Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_Postbit has a deprecated constructor in ..../includes/class_postbit.php on line 176

Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vB_BbCodeParser has a deprecated constructor in ..../includes/class_bbcode.php on line 37
Tiểu sử sơ lược thành viên diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam
Trang 1/8 12345678 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 15 trên 114

Chủ đề thảo luận: Tiểu sử sơ lược thành viên diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam

bút nhóm nhaccodien.info ZIN's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    3
    Được cảm ơn 11 lần do gửi 5 bài có ích

Default Tiểu sử sơ lược thành viên diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam

Mọi người ơi, Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam của chúng ta đã " đi vào hoạt động" khá lâu rồi, thành viên cũng bắt đầu nhiều lên, nhưng tớ vẫn chưa biết hết diễn đàn của chúng ta có những thành viên nào, và tình yêu dành cho Nhạc cổ điển như thế nào, tớ lập một Proflie cho các thành viên, và mọi người fill out vào nhé, mọi thành viên sẽ gần nhau hơn, cho dù các bạn ở đâu . Hơn nữa, tớ cũng muốn nghe một vài lời góp ý dành cho diễn đàn từ các bạn. Hãy ủng hộ tớ nhé, mặc dù tớ chỉ là một trong những thành viên nhỏ tuổi nhất forum này thôi

Sau đây là mẫu Proflie

1. Họ và tên:

2. Ngày sinh:

3. Công việc hiện tại:

( mọi người điền đủ 3 thông tin trên nhé )

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? ( chơi nhạc cụ, hát, lý luận sáng tác...)

5. Bạn có thích học nhạc không? Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi?

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không?

7. Bạn nghĩ thế nào về nhạc cổ điển?

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ?

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...)

10. Bạn thích nhà soạn nhạc cổ điển nào nhất?

11. Bạn đã có cơ hội đi nghe trực tiếp một buổi hòa nhạc cổ điển hay xem trực tiếp một vở opera, ballet nào chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó?

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera và thanh nhạc cổ điển...)

13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN (trang chủ của diễn đàn) chưa? Bài đó thuộc mục nào?

14. Bạn hay gửi bài trong chuyên mục nào nhất của Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam?

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam?

16. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia diễn đàn này không?

17. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong diễn đàn?

18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với NHACCODIEN.INFO ^_^?
    được Admin sửa lần cuối lúc 21:48 ngày 11-10-2010.

There is a way to be good again.....

bút nhóm nhaccodien.info ZIN's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    3
    Được cảm ơn 11 lần do gửi 5 bài có ích

Default Re: Profile thành viên Classical VietNam

Thôi thì em xin mở đầu ^^

1. Họ và tên: Phạm Thùy Dương

2. Ngày sinh: 31.08.1991 ( cùng ngày sinh anh YIH )

3. Công việc hiện tại: 10th grade student

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? ( chơi nhạc cụ, hát, lý luận sáng tác...)
    Chơi piano, thỉnh thoảng hát cũng được

5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi?
    Có chứ, âm nhạc là cuộc sống . Còn ấn tượng về những bản nhạc tớ đã từng chơi:
    - Turkish Rondo, bật đĩa lên đánh đua cùng nhưng vẫn chậm hơn 1/2 tốc độ T__T
    - Moonlight Sonata và Canon in D : được đánh thử trên grand piano

Không thần tượng ai nhất, nhưng thích thì tất cả những nghệ sĩ chơi nhạc cổ điển

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển?
    Nhạc cổ điển là thể loại nhạc xuât hiện thừ 3 thế kỉ trước ở Châu Âu, thường được chơi bởi...các nhạc cụ cổ điển ^^
    Nói vậy thôi, chứ để nói về nhạc cổ điển thì rất rộng lớn và nhiều vô cùng, không thể kể hết được, chỉ biết rằng tớ yêu Nhạc cổ điển, và muốn tìm hiểu về nó...

Từ nhỏ ạ, nhưng chính thức và có chút hiểu biết là đầu năm nay

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...)
    Piano Concerto, từ lúc nghe nhạc cổ điển đến giờ nghe thể loại này nhiều nhất, và tìm hiểu nhiều nhất về nó. Ngoài ra thì tớ cũng nghe thêm thể loại Sonata hay Etude

Wolfgang Amadeus Mozart

11+12. Khi buồn, bạn thích nghe bản nhạc nào?Khi vui, bạn thích nghe bản nhạc nào?
    Uhm, nghe nhạc cổ điển . Bản nhạc thường nghe nhất là piano concerto số 15, 16 của Mozart, tổ khúc 4 mùa của Vivaldi, và một số trích đoạn trong tác phẩm Hồ Thiên Nga của Tchaikovsky...

13. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó?
    Tính đến bây giờ là 5 lần, trong vòng 2 tháng . Lần đầu tiên là Hòa nhạc của Tang Yun, lần 2 là hòa nhạc Tchaikovsky - Mozart do bác Nguyễn Thiếu Hoa chỉ huy, lần 3 là hòa nhạc Extravagana, lần thứ tư là Hòa nhạc Toyota và lần cuối là hòa nhạc Mozart ^^

14. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)
    Tác giả và tác phẩm

15. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì?
    Mới có 2 bài, một bài nói về piano, một bài nói về pianist Clara Schumann, tuy nhiên chưa có bài nào được đăng lên hết T__T

16. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển?
    Hòa nhac - offline ,kế đó là Phòng khách và một chút ở phần Tác già và kinh nghiệm nghệ sĩ

17. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam?
    Yêu nhạc cổ điển, muốn tìm hiểu và học hỏi kinh nghiệm chơi piano của mọi người
    18. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển?
    Tất nhiên rồi ^^

19. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum?
    Friendly, responsible, cute & active, well known

20. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^?
    Hy vọng Classical Vietnam sẽ được nhiều người biết đến
    được ZIN sửa lần cuối lúc 19:20 ngày 09-10-2006.

There is a way to be good again.....

bút nhóm nhaccodien.info troixanhnangvang's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    2
    Được cảm ơn 5 lần do gửi 3 bài có ích

Để điền thông tin vào mẫu của Zin nhé, mình rất khoái vụ fill in the form thế này
    1. Họ và tên:
    Ngô Thu Yến
    2. Ngày sinh:
    20/12/1983
    3. Công việc hiện tại:
    Đại để là đi làm rồi, chứ cũng chả biết diễn tả công việc mình thế nào
    ( mọi người fill đủ 3 info trên nhé )

Biết chơi piano, nhưng tự nhận là mình k có năng khiếu
    5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi?
    Có thích học nhạc, chơi nhạc cụ gì thì đã khai ở câu trên, bản nhạc ấn tượng nhất là Waltz le désire của Beethoven
    không ạ
    Là một loại nhạc có sức cuốn hút kỳ lạ.
    Hỏi thế này cũng khó, bắt đầu nghe bản nhạc CĐ đầu tiên là năm lớp 11, nhưng sau đó k nghe nữa mà bây giờ lại quay lại nghe tiếp.
    9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...)
    Mỗi thể loại có một điểm hay riêng, k thể biết là thích nhất thể loại nào.
    Cũng như câu trên, không biết là thích nhất tác giả nào, cái này còn vì là thích nhất tác giả nào theo tiêu chí nào chằng hạn, nhưng ở đây chắc là nói về âm nhạc của tác giả
    11. Khi buồn, bạn thích nghe bản nhạc nào?
    12. Khi vui, bạn thích nghe bản nhạc nào?
    Trả lời chung cho câu 11 và 12: Khi buồn hay vui thì đều k xác định là thích nghe bản nhạc nào nhất, còn tuỳ

13. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó?
    Đã từng đi xem hòa nhạc, cảm nhận thì cũng tùy từng chương trình, vì có chương trình hay, có chương trình dở
    14. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)
    uhm, cái nào quan tâm thì sẽ tìm hiểu thôi
    15. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì?
    Từng dịch về tác giả, nghệ sỹ, một số synopsis
    Phòng khách (vì sở trường là buôn chuyện mà) với lại thỉnh thoảng lê lết sang box offline
    17. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam?
    Cái này k thể nói
    cũng tùy lúc, tùy trường hợp
    cái này cũng tùy luôn, có người thích, có người ghét, có người chả biết là thích hay ghét (vì có biết đó là thành viên nào đâu mà thích hay ghét)
    thích cái tên nhaccodien hơn
    Một quả cầu có 4 đại dương

bút nhóm nhaccodien.info Buhiacopski's Avatar
    Nhập quốc tịch
    09-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 0 lần do gửi 0 bài có ích

chắc nên thêm vào cái khoản nhà cửa cho nó dễ gặp gỡ nhau nhỉ
    1. Họ và tên: Tôn Thất Hồ Hải
    2. Ngày sinh: 15/7/1990
    3. Pờ Rồ Phét Sần: Học sanh
    4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? Guitar
    Rất thích. Aturias của Albeniz
    6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? Có biết ai đâu mà thần tượng
    7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? No ideal (we' hay)

