Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Chúc mừng (sinh nhật , năm mới, lễ tết,...) [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Chúc mừng (sinh nhật , năm mới, lễ tết,...)

cobeo
31-08-2006, 07:23
Chúc mừng sinh nhật giọng Sopranista của box Nhạc cổ điển!

ZIN
31-08-2006, 08:21
Anh ơi, giọng Sopranista là giọng gì thế ạ? :D Chắc hôm nay sinh nhật nó, em cũng chúc mừng sinh nhật :)

na9
31-08-2006, 09:21
Hôm nay, ngày cuối cùng của một tháng Tám đáng nhớ trong lịch sử WEBSITE NHẠC CỔ ĐIỂN BẰNG TIẾNG VIỆT, đồng thời là ngày sinh nhật của một thành viên vô cùng đặc biệt của NCĐgroup.

Tôi vẫn còn nhớ như in buổi đầu tiên đuợc gặp mặt thành viên này, một chàng sinh viên Kiến Trúc với mái tóc bồng bềnh, cái nhìn đầy thơ trẻ và chất giọng Sopranista.:D Hôm đó trông anh càng ấn tượng hơn khi ngồi bên cạnh một thành viên khác (cũng là sinh viên Kiến Trúc) có mái đầu trọc lóc ! Lúc nhận ra sự tương phản này, tôi cũng chợt nhận ra một điều rằng từ khi đến với Nhạc cổ điển mình đã chỉ chú trọng tới mảng khí nhạc mà chưa quan tâm thích đáng tới mảng thanh nhạc. Và anh chính là một trong những người đã đưa tôi cùng bao thành viên khác của NCĐgroup đến với thế giới của Opera, Lieder và Mélodies ...

Vì sao đây lại là một thành viên vô cùng đặc biệt ? Đặc biệt bởi hiện nay anh là một trong hai Moderator của box Opera và thanh nhạc trên diễn đàn này. Đặc biệt bởi anh có những bài viết về những nghệ sĩ Montserrat Caballe hay Maria Callas đuợc Cobeo coi là chuẩn mực cho những bài viết về nghệ sĩ mà các thành viên khác khi viết bài cần phải học tập. Muốn biết đó là ai thì các bạn hãy quay về trang chủ của Web, vào mục Nghệ sỹ và Tổ chức, vào tiếp mục Ca sĩ opera và tìm đọc những bài viết về những nghệ sĩ Montserrat Caballe hay Maria Callas. Nickname của anh đuợc ghi ở dưới cùng bên phải. Thật ra tôi không thích cái nickname này bằng một nickname khác đuợc anh sử dụng trên diễn đàn Yêu Âm Nhạc là FHN. Không phải vì cái nickname thứ hai này "thơ" hơn mà vì dù rất cảm mến nhưng tôi cũng phải công nhận rằng anh còn phải phấn đấu nhiều nữa thì cái nickname thứ nhất mới không bị các thành viên khác gọi chệch thành Yes_Iam_late.

Chúng ta cùng chúc mừng sinh nhật lần thứ 2X của thành viên vô cùng đặc biệt này, mừng sinh nhật lần thứ nhất của WEBSITE NHẠC CỔ ĐIỂN BẰNG TIẾNG VIỆT !!!

Riêng Triomphe, xin chúc thành viên này một câu chúc "cổ điển" mà không "cổ lỗ" là : Chúc em đủ !

ZIN
31-08-2006, 09:29
Wow, sinh nhật anh Yes_Iam_late ^^ . Happy birthday nhé :)

cobeo
31-08-2006, 10:04
Chợt nhớ lại cái ngày mùng 2 tháng 1 năm 2005 năm ngoái. Đó là lần đầu tiên các thành viên hiện tại của box NCĐ trên ttvn gặp nhau. Số lượng người có mặt trong ngày đáng nhớ đó không nhiều, chỉ khoảng 7, 8 người gì đó. Khi đó những câu chuyện trao đổi còn rụt rè và chưa đi sâu vào "chuyên môn", chỉ với mục đích làm quen nhau là chính. Nhưng qua những mẩu chuyện rời rạc và không đầu không đuôi đó, người gây ấn tượng nhất cho tôi chính là Yes_Iam_here. Khi tình cờ nói đến những từ như opera, soprano, bel canto tôi thấy trong ánh mắt của Yes_Iam_here ánh lên thứ ánh sáng lạ lắm. Thứ ánh sáng mà theo tôi cảm nhận chỉ có khi đề cập đến những gì thân thương nhất, yêu quí nhất (tôi cũng bắt gặp TuMinhTran điều này khi nói đến những từ như Bach, Baroque hay Fugue). Trước khi gặp nhau, tôi chưa để ý lắm cái nick này và sau này tôi ngồi search lại những bài của YIH trên ttvn và YAN. Thật tuyệt vời khi đọc những bài YIH viết về những giọng Soprano yêu thích của mình như Callas, Sutherland, Caballe, Freni, Nilsson; tôi càng nhận rõ rằng chỉ có một tình yêu chân thành mới có thể tạo ra được những bài viết rung động đến như vậy. Những bài viết như vậy đến tận giờ phút này vẫn là "của hiếm" trong các forum về nhạc cổ điển. Cũng là một người say mê opera, tôi tìm thấy ở YIH một sự đồng cảm và chia sẻ dù rằng trái tim tôi dành nhiều ưu ái hơn cho các tenor. Trong suốt hơn 1 năm qua, tôi không còn ngạc nhiên nữa khi vào khoảng 1, 2h sáng nhận được tin nhắn của YIH. Những tin nhắn đại loại như: "Không nên nghe bel canto và Wagner cùng nhau, dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm"; "Em đang nghe bà béo, pianissimo, nhẹ dần, nhẹ dần rồi tan biến vào không trung, thật tuyệt vời". Và cũng không còn giật mình nữa khi thỉnh thoảng lại phải nghe 1 nốt f3 cao vút mà chắc chắn rằng Robin, Moser hay Dessay cũng phải ghen tị:D.
Và trong tôi cũng luôn mơ ước một điều rằng một ngày đẹp trời nào đó rất gần đây thôi, tôi sẽ bắt gặp thứ ánh sáng say mê đó không chỉ ở Yes_Iam_here hay TuMinhTran mà còn ở tất cả thành viên khác trong box chúng ta.

troixanhnangvang
31-08-2006, 10:54
Anh ơi, giọng Sopranista là giọng gì thế ạ? :D Chắc hôm nay sinh nhật nó, em cũng chúc mừng sinh nhật :)
chít chít, em Zin chưa tiếp xúc với YIH nhiều nên k biêt về sopranista, hẳn nào hiểu nhầm :D
Chúc mừng sinh nhật YIH once again nhé, và cả Zin nữa :)

elibron
31-08-2006, 16:23
điên wa rồi đây, kì cạch gõ mãi rồi lại ko gửi được:( !
Happy birthday to Yesiamlate và Zin còi nhá!:D chúc mừng cả website của chúng ta nữa! :D :D :D :D :D :D

yes_Iam_here
01-09-2006, 20:57
úi thật đen đủi, không hiểu sao mạng mẽo thế nào, mà không thể nào vào đc WS này. Hôm nay đến nhà bà ngoại online máy nhà mới vào được. Hôm nay là ngày 1/9 rùi .
1 lần nữa mình lại ...muộn, Yes_Iam_late :P
PS: Ẹc, mọi người đừng gọi là sopranista nữa :o và tuyệt đối k0 đc dùng từ cas...:mad:

HiLine
03-09-2006, 23:25
Thêm một tuổi, anh quyết định làm một cuộc cách mạng....:D

Apomethe
07-09-2006, 03:33
Chúc mừng sinh nhật Fleur-de-Lys, sắp sang tuổi băm rồi cố gắng nhanh chóng lấy chồng đẻ con.

ZIN
07-09-2006, 08:34
Hôm nay SN chị Lys ạ?? Chúc mừng SN chị nhé ;)

meongoan
07-09-2006, 10:15
Chúc mừng sinh nhật em Lys (viết thế cho gnọn nhỉ). Hehe, trong box này có mấy nhân tuổi tầm tầm như nhau, năm nay đều bước sang hàng băm cả. Thế mà nhìn ngoài, em Lys xinh tươi nhà ta cứ mơn mởn, yêu kiều khiến người ta ngỡ ngàng “Em có tuổi hay không có tuổi”. Chà chà, càng ngắm vóc hạc mình mai, yểu điệu thục nữ mong manh của em, mà thấy lòng thầm tiếc nuối “giá đây đổi phận làm trai được”, thì... thì anh Triomphe dù có cư xử kiểu luật rừng thì cũng đi tong cơ hội cưa cẩm em Lys. Chả trách, moitim một đời phiêu dạt theo gót giày em từ box này sang box khác của TTVNOL, không biết đến bao giờ mới vơi cạn mối tình si.
Em Lys dạo này bận quá, hôm nào off cùng box rồi cùng biểu diễn một dàn soprano của box nhỉ, đảm bảo là chất giọng cao vút của em sẽ không bị chìm nghỉm bên cạnh Wagnerian của đội trưởng đội bảo kê đâu. Đến đây lại nhớ đến cái mặt trơ tráo của đội bảo kê, thật kinh người, từ đội trưởng đến đội phó đều có thủ đoạn tàn độc, xuống tay nhanh như xảo chớp, hết ném phi tiêu đến đào giun trộm đều thiện nghệ. Thiện tai, thiện tai!

troixanhnangvang
07-09-2006, 10:17
Chúc mừng sinh nhật chị Lys, một thành viên đanh đá của trang web :D

Fleur-de-Lys
07-09-2006, 12:50
Ôi ôi không ngờ đã rời mạng được hơn năm nay, thỉnh thoảng vô đá gà đá vịt mấy câu mà vẫn được mọi người nhớ tới ngày sinh của mình, hix cảm động. Chỉ còn một năm nữa là bước sang cái tuổi toan về già, hôm nay chính thức là nhành cuối của đầu 2 rồi, hihi, thế mà mình được cái vô tư, ăn no ngủ kỹ, làm việc hùng hục tối về online với đọc truyện tranh. Mình thích Đoremon với 7 viên ngọc rồng lắm, mọi người ạ, he!
Hôm nào box mình đi coi Cây sáo thần nhớ rủ Lys nhé, sau khi coi xong sẽ đi cafe một chầu mừng sinh nhật muộn vậy. Cảm ơn bà chị meongoan với cây bút bay bổng, "nhà báo nói... :D ăn tiền" hí, lời chúc của chị gây "súc động vật" cho em nhất đấy ạ. Cảm ơn Mod Apomethe chu đáo đã chúc mừng sớm một ngày, hôm nay lại chúc nữa. Cảm ơn Zin mặc dù không biết em là ai nhưng chắc là...người tốt :D . Cảm ơn trời xanh nắng vàng, người lắm lời và đanh đá nhất box Cổ điển ;)

Hẹn gặp mọi người sau. Chốt lại một câu. Xin cảm ơn. Happy Birthday to meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!

Apomethe
07-09-2006, 13:09
Em cũng chúc mừng sinh nhật yes_iam_here sớm một ngày, nhưng gửi sms đi mà mãi chẳng thấy trả lời, hóa ra hôm đấy điện thoại hết tiền nên ko gửi được

troixanhnangvang
08-09-2006, 12:23
àh há, có ai đó xóa bài mình rồi, trong tháng 9 này trang web mình có ai sinh nhật k nhỉ, có khi phải bảo eli cho thông tin ngày sinh nhật của các thành viên mới được :D

HiLine
09-09-2006, 15:35
Em xin lỗi không chúc mừng sinh nhật chị đúng ngày được vì sự cố ngoài ý muốn. Cơ mà muộn vẫn hơn không, chị nhỉ. Chúc chị ' cao tuổi nhưng không già ' nhé. :D

na9
05-10-2006, 08:54
Chúc mừng sinh nhật martenzi (5/10) !!!

yes_Iam_here
05-10-2006, 11:26
Chúc mùng sinh nhật Mar tồ!!! Đập chết ăn thịt!! bẹp! bẹp ! >:D<

elibron
06-10-2006, 11:39
ủng hộ ý kiến Hải "lết", lão Mar cứ lặn ko sủi tăm thế này em nhớ lém!:). HAPPY BIRTHDAY TO MARTENZI!

martenzi
06-10-2006, 13:59
cám ơn box mình, cả ngày hôm qua vui cực !!!

yes_Iam_here
06-10-2006, 16:16
đả đảo Mar, Eli đã bày tỏ tình cảm nhớ thương nồng nàn mà Mar k0 thèm đoái hoài j` cả hehee

kiki
09-10-2006, 10:00
Chúc mừng sinh nhật Camille Saint-Saëns (http://www.classicalvietnam.info/modules.php?name=Author&op=Detail&catid=75) (9/10). Je vous aime beaucoup :x :x :x

troixanhnangvang
18-10-2006, 10:50
là lá la, hôm nay là một ngày đẹp trời, có ai (ngoài HiLine) biết hôm nay là sinh nhật Black and red k, thành viên này sẽ về HN chơi dịp Noel này, vui quá (đúng dịp sn mình B-))
Chúc Black and red (thần tượng kiếp đỏ đen của Duy Mạnh :)) ) sang tuổi mới vui vẻ, thành công nhé

elibron
18-10-2006, 21:18
Happy birthday to thằng em Duy Mạnh iu wi của chị
Đồng Happy birthday to papa của chị TX lun.
HAPPY BIRTHDAY TO ALL!
BRAVO myself! haha

yes_Iam_here
18-10-2006, 21:23
chúc mừng sinh nhật đen đỏ :P

troixanhnangvang
18-10-2006, 21:23
bó tay với eli
Anyway, thanks eli đã chúc mừng sn bố chị ;)

yes_Iam_here
20-10-2006, 13:35
chúc mừng chị em nhân ngày thành lập Hội Phụ nữ Việt Nam, chúc các chị em phấn đấu sớm vào ... hội! kekkê

troixanhnangvang
20-10-2006, 23:50
tuy YIH hơi spam topic này một chút, nhưng xin mạn phép thay mặt chị em (vì chả thấy chị em nào xinhê gì cả [-( ) cảm ơn YIH vì lời chúc

Tykva
31-10-2006, 07:48
Là lá la la... Hôm nay sinh nhật Apomethe đẹp trai, bí ẩn, thần đồng trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Tớ chúc mừng cậu nhân ngày sinh, mong cậu tiếp tục truyền thống...

troixanhnangvang
31-10-2006, 08:25
Một ngày cuối tháng, theo như thày bói, thì ngày cùng tháng tận, mọi việc phải thận trọng :D
Mình vốn là người có trí nhớ siêu tệ, hôm nay vẫn vậy, may mà có người nhắc, k thì mình suýt chút nữa là quên sinh nhật của một người quan trọng ;;) APOMETHE (èn en)
Nếu như vợ chồng lão phù thủy thường xuyên lừa mị các thành viên mới, thì Apo cũng the same, chỉ có một điều khác biệt là Apo chỉ lừa mị những thành viên là nữ ;;) (và với những người cả tin như mình thì chuyện bị Apo lừa là chuyện k phải thường xuyên mà là cực kỳ thường xuyên, điển hình như chuyện Apo khai gian tuổi :-< )
Nhưng mà thôi, kể tính xấu của Apo đến mai cũng k hết, với lại đây là topic chúc mừng sinh nhật mà, chúc Apo sinh nhật vui vẻ, thành công, lừa mị được một em nào thật dễ thương, hy vọng sớm được gặp lại Apo ở HN (để rình rập, chụp ảnh để bán đấu giá kiếm CD đi đầu cơ >:) )
Wên nữa, tặng Apo một bông hoa lys, mặc dù chả biết Apo có thích hoa lys k (nhưng mà trời xanh thích ;;) ), happpppppppppyyyyyyyyyy birthdayyyyyyyyyy to youuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!
ối zời ơi, thôi chết rồi, quên k resize ảnh, sorry Apo và các admin :(
èn en, đã resize ;;)

http://i107.photobucket.com/albums/m310/troixanhnangvang/Anh/lys1.jpg

elibron
31-10-2006, 09:36
Hôm nay Eli cũng mua hoa đấy, nhưng ko bít là sn Apo đẹp trai TDDG nên ko mang lên tặng được, thui nhờ hương hoa của bà TX vậy, ở bên đó chắc bây h lạnh lém rùi Apo nhẩy, thế mà vẫn cái kiểu lắm mối tối nằm ko như mấy bác ở nhà thì phải tự đau lòng đi thôi! hehe

HAPPY BIRTHDAY TO APOMETHE !

