Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Em chỉ muốn được học piano.... - Page 2
Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 16 tới 19 trên 19

Chủ đề thảo luận: Em chỉ muốn được học piano....

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    10-2008
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

Default Re: Em chỉ muốn được học piano....

Đúg thật là fải ở trong hoàn cảnh,mới biết cảm giác nó như thế nào,mình hiểu duongmanu ạ,nhưng trong cuộc sống có những thứ mình fải từ bỏ,bỏ cái này để hướng tới cái khác tốt hơn,không trách móc rì ai cả,cố được đến đâu thì cố thôi,bao giờ mình kiếm đc chỗ nào đó đáp ứng đc nguyện vọng của mình,mình sẽ nói cho bạn và những người khác cùng hoàn cảnh! hi`dù sao cũng thank bạn chia sẻ với mình

bút nhóm nhaccodien.info Charlotte Nguyen's Avatar
    Nhập quốc tịch
    11-2008
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    2
    Được cảm ơn 16 lần do gửi 11 bài có ích

Piano 7-8 triệu á Em chưa nghe cái giá đó bao h . Trước em mua 1 cái cũ rích màu nâu chả phải hãng danh tiếng mà đã 900$, có lẽ anh/chị nên tiết kiệm gấp đôi số đó nữa.
    Em nghĩ tập được đàn piano mộc là tốt nhất nếu piano điện thì cũng nên mua loại phím nặng tương đương, chứ tập tẹ organ thì
    1. Âm thanh nghe khác hẳn, tập nhanh nản
    2. Phím quá nhẹ, mà nói chung đã tập piano thì chắc ko cần thiết sờ keyboard nữa . Em tập 4 năm trên đàn piano mộc rồi mà tay bh vẫn chưa đủ cứng rắn và mạnh như yêu cầu

Chuyện nổi da gà và thèm khát là dễ hiểu ý mà, tại em cũng thế (haha ). Tập piano đành kiên trì vậy thôi, nên tìm học sinh viên nhạc viện, dễ trao đổi và dễ đề đạt nguyện vọng của mình, chứ học các thầy thì các thầy giỏi thường khó tính và bảo thủ về khoản học cổ điển .
    Facebook.com/hanh.nguyen.brillante

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    10-2008
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Tại vì tình hình cuả mình bây giờ chỉ có thể lo money đến như vậy, nên nếu đúng như bạn nói thì mình chỉ có thể chờ thui,mình post lên như vậy là để xem bạn nào có bán hoặc biết chố nào bán phù hợp với giá đó thì chỉ cho mình thui,chứ ko fải là mình ko biết giá đàn trên thị trường thế nào,dù sao cũg thank bạn đã góp í cho mình

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    01-2009
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Mình cũng thích nhạc lắm nè, nhưng nhà mình cả họ 2 bên luôn chả ai theo ngành này, nên học đàn á, quá vớ vẩn- mọi người nói thế đấy. Sau 1 thời gian đi làm mình cũng kiếm được ít tiền mua được chiếc organ (tất nhiên rồi, mình chả bao giờ mơ đến cái piano cả). Có lẽ mình cảm thụ âm nhạc kém nên mình thấy tiếng chiếc 550 của mình cũng khá truyền cảm xúc. Đối với mình, chỉ cần được lướt tay trên phím đàn là mình đã ngất trên cành quất rồi, còn đàn piano, chờ kiếp sau vậy. ^^

Thông tin chủ đề