Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Học hỏi để trở thành ca sĩ opera
Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 15 trên 49

Chủ đề thảo luận: Học hỏi để trở thành ca sĩ opera

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Default Học hỏi để trở thành ca sĩ opera

Mình đang theo học thanh nhạc, nhưng mờ sao thấy khó quá, nhất là về nguồn vở opera.Mình muốn nghe thật nhiều để học hỏi, xem các bậc tiền bối xử lí âm thanh thế nào.Các bạn giúp mình nha'.Iu nhiu`nhiu`.Chut.Chun`.Chun

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    34
    Được cảm ơn 81 lần do gửi 42 bài có ích

Default Re: ca sĩ opera

bạn đang học ở đâu, giọng thuộc loại gi`, đã học được bao lâu rồi?. Bạn đã xác định con đường tương lai của mình chưa (ca sĩ cổ điển?, ca sĩ nhạc nhẹ? hay thậm chí sẽ k0 theo con đường hoạt động NT?)
    DVD, CD opera, thanh nhạc cổ điển khá nhiều trên thị trường, giá cũng k0 phải quá đắt, cũng không hiếm bản hay.
    Mình không hiểu : "học hỏi các bậc tiền bối xử lí âm thanh" là thế nào, vì với 1 ca sĩ (ở đây là ca sĩ opera), việc học hỏi thường là xử lí về kĩ thuật, về cách thể hiện, cách hiểu và tư duy về nhân vật và tác phẩm,...
    Bạn có thể vào box opera & thanh nhạc cùng giao lưu với mọi người

Nhiệt liệt chào mừng các bạn đến với nhaccodien.info
    If u like opera and classical vocal music, Welcome to my blog wordpress,

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Mình học ở nhạc viện, được 3 tháng, đáng nhẽ là cũng phải tự mình tìm hiểu, nhưng mờ đang học học lớp 12 nên ko có đủ thời gian (thời gian ngủ mình còn không có hixhix).Nên thấy bức xúc chít đi đc.
    Coàn sử lí âm thanh nghĩa là sử dụng kĩ thuật thanh nhạc để tạo ra những âm thanh như mình mong mún thui mờ.
    MONG CÁC PÁC GIÚP NHÁ!THANKS TRƯỚC

bút nhóm nhaccodien.info
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Cứ bình tĩnh bạn ạ! Dục tốc bất đạt mà. Nếu mà bạn mới học thì cứ bình tĩnh, học nhiều, nghe nhiều, luyện nhiều, thậm chí trải nghiệm cuộc sống nhiều rồi trình độ sẽ tăng tiến dần. Ai cũng thế thôi, lĩnh vực nào cũng vậy thôi, chẳng có ai vừa học mà có thể hoàn hảo cả (Chuyện này chỉ có trong chuyện cổ tích mà thôi). Quan trọng là bạn phải giữ vững và không ngừng vun đắp cho tình yêu nghệ thuật, thậm chí còn phải có bản lĩnh, tinh thần dũng cảm và lạc quan để đi tiếp trên con đường mà mình đã lựa chọn.
    Hiện nay tại Hà nội có rất nhiều tư liệu về Opera, nhưng đa số là do các ca sỹ nổi tiếng thế giới thể hiện, tiêu chuẩn của họ ở tầm quốc tế cơ, rất ít nghệ sỹ của mình đạt được các tiêu chuẩn này. Nếu mà bạn cứ nghe để rồi cầu toàn học theo thì có thể có tác dụng ngược lại, gây cảm giác thất vọng về bản thân, dẫn đến chán trường, nguy hiểm lắm! Tại thời điểm này, tốt nhất là bạn nên trực tiếp học hỏi từ chính thế hệ nghệ sỹ Việt Nam đi trước.
    Chúc bạn thành công trên con đường nghệ thuật!
    Đây chỉ là những suy nghĩ trân thành của mình thôi, chẳng biết đúng sai thế nào, mong bạn đừng hiểu nhầm nhé!