ZIN
31-10-2006, 11:28
Hí hí, nhiều người sinh nhật hôm nay nhỉ :">
Chúc mừng sinh nhật anh Apo dễ thương :x
Chúc mừng sinh nhật bố em ^^
Chúc mừng ngày Halloween ra đời >:)

Toocky
31-10-2006, 12:56
:) CHúc mừng sinh nhật Apo thêm một lần nữa nhé.
Thanks 4 all you have done for us :)

Klavier
31-10-2006, 18:07
http://www.e2future.com:8080/photos/20060428/BEDDB3F2D1E6AB8FD40625818EC72748_240.jpg

Tặng Apo 1 chiếc lá ngô đồng của Thượng Hải :D (troixanh èn en cấm ghen tị nhá ;)) )
Chúc mừng sinh nhật Apo :)

no family
31-10-2006, 23:09
HEEEEEEEEE,<:-P Chúc mừng sinh nhật chú em nhé. Chúc chú em thêm tuổi mới thêm nhiều kinh nghiệm tinh vi hơn để lừa mị các em....B-)

FriK
01-11-2006, 00:02
Sinh nhật xem The Isle của Kim Ki Duk thì cực kì vui Apo ạ ? Chúc ... ko vui ! hehehe

yes_Iam_here
01-11-2006, 11:06
Chúc mừng sinh nhật Apo béo!!! và nhớ k0 quên tìm đĩa các ạnh chị Liên Xô cho tớ :P

phucphan
01-11-2006, 11:29
С днем рождения cu Việt. Tổ chức hoành tráng nhé hehe<:-P .
(http://www.omniglot.com/soundfiles/birthday/hppybday_ru.mp3)

Apomethe
01-11-2006, 21:59
Mãi hôm nay mới vào cám ơn mọi người được. Cám ơn tấm lòng chân tình của tất cả mọi người dành cho em. Một lần nữa xin cám ơn và cám ơn.

Apo có thể hay đi lừa đảo nhưng rất ít khi ăn gian nói dối (trừ vài lúc không để ý lỡ miệng :D), những thành viên nữ như troixanhnangvang toàn hiểu lầm ý em rồi đổ thừa là bị em lừa (em chỉ có không khai tuổi chứ không có chuyện khai gian tuổi bao giờ). Mà mọi người nói công khai public quá làm các em gái vào đây đọc được lại tưởng em em chuyên dụ dỗ mồi chài con gái nhà lành thì em lại chả làm ăn gì được nữa, hì. Chứ sự thực là em rất hiền lành chỉ hay đi lừa mị chị em thôi chứ không có dụ dỗ và lừa đảo đâu :D. Ở forum này mới phát hiện ra một chuyên gia lừa mị nữa là Klavier, thay ảnh ở avatar như thay áo, toàn đưa lên ảnh lừa mị các anh em trai.

Cậu fukfan học mót được ở đâu câu tiếng Nga thế, năm nay mình chả tổ chức gì cả, năm ngoái hoành tráng thế nào thì cậu cũng biết rồi đấy, đếm sơ sơ đã gần 50 chục mạng rồi nên năm nay sợ quá không làm gì nữa. Năm nay may mà người ta nhắc không thì quên mất sinh nhật mình :D.

Cám ơn Frik nhưng có mấy cảnh trong The Isle không hợp với sinh nhật lắm, dù sao vẫn kết phim Kim Ki Duk ở khoản gái xinh :D.

Cám ơn toocky chúc mừng sinh nhật 2 lần liền, lại là người đầu tiên chúc trên mạng và tặng bánh sinh nhật nữa chứ, phải ghi nhớ mới được.

Cám ơn những người chưa được cám ơn....

HiLine
06-11-2006, 21:22
Hic, em không vào diễn đàn một thời gian nên không biết hôm trước là sinh nhật bác. Thôi thì không biết không có tội, em không chúc mừng sinh nhật được nữa thì xin chúc bác thêm một tuổi thì lại một lần khá hơn. :D

yes_Iam_here
11-11-2006, 16:46
Chúc mừng hạnh phúc anh icqseabridge. Hehe, hôm qua em mới nghe phucphan thông báo anh mới lập gia đình . :D Chúc anh sớm có cháu, nhiệt tình hơn với 4rum và Wsite, chăm đi ofline và ... "câu kéo" thêm "thành viên mới " (tức chị nhà) cho Wsite. :P . Chà k0 có bản bridal march ở đây nhơ`.

troixanhnangvang
11-11-2006, 20:32
ơ hơ, đây là topic chúc mừng sinh nhật mà nhỉ :-/
thồi được rồi, mình là người hiếu khách, chúc mừng hạnh phúc anh icq ;;)

icqseabridge
11-11-2006, 21:51
Cậu em phucphan nhanh quá. Anh định giữ thông tin này đến lần offline tiếp theo sẽ có thông báo chính thức. Anyway, rất vui vì mọi người còn nhớ đến icqseabridge. Mãi đến hôm nay mới online lâu lâu một chút để lướt qua các bài post mới của mọi người. Thấy bài của yes_I_am_here xúc động quá. Xúc động hơn là YIH lại biết và chúc mừng đầu tiên. Xúc động tiếp nữa là em troixanhnangvang cực kì hiếu khách khi cũng đã có lời chúc phúc cho anh. HIc hic...<--- chùi nước mắt nước mũi ;)

YIH đã vào SG rồi đúng không, và gặp cả Martenzi nữa đúng không. Mấy ngày tới icqseabridge cũng vô đó. Nếu tiện YIH PM cho anh cái địa chỉ hoặc mobile của Martenzi nhé. Chắc chắn phải gặp nhau bắt tay ôm hôn thắm thiết Martenzi một cái. Ngoài ra, nếu YIH biết làm thế nào để liên lạc với đồng chí lamthanhthuy (của ttvnol) (và có phải là Wal trong classicalvietnam.info không nhỉ) thì cho anh biết luôn nhé. Có dịp vào Đà Lạt, phải gặp gỡ hết mọi người. Nhiệm vụ lớn phải hoàn thành mà.

Chị xã nhà anh cũng thích nghe nhạc cổ điển, nhưng không ham mê và chịu khó tìm tòi như anh. Hôm nọ vừa đi lên nhạc viện rinh một đống sách về nghiên cứu. Bây giờ mới thấy thích trở lại thời còn học sinh sinh viên, có nhiều thời gian để mà đọc, học và viết bài. Đi ctac liên miên nên thèm có một ngày nghỉ để tiếp tục post bài cho forum lắm.

Hy vọng thời gian tới icqseabridge có nhiều điều kiện (về time thôi) để thể hiện tinh thần constructive với forum. Chúc mọi người ở HN và SG đón APEC vui vẻ nhé.

yes_Iam_here
12-11-2006, 16:22
hix, anh bị ai cho ăn con vịt béo ngạy rồi, em vẫn đang ở HN, lụt đò án tung mông, làm sao mà du hí tận tp HCM đc :P

troixanhnangvang
12-11-2006, 21:10
Chết thật, chết thật, YIH sao lại quên chúc mừng sn một thành viên khá quan trọng của web, tuy đã đăng ký nik nhưng chưa pót bài, đó là anh Minh. Hy vọng anh Minh sẽ sớm vào đây để nhận lời chúc mừng sn của mọi người :D

Apomethe
12-11-2006, 21:33
Nick anh Minh là gì?

Trả lời vào bài của Apo luôn, yêu cầu Apo lần sau k spam nhớ ;;)
troixanh k biết nik của anh Minh, thấy bảo là bí mật, k rõ nữa, k biết diễn đàn mình có nik nào là "bí mật" k nhỉ

belcanto
13-11-2006, 10:19
Cảm ơn troixanhnangvang và tất cả các thành viên của trang web!
Cảm ơn Apomethe đã tạo cơ hội để mọi người được xem phim miễn phí và lại là một tác phẩm khá hay! Tại vì ở vùng sâu vùng xa không có internet nên mãi tới tận sáng nay đến cơ quan mới nhận được lời chúc, lập tức trả lời. Nhưng vì là lần đầu tiên lại không giỏi về công nghệ nên gặp nhiều trục trặc. Hy vọng lần này gửi được! Dù sao khai bút vào ngày sinh nhật cũng là một cái mốc đáng nhớ và cũng dễ nhớ nữa (để dành mãi).
Hứa thời gian tới sẽ tham gia diễn đàn thường xuyên!
Một lần nữa cảm ơn và mong được kết bạn với tất cả mọi người!

yes_Iam_here
13-11-2006, 18:28
Ối trời ơi , cứ tưởng ai, hôm trước cứ thắc mắc với ông Cò và cu Phúc là cái nick Belcanto của ai, mà chưa thấy tăm tiếng gì. Nick này có từ hồi diễn đàn cũ chưa bị sập. Cứ tưởng là ông anh chẳng bao giờ thèm bén mảng lên đây, bây giờ lên rồi phải spam box opera dữ dội vào chứ :D.
Chúc mừng sinh nhật , hôm nay vẫn trong ngày nhờ. Hôm qua em vừa nghe xong L.Tetrazini, chưa dám nghe H.behrens vì mấy hôm vừa rồi bội thực Wagner và Nilsson. (Thường thì từ cuối sẽ là "ặc ặc" hoặc "ẹc ẹc", nhưng đã quyết tâm sửa đổi :P)

troixanhnangvang
18-11-2006, 18:23
Èn en, tèn ten (toàn từ láy nhờ ;;) )
Phù, phù, (ắt xì) cái topic này cũng hơi bụi rồi, hôm nay lại được ngồi đây trốn việc pót bài để chúc mừng sinh nhật của một thành viên cực dễ thương và đáng mến, "ĐẠI MỸ NHÂN" PHUCPHAN
Hìhì, vốn là em trước đây k biết phucphan, nhưng từ hồi bên TTVN, thấy có đứa nick là phucphan cứ post bài liên tục về các thể loại thanh nhạc, opera bên TTVN, với cái avatar cực ngộ (mà bây h phucphan đã đổi avatar là De Los Angeles (viết sai thì phucphan đừng trách nhớ :( )), rồi sau phucphan nhảy vào can ngăn vụ cãi nhau của em với cantabile (:">) nên từ đó quý mến phucphan hẳn ;;), nhất là sau mấy vụ phucphan cũng bênh vực nữa (cảm động ;;) ), hìhì, phải công nhận rằng, phucphan cũng là người tốt như em (;)))
Thật tình cờ và thật bất ngờ, ngày sinh của phucphan lại trước ngày 20/11, ngày Nhà giáo Việt Nam 01 ngày, và hiện phucphan đang học ngành sư phạm, cũng đồng thời là một mod mẫu mực của trang web chúng ta. Chúc phucphan thành công trong cuôc sống, Noel về đây chơi với mọi người (mà chắc eli là người mong phucphan nhất ;;) ), joyeux anniversaire (có sai thì phucphan thông cảm nhớ, tiếng Pháp chị k giỏi lắm :( (k biết thì đúng hơn)). Cũng xin chúc những thành viên của trang web là giáo viên có một ngày 20/11 thật vui vẻ và ý nghĩa, sẽ đào tào được những thế hệ trẻ ưu tú cho đất nước.
Lần này thì k có hoa, vì chả biết phucphan thích hoa gì, chả lẽ lần nào cũng pót hoa lys hồng (:">), nhưng có cái này có lẽ cũng đặc biệt k kém gì một bông hoa :D

http://i107.photobucket.com/albums/m310/troixanhnangvang/Anh/friendship.jpg

mutit
19-11-2006, 11:01
Chúc mừng sinh nhật bác Phucphan nhé. Lâu rồi em cũng chưa vào đây, tự nhiên hôm nay lại mò vào hiii. May quá lại gặp đúng ngày này.
Mong bác ăn no chóng nhớn. hìhìhì

elibron
20-11-2006, 16:36
hôm wa ko chúc mừng được MỸ NHÂN! hôm nay chúc bù! nhớ ăn nhiều giữ sức khỏe để kiếm nhiều tiền hơn nữa nhá! eli mong nhanh nhanh đến tháng 12 lắm rùi. hehe lâu lâu bắt được con cá to đùng cũng sướng!(nếu có quà hối lộ thì sẽ được giảm nhẹ tội! :)) )

phucphan
21-11-2006, 10:02
Ui, em cảm ơn mọi người. Xúc động quá.
@ chị TX: Cám ơn chị. Đấy, các bác xem, chị TX nhà ta ngày nay dịu dàng thảo mai thế là không ít công của em từ bên TTVN đâu đấy:D : Est-ce-toi, N.T.Y? Est-ce toi, reponds, reponds vite;;). Nghe có quen quen không chị TX. Mấy cái phờ răng xe với de los angeles chị viết đúng hết đấy, các bé cho 1 tràng pháo tay nào:-h . À cái de los angeles là avatar bên ttvn thôi, avatar bên này là người khác, gớm chị de los angeles nhà em mà được mày râu nhẵn nhụi thế này;)) .
Rất cảm ơn chị về cái bưu thiếp. Em thì có 1 loài hoa ưa thích đấy nhưng chuối lắm, không tiện nói ra ở đây:(|).
@ mutit: Cám ơn cậu. Phucphan thì vẫn ăn no nhưng chưa chóng lớn (thèm thêm vài inch quá cơ, ghét cái phận thấp bé nhẹ cân bên này lắm rồi:-<). Có bác nào chuyên sinh cho em hỏi con trai 19 tuổi còn chóng lớn được không;;).
@ elibron: Mỹ nhân rất cảm ơn captain. Captain chu đáo quá, xa thế mà vẫn chăm lo bồi dưỡng được cho con cá to này:D. Mỹ nhân sẽ có quà đặc biệt cho captain, mỹ nhân sẽ kiếm cho captain một cái bẫy gấu chuyên nghiệp và kính đeo nhìn đêm night vision, ui như thế cộng thêm tài nghệ sẵn có của captain thì tài bắt gấu của captain sẽ càng lẫy lừng thiên hạ:>.
@ Triomphe: Trời ạ hôm nay mở mail ra mới thấy cái phần 1 attachment của anh(:| , cảm ơn anh, em đang ngồi ngâm cứu đây~O) , khi nào nhận được phần 2 em sẽ cho anh biết. Cảm ơn anh nhiều lắm.
Cám ơn tất cả mọi thành viên của ws. Em cảm ơn, cảm ơn và xin cảm ơn.

HiLine
22-11-2006, 09:31
Chúc mừng sinh nhật bác phucphan nhé. Em chưa biết gì nhiều về bác, hi vọng sẽ được gặp bác một ngày gần đây. ;)

Em trả lời câu hỏi của bác luôn nhé: ở độ tuổi ấy thông thường chiều cao của nam giới có thể tăng thêm từ 1-2 cm, với điều kiện tuân thủ chế độ dinh dưỡng và thể dục thể thao hợp lí. Mà bác lăn tăn làm gì ? Dân Việt Nam mình càng cao thì càng chậm và càng yếu thôi, vóc người mình không hợp với chiều cao quá cỡ bác ạ. :(

Ôi, em toàn bị muộn thôi. Vào diễn đàn chẳng đúng lúc gì cả. :((

Ara le
04-12-2006, 18:57
Hey hey kiki,

It's such a cool day because of being with you ^_^ Thanks for my signature. See below :P .... Happy b.day ! :-* sweet sweet ....

