Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Giúp em với...
kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Chủ đề thảo luận: Giúp em với...

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    01-2011
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Default Giúp em với...

Các vị tiền bối âm nhạc ơi giúp em với... em là lính mới tập tễnh đi học nhạc. Em mê món saxophone từ hồi còn bé (còn tắm mưa được cơ) nhưng không có phương tiện và cơ hội để học. Đến bi giờ mới ôm được cây kèn đi tìm nhạc để luyện. Em vô quốc tịch mong là để có cơ hội học hỏi các tiền bối saxophone nhưng hầu như không thấy ai trong ni muốn học loại nhạc cụ này cả. Có ai ở trong ni biết thì giúp em tìm các bản nhạc VN (thời tiền chiến) để em tập dợt với, em cảm ơn rất nhiều. Không khéo ước mơ trở thành một Trần Mạnh Tuấn tương lai sẽ đi bương quá.

thành viên kỳ cựu Jewish VN's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    175
    Được cảm ơn 95 lần do gửi 70 bài có ích

Default Về: Giúp em với...

Saxophone trong nhạc cổ điển chưa có vị trí xứng đáng bạn ạ, dù được nhiều nhạc sĩ dùng ( như Berlioz, Bizet, Massenet, Ravel, Rossini, Tchaikovsky, Wagner, v.v. ) nhưng nhạc cụ này vẫn còn bị tranh cãi và chỉ dùng có luc thôi chứ không thường xuyên. Mình thấy tac phẩm khá nhât cho nhạc cụ này là 2 concerto của Glazunov thì phải .

Còn nếu bạn tìm nhạc VN thì bạn nhầm chỗ rồi .
    Mọi người thường phàn nàn rằng âm nhạc quá mơ hồ, rằng họ nên suy nghĩ khi nghe chúng không rõ ràng [...]. Đối với tôi, điều này ngược lại hoàn toàn [...]. Những suy nghĩ được biểu lộ bởi âm nhạc mà tôi yêu không hề quá mập mờ, mà trái lại, rât rõ ràng.
    Felix Mendelssohn Bartholdy

thành viên kỳ cựu masterclassicalmusic's Avatar
    Nhập quốc tịch
    07-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    225
    Được cảm ơn 140 lần do gửi 112 bài có ích

saxophone mà không kể đến "bolero" của Ravel, "pink panther theme" của Mancini, "in the mood" của Miller, "scaramouche" của Milhaud, ... thì thiếu. nó cũng quan trọng trong NCĐ lắm chớ
    classical music = my love
    my youtube channel: http://www.youtube.com/user/masterclassicalmusic

Super Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    67
    Được cảm ơn 239 lần do gửi 114 bài có ích

Vấn đề tức là số tác phẩm rất ít, so với violin,piano,cello,flute thậm chí so với clarinet,oboe, basson. Kể cả trong các giao hưởng, concerto cũng dùng ít. Hầu như không có đoạn solo.Sacxophone hiện nay chỉ được coi là nhạc cụ chính trong nhạc Jazz.

thành viên kỳ cựu Jewish VN's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    175
    Được cảm ơn 95 lần do gửi 70 bài có ích

Bạn Lính mới tò te muốn học cổ điển hay là jazz ? Mình thấy Trần Mạnh Tuấn đâu có thổi cổ điển đâu, toàn jazz với Trịnh.

@ Masterclassicalmusic : muốn khoe kiến thưc thì đi chỗ khac mà khoe, còn không thì bỏ ra 6 tiếng đồng hồ mà liệt kê hêt ra luôn đi. Toàn đu theo để spam.
    Mọi người thường phàn nàn rằng âm nhạc quá mơ hồ, rằng họ nên suy nghĩ khi nghe chúng không rõ ràng [...]. Đối với tôi, điều này ngược lại hoàn toàn [...]. Những suy nghĩ được biểu lộ bởi âm nhạc mà tôi yêu không hề quá mập mờ, mà trái lại, rât rõ ràng.
    Felix Mendelssohn Bartholdy

Thông tin chủ đề