Symphony.
    Beethoven
    11+12. Khi buồn, bạn thích nghe bản nhạc nào?Khi vui, bạn thích nghe bản nhạc nào?
    Chả nhớ.
    Chưa. Nếu có thì chắc là tiếc tiền
    14. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? (Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)
    Chủ đề tác phẩm.
    Sẽ
    Nhà trẻ.
    Vì muốn tìm hiểu.
    Ráng thêm tí
    nghĩ thế nào về các thành viên trong forum?
    Toàn pro.
    Như 18.
    21.Tái bút ở Đà Nẵng, bác nào cùng xóm thì cho làm wen với
    được Buhiacopski sửa lần cuối lúc 22:30 ngày 27-09-2006.
    Sống ở đời cần có 1 tấm lòng...
    Chủ yếu là để tiêu hóa thức ăn.

Hiệp sĩ Siegfried van_Toan's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 2 lần do gửi 2 bài có ích

1. Họ và tên: Nguyễn Bửu Toàn

2. Ngày sinh: 10/09/1984

3. Công việc hiện tại: đi học + đi làm

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? nghe nhạc

5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi? chưa học nên chưa biết chơi bản nào thì ấn tượng! Nếu học thì học... conductor!

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? tất cả nghệ sĩ là... German!

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? hay

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ? chừng 2 năm trước

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển? đủ hết

10. Bạn thích nhà soạn nhạc cổ điển nào nhất? tất cả nhạc sĩ là... German!

11. Khi buồn, bạn thích nghe bản nhạc nào? nhất trí với kiki, câu hỏi này hơi... ngây ngô!

12. Khi vui, bạn thích nghe bản nhạc nào? giống trên

13. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó? chưa lần nào cả! Vì một là ko biết (gần đây mới biết), hai là tiếc tiền!

14. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...) tác giả - tác phẩm lưu ý: tác phẩm là đã gồm opera và thanh nhạc rồi còn gì?

15. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì? có dịch

16. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển? chủ yếu là vào xem, ít post bài, nếu có thì chủ yếu trong Phòng họp

17. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam? câu này cũng ngây ngô như câu 11-12, thích thì vào chứ sao

18. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển? ok

19. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum? friendly

20. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^? chúc trang web thành công

người chết là người khá nhất trong nhà elibron's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    43
    Được cảm ơn 36 lần do gửi 15 bài có ích

1. Họ và tên: Elibron

2. Ngày sinh: 25/2

3. Công việc hiện tại: sinh viên khiêm bảo kê!

( fill đủ 3 info trên rồi nhé )

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? ( chơi nhạc cụ, hát, lý luận sáng tác...) có chứ. HÉT!

5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi? CỔ HỌNG

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? Ko

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? Thế bạn nghĩ j về người yêu của mình?

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ? Nhớ chết liền, nhưng có một giai thoại hay lắm! còn hay như thế nào thì gặp trực tiếp sẽ kể cho mà nghe!

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...) Concerto

10. Bạn thích nhà soạn nhạc cổ điển nào nhất? Thích tất, trừ những bác ko thích

11. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó? Đi nhiều lắm rồi, phê "lòi mắt"!

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...). Tất cả

13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì? Dịch mấy bài rồi, lĩnh vực nào cũng dịch(đang chết dở với bài mới đây này )

14. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển? Phòng khách( sân nhà mừ!)

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam? Yêu thích NCD và bạn bè

16. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển? miễn bàn nhé

17. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum? "xấu" như gấu của em

18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^? Mọi người ơi hãy cùng nhau cố gắng hơn nữa nhé!
    được elibron sửa lần cuối lúc 13:46 ngày 14-10-2006. Lý do: thích thì sửa!
    Notre mémoire et notre coeur ne sont pas assez grands pour pouvoir être fidèles!