Ara-chan ~:>

troixanhnangvang
05-12-2006, 07:46
Khó hiểu với Arale, sn kiki ngày khác mà ;;)
Hôm nay, 05/12/2006, hãy nói lời chúc mừng sinh nhật tới Frik và anh Nofamily (06/12/2006). Một người chỉ mới là thành viên mới của diễn đàn và một người cũng khá quen thuộc với mọi người, nhưng cả 2 người đều chung một mong muốn là xây dựng diễn đàn ngày một tốt đẹp hơn.
Chúc cho Frik và anh Nofamily sang tuổi mới vui vẻ và thành công trong cuộc sống :D

FriK
05-12-2006, 23:38
Ôi yêu chị Troixanh và cả nhà mình quá ! Em cảm ơn mọi người ạ !
Em cũng xin chúc mừng sinh nhật bác Linh ạ ! Chúc bác (và cả em) béo lên vài cân thịt ! :D
Nhớ mọi người quá, hôm nào lại muốn đi chơi với mọi người ! :D

kiki
06-12-2006, 07:42
Hey hey kiki,

It's such a cool day because of being with you ^_^ Thanks for my signature. See below :P .... Happy b.day ! :-* sweet sweet ....

Ara-chan ~:>

Heigh-ho Ara-chan,

It was such a cool day because of being with you ^_^ Thanks for my signature. See below :P.... Thanks for being Ara-chan of kiki. :-* sweet sweet ....

mutit
06-12-2006, 08:35
Chúc mừng sinh nhật của FriK và Nofamily.!.
Hạnh phúc và thành đạt sẽ đến với cả 2 nhé.
Mọi người đâu rồi.? Nhanh chân lên không hết bánh sinh nhật bây giờ.

Klavier
06-12-2006, 21:33
Chúc mừng SN Frik :D
Chúc mừng SN anh no family. Em nhớ SN anh vì được 1 ng đặc biệt nhắc haha....( k phải bé Zin đâu :P , Zin nhắc mấy hum trước rồi)

Toocky
07-12-2006, 00:13
Chúc mừng sinh nhật ^^

troixanhnangvang
17-12-2006, 19:29
Hờ hờ, nếu hỏi thành viên mới nào gây ấn tượng nhất với TX thì đấy là Klavier, reg nick hôm trước, hôm sau đã pót bài, spam một loạt, cộng thêm với một vài scandal (như vụ xin làm mod, vụ bị Frik... ), nhưng ấn tượng nhất chắc là vụ khen mình dịu dàng ;;) :">
Ngày mai là sn Klavier, một thành viên dễ thương của 4rum, chúc cho Klavier thành công, tiếp tục cho bọn Trung Quốc lác mắt về người Việt Nam, và hy vọng sớm gặp lại Klavier tại HN :D
Cũng chả biết tặng gì, thôi thì tặng một bức ảnh maple trên nền trời xanh. Hy vọng Klavier sẽ thích. Klavier nhớ đóng góp thêm nhiều bài viết chuyên môn cho 4rum nhé, đừng chỉ buôn chuyện và spam B-) ;))

http://i107.photobucket.com/albums/m310/troixanhnangvang/Anh/maple1-1.jpg

Toocky
18-12-2006, 05:52
Chúc chị Klavier sinh nhật hạnh phúc ^^

yes_Iam_here
18-12-2006, 07:28
Chúc mừng sinh nhật chị Klavier! :D
Tiện thể "gợi ý" vụ đĩa Trung Của , chị ạ ;;)

mutit
18-12-2006, 07:32
Ơ thế hôm nay là sinh nhật của chị Klavier (phải kiểm tra lại xem có phải là chị không - biết đâu không phải là chị mà là em thì sao. Hiiii). Chúc chị mọi điều tốt đẹp, luôn xinh xắn , luôn vui vẻ!!

troixanhnangvang
19-12-2006, 09:32
Hình như tháng 12 là tháng đẹp hay sao ý nhỉ, rất nhiều người của trang web mình sinh nhật vào tháng 12 ;;)
Lẽ ra, e phải pót bài này từ hôm wa, vì thông thường là sẽ pót bài trước sn một ngày, đó là quy định mà một admin đã bảo với TX, thế mà vào đúng buổi tối trước sn admin đó, khi TX định pót bài thì mạng ở nhà có vấn đề, đâm ra pót bài chúc mừng sn đúng ngày, chứ k sớm hơn 1 ngày được, mọi người có biết TX đang nói đến admin nào k nhỉ ;;)
Đương nhiên còn ai nữa, đấy là admin TRIOMPHE >:D<
Admin TRIOMPHE là admin gương mẫu, đôi lúc cá nhân TX còn cảm thấy cứng nhắc nữa (;))), nhưng đấy là đương nhiên đối với một admin (cái này cũng mang màu sắc cá nhân nhé :D). Hôm nay là sn chị TRIOMPHE, e chúc chị sau này vẫn thành công, vẫn chiến thắng mọi khó khăn của cuộc sống, như là nick của chị: TRIOMPHE. Em nhớ hình như năm ngoái, ninja có tặng chị rất nhiều ảnh hoa hướng dương, e cũng a dua ninja, tặng chị một ảnh hoa hướng dương, k phải là một bông hướng dương cô độc đứng giữa trời, mà là một bông hướng dương đứng chung cùng nhiều bông hướng dương khác, nhưng không thể lẫn vào đâu được :D
http://i107.photobucket.com/albums/m310/troixanhnangvang/Anh/SF1.jpg

Klavier
19-12-2006, 10:41
Cảm ơn tất cả mọi người :x Giờ K mới vào đọc hì....Vui quá :">
** TX: eh eh..tớ dạo này bận mà. Có phải lười đâu :( Mà tớ chả thấy ảnh maple ấy tặng đâu cả huhu..
** YIH: chị vưỡn nhớ mà hehe...:D
**Chị Triumphe: Chúc sếp bự của tụi em có 1 sinh nhật thật vui và hạnh phúc :x

troixanhnangvang
19-12-2006, 13:29
ôi thôi chết, tớ vẫn xem được cả ở nhà và ở cơ quan mà, thế chị Triomphe có xem được hình hoa hướng dương k, e chưa gặp trường hợp này bao giờ :(, check hộ em nhé

yes_Iam_here
19-12-2006, 16:49
Chúc mừng sinh nhật chị Na.
tặng chị đoạn Triumph march trong aida :P
(nhờ sự giúp đỡ tìm kiếm của Apo, vì e không mang đĩa lên vp )
Triumph march - aida - Verdi (http://www.esnips.com/doc/742514dd-503b-4039-a137-31a3a143efea)
Chúc chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc! :D

Vicinius
19-12-2006, 18:11
Em đây ở trong nam, được anh Apo bảo kê nên mới tò mò vô diễn đàn chơi. Em chưa biết sinh hoạt và quan hệ của mấy anh chị ở ngoài bắc nhiều lắm nhưng thôi cũng sẵn đây chúc mừng sinh nhật hai chị Triomphe và Klavier. Xin chúc hai chị tất cả những điều cần chúc, nên chúc và muốn chúc của em. Đặc biệt là Triomphe có lần cho em 10 điểm, lời động viên đầu tiên mà em nhận được khi lên diễn đàn này. Thời gian tới chừng nào rảnh em sẽ tiếp tục viết bài. Mong nhận được mấy trăm điểm nữa của mấy chị.
*Chị TXNV thích lá phong thế nhỉ. Năm nay em được cho cả đống lá phong bên Canada. Đẹp dã man!!!

Minou
19-12-2006, 22:58
Bon Anniversaire TRIOMPHE !

Phù, vẫn kịp trong ngày, chị nhỉ ^^

khodin
20-12-2006, 08:03
Cảm ơn tất cả mọi người :x Giờ K mới vào đọc hì....Vui quá :">
** TX: eh eh..tớ dạo này bận mà. Có phải lười đâu :( Mà tớ chả thấy ảnh maple ấy tặng đâu cả huhu..
** YIH: chị vưỡn nhớ mà hehe...:D
**Chị Triumphe: Chúc sếp bự của tụi em có 1 sinh nhật thật vui và hạnh phúc :x
Bệnh nghề nghiệp àh ??? :-/

kiki
20-12-2006, 09:04
Hình như tháng 12 là tháng đẹp hay sao ý nhỉ, rất nhiều người của trang web mình sinh nhật vào tháng 12 ;;)

kiki thấy câu này của chị TXNV rất chi là chí lí chí lí :)
Trong tháng 12, ngày 17 sinh nhật anh Beethoven, ngày 18 sinh nhật chị Klavier, ngày 19 sinh nhật chị Triomphe, ngày 20 sinh nhật chị troixanhnangvang. Chà chà... bộ tứ này hơn đứt bộ tứ gồm lão phù thủy ttdungquantum và 3 nữ nhân viên của đội bảo kê :D
Mọi người đã chúc mừng chị Klavier và chị Triomphe nhiều rồi, nay em thay mặt diễn đàn chúc mừng sinh nhật anh Beethoven và chị TXNV !

Bình hoa này là tặng anh Beethoven ạ :

Còn với chị TXNV, em xin chúc chị sớm đạt được ước mơ thứ hai của đời mình và sớm hất cẳng Elibron để lên chức đội trưởng đội bảo kê. Khi ấy em sẽ viết tặng chị bản “Thư gửi TXNV”, chắc chắn nó sẽ hơn đứt bản “Thư gửi đội trưởng đội bảo kê” của anh Beethoven. :D
Thế chị nhé !

mutit
20-12-2006, 10:30
20/12 Sinh nhật chị TXNV.Lần đầu tiên vào diễn đàn thấy vụ tranh chấp giữa TXNV và TVNX loạn cả nên, chẳng biết ai với ai.Bây giờ chỉ còn lại chi TXNV cũng dễ nhớ rồi.Hihi
Chúc chị sinh nhật vui vẻ.

belcanto
20-12-2006, 11:26
Chúc mừng sinh nhật Troixanhnangvang! Chúc ngày nào cũng là ngày trời xanh ...dễ thương và nắng vàng ...dễ chịu đối với troixanhnangvang!

Tykva
20-12-2006, 14:43
Tháng 12 này quả là tháng tốt, mà tháng đã tốt rồi thì ngày nào cũng lành. Chúc mừng sinh nhật TXNV nhé...
@ người có lá phong Canada: Này khoe có cả đống lá phong Canada mà không đem tặng đây một chiếc là không xong đâu nhá, nhỡ lời chúc của Kiki thành hiện thực, TXNV lên chức đội trưởng đội bảo kê thì... Hờ, mà cũng chả cần đến lúc đó đâu, chạy trời sao khỏi nắng... Đội phó cũng oách chán, hé hé :D

Nina
20-12-2006, 17:26
Ồ, mình hơi chậm chân thì phải!

Chúc mừng sinh nhật Triomphe, Klavier và Trời Xanh Nắng Vàng nhé!

yes_Iam_here
20-12-2006, 20:14
Chúc mừng sinh nhật chị tóc xanh nanh vàng. Chúc chị ngày càng thùy mi, dịu dàng, đáng yêu, :D

Vicinius
20-12-2006, 21:14
ấy chết! con nạy ông đi qua....con nạy bà đi nại.....con có lá phong thiệt nhưng mà ông bà xa tít tận ngoài bắc, làm sao con gửi ra ấy được. mà ngoài ấy, mùa thu nghe nói cũng đẹp lắm mừ! Thế anh Apo không bảo kê được cho con àh? hay là anh Apo cũng phải nể uy danh mấy chị!

Klavier
20-12-2006, 22:01
Bệnh nghề nghiệp àh ??? :-/

:-/:-/:-/ khodin viết thế là sao hic hic...đọc k hỉu:(

To Troixanh: Chúc mừng SN ấy. Tết về tặng cho 1 túi lá ngô đồng nhé ;;)>:D<SN vui vẻ và hạnh phúc :x

Apomethe
21-12-2006, 00:39
ấy chết! con nạy ông đi qua....con nạy bà đi nại.....con có lá phong thiệt nhưng mà ông bà xa tít tận ngoài bắc, làm sao con gửi ra ấy được. mà ngoài ấy, mùa thu nghe nói cũng đẹp lắm mừ! Thế anh Apo không bảo kê được cho con àh? hay là anh Apo cũng phải nể uy danh mấy chị!

Anh Apo chả là gì ở đây cả, chỉ được tiếng mà không được miếng. Viết bài không có dấu tiếng Việt vẫn cứ bị xóa như thường :(

troixanhnangvang
21-12-2006, 10:14
hihi, xem ra người infamous như mình mà lại nhận được nhiều lời chúc ghê :D
Trước hết là cảm ơn kiki, bình thường mình vẫn hay đi chúc mừng sn mọi người do được "cấp trên giao nhiệm vụ", cứ tưởng sn mình phải tự chúc mừng (:">), may mà có kiki, thanks so much.
Tiếp nữa là cảm ơn anh belcanto với lời chúc thật dễ thương ;;) (rất hợp với bản chất mình >:) )
Cảm ơn cả chị Tykva nữa, sẽ hậu tạ chị sau :D
Chị Nina, tuy là chưa gặp mặt chị bao giờ, chỉ nhưng đọc bài viết của chị thì khâm phục vô cùng :)
Còn YIH, đề nghị admin đổi nick thành Yes_Iam_late nhớ, muôn đời late, here ở đâu ra, YIL k cần phải chúc đâu, chị lúc nào chả thùy mị, dịu dàng, đáng yêu ;;)
Hihi, Klavier nhớ, Tết về tớ sẽ đòi quà, không có lá ngô đồng sẽ bị đội bảo kê cấm k cho đi với mọi người.
Cảm ơn Apo vì lời chúc rất hợp ý của trời xanh wa YM :D
Once again, love u all, thank u all :-*

na9
21-12-2006, 15:52
Domo Arigato Gozaimase! :)

Nina
21-12-2006, 17:51
Chị Nina, tuy là chưa gặp mặt chị bao giờ, chỉ nhưng đọc bài viết của chị thì khâm phục vô cùng :)

Hehe, Trời Xanh thân mến, em khâm phục thì ... tùy, nhưng chưa gặp là chưa gặp thế nào? Chị đã dự offline với mọi người lần Apomethe mang một đống đĩa về
mà, hình như em còn ngồi cạnh chị một lúc nữa ấy chứ :)

Son Go Ku
22-12-2006, 06:12
Chúc mừng sinh nhật đội Bảo kê Trịu Ôi Phê và Tóc Xanh nanh vàng nhé!
Khỉ con vào trễ, có lẽ đã qua sinh nhật các bạn mất rồi!
Chúc cho những điều tốt đẹp mà bọn ở trển chúc các bạn sẽ thành hiện thực và đạt gấp 5 gấp 10 lần chúng nó chúc! :D >:D< >:D<

ZIN
23-12-2006, 12:56
Buồn, đến hôm nay vào thì đã muộn mất gần 1 tuần, không hiểu lời chúc của em còn giá trị không :-s, xin lỗi chị Klavier, chị Triomphe với chị TXNV nhé, em vừa mới khỏi bệnh nên bây giờ mới vào đây chúc sinh nhật các chị được

Đầu tiên xin chúc mừng chị Triomphe, chị lớn nhất của em ở đây, nhớ 3 tháng trước vào ngày sinh nhật em chị tặng em một bài thơ, hôm nay em cũng tặng chị một bài thơ, em tự nghĩ ra trong lúc còn đang ốm :). Chị đừng cười vì lời thơ còn vụng, và em chỉ làm thơ bằng tiếng anh được thôi chứ tiếng Pháp thì em chịu :)
I wish
Once look outside the window
I wished I could play in the sun
I wished I could water my flowers
I wished I flew like birds
I cried and wished I was stronger…

Once think of the past
I found myself today
Then look up again to the sky
I myself still made wishes
Once look everything around
I realized I love this beautiful world

Chúc chị sinh nhật vui vẻ, đón Noel vui vẻ, luôn khỏe mạnh và hạnh phúc chị nhé!