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    34

Lôi kéo mãi không vào trong box opera để tán phét, vậy mà mới có 1 em hỏi (tiện thể cho YIH hỏi luôn giki la nam hay nữ, type giọng là gì ) mà lão belcanto đã nhảy ra rào đón rồi. Apo cũng chưa đạt đến "cảnh giới" này
    Quên, trời xanh, eli hay Apo move topic này vào box phòng khách đi

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

o*` mình là con gái (con trai có ghi hun chut.chun`.chun bao giờ ko nhỉ ), mình cũng vào box opera và thanh nhạc rồi đó chứ, mà thấy box này hợp với mình hơn (mình biết ít về kiến thức âm nhạc cổ điểm lắm, phải vào nhà trẻ thoai).
    Thực ra mình cũng mới thích nhạc cổ điển, đi học nhạc cô giáo bảo mình hát opera cho đúng với chất giọng, mình cũng ừ đại, xong rồi thấy hay quá nên mê thoai hihihi, cái này gọi là opera tự tìm tới mình, duyên số đó. Giọng mình là giọng soprano.
    To belcanto: kam' ơn lời khuyên nha, mà nghe ca sĩ có kĩ thuật tốt hát thì càng phấn chấn chứ sao, mình thì thế đó, ko thấy áp lực j cả, khi nghe là lúc thưởng thức, trình độ hát được như thế ko là bít liền à, nên mình ko choáng hay cố tập theo đâu.
    To YIH: ờ cũng muốn vào lém mờ thấy bà con bàn tán toàn nhữn cái mình chưa biết nên hẽm dám lên tiếng,khì khì.

bút nhóm nhaccodien.info
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

To YIH: Hồi trước cứ nghĩ YIH phải đổi tên thành YIL, nhưng giờ phải nghĩ lại mất. Cậu này rất phức tạp: luôn muộn khi cần sớm và luôn sớm khi cần muộn (khai thác triệt để 2 mặt của 1 vấn đề). Chứng minh: Khi cần tập trung sớm thì luôn đến muộn, khi cần về muộn thì luôn bỏ về sớm, khi cần nộp bài sớm thì thường xuyên nộp muộn, khi phê bình người khác cần từ từ để nói thì luôn phê bình ngay lập tức (cả hai lần belcanto post bài đều bị phê bình không nói thẳng thì vòng vo). Thực ra, cũng muốn tham gia vào box opera nhưng mà thấy trình độ thấp kém quá nên không dám múa rìa qua mắt thợ. Lúc đi offline nói thoải mái vì lời nói gió bay, còn post bài lên đây thì hết đường chối cãi, nhân chứng vật chứng đủ cả. Tham gia ở đây thì trả lời nhanh, lại không phải đau đầu suy nghĩ và nghiên cứu nhiều, tóm lại là vừa sức mình hơn (trẻ em thì phải đến nhà trẻ là điều dễ hiểu, ngang nhiên ra Trung tâm hội nghị quốc gia mà đàm đạo thì bị chen lấn xô đẩy, ngã giúi ngã giục ngay lập tức ấy chứ). Tuy nhiên đấy chỉ là biện pháp tình thế thôi, về lâu dài vẫn phải tham gia với tư cách thành viên đầy đủ. Những đứa trẻ rồi cũng phải lớn chứ (trừ Peterpan). Chính vì vậy đã quyết tâm học hành nghiên cứu đàng hoàng cho bằng chúng bằng bạn, trước mắt là đã đặt mua sách để đọc rồi. Hy vọng là không gặp nhiều khó khăn trong việc tra từ điển!
    To GiKi: Mình khá ấn tượng với bạn! Bản lĩnh, thông minh, ham học hỏi và có phương châm sống khá rõ ràng. Xin tự minh oan, mình còn rất trẻ, đừng thấy YIH xưng "lão" mà tưởng mình già cả rồi nhé. Nếu có điều kiện thì GiKi tham gia offline cùng mọi người, vui lắm đấy! toàn những người trẻ ... đẹp và vui tính. Ngoài việc được giao lưu với những người cùng sở thích, còn được nói thoải mái về sở thích của mình mà không sợ bị xét nét như khi post bài trên mạng (như mình đã phân tích ở trên), đồng thời còn được kiểm chứng xem có đúng là YIH luôn đến muộn không. Tuy nhiên ghi chú trước là "nếu có điều kiện", đừng để ảnh hưởng đến việc học hành nhất là vào cái năm học lớp 12 quan trọng này. Trong box có một thành viên rất có trách nhiệm với bạn bè, sợ việc tụ tập, giao lưu ảnh hưởng đến kết quả học tập của các bạn còn là học sinh.
    Một lần nữa chúc bạn đạt kết quả cao trong kỳ thi tốt nghiệp PTTH!