Coming back TuMinhTran's Avatar
    Nhập quốc tịch
    09-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 33 lần do gửi 15 bài có ích

Nào mình bon chen điền sơ yếu lí lịch vậy.

1. Họ và tên: Trần Minh Tú

2. Ngày sinh: 19.06.1987

3. Công việc hiện tại: Sinh viên

(mọi người fill đủ 3 info trên nhé Thế này đủ chưa? Ai muốn biết thêm thì pm nhá
    4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? ( chơi nhạc cụ, hát, lý luận sáng tác...) Một tí. Nhưng mà không biết huýt sáo .

5. Bạn có thích học nhạc không? Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi?
    Tất nhiên là thích học nhạc rồi. Nhạc cụ mình chơi là dây thanh quản + dây đàn + mọi thứ phát ra âm thanh được . Bản nhạc ấn tượng nhất ấy à... Đúng rồi , là bản 4'33" của John Cage .

Thích thì có chứ thần tượng thì không nghệ sĩ nào cả.

Còn phải hỏi .

Lâu rồi, không nhớ chính xác từ khi nào . Hình như hồi bé cũng có mấy lần nghe nhạc cổ điển trên đài rồi hay sao ý .

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển (Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...)
    Khó nhỉ , thể loại nào mà chả hay. À nhưng mà mình rất thích mấy thể loại cổ cổ một tí, nhiều bè càng hay .

Giống câu 9. Chắc là Bach, Beet, Brahms, Mozart, Schubert, Vivaldi vvv...

11. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó?
    Rồi. Cảm nhận á ? Hmmmm... Còn tùy.

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? (Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)
    Nhiều, đủ thứ.

13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì?
    Rồi, cũng đủ thứ luôn.

14. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển?
    Không biết, mới viết có mấy bài.

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam?
    Không trả lời nhé .

16. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển?
    Tất nhiên. Trừ cái việc cái máy tính chết tiệt không tự cập nhật nên phải F5 refresh liên tục mới đọc được bài mới .

17. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum?
    Hơi củ chuối , hơi lắm mồm .

18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^?

Rất vui làm quen với mọi người!
    được TuMinhTran sửa lần cuối lúc 21:11 ngày 08-10-2006.

nhaccodien
    Guest

1. Họ và tên: Nhạc Cổ Điển

2. Ngày sinh: 3/7/80

3. Công việc hiện tại: đi làm rồi

rất tiếc là không

thích học nhưng không có điều kiện

Cực nhiều

Tôi mà ghét nó thì tôi vào đây làm gì

một câu hỏi rất dở hơi và quan trọng hơn, là cực kì không cần thiết

riêng cách liệt kê tên gọi trong này đã thấy dở hơi rồi, chả có thứ tự gì cả

giống câu 6

lại những câu hỏi cực kì dở hơi

thế nào là 1 vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển?

opera và thanh nhạc lại để riêng, người đặt ra các câu hỏi này hay thế nhỉ? không biết trình độ thế nào? Thế mà cũng bày đặt làm mod. Em hỏi thật, các bác thiếu người đến thế cơ ạ?

Hic, cũng muốn tham gia

Hình như đây là bài đầu tiên

Forum cũ bị sập rồi nhỉ

làm sao có thể hài lòng được khi phải ngồi trả lời những câu hỏi rất ngô nghê như thế này

một câu hỏi ngô nghê nữa, ai chả biết diễn đàn có đủ mọi hạng người

Một ý tưởng tuyệt vời và xứng đáng có được sự kính trọng. Mặc dù tôi chả hiểu sau từ Classical Vietnam kia có kí hiệu gì. Tôi nghĩ nếu đặt câu hỏi một cách nghiêm túc thì đừng nên có những kí hiệu nhố nhăng.