Thứ hai đến chị TXNV, em xin lỗi chị vì không mua được bánh tặng cho chị rồi ( huhu buồn quá :(( ), nhưng em còn một thanh chocolate, có gì em sẽ tặng chị sau nhé, chúc chị của em lúc nào cũng xinh tươi, thực hiện được cái ước mơ chị đang ấp ủ, chị cũng khỏe mạnh ( bây giờ chúc ai cũng chỉ biết chúc sức khỏe, vì em sợ ốm đau lắm rồi :) ), và chúc gia đình chị hạnh phúc nhé, chúc chị đón Xmas và năm mới vui vẻ ^^. Tặng chị một bức ảnh mà em thích nhất ;))

Trông chị TXNV của tớ dịu dàng chưa?? ;;) Kira kira ^^

Còn chị Klavier...hihi...em chưa nghĩ ra tặng chị cái gì cho đặc biệt cả :">, nhưng em cứ chúc mừng chị trước nhé, chúc chị Klavier ngày càng xinh như công chúa ;)), chơi đàn thật giỏi ( sau này còn về dạy bé Zin nữa nhờ >:) ), chúc chị cũng khỏe mạnh và đón Noel, năm mới vui vẻ nhé ^_^!
Thôi được rồi, em chúc mọi người sinh nhật vui vẻ, Noel vui vẻ, Năm mới vui vẻ ạ :D :)

Tuong Tien Tuu
24-12-2006, 19:37
Ặc, té ra bên này hết. Thấy gửi chúc mừng sinh nhật bên TTVNOL chả ai reply gì. Triom thì gửi chúc mừng Sn rùi.

Bây giờ : chúc mừng sinh nhật trời xanh nắng vàng

Chúc Noel vui vẻ nữa chứ nhỉ??

troixanhnangvang
24-12-2006, 21:17
wow, qua sinh nhật rồi mà vẫn nhận được nhiều lời chúc wá :D
Cảm ơn Zin vì những lời chúc ấm áp và kira kira ^^ Mong là Zin sẽ khỏe mạnh để hôm tới đi offline với mọi người >:D<
Cảm ơn cả bac Tuong Tien Tuu nữa, với lời chúc mừng sinh nhật và Noel trời xanh :D
wên nữa, còn một lời cảm ơn không thể thiếu tới cấp trên của trời xanh, là elibron ;)) với cái khăn hand-made dành riêng cho trời xanh, theo đúng 2 gam chủ đạo trời xanh và nắng vàng, yêu đội trưởng ghê :X ;;)

Klavier
24-12-2006, 23:54
To Zin: Cảm ơn bé Zin nhé. Khỏi ốm là vui rồi hihi...lại rôm rả rồi đây ;))
To TX: Nhớ mà hì hì...:D

elibron
25-12-2006, 17:34
đáng ra mình đã có một bài chúc mừng sn hoành tráng hôm 19 rồi đó chứ, chị Triomphe (thờ gi ôm phờ nhá, iu cầu bà con cô pác đọc đúng giùm em ko hôm nào cũng bị nghe than thở :) ). rút cuộc mình ngồi ì ạch gõ rồi gửi đến 2 lần vẫn ko up được, bao nhiêu tâm huyết, bn lời đầy lừa mị nữa, ức chế wa đến hôm nay mới thèm vào lại, thui thì mong các bác tha tội cho iem :)
nhân đây mọi người wen ko chúc mừng cả anh no family và anh tuanbeat (ko nhớ nick đâu) cũng sinh tháng 12 đấy ạ!
Dù sao cũng hết năm đến nơi rồi, chỉ xin chúc mừng sn năm cũ những ai ko kịp chúc, và chúc mừng sn năm mới lun thể tới tất cả mọi người, để năm sau em có lỡ quên thì mọi người tha tội cho em nha! :)

troixanhnangvang
25-12-2006, 20:54
đáng ra mình đã có một bài chúc mừng sn hoành tráng hôm 19 rồi đó chứ, chị Triomphe (thờ gi ôm phờ nhá, iu cầu bà con cô pác đọc đúng giùm em ko hôm nào cũng bị nghe than thở :) ). rút cuộc mình ngồi ì ạch gõ rồi gửi đến 2 lần vẫn ko up được, bao nhiêu tâm huyết, bn lời đầy lừa mị nữa, ức chế wa đến hôm nay mới thèm vào lại, thui thì mong các bác tha tội cho iem :)
nhân đây mọi người wen ko chúc mừng cả anh no family và anh tuanbeat (ko nhớ nick đâu) cũng sinh tháng 12 đấy ạ!
Dù sao cũng hết năm đến nơi rồi, chỉ xin chúc mừng sn năm cũ những ai ko kịp chúc, và chúc mừng sn năm mới lun thể tới tất cả mọi người, để năm sau em có lỡ quên thì mọi người tha tội cho em nha! :)
Tiếc ghê, đúng là eli không lừa mị được ai cả (vì là kẻ gian ác, nên trời k cho lừa dối ai hết B-) >:) ).
mà eli nhầm hàng rồi nhớ, sn anh nofamily có chúc mừng đàng hoàng nhớ, mod mà quan liêu thế [-(
Nick của anh Tuanbeat là Malaguena (nghe như câu thần chú ý nhờ ;;) ), mai là sinh nhật anh Tuanbeat-Malaguena, chúc anh thành công trong cuộc sống, BBB của anh ngày một phát triển hơn nữa, để mọi người có dịp thưởng thức BBB cùng những ca khúc bất hủ của Beatles (hơi ngoài lề so với nhạc cổ điển, vì vốn anh Malaguena là mod box Beatles bên ttvn mà, nên tiện thể đá gà đá vịt vụ BBB ở đây :D).
Bền cạnh đó, còn một thành viên vô cùng quan trọng của trang web, thành viên mà chị Triomphe rất muốn gặp nhưng chưa có dịp, là chị Tykva, chị Tykva sinh nhật ngày 27/12, xin phép được thay mặt 4rum, chúc chị và gia đình hạnh phúc :D và riêng chị sẽ có thêm những bài viết đóng góp cho trang web nữa.
Máy tính nhà em hơi chậm, up ảnh lâu wá, em xin khất ảnh đến ngày mai, e đến cơ quan sẽ up ảnh tặng anh Malaguena và chị Tykva :D

Malaguena
25-12-2006, 22:17
Cám ơn e TXNV đã nhớ tới anh. Thật là cảm động quá!Xin mời mọi người mai qua nhà tôi chơi cho vui nhé!Nhà mình ở gần Ngã Tư Sở,nếu các bạn đến thì gọi cho mình,mình sẽ ra đón tận nơi!

Tykva
26-12-2006, 09:31
:D Cảm ơn em TXNV đã chúc mừng sinh nhật chị, mà lại chúc mừng sớm, chúc mừng nhiều lần nữa nhá :D Nói gì thì nói, tháng 12 đúng là một tháng tốt lành :D Chị vui lắm :D

mutit
26-12-2006, 23:03
Chị TXNV quả là chu đáo thật sinh nhật ai cũng nhớ.
Chúc sinh nhật anh Malaguena nhé.Hình như đây là lần đầu tiên em thấy anh thì phải.Trước lạ sau quen.Em cũng ở gần ngã Tư Sở lắm, hôm nào em đến chơi đấy.
Chúc chị Tykva luôn sinh đẹp, gia đình luôn hạnh phúc.Chắc mai mọi người sẽ chúc mừng sinh nhật chị nhiều đấy, chị đừng lo.Hiii.Có cả quà nữa.!!.

Klavier
26-12-2006, 23:16
Chúc mừng sinh nhật chị Tykva :x

na9
27-12-2006, 06:12
Chúc mừng sinh nhật chị Bí Đỏ/Bí Ngô (27/12):)
Em định tặng chị hình một quả bí nhưng chắc chị có nhiều rồi nên thay bằng cái này :

http://i128.photobucket.com/albums/p190/kikiTriomphe/ForTykva.jpg

Một bông hồng quý hiếm và có gai (giống như chị Tykva trên diễn đàn của chúng ta vậy :D )

ZIN
28-12-2006, 17:37
Chúc mừng sinh nhật chị Tykva ( hoan hô vì em không còn viết sai tên chị nữa :D)

meongoan
05-01-2007, 09:37
Ngày sinh nhật chị Bí, meongoan không có điều kiện vào chúc mừng chị. Lượng công việc cuối năm, chuyện gia đình và cả sự cố internet đã khiến phải một vài ngày sau, meongoan mới được biết tin này. Chà, thôi thì đến ngày hôm nay, chị đã thêm được vài ngày tuổi nhưng meongoan vẫn muốn được chúc chị: CHÚC MỪNG SINH NHẬT!
Có lúc, meongoan đã nghĩ đến chuyện làm vài “bài thơ con cóc” để chào mừng “làn sóng Nga” tràn vào vương quốc Nhạc cổ điển nhưng “tứ thơ” mãi chả đến. Meongoan nhớ đến ngày lò dò bước chân vào thế giới nuocnga.net và bắt gặp rất, rất nhiều những thành viên dí dỏm, trẻ trung và tâm huyết. Những cái nickname TLV, Tykva, Nina “nổi sóng giang hồ” diễn đàn này với rất nhiều bài viết ấn tượng và chất lượng: TLV thường nghiêng về mảng âm nhạc, Nina cập nhật thông tin mới như một nhà báo thực thụ và cùng với Tykva một công việc vô cùng vất vả nhưng cũng hết sức lãng mạn là dịch thơ (cũng na ná Triomphe của nhaccodien.info)...
Thế rồi, tình yêu chung là nước Nga và âm nhạc (cùng “tình yêu riêng” nữa, trường hợp này phải hỏi lại nick TLV), cả ba nickname ấy đã gia nhập nhaccodien.info mang theo một làn sóng mới, nhiệt tình và sôi nổi như tính cách người Nga. Nhiều công việc xương xẩu và khó nhằn của nhaccodien.info đã được cả ba đảm trách.
Chị Nina có nhiều thuận lợi là mê âm nhạc cổ điển từ ngày còn học ở Nga, đặc biệt ballet, những bài chị dịch về ballet, vốn có nhiều thuật ngữ chuyên môn, đem lại cho các thành viên nhaccodien.info những hiểu biết với. Sự thoải mái và dí dỏm của chị khiến cho những ai đã từng gặp gỡ trong buổi offline hiếm hoi đợt thần đồng DG Apo về nướclẫn những ai trao đôi với chị qua Y.M đều cảm thấy thoải mái và gần gũi.
Riêng chị Tykva thì gây cho meongoan một cảm nhận hết sức đặc biệt: chị đến với nhaccodien.info bằng trái tim sôi nổi của một cô bé tuổi trăng. Không biết gì về nhạc cổ điển ngoài bản concerto Bốn mùa của Vivaldi (như một lần chị kể) nhưng quãng thời gian vừa qua, khi đến với vương quốc nhạc cổ điển, chị đã thu lượm một lượng kiến thức lớn và tiến bộ nhanh chưa từng thấy. Những câu hỏi chị đặt ra ở Nhà trẻ đều bổ ích cho tất cả mọi người, kể cả những thành viên đã từng nghe nhạc cổ điển. Nhiều lúc, meongoan cũng cảm thấy giật mình bởi tinh thần học hỏi và thái độ cầu thị của chị. Có lẽ, không có rào cản nào quá lớn đối với lòng quyết tâm và niềm say mê đến với nhạc cổ điển (Cứ đi rồi sẽ đến
Cánh cửa trước mặt thôi
Chìa khóa có trong tay
Là tình yêu cổ điển).
Thêm một điều nữa, sự nhiệt tình của chị Tykva, chị Nina và bác Ngưoithienchi ở cả hai web nhaccodien.info và nuocnga.net đều khiến cho tất cả các thành viên nể phục.
Riêng về bác Nguoithienchi, meongoan cũng có nhiều “duyên nợ”. Nếu ai muốn biết thêm chi tiết, hãy liên lạc với thần đồng Apo:D

Tykva
05-01-2007, 13:15
Đấy, thêm một lần nữa câu thành ngữ yêu thích của TXNV hiệu nghiệm nhé. Tykva ở hiền gặp lành, đến hôm nay vẫn còn được chúc mừng sinh nhật, thích quá, thích quá :D Cảm ơn Triomphe, bé Zin, bé mèo ngoan và tất cả các bạn khác nhé.

Malaguena
06-01-2007, 22:49
To Mutit:A vào box khá lâu nhưng a ít viết bài,một phần vì dạo này a cũng đang bận một số thứ, chả là bố mẹ giục chuyện vợ con kinh quá...hik hik....
Nhà a ở Ngã Tư Sở, nếu rỗi thì hôm nào đến nhà a chơi nhé!

Son Go Ku
12-02-2007, 14:59
CỨ LÂU LÂU KO NHẮC NHỞ LÀ Y NHƯ RẰNG MỌI NGƯỜI LẠI ĐỂ PHÒNG KHÁCH UM TÙM CẢ LÊN,
TỪ NAY, AI MUỐN CHÚC MỪNG NHÂN SỰ KIỆN J(TRỪ SINH NHẬT ĐÃ CÓ TOPIC RIÊNG), THÌ POST VÀO ĐÂY NHÉ,RỒI LIÊN LẠC VỚI MOD ĐỂ ĐỔI LẠI TÊN CHỦ ĐỀ TRONG THỜI GIAN NHẤT ĐỊNH. MONG MỌI NGƯỜI HỢP TÁC.(ELIBRON)

Nhân xuân CON HEO đã về, CHÚC MỌI NGƯỜI TRÊN DIỄN ĐÀN TA DỒI DÀO SỨC KHỎE, ĐẦY ẮP NIỀM VUI TIẾNG CƯỜI và THÀNH CÔNG! >:D< :x :x :x

CHÚC DIỄN ĐÀN CHÚNG TA NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN và CÀNG THU HÚT NHIỀU NGƯỜI SAY MÊ NHẠC CỔ ĐIỂN THAM GIA!

I LOVE YOU (ESPECIALLY BEAUTIFUL GIRLS >:) >:) )! :x :x

:x :x "THƠM" CÁC BẠN NỮ XINH ĐẸP YÊU NHẠC CỔ ĐIỂN! >:) >:)

lt_hongngoc
12-02-2007, 16:19
Anh SGK nói thế thì có mà các mem nữ chạy mất dép hết quá.
Dù sao cũng chúc mọi ng` <gì trước ha? thôi, cái gì mà ng` ta thường chúc nhất> vạn sự như ý, hạnh phúc lâu bền, có nhiều money và may mắn. Chúc các mem nữ <cả em nữa> ngày càng dễ xương, xinh đẹp. Chúc các mem nam thông minh, đẹp trai. Chúc cả 2 giới giỏi giang và đạt đc nhiều thành tích cao. Chúc những ai đang học thi đậu, ai đi làm ... đc tăng lương và cuối cùng chúc 4rum ngày càng phát triển.
<câu chuyện đến đây là hết rồi> :)

elibron
14-02-2007, 21:03
HAPPY NEW YEAAAAAAAAAAAAAAAAAR TO ALL!
MỘT NĂM MỚI ẤM ÁP VÀ HẠNH PHÚC TỚI TẤT CẢ, CẢ NHÀ NHỚ BỒI BỔ SỨC KHỎE TRONG DỊP TẾT ĐỂ RA GIÊNG CÒN CÓ SỨC MÀ ĂN CHƠI TIẾP NHÁ!>:D< :x

vicamdo2405
16-02-2007, 16:51
Chúc mọi người năm mới dồi dào sức khỏe, thành công trong công việc... hẹn gặp mọi người vào một ngày gần đây

yes_Iam_here
16-02-2007, 17:12
Ngày 30 tết năm nay buồn quá, hi vọng là giao thừa mình sẽ không cô đơn :(

Chúc cả nhà một năm mới vui vẻ, hạnh phúc!!!

Nina
16-02-2007, 21:37
Chúc diễn đàn Nhạc Cổ Điển ngày càng phát triển cả về số lượng và chất lượng, chúc mọi người sức khỏe và thành đạt nhé

Tykva
16-02-2007, 22:27
Chúc mừng năm mới tất cả mọi người! Chúc mọi người một năm hạnh phúc, thành công, may mắn, trang web có thêm nhiều bài mới chất lượng cao, forum có thêm nhiều thành viên viết bài cho web :D

Admin
16-02-2007, 23:32
Đầu năm khai bút cái nào! Chúc cho Nhạc cổ điển ở Việt Nam ngày càng được phổ biến và trang web của chúng ta trở thành một nhân tố tích cực trong công việc đầy khó khăn này. Chúc cho các thành viên hiện tại và trong tương lai của forum nhaccodien.info một năm mới sức khỏe, thành công và hạnh phúc! Chúc trang web có thêm nhiều bài viết có chất lượng cao của các thành viên, đặc biệt là các thành viên mới. Xin cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bạn trong năm qua!

troixanhnangvang
16-02-2007, 23:39
Năm cũ bận quá k vào đây được.
Thôi thì năm cũ đã qua, năm mới đến, xin gửi lời chúc một năm mới vui vẻ và hạnh phúc tới mọi người, chúc cho web của chúng ta và nhạc cổ điển ở Việt Nam ngày một phát triển.
Luv ya all :-X

phucphan
17-02-2007, 01:30
Chúc box mình năm mới luôn mạnh khỏe, vui vẻ, hay ăn chóng lớn nhé. Nếu để phần được bánh chưng cho em thì để luôn nhé :D, thèm quá.

