Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Thắc mắc Ảnh hưởng khi chơi violin
kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Chủ đề thảo luận: Ảnh hưởng khi chơi violin

thành viên trẻ *_Koyota_*'s Avatar
    Nhập quốc tịch
    01-2010
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Question Ảnh hưởng khi chơi violin

Hiện mình đang có ý định học violin. Nhưng nghe ba mình nói học cái đó sẽ bị điếc về một bên tai (do cầm nghiêng về một bên) và còn bị chai tay, mỏi chân..v..v.. . Mình không quan tâm chuyện chai tay hay mỏi chân nhưng có thật là học violin sẽ bị điếc một bên tai không? Ai giúp với, thanks nhiều lắm !!!

thành viên kỳ cựu vicamdo2405's Avatar
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    2
    Được cảm ơn 6 lần do gửi 6 bài có ích

Default Re: Ảnh hưởng khi chơi violin

Vậy sao? Ba của bạn biết chơi violin ko? Tôi học violin từ năm 9 tuổi, bây giờ là 28 tuổi rồi mà có thấy bị điếc đâu? Hay là sắp bị điếc nhỉ? Thật là một quan niệm sai lầm, chắc là ba bạn muốn bạn tập trung học tập, sợ học violin ảnh hưởng nên dọa bạn đấy! Yên tâm, ko sao đâu, học lâu có khi tai thính hơn nữa đấy vì học violin là tai phải thính mới học được.

3. Thần dân đã cảm ơn vicamdo2405 vì bài gửi này có ích:

raytrou (25-01-2012)

Thông tin chủ đề