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 2 lần do gửi 2 bài có ích

1. Họ và tên: Hoàng (Kim) Anh Tú

2. Ngày sinh: 10/02/1984

3. Công việc hiện tại: đi làm

Đang lĩnh giáo Guitar Cla.
    Bản nhạc đó là El Chocclo (A. G. Villondo) được chuyển qua gui bởi thầy giáo tớ
    Lê Quang Minh
    Hay nói chung là hay
    Nhạc ccổ điển có lẽ khi mình nghe cái đĩa the Best N01 đó. Không biết có nhiều người trùng với mìh không đây
    Sontata, Concerto
    Bach, nhưng đánh tác phẩm của ông này là muốn hộc máu
    11. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó?
    Xem một lần, ở Huế trong dịp Festival
    Cảm nhận: muốn đứng lên mà chửi bọn khán giả vì đứa nào ngồi nghe không gác chân lên ghế thì cũng nói chuyện hay nhai kẹo cao su. Kể cả mấy người ngồi ở hàng ghế đầu.
    12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)
    Tác giả, tác phẩm
    13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì?
    Chưa nơi tề
    Chắc là yêu cầu Download

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam?
    Tròi ơi, thèm chết nhạc mà ở chỗ tôi không có ai cùng chủ đề với mình cả.

Nói chung là ngon lành

Cũng chưa rõ nữa

Cái gì càng ít thì càng quý, hi vọng đay thực sự là nơi giao lưu giữa những người vì âm nhạc thực sự

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

1. Họ và tên: Nguyễn Bích Hà

2. Ngày sinh: 17/8/1987

3. Công việc hiện tại: Sinh viên

( mọi người fill đủ 3 info trên nhé ) Đủ rùi nhỉ

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? ( chơi nhạc cụ, hát, lý luận sáng tác...) có đấy, bật bông (giống mẹ mình nói)

5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi? CÓ thích học chứ, (biết chơi đàn thấy cool cool mà), thỉnh thoảng bật bông piano . Ấn tượng nhất hả? Ờ chắc là Canon rồi

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? Thần tượng tất.

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? cuốn hút

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ? không nhớ hình như bắt đầu năm lớp 10.

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...) Waltz

10. Bạn thích nhà soạn nhạc cổ điển nào nhất? Chopin, Liszt

11. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó? Rồi, cảm nhận á: khâm phục + ghen tị

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...) tất cả luôn

13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì? Hic mình ko biết có cái này

14. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển? Đây là bài đầu tiên (xấu hổ quá) chỉ biết đọc của mọi người thôi

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam? thích mà

16. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển? ok

17. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum? rất pro, funny.

18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^? cám ơn __________________

Tottochan bên cửa sổ Klavier's Avatar
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

. Họ và tên: Họ:Nguyễn--Tên:

2. Ngày sinh:18/12/83

3. Công việc hiện tại:SV

Fill đủ cả 3 rồi

4.Năng khiếu: Có thể gảy tưng tửng được vài nốt đàn tranh và guitar (lưu ý là vài nốt chứ không phải vài bài nhé)

Có chứ,rất thích.Nếu tôi có chơi nhạc cụ thì nhạc cụ đó phải là klavier.
    Bản nhạc ấn tượng à?Đối với mỗi bản nhạc đều có 1 ấn tượng sâu sắc

1 kho tàng âm nhạc quá đồ sộ

Từ khi bắt đầu thích nghe

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển

Tất cả

Hỏi khó quá.Nói chung là thích tất

Rồi.Xem live rất tuyệt

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển?
    Nghệ thuật biểu diễn

Chưa viết và dịch bao giờ vì không có năng khiếu viết cũng chẳng biết ngoại ngữ

Cái này phải để 1 thời gian nữa mới biết

Tình cờ

Hài lòng

Người mới đến chưa quen ai cả

Mong rằng Classical Vietnam sẽ phát triển ngày 1 lớn mạnh

thành viên kỳ cựu vicamdo2405's Avatar
    Nhập quốc tịch
    10-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    2
    Được cảm ơn 6 lần do gửi 6 bài có ích

1. Họ và tên: Hoàng Việt Hưng

2. Ngày sinh: 24/05/1982

3. Công việc hiện tại: đang thất nghiệp

Biết chơi violin, organ và đàn cò và hát.....
    violin.... bản nhạc là serenade của Schurbert

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? không

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? Nhạc cổ điển là một thể loại nhạc kén người nghe

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ? từ khoảng 6t

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển ( Concerto, Symphony, Nocturne, Sonata...): Concerto

Mozart, Vivaldi, Bach

Cũng đã được xem giao hưởng vài lần. Cảm giác rất là thích
    12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...): Tác giả, tác phẩm

13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì? Chưa... đang cố gắng để viết bài tham gia.

14. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển? Box... tìm kiếm sheet nhạc

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam? đơn giản là có thêm nhiều bạn

16. Bạn có cảm thấy hài lòng khi tham gia forum Nhạc cổ điển? thời gian sẽ trả lời câu hỏi này.

17. Bạn nghĩ thế nào về các thành viên trong forum? Chưa biết nhiều bạn...chỉ mới biết bạn troixanhnangvang.Mong là sẽ biết thêm các bạn khác.

18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^? Chúc cho diễn đàn ngày cang phát triển mạnh

Nghe mãi vẫn gà FriK's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0
    Được cảm ơn 2 lần do gửi 1 bài có ích

. Họ và tên: Lê Quốc Đạt

2. Ngày sinh:

05/12/1985 (Cùng ngày mất Mozart đấy, ngày sinh của Walt Disney và Fritz Lang - 2 thần tượng của tớ)

3. Công việc hiện tại: Sinh viên (I'm a Cinema student)

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không?

Chưa bao giờ thử. Hồi bé suýt tí nữa được đi học Violin nhưng tại nhà nghèo quá nên thôi.

Thích chứ ! Mấy lần định đi học guitar nhưng bố mẹ ko cho.Nếu được thì tớ thích học Cello hoặc Contrabass.Tớ thích bè trầm. Chưa học đàn đóm gì bao giờ nên chả biết về các bản nhạc

Có. Mấy người cơ
    Itzhak Perlman - Vladimir Horowitz - Hilary Hahn

Giúp tớ về sau tư duy nhạc phim tốt, dễ làm việc với nhà soạn nhạc cho phim. Với cả thấy Nhạc cổ điển có sức biểu đạt lớn.

Chắc là từ bé với mấy bản kinh điển. Còn chuyên tâm thì mới thôi, từ 3 năm trước.

Concerto

Nicolo Paganini

Rồi. Tuyết vời.
    12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? ( Tác giả, tác phẩm, opera, thanh nhạc...)

Tất cả. Tớ là kẻ tham lam

Vẫn đang có ý định. Nhưng trình còi nên chưa dám viết gì

Bận quá nên chưa tham gia được mấy.

Đam mê tìm hiểu nhạc cổ điển

Có. Bạn Apomethe thật tuyệt vời

Tớ có biết ai đâu. Biết mỗi bạn Việt Apomethe với bác Hải YIH. Chưa gặp mọi người nhưng tớ có ấn tượng tốt

mmm...Mọi người khỏe mạnh để nuôi mái nhà chung này mạnh khỏe
    A good artist should be isolated. If he isn't isolated, something is wrong

thành viên trẻ
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    0

Thumbs up Re: Profile thành viên Classical VietNam

1. Họ và tên:
    Trần Trung Kiên

2. Ngày sinh:
    09/04/1985

3. Công việc hiện tại:
    sinh viên

có nhiều lắm ví dụ đánh trống, thổi kèn...

không thích học nhạc ! chỉ thích chơi nhạc thoai, nhạc cụ đang chơi là piano, hi vọng về sau này vẫn là thế bản nhạc ấn tượng thì nhiều lắm chương 3 sonata 14 C#m, chương 3 sonata 8 Cm của Beethoven, Fantaisie Impromptue C#m, etude No4 Op10, polonaise Op22- Chopin .....

Tự thần tượng mình nhưng rất thích nghe và xem V.Horowitz và Zimmerman biểu diễn

thế giới âm u, bí ẩn nhưng rực rỡ và sáng chói hơn bất kỳ thể loại nhạc nào khác..

1 tuổi

Nocturnes, sonata, balade, waltz, Impromptue, rhapsodies...