Wal
17-02-2007, 10:03
He he, wa chỗ tớ nè, bánh chưng, bánh giày tha hồ ăn! Năm nào cũng nấu nhiều không thể tả! Biết ăn ko hết mà vẫn cứ nếu cho nhù!!!

Chúc box mình năm mới nhộn nhịp, sôi nổi hơn năm cũ, nhiều thành viên hơn nữa, ít ra số người truy cập web phải ăn đứt dân Mỹ chứ!!!

Symphony
18-02-2007, 06:33
Em chúc các anh chị và các bạn trong forum và gia đình một năm mới an khang thịnh vượng , năm mới forum sẽ có nhiều thành viên tâm huyết :D

kiki
18-02-2007, 13:08
Chúc cho Nhạc cổ điển ở Việt Nam ngày càng được phổ biến và trang web của chúng ta trở thành một nhân tố tích cực trong công việc đầy khó khăn này.

Lẳng lặng mà nghe nó chúc nhau...
Phen này ông quyết đi buôn host :D

kiki chúc tất cả các bạn ngày càng thêm yêu Nhạc cổ điển !

troixanhnangvang
25-02-2007, 16:34
Khi vào đến phòng khách này, ngoài người cực kỳ nổi tiếng là troixanh ( >:) ) thì có một nhân vật k kém phần "nổi tiếng", đó là elibron (>:D<)
Nhớ lại buổi off đầu tiên TXNV tham gia với box NCD, thấy có một nhân vật đến muộn, rất chi là đầu gấu, quát cục sắt ầm ầm, bắt cục sắt phải đi bổ dưa hấu (khổ thân cục sắt :(( ), tưởng bảo kê bến xe vào nhầm nhà, hóa ra là đội trưởng đội bảo kê [-(
Hôm nay là sinh nhật eli, chị xin lỗi eli vì đã pót bài chúc mừng sn hơi muộn :"> Chúc eli sang tuổi mới thật vui vẻ, huấn luyện được thêm nhiều gấu, và bớt ghê gớm đi cho mọi người được nhờ :-<
Tặng eli ảnh một con gấu nhớ ;;)

http://i107.photobucket.com/albums/m310/troixanhnangvang/Anh/HB_10BRNLOVE.jpg

Luv ya :-*

yes_Iam_here
25-02-2007, 16:54
Chúc mừng sinh nhật đội trưởng đọi bảo kê Eli, giọng Wagnerian Sop hiếm hoi của Box NCD :D.
thôi, chúc nhanh để còn đến NHL không lại bảo là Yes iam late :p

kiki
25-02-2007, 18:54
- Với TXNV, Elibron là “Đội trưởng đội bảo kê” - thủ trưởng trực tiếp của mình.:D
- Với YIH, Elibron là “Wagnerian Sop” hiếm hoi của Box NCD.#:-S
- Còn Elibron lại tự nhận như trên title của mình là “Ăn mày” !:(

Các bạn thấy hài hước phải không ? kiki cũng đã nhiều lần cười hùa theo khi mọi người đùa cợt như vậy,:"> nhưng hôm nay là ngày sinh nhật Elibron, kiki quyết định tháo mặt nạ (http://www.classicalvietnam.info/forum/showthread.php?t=516) cho Elibron, hay nói đúng hơn là bộc bạch một số sự thật theo kiki biết về Elibron :

1. Đó là cô gái trẻ trung xinh đẹp nhất của box NCĐ (tính trong những người kiki đã gặp trực tiếp) :)
2. Đó là người gánh vác một nhiệm vụ cần thiết nhất và tế nhị nhất, nếu nhiệm vụ này không được Elibron thực hiện tốt như thời gian vừa qua thì sẽ chẳng có cái gọi là Website nhaccodien.info. Nhưng Elibron có thể đổi title khác được không ? (nhìn title đấy kiki thấy chua xót lắm :( )
3. Đó là một thành viên cực kỳ gương mẫu trong việc viết bài cho trang chủ của Website : chưa một lần nào lỡ hẹn nộp bài cho những người biên tập (dù chỉ một ngày), chất lượng bản dịch rất tốt, bài dịch ở nhiều mảng từ Lịch sử phát triển, Nhà soạn nhạc, Nghệ sĩ, Thể loại tác phẩm và sắp tới cả Lịch sử nhạc cụ nữa. Đấy là kiki nghe chị Triomphe kể thế ! B-)
4. Đó là một người rất giỏi thư pháp, rất tình cảm, rất dịu dàng với những ai đáng được đối xử dịu dàng, rất kira kira :x ! Những luận điệu “bảo kê”, “ghê gớm”, “Wagnerian” chỉ là do lão phù thủy tung ra trên Tạp Chí Lá Cải để hãm hại một thiếu nữ xinh đẹp hơn phu nhân của lão mà thôi !X(

kiki chúc Elibron mau chóng hóa giải được bùa phép của lão phù thủy để trở lại như xưa kia - lúc lão phù thủy chưa xuất hiện.

phucphan
25-02-2007, 23:29
Bon anniversaire, capitaine3:-O.

Nhina
26-02-2007, 08:44
A a a, lão phù thủy đi đâu rồi?:((. Theo lão những lời xúc xiểm của Kiki có đáng tin cậy không? Lão từng thỏ thẻ với phù thủy phu nhân là “Nàng là mụ phù thủy đầm lầy có nhánh cỏ chẽ ba độc nhất vô nhị trên thế giới, trên thế gian không ai được như nàng.”
Dẫu sao, phù thủy phu nhân cũng không quên thay mặt lão phù thủy chúc đội trưởng đội bảo kê tu luyện thêm hỏa hầu công lực Wagnerian, để mỗi khi dịch bài thì mân mê trong tay dải lụa để tăng thêm sự sang trọng cho bài dịch:))

Nina
26-02-2007, 17:39
Chúc mừng sinh nhật Elibron nhé! Kiki quên chưa bổ sung óc hài hước của Elibron vào danh sách rồi, nhớ viết là - óc hài hước tuyệt vời, lão phù thủy cũng đành chấp nhận ganh tỵ! :)

HiLine
26-02-2007, 21:19
Khi vào đến phòng khách này, ngoài người cực kỳ nổi tiếng là troixanh ( >:) ) thì có một nhân vật k kém phần "nổi tiếng", đó là elibron (>:D<)
Nhớ lại buổi off đầu tiên TXNV tham gia với box NCD, thấy có một nhân vật đến muộn, rất chi là đầu gấu, quát cục sắt ầm ầm, bắt cục sắt phải đi bổ dưa hấu (khổ thân cục sắt :(( ), tưởng bảo kê bến xe vào nhầm nhà, hóa ra là đội trưởng đội bảo kê [-(

Giống hệt cảm giác của em. Em còn nhớ buổi hôm sau đi xem hòa nhạc, chị ý còn không thèm cho em biết tên cơ, chảnh quá xá.>:)
Thôi bây giờ chị elibron lên 21 tuổi rồi >:), trở thành con người mới rồi>:), không nói chuyện cũ nữa nhỉ. :DChúc chị thêm một năm thành công với việc học tập và bảo kê của mình.>:)

elibron
27-02-2007, 11:14
cảm ơn tất cả mọi người về những lời chúc dành cho em, phải gồng mình lên để hoàn thành nhiệm vụ mọi người giao phó vậy!hic

troixanhnangvang
27-02-2007, 15:48
Này eli, k cảm ơn con gấu của chị tặng à ;;) [-(

Betesym
27-02-2007, 22:28
Chúc mừng sinh nhật Elibron nhé (dù hơi muộn)!

Betesym không phải là bạn lâu năm của Eli như mọi người (chỉ mới gặp Eli lần đầu cách đây...4 ngày thôi hôm offline ăn uống với mọi người) và cũng không phải là fan (?) của Eli như ai đó (hình như là anh khi khi cười khì khì thì phải ;)) ), nhưng nhân ngày sinh nhật của đương sự cũng xin thổ lộ một vài ấn tượng ban đầu thế này :) (gạch đầu dòng thứ 6 trở đi trong dòng cảm nghĩ tiếp sau anh Kiki và chị Nina thì phải, còn đâu là phân tích):

- Đó là một bạn gái rất nhiệt tình và năng nổ, dễ gần, là người trò chuyện lý tưởng cho người mới đến hoặc khách từ xa đến :) . Chính thái độ tự nhiên cởi mở của Eli giúp Betesym tự tin hơn và trò chuyện thoải mái với mọi người trong lần đầu tiên gặp mặt (trừ anh Cò, anh Hải gặp rồi). Cũng nhờ Eli mà Betesym thuộc được tên và nick của 15 người có mặt hôm đó. Đã thế lại được rinh cả quà của Eli về, góp phần tô đậm cái title khổ sở của Eli :P .

Tóm lại, Eli đầu gấu bảo kê ở đâu ngoài chợ ngoài bến xe không biết, chỉ biết trong phòng khách mà "bảo kê" khách từ xa đến như thế là quý lắm! Tiếp khách được như Eli (và cả chị Yến nữa) thì xứng đáng làm mod box Phòng khách online lẫn offline :) .

Còn nữa, cũng là “bảo” nhưng mà Eli là “bảo mẫu” chứ không phải “bảo kê” theo thông tin rò rỉ từ một nhân vật HH nào đó trong nhóm mà Betesym cố tình nghe được :P . Ai có con tầm mẫu giáo đến lớp 2 cứ đưa cho Eli trông :D . Đây là sự thật chứng minh cho giả thuyết số 4 của Kiki de Mathematician (giả thuyết "Dịu dàng",xem bên trên sẽ rõ), góp phần biến giả thuyết này thành định lý, đập tan phản đề "Ghê gớm" của Lão phù thủy và trường phái “bảo kê” ;)) .

Còn “Wagnerian sop” của đương sự đâu cũng chẳng thấy, chỉ thấy là hôm đó không có lỗ tai nào bị thủng màng nhĩ, không có cái cửa kính nào bị vỡ ở cả quán Huế lẫn ở Tomkin (?) và cũng không có trường học nào gần đó phải đóng cửa cả, chỉ thấy có nhiều lần lão Cò dính chưởng của nàng :D . Tóm lại là không có sopranist nào hết, chỉ có một soprafist (đọc là xô-ra-fit tức nắm đấm xô ra) thôi. Chẳng cần biết chị Eli nhà ta đã biểu diễn cái "Elibronian soprafist" với bao nhiêu khán giả rồi ngoài anh Cò ra, chỉ biết là vì sopranist hay soprafist cũng đều là nghệ sĩ cả, tức là đều phục vụ nghệ thuật cao quý (cái sau hình như cùng họ với nghệ thuật tẩm quất), nên mọi người chớ nhầm lẫn nghệ thuật với hành động bảo kê tầm thường mà oan cho nghệ sĩ :P . Nếu có gì dính dáng đến thanh nhạc đâu đây thì có lẽ chỉ là vai trò "lĩnh xướng" của Elibron cho dàn đồng ca VQNCĐ trong hai "act" Ăn và "act" Uống của vở Opera Offline Tân Niên kéo dài 4 tiếng đồng hồ diễn ra ở hai sân khấu Huế và Tomkin mà thôi :P . Xin một tràng pháo tay chúc mừng nghệ sĩ!

Đó là một vài hình ảnh dưới con mắt của phóng viên đường xa Bé Té Sầm vậy, mong mọi người chỉ giáo :D .

troixanhnangvang
28-02-2007, 15:44
Bé Té Sầm có cần chị pót lại đoạn chat với chị về eli k ;;)

yes_Iam_here
28-02-2007, 17:35
...mỗi khi dịch bài thì mân mê trong tay dải lụa để tăng thêm sự sang trọng cho bài dịch:))
Một scene thật đắt giá, tuy nhiên, em nghĩ nên thay dải lọa bằng mảnh da gấu thì sẽ hợp cảnh, hợp tình hơn :P
Nhân tiện hôm chị TXNV có hỏi "break" là thế nào thì ví dụ thực tiễn là cứ nghe Eli full voice ấy chị ạ. Nếu Pava là "King of the high Cs" thì Eli là "Queen of the break Cs" :)).

elibron
03-03-2007, 19:41
@Late: giọng Break của tôi còn hơn chán vạn lần cái giọng Cas nhà ông nhé!
mà sao tự dưng mọi người lại lôi em ra phân tích mổ xẻ thế nhỉ?

baroque
08-03-2007, 13:57
>:D< Nhân ngày 8/3..hèm, chúc chị em trong nhạc cổ điển luôn đáng yêu như những bản cổ điển. Ở đây, tôi tặng các chị, các em một bản nhạc ( kèm theo sheet music luôn) với cái tên mà lúc đầu nghe đến nó cứ tưởng là nhạc ROCK.:D . Chẳng biết úp trực tiếp lên đây thế nào, thôi thì các chị các em chịu khó chạy theo cái link tôi đính kèm ở đây vậy nhể...
Music :http://files.myopera.com/losavn/blog/Spanish%20Dance%20No2.mp3
Sheet music ( PDF format) :http://files.myopera.com/losavn/blog/ORIENTAL-Spanish%20dance%20No2.pdf
Chỉ việc click vào rồi save về PC thôi.:D

troixanhnangvang
04-05-2007, 09:44
Nhớ lại ngày 19/03/2006, khi lần đầu tiên TX một mình đi offline buổi đầu tiên với box NCD bên TTVN (tiền thân của web nhaccodien.info bây giờ :D), khi mình mới đến 68 Cầu Gỗ, chưa biết mô tê thế nào thì có một thành viên cực kỳ nhí nhảnh, vui tươi nhảy ra chào đón, dẫn mình vào. Hic, mình cứ tưởng thành viên này phải kém mình vài tuổi, ai dè :-<
Không phải ai cũng có thể trong sáng và hồn nhiên như ninja (e thích gọi chị bằng cái tên này hơn, ninja_in_mask, lại bị chính e lật mặt nạ ngay trong ngày off đầu tiên B-) ), hay là ARALE-siêu nhân vũ trụ của web mình :D E rất quý ninja :x
Hôm nay là ngày sinh nhật của ninja, chúc chị luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống.
Tặng chị bức ảnh NINJA_IN_MASK, e đính kèm hình vào bài luôn nhé ;)

martenzi
04-05-2007, 15:34
chúc mừng SN anh Giang, năm nay nhiều kẹo kéo bóng bay, phiếu cháu ngoan Bác Hồ hơn năm ngoái nhé !

HiLine
04-05-2007, 16:16
Chúc mừng sinh nhật chị Arale ( ơ mà hình như hồi em với chị TX nhập hội thì chị đã mang bí danh ninja rồi thì phải :P ).

Chúc chị vui vẻ thì hơi bị thừa, tốt nhất là em chúc chị hay ăn chóng nhớn, chăm học chăm làm, xứng đáng cháu ngoan Bác Hồ chị nhé. :D

Betesym
05-05-2007, 01:14
Lên thì mới biết là sinh nhật chị, quá giờ rồi nhưng cũng xin chúc mừng. Tuổi mới khỏe khoắn, mạnh mẽ và nhiều thành công ;) .