Administrator Apomethe's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    3
    Được cảm ơn 64 lần do gửi 47 bài có ích

GiKi hình như ở HCM chứ có phải ở HN đâu mà offline. Anh belcanto có cần nick YM với email không? Mà thôi, em nó còn nhỏ, để còn học thi nữa chứ

bút nhóm nhaccodien.info
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Hóa ra GiKi ở Sài Gòn. Lúc trước mình đã vòng vo hỏi xem ở đâu, nói là ở Hà nội có nhiều tư liệu Opera lắm thì chẳng thấy phản ứng gì cả nên cứ tưởng là ở HN thật. Cao thủ thật!

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

o* kia`, sao lại bảo em ở HCM hết rồi, Hà nội mừ, đang rét run vì mùa đông đây .Kám ơn các bác nhé, thực ra Giki hỏi các chị bạn cũng được, nhưng mà mấy chị ấy suốt ngày đi tập, rồi lại trọ kí túc xá, Giki lại suốt ngày đi học, chẳng mấy khi gặp được.Lại được cô giáo bảo: "Thi vào nhạc viện rồi cô dạy cho" (cô cứ bảo thi mãi mà ko dám, sợ trượt lém).HuHu, may quá có diễn đàn, ko thì chẳng bít nên làm thế nèo nữa. Giờ GiKi cũng tích cực tìm hiểu, như người cận thị đi trong sương mù vậy .Co^' le^n!

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    34

, chắc tại cách trả lời của bạn nên mọi người mới tưởng vậy. Cố gắng đừng dùng nhiều ngôn ngữ mạng và các "biến ngữ", tớ trước đây cũng vậy, là mod mà còn bị mọi người và đặc biệt là các admins dập cho te tua, đang phải sửa từ từ. Chắc bạn mới vào nên mọi người bỏ qua, chưa nhắc nhở.
    Cô giáo bạn đang học là ai thế? mà bạn cần hỏi về những đièu gì?

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Thế ạ, thế từ nay em sẽ cố sửa .Em muốn hỏi về các vở opera, có kèm lời và bản nhạc thì càng tốt ạ.Cả nội dung của nó nữa.Ôi nói chung là nhiều lắm. Càng nhiều càng ít các bác nhé!

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Em học cô Phan Thu Lan, mà bác nào nghĩ tên hòm thư của em là nick của em thì nhầm to đấy, hehehe, mà sao em online thì toàn thấy các bác offline, hixhix.
    To Belcanto: sao mờ em thấy bác dễ thương thế nhi!

Administrator Apomethe's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    3
    Được cảm ơn 64 lần do gửi 47 bài có ích

Tớ biết cả hộp thư lẫn nick chat của cậu cơ!

bút nhóm nhaccodien.info
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Ôi thích quá! Mới sáng ra đã có người khen mình rồi kìa! Có lẽ sáng nay là một trong những buổi sáng tuyệt vời nhất của mình! Có thêm nhiều động lực và hăng say để bắt tay vào một ngày mới. Trấn tĩnh lại: khen thật hay đùa đấy? Nếu mà đùa thì cũng không sao cả vì dù sao mĩnh cũng đã tận hưởng niềm vui rồi và cũng sẽ không buồn đâu.
    Cảm ơn GiKi nhiều nhé!
    Mình cũng thấy GiKi quá dễ thương!

Thông tin chủ đề