Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Myung Whun Chung chỉ huy symphony Beethoven số 6 và Brahms số 4 [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Myung Whun Chung chỉ huy symphony Beethoven số 6 và Brahms số 4

Apomethe
03-09-2006, 20:37
Biểu diễn cùng Philharmonic Orchestra La Scala (Milan) vào ngày 6-9-2006 lúc 19 giờ tại Svetlanov Hall của Дом Музыки cũng chính là nơi Hilary Hahn của tớ biểu diễn năm ngoái, hình như cũng ngày này hay sao thì phải. Cái nơi này mới xây nên được cái rất đẹp, rực rỡ nhưng ascoustic hơi chán thua xa Moscow Conservatory. Hôm ý bạn nào rảnh rỗi thì đi với tớ, lần trước đi nghe Hahn dùng vé lậu mà tốn có 200rúp thôi :D

ZIN
03-09-2006, 22:33
Úi trời, Anh Apo đánh đố bọn em đấy hả :D
Chắc nếu muốn đi cùng anh Apo phải bỏ ra vài nghìn đô mua vé máy bay sang Nga, thế rồi tiền bảo hiểm, visa, tièn sinh hoạt...., sau đó lại còn mua vé vào nhà hát nữa chứ T___T < ặc>

troixanhnangvang
03-09-2006, 23:08
uầy, số 6 của Beethoven T_T, mình mới chỉ nghe ở đĩa, chưa nghe ở NHL hay ở đâu khac bao giờ, ghen tị với Apo quá T_T T_T T_T

Apomethe
04-09-2006, 01:37
Em Zin chỉ cần bay sang đây thôi, anh bao vé nghe nhạc, đồng ý chưa.
Mình hơi có duyên với giao hưởng của Beethoven. Hai lần đi nghe Hilary Hahn và Vengerov đều được nghe giao hưởng số 5.

ZIN
04-09-2006, 08:27
Anh Apo chờ bao giờ em kiếm đủ tiền mua vé máy bay rồi em sẽ sang, sau đó anh Apo không chỉ bao tiền mua vé vào nhà hát, còn bao tiền ăn + ở nữa, anh Apo nhé :D
@ chị tx: Em cũng chưa đc nghe bản số 6 chị ạ,đúng là ghen tị T_T

HiLine
04-09-2006, 11:31
Anh Apomethe cố tình khoe cho bọn mình tức đấy. :(

Heideger
04-09-2006, 12:12
Apo nhớ để ý giùm mình bài Brahms no.4 ông này chỉ huy ra sao nhé.