ZIN
05-05-2007, 08:10
Happy birthday to Ara-chan ^^ Em chúc chị luôn khỏe mạnh và năng động nhé!!! Chúc chị "học giỏi" và luôn giữ vững danh hiệu "cháu ngoan Bác Hồ" nhé :D Hì hì ^_^

elibron
06-05-2007, 16:58
Ara-chan năm ngoái ko nhận được phiếu bé ngoan nên năm nay fai cố gắng kiếm 1 phiếu nhé! Bon anniversaire!

elibron
06-05-2007, 17:24
thế là đến 9/5/2007 này, website của chúng ta đã chính thức hoạt động được 1 năm rồi! bao nhiêu chuyện đã xảy ra trong suốt 1 năm ko ngắn ko dài này, vui nhiều mà buồn cũng chả ít, có những lúc tưởng đã ko thể đi tiếp được (chậc, chậc, nói thế này đụng chậm đến ai thì ráng mà chịu nhé :)) ), nhưng 1 điều hiển nhiên ko ai có thể chối cãi được, trông suốt năm qua, tất cả chúng ta, những thành viên của nhaccodien.info đã ko ít thì nhiều hoặc rất nhiều, cùng nhau đóng góp và xây dựng nên 1 trang web về nhạc cổ điển bằng tiếng mẹ đẻ của chúng ta, cũng đáng tự hào lắm chứ, mọi người nhỉ? Hy vọng bước sang tuổi mới, chúng ta sẽ ngày càng gắn kết với nhau nhiều hơn, cùng nhau nỗ lực nhiều hơn nữa để nhaccodien.info này càng ngày càng bành trướng nhé! :)
HAPPY BIRTHDAY TO OUR WEBSITE : NHACCODIEN.INFO

http://www.bettysbypost.com/images/uploaded/Birthday-Cake-Tin-270.jpg

Ara le
07-05-2007, 13:42
Oaaaaaaaaaa!!! :D :D :D Mọi người làm Ninja/Ara vui quá, hihi !!! :x :x :x Thanks và iu mọi người. Big hug trời xanh vì cái ảnh funny ! ;)

martenzi
09-05-2007, 18:50
SN 1 tuổi
mong nhất là bác cò bớt khó tính để bàn dân thiên hạ đuợc nhờ !
Gớm, có "chị nhà" rồi mà vẫn ko khá được tí nào, cứ khó đăm đăm ấy !
"Chị nhà" đâu rồi, phải cải tạo đi chứ !

Wal
09-05-2007, 20:12
Hên quá, may mà hôm nay vẫn có thể lên box đúng ngày 9/5 để chúc mừng sinh nhật box, ko biết box mình có sinh nhật linh đình ko nhỉ???

Toocky
09-05-2007, 20:39
Chúc mừng sinh nhật nhé.
Lớn nhanh...

lt_hongngoc
09-05-2007, 21:04
Hát bài Happy Bỉthday nào :)
Mừng ngày sinh nhật web ta
Mừng ngày sinh nhật web ta
Mừng ngày web ta sinh ra đời
Hãy nắm tay cùng chúc mừng....

black_and_red
09-05-2007, 23:00
Chúc mừng sinh nhật, chẳng hiểu từ bao giờ tôi có thêm 1 ng bạn mới, tiến những bước vững chãi nhé :)

troixanhnangvang
09-05-2007, 23:21
Bằng giờ này cách đây 1 năm, sau bao nhiêu khó khăn về nhiều mặt (:D) trang web nhạc cổ điển đầu tiên bằng tiếng Việt đã ra đời. TX vẫn còn nhớ cảm giác hạnh phúc thế nào khi vào một đêm mùa hè mát mẻ, trong lành và dễ chịu, mọi người mãn nguyện khi trang web đã ra đời, không chỉ là trong kế hoạch và tưởng tượng nữa. Cũng khoảng thời gian 11h như bây giờ, mọi người sung sướng ra quán cafe trên phố Lý Thường KIỆt (Sozy, trí nhớ ngắn hạn, k nhớ ra tên quán, nhưng vẫn biết quán đó là quán nào :P). Một đêm không thể nào quên, không thể nào quên...
Nhanh thật, đã một năm trôi qua, với bao kỷ niệm. Vui có, buồn có, đều là những kỷ niệm không thể nào quên, còn đọng mãi. Một năm trôi qua, trang web của chúng ta cũng phát triển thêm nhiều, mọ người hãy cùng luôn cố gắng nhé.
Chúc trang web của chúng ta ngày một phát triển, ngày càng có thêm nhều người yêu và đến với nhạc cổ điển :x
nhaccodien.info, everyday I love U >:D<
P/S: Thật tình cờ và thật bất ngờ, cây hoa TX mua cách đây 3 năm ở Đà Lạt lại nở hoa vào đúng dịp này, như thể chia sẻ cùng TX và trang web niềm vui khi trang web tròn 1 tuổi. 1 cây hoa giống hoa Lys, nhưng k phải hoa lys, bé và nở nhanh hơn hoa Lys, xin up lên đây để tặng web mình và mọi người ;;)

Betesym
09-05-2007, 23:26
Chúc mừng sinh nhật web. Chúc mừng những nỗ lực đã bước đầu đơm hoa của các anh chị, các bạn, các em,..., của tất cả chúng ta trong suốt một năm qua >:D<.

Mong rằng khi web sang tuổi mới, mọi người viết được nhiều bài hơn cho anh Cò vui ^^. Riêng với forum, mong rằng cơ cấu admin và mod cũng thoáng hơn để thu hút được những người có khả năng và tâm huyết ở cả ba miền (cũng như ở ngoài nước) đóng góp theo đúng sở trường của mình. Mình nghĩ những người có khả năng không thiếu, chỉ chờ làm quen hoặc được để mắt đến :) .

Cuối cùng mong rằng mối liên kết giữa các thành viên trên cả nước sẽ chặt chẽ hơn. Các bác cố đi công tác đều đều nhé^^.

kiki
10-05-2007, 09:54
nhaccodien.info, everyday I love U >:D<

kiki thì không yêu nhaccodien.info một cách everyday như TXNV. Nói cách khác là kiki không yêu nhạc cổ điển bằng một tình yêu đích thực :D . Nhưng chưa có cái sinh nhật nào của ai đó và của cái gì đó mà kiki lại có cảm giác háo hức mong chờ như sinh nhật nhaccodien.info lần này. Và cũng chưa có một buổi sinh nhật nào từng tham dự mà kiki lại có cảm giác về SỰ TRỌN VẸN như đã cảm thấy tối qua lúc ngồi nhìn cái bánh gâteau sinh nhật WEB (Thật tuyệt vì chữ đề trên đó là bằng tiếng Việt !) :) . Điều đó là nhờ nhạc cổ điển, nhờ tình yêu của các thành viên dành cho nhaccodien.info (dù đích thực hay không đích thực, dù love nhaccodien.info everyday như TXNV hay ba bốn tháng mới love nhaccodien.info một ngày như kiki, Ara le... :D )

And I have a dream : cảm giác về SỰ TRỌN VẸN mà lần đầu tiên kiki cảm thấy này sẽ không phải là lần duy nhất.

Et Je vous aime, nhaccodien.info !

Chúc buổi offline chính thức mừng sinh nhật web (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=645) vào chủ nhật tới có thêm thật nhiều thành viên mới tham dự và gắn bó với nhaccodien.info.:)

Nina
10-05-2007, 18:04
Rất tiếc là hồi này Nina bận rộn quá nên chẳng vào net chúc mừng NCD được (chắc tại mình đăng ký thành viên NCD vào giờ không tốt :(). Nhưng muộn còn hơn không, chúc trang web ngày càng phát triển, bài viết và thành viên càng ngày càng nhiều hơn và chất lượng hơn, Offline ngày càng ấm cúng hơn!

meongoan
12-05-2007, 17:05
CHÚC MỪNG TRANG WEB TRÒN 1 TUỔI!

http://i128.photobucket.com/albums/p190/kikiTriomphe/nhaccodientron1tuoi.jpg

Các bạn thân mến, vậy là một năm đã trôi qua, trang web nhaccodien.info đã trở thành người bạn thân thiết của tất cả những ai yêu nhạc cổ điển. Biết bao vui buồn, hứng khởi và cả sự tiếc nuối đến với chúng ta khi tham gia trang web thân thuộc này…

“Ăn cơm mới, nói chuyện cũ”, nhìn lại 365 ngày qua, tất cả các thành viên nhaccodien.info không khỏi bồi hồi khi nhớ lại thuở đầu tiên, khi trang web mới bắt đầu nảy sinh từ ý tưởng muốn có một nơi gặp gỡ để cùng nhau chia sẻ, trao đổi về niềm say mê của mình. Sau nhiều cuộc họp bàn, nhóm thành lập gồm TuMinhTran, cobeo, ttdungquantum, YIH, sat_cuc, belcanto, troixanhnangvang, meongoan và cả hai thành viên luôn sát cánh theo dõi qua internet như Apomethe và Triomphe đã cùng hồi hộp theo dõi phút đầu tiên nhaccodien.info ra mắt vào tối ngày 9-5-2006. Cuộc ra mắt của nhaccodien.info không thuận lợi lắm bởi địa điểm ban đầu là nhà cobeo lại gặp đôi chút rắc rối về kỹ thuật. Thế là cả nhóm lại chuyển qua nhà YIH để chờ đợi đến giờ phút kỳ diệu. Biết bao mong chờ, biết bao cảm xúc được dồn nén chợt òa lên trong niềm vui khai sinh trang web. Các thành viên lặng đi vì xúc động còn Apomethe và Triomphe trên mạng internet cũng chan chứa nỗi niềm khi được nhìn thấy điều ao ước đã thành sự thật… Do khoảng cách về địa lý, rất tiếc cả hai admin này của nhaccodien.info đã không có mặt để cùng chia vui cùng bạn bè trong bữa tiệc đầy thân mật ở 5-Lý Thường Kiệt đến tận 11h.

Trang web ra mắt, điều đó có nghĩa là các thành viên đã phải chung lưng đấu cật, cùng nhau thành lập hệ thống dữ liệu của trang chủ, đồng thời xây dựng một forum để cùng nhau trao đổi, trò chuyện những thông tin hữu ích về nhạc cổ điển. Để có một bài viết về nhà soạn nhạc, về thể loại tác phẩm hay đơn giản là một vở opera, tất cả đã phải trải qua quá trình lao động cật lực tìm nguồn tài liệu, dịch bài, tra cứu, biên tập… của các tất cả các thành viên. Để có một forum đúng tinh thần của nhạc cổ điển, nghĩa là cùng bàn bạc về những vấn đề của âm nhạc, góp phần giải đáp thắc mắc, bình luận về một nghệ sỹ, tác phẩm hay lịch biểu diễn, offline…, các thành viên đã cùng xây dựng một quy chế chặt chẽ, công bằng. Điều gì xuất phát từ trái tim sẽ đến với trái tim, với những thiện chí này, nhaccodien.info đã trở thành căn nhà chung của những người yêu nhạc cổ điển và cả những ai sẽ yêu nhạc cổ điển cũng tìm thấy ở đây bao điều mới lạ, hữu ích cho cuộc sống hay đơn giản hơn là những phút giây thư giãn thú vị… Nếu so với nhiều trang web khác, nhaccodien.info quả thật chưa thể so sánh được về số lượng thành viên. Tuy nhiên, điều mà nhaccodien.info tự hào là tất cả những ai đến với căn nhà này đều tâm huyết, thiện ý và cầu thị. Chính vì vậy, dù khoảng cách địa lý cách trở, dù chênh lệch về tuổi tác, khác nhau về ngành nghề thì tất cả đều thấy ở nhaccodien.info sự ấm áp, thân thương và cả nguồn kiến thức dồi dào về thứ âm nhạc kỳ diệu này.

Một năm trôi qua, nhiều buổi offline, nhiều buổi hòa nhạc đã được tổ chức, các thành viên đã xích lại gần nhau hơn, thân thiết hơn. Trong niềm vui được gặp gỡ, dự khán nhiều buổi hòa nhạc của các nghệ sỹ tên tuổi, các thành viên nhacodien.info cũng cùng nhau chia sẻ sự hụt hẫng khi nghệ sỹ huyền thoại Rostropovich qua đời vào sát ngày kỷ niệm trang web đầy tuổi. Có thể trong tương lai, theo quy luật của tạo hóa, chúng ta sẽ phải chứng kiến nhiều cuộc chia tay nữa, nhưng có một điều chúng ta tin chắc rằng, với sự tồn tại của nhaccodien.info, những con người cống hiến cuộc đời cho âm nhạc cổ điển sẽ còn mãi trong mỗi bài viết của trang web.

Hiện tại, nhaccodien.info đã có nhiều thành viên chủ chốt trên mọi miền đất nước, từ Hà Nội (cobeo, ttdungquantum, sat_cuc, elibron, troixanhnangvang, Triomphe, Yes_I_here, Tykva…), Đà Nẵng (Buhiacopski, Lake of Tear…) đến TPHCM (Betesym, Materzi, van_Toan, Nina…), Vũng Tàu (nguoi_thien_chi), Đà Lạt (Lamthanhthuy), ở nhiều quốc gia trên thế giới Nga (Apomethe), Anh (Toocky), Thuỵ Sỹ (TuMinhTran), Scotland (Sogonku), Mỹ (Phucphan, fredericchopin), Singapore (Black_and_red)… Mỗi người một nhiệm vụ, một cuộc sống riêng nhưng ai cũng mong muốn cho trang web ngày càng lớn mạnh và thực sự là mái nhà chung cho tất cả những ai đã đang và sẽ yêu nhạc cổ điển.

Chúc mừng nhaccodien.info tròn một tuổi! Chúc mừng tất cả những thành viên một năm qua đã gắn bó, cùng nếm trải vui buồn cùng trang web! Và chúc mừng cả bạn, thành viên mới của nhaccodien.info, đừng ngần ngại nữa, hãy đăng ký để cùng tham gia với chúng tôi!

con mèo con
12-05-2007, 18:32
Chúc mừng sinh nhật vui vẻ!
(I'm member outside)

troixanhnangvang
20-05-2007, 15:39
keke, vậy là sắp đến ngày sinh nhật của một thành viên cũng vô cùng đặc biệt, là meongoan ( bà này hay thích màu lòe loẹt nên phải để màu đỏ >:) ). Đây là thành viên cực kỳ thân thiện, có công lôi kéo TX đến với box NCD trước đây. Đồng thời, thành viên này cũng rất tích cực trong việc tổ chức các buổi offline không chính thức :D. Với kiến thức và tình yêu nhạc cổ điển, meongoan đã đóng góp rất nhiều cho web nhaccodien.info.
Keke, sang tuổi mới, cố gằng phấn đấu thêm cái gì mới mới nhé ;;) (chứ đừng có lúc nào cũng lôi "cậu" ra dọa nhớ [-( bảo kê chả sợ ai đâu >:) )

Son Go Ku
20-05-2007, 20:46
Chúc mừng sinh nhật nữ hiệp Meongoan (nghe nói mèo ngoan thì cặp với chó hư :D), chúc nữ hiệp phúc như Đông Hải, thọ tỉ Nam Sơn :D
Cheers! :x

Tykva
21-05-2007, 08:03
Chúc mừng sinh nhật bà mèo:D
2007 most impressive screensaversmyscreensavers.info

Nina
21-05-2007, 11:32
Ồ, chúc mừng sinh nhật của meongoan nhé! Nina thật tự hào được một người như meongoan rủ rê gia nhập trang web NCD :) - tuy là mình biết Apomethe trước, nhưng người rủ rê gia nhập trang web từ thời nó chưa bị sập lại chính là meongoan :)

Fleur-de-Lys
21-05-2007, 17:15
Hê, từ hồi về VN đến giờ Lys bận quá nên hơi xa rời cuộc sống tinh thần của web mình, mặc dù đã nhiều lần được (bị) rủ rê, gạ gẫm lẫn ... dọa dẫm :D . Nhân dịp sinh nhật meongoan, một dịp trọng đại vì nhờ công lăng-xê của meongoan mấy lần viết bài khen Lys xinh đẹp, hí hí, nên cho dù không được mời ăn thì cũng vẫn có nhời mừng.