Chopin, Beethoven, Bach, Mozart, thỉnh thoảng có "để ý" Lizst 1 chút

Rồi!! Cảm nhận: không thích mấy ông bảo vệ!! thậm chí khi hết buổi concert rồi mà vẫn nhắc : "này, không được chụp ảnh đâu!!" nhưng đó là chuyện của những năm 1995 với cái máy ảnh-ko biết tắt flash ra sao Đợt gần đây đi với Box có cảm giác dễ chịu hơn

tác giả, tác phẩm

cái này.... khó nói quá cũng đã được TXNV đề nghị viết bài.. but lười quá

Chợ giời- chỗ những bản nhạc cổ điển á, và tự cho mình là thành viên tích cực

được dụ dỗ bởi Zin

sure

mới chỉ quen biết một số, thấy mọi người rất vui vẻ, trẻ con, nhí nhảnh (TXNV, Zin, ara le, Cobeo...)

thà khỏe mạnh mà giàu có, còn hơn là bệnh tật mà nghèo đói
    Đẹp Trai, thông minh, nhà giàu, nhanh nhẹn, thích nói đùa, hay bốc phét.........

thành viên kỳ cựu Wal's Avatar
    Nhập quốc tịch
    08-2006
    Cảm ơn vì bài gửi có ích
    38
    Được cảm ơn 198 lần do gửi 122 bài có ích

1. Họ và tên: Nguyễn Võ Lâm

2. Ngày sinh: 21-4-1985

3. Công việc hiện tại: Environment's Student

4.Bạn có năng khiếu gì về âm nhạc không? Cái này thì pó tay, Chắc chỉ biết mỗi việc là thổi kèn Harmonicar thui!

5. Bạn có thích học nhạc không?Nếu bạn có chơi nhạc cụ, thì đó là nhạc cụ gì? Bản nhạc nào bạn thấy ấn tượng nhất khi chơi? Tất nhiên là thích rồi, nếu mà tớ có năng khiếu thì tớ sẽ học rất nhiều về âm nhạc rồi, đầu tiên nghĩ đến phải là violin, piano! Favorite song của Violin là Salud D'amour - Elgar.

6. Bạn có thần tượng một nghệ sĩ nào không? Nhìn cái nick đủ biết là tớ thần tượng ai rồi! Giống ZIN và Mar ấy! Mozart!

7. Bạn nghĩ thế nào về Nhạc cổ điển? Khó nghe, nghe được rồi lại khó bỏ...

8. Bạn bắt đầu nghe nhạc cổ điển từ bao giờ? Từ năm lớp 9, ngày đó ông anh đem 1 cd classical chọn lọc về nghe, có hiểu chi đâu, nhưng rồi sau này mới biết cd đấy toàn bài nổi tiếng, và từ đó...

9. Bạn thích thể loại nào nhất trong Nhạc cổ điển Trời, khó trả lời, mỗi loại đều mang đến cho người nghe một cảm nhận riêng mà! Có lẽ là symphony.
    10. Bạn thích nhà soạn nhạc cổ điển nào nhất? Tuy thần tượng là Mozart, nhưng vẫn luôn nghĩ đến Chopin.

11. Bạn đã có cơ hội đi xem một buổi hòa nhạc cổ điển, hay một vở opera, ballet liên quan đến nhạc cổ điển chưa? Cảm nhận của bạn lúc đó? Ước gì được xem dù chỉ là một lần...

12. Bạn thích tìm hiểu về lĩnh vực nào nhất trong Nhạc cổ điển? Opera và thanh nhạc.
    13. Bạn đã từng tham gia viết hay dịch bài cho Website của Classical Vietnam chưa? Bài đó nói về lĩnh vực gì? Đang tập tành viết, mới dịch được một bài thui, do mới đầu dịch nên chỉ dám đụng đến... Opera, vì nó có cấu trúc đơn giản dễ dịch.

14. Bạn hay gửi bài trong box nào nhất của forum Nhạc cổ điển? Hiện giờ là hay vào trong phong kha'ch.

15. Bạn có thể nói cho chúng tôi biết, điều gì khiến bạn đến với forum của Classical Vietnam? Nếu bạn là một người đam mê nhạc cổ điển, bạn cũng sẽ tự đến đây để học hỏi thêm và chia sẽ cùng mọi người thôi.

Tất nhiên rùi Như người trong một nhà ấy!:X
    Vui vẻ, hoà đồng, sẵn sàng chia sẽ những gì mình biết cho mọi người, more and more...
    18. Cuối cùng, bạn hãy nói gì đó với Classical Vietnam ^_^?[/quote]
    Classical VN tuy chưa thật sự nhiều người ham mê và yêu thích, hy vọng qua trang web này, mọi người sẽ biết rõ hơn về nhạc cổ điển, và dòng nhạc này sẽ đến được với nhiều người hơn nữa!

Thông tin chủ đề