Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Bấm dây violin có giống bấm dây trên guitar?!
kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Chủ đề thảo luận: Bấm dây violin có giống bấm dây trên guitar?!

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    05-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Unhappy Bấm dây violin có giống bấm dây trên guitar?!

Mình thì thix chơi violin, nhưng lại sợ cái chuyện bấm dây wa'. Mấy bạn cho mình hỏi là bấm dây trên violin có giống với bấm trên guitar?
    Tại vì thế này, số là hồi đó mình thix guitar, papa thấy vậy, mua cho mình một cây guitar, thế nhưng lại tiếc tiền, mua đồ cùi >_< 150k, về chỉnh dây lên đúng tong thì dây lại cứng hơn cây guitar chỗ mình học, bấm rất là đau tay, riếc rồi bây giờ mình bị ám ảnh cái chuyện bấm dây (phím) trên đàn guitar T_T... Thế nhưng mình lại thix chơi violin, tại vì tiếng của violin không giống như guitar hay piano, tiếng nó kéo dài và liền Mà sở thix ở đó, nỗi ám ảnh còn đó
    Mấy bạn cho mình hỏi cảm giác bấm dây violin thế nào?! Mình chưa đụng được tới cây violin lần nào cả, nhưng ý định sắp mua. Mà hỏi trước, lỡ nếu mua về, ám ảnh ... chơi ko được lại ....

thành viên trẻ vicamnho's Avatar
    Nhập quốc tịch
    03-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    4
    Được cảm ơn 8 lần do gửi 7 bài có ích

Default Re: Bấm dây violin có giống bấm dây trên guitar?!

Mình cũng mới học thôi, nên bấm thấy hơi ê ê đầu ngón tay thôi chứ không đau.
    Cài này tùy sức chịu đựng cảm giác đau của mỗi người.
    Mình không chơi guitar nên không biết so sánh sao. Nhưng violin thì có nhiều cái đáng ngại hơn là cảm giác đau tay đó bạn.

Moderator
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    26
    Được cảm ơn 3 lần do gửi 3 bài có ích

Trước mắt thì em nghĩ bác Hoàng trả lời câu hỏi của bạn Orion trước đi nhỉ, để bạn ấy giải tỏa khúc mắc là "Bấm dây violin có giống bấm dây trên guitar?! "cái đã.
    Sau đó thì "mua hay học đúng tiêu chuẩn" mới tính được ạ.

4. Thần dân đã cảm ơn martenzi vì bài gửi này có ích:

vicamnho (13-09-2010)

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    05-2009
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Cũng khó nói lắm bạn ạ , theo mình thấy thì violin dễ bấm hơn, không phải dồn nhiều lực như guitar , guitar còn bấm gam , chặn dây nên rất khổ , hơn nữa cũng tùy đàn , cái guitar của mình dùng ngựa cao nên bấm không hề đơn giản . Còn violin thì cố định rồi , hơn nữa chỉ kéo phím một , kể cả sau này bạn có học kỹ thuật rung thì vẫn khá nhẹ nhàng hơn guitar rất nhiều

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    11-2009
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    6
    Được cảm ơn 1 lần do gửi 1 bài có ích

hì hì.Mình hông học guitar nên hông biết có giống không.NHưng mình thấy chơi guitar thì bị chai đầu ngón tay cả 2 tay.Còn chơi violin thì không bị chai tay nào hết(nếu bấm violin nhẹ)

Super Moderator super_vịt's Avatar
    Nhập quốc tịch
    12-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    77
    Được cảm ơn 94 lần do gửi 61 bài có ích

bấm guitar hay violin thì cái nào chả bị chai tay
    guitar có phím bấm, nếu chỉnh dây đúng rồi thì đánh ko sợ phô (trừ khi đàn phô sẵn ), còn violin thì
    thời buổi này, cái gọi là nghệ thuật nhiều khi chả khác cái túi rác, còn cái túi rác có khi ngắm kỹ lại thấy...nghệ thuật

Thông tin chủ đề