Em chúc bà chị phát huy những gì bà chị đã có sẵn nhé: ngày càng trẻ trung, xinh đẹp hơn, nhiều tiền hơn, gặp may mắn và thành đạt hơn trong công việc, yêu và được yêu nhiều hơn và mãi mãi ;)

Chụt chụt (gửi meongoan, chohu tránh xa ra nhé :D)

meongoan
21-05-2007, 19:12
Meongoan lên mạng
Đọc được tin vui
Chạy tới chạy lui
Lấy khăn chấm mắt
Bồi hồi xúc động
Bao nhiêu bạn bè
Cùng lời nhắn nhe
Hay ăn chóng lớn
Bắt chuột thật tài

Meongoan gãi tai
Chỉ làm nữ hiệp
Diệt bạo trừ gian
Gạ gẫm thật nhanh
Thành viên trang web
Ăn chơi thật nhiều
Tiền có bao nhiêu
Đi mua hết đĩa
Cho nhà tài phiệt
Mở hãng bán buôn
Chính hiệu meongoan
Là la la lá

elibron
24-05-2007, 17:55
huhu, em xin lỗi mợ, em sai rồi :(( mợ có trách có mắng em cũng đành ko chịu, hị hị. hôm nào tụ tập chúc mừng sn nhé! nhưng đừng cho cậu đi theo, chỉ bảo kê mới mợ thôi nhé, hí hí
Chúc mừng Sinh nhật Meongoan! (chụt chụt)

vicamdo2405
24-05-2007, 19:47
Hôm nay sinh nhật mình mà chẳng có ai chúc mừng cả. Có lẽ ít đóng góp, cũng không phải là mod, cũng không ở thủ đô nên cũng chẳng ai để ý.

na9
24-05-2007, 21:02
Thì đã hết ngày hôm nay đâu cơ chứ bạn vicamdo2405 ? Nghe nói bạn ở Huế và nghe nói Sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu, có thật không vậy ?

Chúc mừng sinh nhật bạn !:)

p/s : hồi xưa mới làm quen với bạn mèo ngoan, Triomphe cũng phải gửi PM cho bạn ấy rằng : "Hôm nay sinh nhật mình đấy, chúc gì đi !"
mèo ngoan còn nhớ không?

Giờ thì Triomphe đã tin : Nếu gõ, cửa sẽ mở
Mà không mở thì thôi, nhỉ ?:D

troixanhnangvang
24-05-2007, 22:07
Better late than never, chúc mừng sinh nhật Vicamdo nhé, nếu có dịp tớ sẽ đi Huế chơi, nhờ H làm tour guide nhé :D Vẫn mong có dịp đi Huế, nhất là sau khi xem ảnh của H

ghetbetesym
26-05-2007, 07:12
chúc bé té sầm luôn vui vẻ và ...:D

m_t_q
26-05-2007, 17:04
:-/ hôm nay sinh nhật Betesym à.
chúc anh Nam sinh nhật vui vẻ nhá:)

Tinphony
26-05-2007, 20:56
Chúc mừng sinh nhật của anh Nam nhé!!!!
Chúc anh Betesym luôn vui, tràn đầy nhiệt huyết và thành công.

ZIN
26-05-2007, 23:07
Ahhh, chúc mừng Sinh nhật anh Betesym nha :);):x
Chúc Mod phòng Hòa nhạc - offline của chúng ta sẽ tổ chức đc nhiều buổi hòa nhạc cũng như offline thật đặc biệt cũng như viết được nhiều bài tường thuật có giá trị nhé, để những ai không đi offline được vẫn thấy vui vì được "tham gia" qua những bức hình và bài viết sinh động nhé ^__^
Happy Birthday ^__^

Pathétique
27-05-2007, 01:04
chúc Nam luôn vui vẻ, trẻ trung và xì tin

M_H_M
28-05-2007, 09:37
Hic! hom nay 28, qua ngay sinh nhat cua Nam roi. Gui loi chuc mung sn muon vay. :)

troixanhnangvang
28-05-2007, 09:54
Chúc Betesym sinh nhật vui vẻ nhé.
Cuối tuần chị không online, nên không chúc mừng sinh nhật em đúng ngày, sozzy, sozzy ;;)
Hè này ra Hà Nội chơi nữa nhé (Nhớ đính kèm dừa xiêm >:) )

Betesym
28-05-2007, 17:44
Cám ơn mọi người vì đã nhớ và chúc mừng sinh nhật mình :) . Sẽ cố gắng được như lời chúc của mọi người :) (trừ cái khoản dừa xiêm phải xem lại :P ).

Wal
28-05-2007, 19:48
ĐOản quá, đoản quá! Hôm nay mới vào topic này, chúc mừng sinh nhật Betesym muộn ^^, chúc mọi điều mọi người đã chúc trở thành sự thật (hehe, không đụng hàng, chỉ cọp lại thui)!

meongoan
29-05-2007, 08:49
Chúc mừng sinh nhật Betesym nhé! Đến bây giờ, các bạn ngoài Hà Nội vẫn nhớ cậu bạn ăn nói điềm đạm, đeo kính cận dễ thương và dễ gần. Tuy thời gian không cho phép mọi người gặp gỡ nhau nhiều nhưng những tình cảm ấy vẫn còn được lưu giữ. Hàng ngày, qua nhaccodien.info, người ta lại thấy Betesym chuyên cần và cầu thị cũng rất đáng mến (tuy không nhí nhảnh cá cảnh kiểu Uùc như Materzi).
Chohu và meongoan chúc Betesym những lời chúc tốt đẹp, và chúc cả những ai cùng sinh trong tháng 5! :D

kira
18-06-2007, 11:39
Ngày mai là ngày sinh nhật của một admin của web, một admin có lẽ là hiền lành nhất, và cũng ít khi xuất hiện ở diễn đàn vì việc học hành quá bận, thấy bảo hè này (chắc là 1, 2 tháng nữa) thì admin này sẽ về VN chơi, quên, đấy là admin TuMinhTran :D
Sinh nhật trùng ngày với kỷ niệm ngày đầy tháng của Bác Hồ :D chúc admin tuổi mới thành công (thì vẫn luôn thành công mà)
Ritorna Vincitor >:D<

iceberg
21-06-2007, 10:57
không biết hôm nay có phải là ngày sinh nhật của ai không, chỉ biết hôm nay là ngày Nhà báo VN, chúc nhà báo meo ngoan (Anh Vũ, đúng k nhỉ ;;) ) ngày càng vui vẻ và thành công nhé >:D<

baolink
22-06-2007, 18:46
Hơi muộn vì mới đi công tác về.
Chúc mừng chị Mèo ngoan nhân ngày Nhà báo Việt Nam.
Baolink.

na9
02-08-2007, 10:31
Chợt nhớ lại cái ngày mùng 2 tháng 1 năm 2005 năm ngoái. Đó là lần đầu tiên các thành viên hiện tại của box NCĐ trên ttvn gặp nhau. Số lượng người có mặt trong ngày đáng nhớ đó không nhiều, chỉ khoảng 7, 8 người gì đó. Khi đó những câu chuyện trao đổi còn rụt rè và chưa đi sâu vào "chuyên môn", chỉ với mục đích làm quen nhau là chính. Nhưng qua những mẩu chuyện rời rạc và không đầu không đuôi đó, người gây ấn tượng nhất cho tôi chính là Yes_Iam_here. Khi tình cờ nói đến những từ như opera, soprano, bel canto tôi thấy trong ánh mắt của Yes_Iam_here ánh lên thứ ánh sáng lạ lắm. Thứ ánh sáng mà theo tôi cảm nhận chỉ có khi đề cập đến những gì thân thương nhất, yêu quí nhất (tôi cũng bắt gặp TuMinhTran điều này khi nói đến những từ như Bach, Baroque hay Fugue). Trước khi gặp nhau, tôi chưa để ý lắm cái nick này và sau này tôi ngồi search lại những bài của YIH trên ttvn và YAN. Thật tuyệt vời khi đọc những bài YIH viết về những giọng Soprano yêu thích của mình như Callas, Sutherland, Caballe, Freni, Nilsson; tôi càng nhận rõ rằng chỉ có một tình yêu chân thành mới có thể tạo ra được những bài viết rung động đến như vậy. Những bài viết như vậy đến tận giờ phút này vẫn là "của hiếm" trong các forum về nhạc cổ điển. Cũng là một người say mê opera, tôi tìm thấy ở YIH một sự đồng cảm và chia sẻ dù rằng trái tim tôi dành nhiều ưu ái hơn cho các tenor. Trong suốt hơn 1 năm qua, tôi không còn ngạc nhiên nữa khi vào khoảng 1, 2h sáng nhận được tin nhắn của YIH. Những tin nhắn đại loại như: "Không nên nghe bel canto và Wagner cùng nhau, dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm"; "Em đang nghe bà béo, pianissimo, nhẹ dần, nhẹ dần rồi tan biến vào không trung, thật tuyệt vời". Và cũng không còn giật mình nữa khi thỉnh thoảng lại phải nghe 1 nốt f3 cao vút mà chắc chắn rằng Robin, Moser hay Dessay cũng phải ghen tị:D.
Và trong tôi cũng luôn mơ ước một điều rằng một ngày đẹp trời nào đó rất gần đây thôi, tôi sẽ bắt gặp thứ ánh sáng say mê đó không chỉ ở Yes_Iam_here hay TuMinhTran mà còn ở tất cả thành viên khác trong box chúng ta.

Dù giờ này cobeo đang ở chân trời nào thì Triomphe cũng thay mặt mọi thành viên Classical Vietnam Workgroup chúc mừng sinh nhật cobeo. Chúc ước mơ của cobeo sớm trở thành hiện thực! (chắc chắn rồi :) )

na9
31-08-2007, 17:47
Chúc mừng sinh nhật giọng Sopranista của box Nhạc cổ điển!

từ nay chỉ việc quote lại thôi, tiện quá :D

elibron
05-12-2007, 21:38
đág nhẽ em đã viết bài từ hôm wa cơ! tới lui thía nào lại quên béng mất! thui, dù sao 5/12 cũg chưa wa, 6/12 lại chưa thèm đến, kịp chán,keke!
Happy birthday to Frik (5/12) và No Family (6/12)! chúc hai người đủ nhé! (thế cho khỏi dài dòg, nhỉ?);;)
hai người là khai trương lại topic này sau 1 thgian forum mốc meo, vinh hạnh lắm đấy nhá!hihi

Ah, Eli tặng 2 người cái bánh kem nè! 2 ng tự chia nhau nhé, ko được dành nhau đâu đấy :D

Lake of Tears
06-12-2007, 09:54
Ơ... em cũng chúc mừng sinh nhật hai người nhé :D

à... Hai người không cần phải tranh giành đâu.... em ăn hết rồi :))

Wal
06-12-2007, 17:22
Hì hì, lần đầu tiên trong đời vào topic này gặp đúng ngày sinh nhật của một member! May thế!
:D
Chúc mừng sinh nhật!
Chúc mừng sinh nhật!
Cả hai^_^

na9
17-12-2007, 17:24
Chúc mừng sinh nhật Beethoven (http://www.tuanvietnam.net/vn/nghexemdoc/bannhachomnay//2285/index.aspx) (17/12/1770 - 17/12/2007)

Lake of Tears
17-12-2007, 19:36
Hix... That sao chi( xin loI~... em moi' chuyen qua *nix hoan toan nen chua kip cai` lai cai' chuong trinh go tieng' viet)... Hen gi` hom truoc' moi nguoi` noi' voi' em trong buoi off la` con` 1 ng` nua~ sinh nhat trong thang' 12... vay ma` em ngo'c qua'... cha bik do' la` ai... hu hu ... Happy birthday to than tuong cua em :D

Tuong Tien Tuu
19-12-2007, 17:16
Chúc mừng Sinh Nhật chị Ngọc Anh (Triomphe) (19/12 là ngày sinh chị Ngọc Anh khai trên yahoo, hổng biết có khai đúng không), mấy năm trước vẫn chúc mừng Sinh Nhật chị vào ngày 5/12 nhưng không phải nhé, nếu thế thì trùng ngày sinh của em à. Hiiii.

Happy birthday to Triomphe

http://img.photobucket.com/albums/v248/home_nguoikechuyen/35m1316m0.jpg

Khúc hát mừng sinh nhật (http://duytrinh.com/database/NhacHay/SinhNhatVol1/%2006_PhanDinhTung_KhucHatMungSinhNhat_PhanDinhTun g-www.langnghe.net.wma)

Ngày hôm nay ta cùng hợp hoan nơi đây
mọi người bên nhau ta hát mừng sinh nhật
1 2 3 ta cùng thổi tắt nến
Happy birthday, Happy birthday to you!

On this day all together will be
and will all sing for your birthday
12 3 we blow up the candles
Happy birthday happy birthday to you !

Chúc mừng sinh nhật (http://1234.nghenhac.info/Music/4a04fe391d1989508123e69a46254bc1.wma)

Đêm ngập tràn niềm vui
Mình nắm tay quên đi buồn phiền
Và cùng ngồi bên ánh trăng đêm tuyệt vời
Đường đời mình chung bước đi
Dù gian khó ta vẫn luôn cười
Hát lên khúc ca tình yêu rộn ràng

Từng ngọn nến vẫn mãi chiếu sáng suốt đêm dài
Cùng mơ ước sẽ cố giữ hết suốt cuộc đời
Đừng vội buồn em ơi hãy cố quên
Và luôn giữ cho bao niềm vui
Hãy hát vang bài ca yêu dấu
Mình luôn giữ nhé tình bạn hôm nay

Từng ngọn nến vẫn mãi thắp sáng trong đêm thâu
Sinh nhật trong vòng tay ấm áp
Giữ cho yêu thương đừng quên nhau nhé
Hãy giữ trong tim ngày hôm nay
Happy brithday!"Nếu bạn có lúc nào trải qua một đêm dưới bầu trời vằng vặc đầy sao, bạn sẽ biết là vào giờ mọi người đang yên giấc, một thế giới huyền bí đang mở ra trong cô đơn và thinh lặng. Lúc ấy, tiếng suối reo vui và thanh thoát nhất, những chiếc mặt hồ tĩnh mịch và thánh thót hơn. Mọi linh hồn của núi tự do bay lượn, không khí chuyển động, những ân thanh lúc bình thường ta không cảm nhận được, hình các thân cây đang lớn lên và đám cỏ đang vươn cao hơn"

Chị còn nhớ câu chuyện này chứ, câu chuyện Những Vì Sao của Alphonse Daudet Những Vì Sao cũng sẽ cưới nhau. Hãy mãi vui vẻ chị nhé. Hạnh phúc đến từ những cái bình thường nhất.

yes_Iam_here
19-12-2007, 17:40
Chúc mừng sinh nhật chị Ngọc Anh, em đã chuẩn bị quà cho chị, không biết chủ nhật này đến được không? , :P

mutit
19-12-2007, 22:16
Bác Tuong_Tien_Tuu có bánh sinh nhật cho chị Triomphe to và đẹp thế.hềhề.Chị Triomphe cho em xin một góc nhé.
Chúc chị một sinh nhật vui vẻ.!!

Lake of Tears
20-12-2007, 11:49
Em lại đến trễ rồi... Chúc mừng sinh nhật chị Ngọc Anh, cám ơn chị rất nhiều vì những gì chị đã giúp em trong thời gian qua :D, chúc chị càng ngày càng vui vẻ và có nhiều thành công trong cuộc sống...
PS: CHị cho em xin 1 góc cái bánh, bánh của chị nên em không dám lộ liễu bụp như mấy cái trước nứa :))

na9
24-12-2007, 06:51
Cám ơn các bạn.

