Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Làm thế nào để giữ những đĩa CD trong điều kiện tốt nhất? - Page 2
Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 16 tới 20 trên 20

Chủ đề thảo luận: Làm thế nào để giữ những đĩa CD trong điều kiện tốt nhất?

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    26
    Được cảm ơn 3 lần do gửi 3 bài có ích

Default Re: Làm thế nào để giữ những đĩa CD trong điều kiện tốt nhất?

Thứ CD lau mắt này là thứ ...cực kì phản khoa học ! Tại ngta bày ra để có cái mà bán thôi các bác ơi ! Mắt đọc CD có thể nói là KHÔNG BAO GIỜ BỊ BẨN trừ khi có gì đó chạm vào, cái loại lau mắt lau răng này chỉ tổ làm trầy xước mắt đọc

thành viên kỳ cựu Wal's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    38
    Được cảm ơn 198 lần do gửi 122 bài có ích

Bác Mar ơi,vậy còn trường hợp bụi thì thế nào? Bụi nó tấn công bằng cả trăm đường đấy! Có đảm bảo là bụi ko xông vào và bám vào mắt CD hoàn toàn ko? Khi ấy thì dùng cách nào để lau chùi nếu ko xài mấy công cụ kia?

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    26
    Được cảm ơn 3 lần do gửi 3 bài có ích

Vâng, đúng là vẫn có bụi bám vào đầu CD. Nhưng bác nghĩ coi, mắt đọc đầu CD di chuyển liên tục, nên chỉ có những hạt bụi nhỏ bám vào được, kích thước của bọn này thì quá nhỏ so với đường kính tia laser nên không thể "che khuất" , gây tán xạ nhiều được. Hơn nữa "gió" do bề mặt đĩa CD liên tục khi quay đập liên tục vào thấu kính cũng ghóp phần thổi bớt bụi đi. Thêm nữa, thấu kính mắt đọc là loại có tiêu cự cực bé, độ phóng đại cực cao. Chắc bác nào xem video dùng đèn pin chiếu qua thấu kính của mắt đọc mà đốt được giấy mới thấy mức độ tập trung ánh sáng của thấu kính loại này ghê gớm thế nào ! Vậy thì tia laser là ánh sáng có năng lượng cao nên cũng ghóp phần "đốt cháy" những hạt bụi này (tuy là bụi chỉ nằm trên bế mặt, còn cách điểm tập trung năng lương cao nhất một đoạn )

thành viên trẻ archmonde11's Avatar
    Nhập quốc tịch
    01-2008
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    1
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

mấy bác cứ quan trọng hóa vấn đề , cho vô pc ,rip 1 phát là xong mà. Dung lượng máy tính thì bác xài bao giờ hết ( trừ phi bác dùng để chạy game và các ứng dụng khủng khiếp ...)

thành viên kỳ cựu Wal's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    38
    Được cảm ơn 198 lần do gửi 122 bài có ích

Hà hà, khá thuyết phục đấy bác Mar ạ!

Thông tin chủ đề