mà hỏi thăm xem. Hình như môn nào cũng có người dạy cả.

leminh91
03-06-2008, 04:19
Có bác nào ở Nhạc viện HN có thể cho biết trong Nhạc viện có bao nhiêu khóa học ạ? Yêu cầu khi thi cử như thế nào? Nếu như em (17t, học piano chừng 2 năm), liệu có thi vào được khoa nào của Nhạc viện không?

HiLine
04-06-2008, 23:16
Có bác nào ở Nhạc viện HN có thể cho biết trong Nhạc viện có bao nhiêu khóa học ạ? Yêu cầu khi thi cử như thế nào? Nếu như em (17t, học piano chừng 2 năm), liệu có thi vào được khoa nào của Nhạc viện không?

Hi vọng thông tin sau đây sẽ giúp được bạn:

http://www.nhacvienhanoi.vn/Home/?tab=ttts&view=detail&id=15

Mr.Tom
15-06-2008, 19:27
Em tớ muốn thi vào Nhạc viện HN - khoa Organ thì nên học thêm ở đâu ? Mua 1 cây đàn piano loại thuờng thì mất bao nhiêu ?
Không biết bạn có phải định nói là Piano điện không :-/ Định thi Organ ma lại mua Piano thì hơi cao cấp quá :D. Còn học thêm bạn vào phòng đào tạo tại trường hỏi sẽ biết thêm chi tiết.

Mr.Tom
15-06-2008, 19:31
Lâu lắm rồi tớ không thi tuyển sinh nên không biết giờ quy chế thế nào.Nếu cậu có đủ kiến thức về nhạc lí cơ bản thì tớ khuyên nên thi khoa sáng tác hoặc lí luận âm nhạc. Không thì có thể học tạo nguồn(nếu có giọng thi vào thanh nhạc thì càng tốt :D)

salara_slyterin
04-07-2008, 22:55
bạn có thể học kèn được đấy . nghiêm túc luôn. Tại sao lại không nhỉ ??????????