Chúc các bạn Giáng sinh vui vẻ (http://www.tuanvietnam.net/vn/nghexemdoc/bannhachomnay//2341/index.aspx) :):):)

Wal
25-02-2008, 19:10
Ôi, hôm nay là sinh nhật em Eli mà anh em gần xa, bà con hàng xóm láng giềng, họ hàng thân thích... ko ai vào chúc mừng hửm? Ko được Eli nhỉ ;;)
Chúc Eli gì đây nhở, thôi, cái đó thuộc về "mật" rồi, ko đem ra đây bàn cho bàn dân thiên hạ Eli nhở :D

troixanhnangvang
26-02-2008, 12:21
chúc mừng sn eli nha, mình tuy late nhưng còn sớm hơn Late :)), sang tuổi mới nhiều niềm vui và thành công nhá. chiều nay có vụ bún sườn + Chim xanh rất hấp dẫn >:D<

Lake of Tears
26-02-2008, 18:51
Hội ở Hn lại ăn chơi rồi :D. Chúc mừng sinh nhật chị Eli thân yêu của em nhá. ( hôm qua gặp chị trên mạng mà em quên chúc mất, do mãi nghĩ tới chuyện thi Toán hôm nay, hi hi, chị thông cảm cho em hen)

Tykva
26-02-2008, 23:28
Chúc mừng sinh nhật Eli nhé. Chúc vui

Tiffany
28-02-2008, 06:59
Gửi những lời chúc muộn đến Eli, sinh nhật vui vẻ nhé.
Eli và bạn... nghe bài này cho vui

http://www.fileden.com/files/2007/7/20/1283095/Happy%20Birthday%20Variations-%20Polka-Valse.mp3

Wal
07-04-2008, 13:20
Tèn tèn, happy birthday 7/4 dương, 21/4 âm!

martenzi
08-04-2008, 00:16
Chúc mừng eli "Diêm Vương" nhé ! :D

Wal
08-04-2008, 06:45
Chúc mừng eli "Diêm Vương" nhé ! :D
He he!!! nó qua tự đời nào rùi mừ bác:P, thay mạt em Eli chia buồn cho bác vì ko nắm rõ thông tin (mặc em Eli có accept ko:D)!

Wal
07-05-2008, 13:00
Hôm nay sinh nhật Brahms:D, nâng ly chúc mừng, còn 02 ngày nữa là sinh nhật web, ngoài Bắc có chuẩn bị gì cho ngày này chưa nhỉ? Trong nam đúng ngày này một số anh em đi xem hòa nhạc. Tiếc là lần này thiếu 02 mod Martenzi và Bảo Nam, hức hức, rủ nhau xuất ngoại hết rồi! Thôi thì hôm đó dù ko có gì cũng kể cho hoành tráng:D cho có người nổi đóa chơi!

Lake of Tears
07-05-2008, 14:24
Vậy là 2 năm ngày web ra đời rồi há, nhanh thật đấy. Và hình như em cũng gắn bó với web được 1.5 năm rồi, chà, cũng có nhiều kỉ niệm đây. Tối đó chắc mình đi ăn với nhau 1 miếng rồi đi nghe nhạc anh Wal há, quên mất là từ giờ nhóm trong Nam có người bao vé đi hòa nhạc rồi, mất công lần này anh em ta lại tốn tiền ;)

Wal
09-05-2008, 06:51
:x:x :x:x :x:x:x:x :x:x:x:x :x:x:x:x :x:x :x:x
:x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x:x:x
:x:x:x:x:x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x
:x:x:x:x:x:x :x:x:x:x:x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x
:x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x
:x:x :x:x :x:x :x:x :x:x :x:x

:x:x:x
:(
Cái chữ happy mình cố gắng sắp xếp sau khi nhấn vào chữ coi lại bài thành ra thê đó!
Viết lại:

Happy birthday!!!

;;);;);;);;);;);;);;);;);;)
Nâng ly chúc mừng :D
nhaccodien.info tròn 2 tuổi nào!
;;);;);;);;);;);;);;);;);;)
(mình là người đầu tiên ^_^)

yes_Iam_here
09-05-2008, 12:36
Tụ tập đê, đú đởn đê, thác loạn đê!

quangphucqp
09-05-2008, 15:01
Mừng sinh nhật diễn đàn ^^ ! 2 tuổi rồi, khôn lớn rồi, lại còn hút một ít thành viên nước ngoài vào nữa :)
Thế là em cũng biết diễn đàn mình được một năm rưỡi rồi :) từ cái hồi mò mẫm tìm bản Piano concerto No.5 của Beethoven, rồi lạc vào đây :D.
Nhân dịp này em xin chúc các mod luôn vui vẻ thảnh thơi, các thành viên luôn hạnh phúc và tìm được nhiều nhạc hay :D !

troixanhnangvang
09-05-2008, 15:35
hehe, được đấy Late ơi, mai đừng có mà Linda xù nhá
hic, hôm nay mạng dở hơi, mãi bi giờ mới vào đây được.
Mình vẫn còn nhớ như in đêm mùng 9/5 cách đây 2 năm ở nhà Late :x

Lake of Tears
09-05-2008, 15:44
Happy Birthday to 4rum...!

elibron
09-05-2008, 15:52
Chúc mừng sinh nhật!!!!!!!!!!!!
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

Có thể, rồi sẽ có rất nhiều chuyện xảy ra, rồi sẽ có những điều biến mất, những giận hờn, những sự im lặng, xa cách....
tôi ko cần biết rồi nó có xảy ra hay ko, tôi chỉ biết rằng chúng ta đã và đang cùng nhau góp sức để tạo nên nhaccodien.info này, và còn tạo nên những j hơn thế nữa, đó là tình bạn giữa mọi người trong nhóm! đó rõ ràng đã và đang là 1 điều có thật, hiện hữu! vậy nên, đừng nói với tôi rằng nó chẳng là j, nó hiển nhiên là một thứ rất quan trọng, rất to lớn rồi!
Bạn có nghĩ như tôi??????????>:D<>:D<>:D<>:D<

keolac
09-05-2008, 17:32
Chúc mừng sinh nhật Website>:D<

hoangduc92
09-05-2008, 18:30
Em cũng xin chúc mừng sinh nhật:x
http://img02.picoodle.com/img/img02/8/6/3/f_Happy20Birtm_588fa8d.jpg

Tiffany
10-05-2008, 04:27
Chúc mừng sinh nhật website !

chauduyphanvu
10-05-2008, 06:33
Happy Birthday to nhaccodien.info!

- Bây giờ bên em mới là 9/5/2008, trễ hơn bên Vn 1 ngày. :P

troixanhnangvang
21-05-2008, 11:13
Hum nay là sinh nhật mợ Mèo, được cái bà này chả mấy khi post bài nên các thành viên mới chắc chả biết là ai, nhưng đây là một trong những thành viên rất quan trọng trong quá trình thành lập và phát triển website nhaccodien.info và cũng là người đã đưa TX đến với những người bạn ở box NCĐ bên TTVN trc đây :D
Hôm nay là sn chị, mà chị chả tổ chức tụ tập ăn uống đập phá gì, đâm ra mình chả biết khi nào có dịp gặp mọi người cho đầy đủ đây :-<
Hôm nay sn chị Mèo hư, chúc chị luôn hạnh phúc :x Em nghĩ chỉ cần được hạnh phúc thôi, có lẽ đôi lúc cũng rất khó, chị nhỉ. Nhưng luôn để mình hạnh phúc, chị nhé

elibron
21-05-2008, 12:04
Đang định là người chúc mừng SN mợ đầu tiên thì TX đã làm mất roài, :(

Chúc mừng Sinh nhật Mèo ngoan ^^
Em cũng chúc mợ với lời chúc của TX, hị hị:-*.còn chúc thêm nà mợ càng ngày càng "nhí nhảnh" hơn lày>:), càng ngày càng lừa mị hơn lày ;;), và mau mau xúc tiến để bọn e còn được lên chức nữa, keke
Luôn hạnh phúc, mợ nhé!!>:D<
ah quên nữa, hãy nhớ rằng bọn e lun lun ở bên cạnh nhé! mợ đừng suy nghĩ j j lung tung nhìu nữa nha ^^

fromhanoiwithlove
21-05-2008, 12:36
Chúc Mừng Sinh Nhật MÈO NGOAN

yes_Iam_here
21-05-2008, 12:43
Chúc mừng sinh nhật mợ Mèo - true prima donna của vương quốc NCĐ
Ú jề, ú jề, thời khắc đú đởn đã điểm, đề nghị mr "chó ngoan" không phá bĩnh để mợ mèo" mất nết" được thoả sức ... "mất nết", :))

ZIN
21-05-2008, 13:10
Chúc mừng sinh nhật chị Mèo ngoan ^^

Chúc chị ngày càng trẻ hơn :x, xinh hơn :x được nhiều anh Chó ngoan theo hơn chứ ko chỉ mình 1 anh Chó hư ;))

Có em đang tiếp bước sự nghiệp của chị đây :x:x >:D<

Pathétique
21-05-2008, 14:17
Còn 5 ngày nữa sinh nhật Betesym (26/5), Bảo Nam giờ đang ở Warsaw (Ba Lan) để hoàn thành khóa luận tốt nghiệp.

Chúc mừng SN Betesym, chúc Betesym luôn mạnh khỏe, hoành thành tốt khóa luận, gặp nhiều may mắn và thành công.

Tớ (đứng) và Betesym ở Warsaw (8/5 rồi tớ qua Warsaw chơi với BN 2 ngày):

http://i42.photobucket.com/albums/e334/leminhvungtau/P1000893.jpg

Betesym ở Viện Vật lý (Viện hàn lâm KH Ba Lan)

http://i42.photobucket.com/albums/e334/leminhvungtau/P1000896.jpg

Betesym trước tượng Chopin (Lazienky Royal Park)

http://i42.photobucket.com/albums/e334/leminhvungtau/P1000950.jpg

Lake of Tears
21-05-2008, 19:36
Chúc mừng SN chị Nhàn :),lâu lắm chẳng thầy chị Nhàn lên đây, chắc là phải nhờ chị eli hoặc chị TX gửi lời lại giúp thôi :)

Dạo tới chắc là em không lên mạng được rồi. CHúc mừng sinh nhật anh Nam thân yêu, cám ơn anh rất nhiều vì chính nhờ anh mà em đã có thể bắt đầu học được cách nghe nhạc :), chúc anh làm luận án tốt và nhanh chóng trờ về nước (để tổ chức off nữa chứ anh nhỉ ;))

Lake of Tears
24-05-2008, 02:06
Happy BIrthday to Mr vicamdo2405, Cám ơn ông anh nhiều vì dạo này hay đánh đàn cho em nghe :D, năm sau lỡ có bức xúc nghỉ học ra Huế học lại thì qua chỗ ông anh xin học đàn, nhớ miễn phí cho đàn em ;))

vicamdo2405
24-05-2008, 06:21
Cảm ơn Lake, khi nào bức xúc thì tìm nơi giải quyết nhá! Ra Hue thi ok thôi,

Wal
24-05-2008, 06:44
Happy birthday anh Vicamdo^_^

Serenade
25-05-2008, 08:05
:) Good luck in the future!!!

Lake of Tears
25-05-2008, 18:59
Mai là sinh nhật anh Bảo Nam rồi. Chúc anh Nam sinh nhật vui vẻ :)

Wal
25-05-2008, 19:28
^_^ mai đi làm nên sợ không có time rỗi để vào mạng. Happy birthday em trước luôn :D!

hoangduc92
25-05-2008, 20:13
Anh Nam là ai thế các anh?

Wal
25-05-2008, 20:24
Mod miền nam, chuyên đảm nhiệm phần offline & hội họp.

peterminhhoang
25-05-2008, 22:05
Oh mới bít đó nha (vì mới tham gia diễn đàn chưa đầy 3 tháng). So Happy birthday to Mr. Nam

ZIN
26-05-2008, 08:48
Chúc mừng sinh nhật anh Betesym >:D< Chúc anh sắp tới bảo vệ tốt nghiệp thật xuất sắc nhé !;) Cảm ơn anh vì năm ngoái có quà sinh nhật cho em, năm nay anh lại bận quá và chẳng có ai ra HN nên em không gửi quà cho anh được, hy vọng có dịp nào gần đây anh ra được HN thì nhất định em sẽ tặng quà cho anh :)

meongoan
26-05-2008, 09:51
Meongoan xúc động
Nhiều lời chúc mừng
Cảm động rưng rưng
Nước mắt cá sấu
Một đêm đập phá
Rượu chảy thành sông
Hoa cả cánh đồng
Bảo kê đi cướp
Hải hét nhảy nhót
Kích động thần dân
Cùng ngồi đánh chén
Hehehehe

yes_Iam_here
26-05-2008, 11:55
Mợ !!!(dụi mắt )! Phải mợ thật không (rưng rưng)!?! Đúng là mợ rồi, không thể nhầm được !(tự nhủ). Từng giọt nước ...bọt lăn tròn trên đầu lưỡi nóng hổi của YIH... Ôi,thế là lại sắp vào mùa thác loạn đú đởn rồi, một mùa ăn chơi mới xuyên biên giới thời gian không gian của YIH, bảo kê đội, và các thành viên khác, một mùa đầy hi vọng, sáng ngời (mắt lim dim mơ màng nhìn xa xăm về 1 nơi nào đó xa xôi). Màn hạ
(trích đoạn "Mợ trở về, ritorna vincitor!")

yes_Iam_here
26-05-2008, 11:59
CHúc mừng sinh nhật Bảo Nam (không biết có lên đây để đọc không, hehe). Hẹn ngày tái ngộ để cùng tham gia ăn chơi nhảy múa với các thành viên ngoài này nhé!
Chúc mọi điều may mắn và thành công trong cuộc sống

elibron
26-05-2008, 15:11
Happi Birthday to Nam "tồ" ^^, bi h chắc đang lưu lạc ở fương trời nào, chưa chắc đã đọc đựơc những dòng chúc mừng của mọi ng đâu nhỉ?! (mà NCĐ rất có xu hướng xuất ngoại nhá!!!!mình chưa đc đi, nghen tị wa')
Chúc bạn Nam iu quí năm nay tốt nghiệp thành công mỹ mãn nhé! có j sau nay thành công bạn đến xin chữ ký đừng bảo là bận lắm ko gặp đâu thì .....
Định mua quà cho bạn nhưng bít là chả đưa đc nên thoai chờ bạn ra HN sẽ dẫn bạn đi mua lun vậy, keke
@mợ: e xúc động fát khóc nè, mợ quay lại, úi chà, iu mợ ghê cơ ý!!!!hí hí

Betesym
29-05-2008, 01:30
Cám ơn mọi người nhiều lắm, trong Nam lẫn ngoài Bắc!

@Huyền: đúng đấy, "tồ" lắm, "ngố" lắm mãi vẫn không có ai chịu dạy khôn cho đây cô giáo ạ :P! Thu này "em" cố lết ra Hà Nội rồi "cô" dẫn em đi ngắm hoa + MUA QUÀ cho nó khôn ra tí nhé... ;;) Lâu nay để cái box mốc meo cho một mình cô lo, ngại quá!

@Chị mèo: hèn gì mấy hôm nay trời bên này âm u muốn mưa chị ạ ;)).

@Các bác ngoài Bắc: hẹn gặp lại tất cả. Chúc mọi người đều khỏe như gà cồ để bước vào một vở ăn chơi mới của bác YIH! Thu này em sẽ cố sắp xếp ra chơi với mọi người. ;)

@Các bác và các em trong Nam: hè này chúng ta diễn chứ, tất nhiên rồi! Ngứa tay lắm rồi. :D

Lake of Tears
29-05-2008, 07:42
Đại ca Bảo Nam sắp trở về, hè này offline linh đình rồi :)!

leminh91
30-05-2008, 22:52
Topic này bị bỏ phí quá, sao không ai vào đây để chúc mừng NCĐ tròn 1 năm tuổi nhỉ? Dù dịp vui qua lâu rồi nhưng hãy cứ chúc mừng nào!

elibron
31-05-2008, 10:33
hh, chú e lại nhầm lẫn roài, NCĐ tròn 2 tuổi đã từ lâu!!!!kaka

leminh91
31-05-2008, 18:58
hì hì, thx chị Eli đã nhắc nhé! Mà sắp đến 1/6 rồi đấy:)) Có ai tặng quà cho trẻ em ko:P
Chúc mừng Tết thiếu nhi 1/6 nhé:D

ZIN
19-06-2008, 08:22
Hôm nay là ngày SN anh TuMinhTran thì phải ! :)

Mới gặp anh Tú mỗi lần hè năm ngoái, không biết năm nay có về nữa không (hay ở lại Thụy Sĩ xem Euro rồi ;))), nhưng mà ấn tượng của em với anh Tú là một admin rất là hiền ý :"> Nghe anh Tú đùa cũng vui, hehe :D

Happy 21st birthday ! ^^

Tặng anh Tú clip này >:D<

http://www.youtube.com/watch?v=VoHwfi5FG9g

le Ara
13-07-2008, 18:40
http://riversidecardsandballoons.co.uk/images/RH103%20Birthday%20Dog.jpg

elibron
13-07-2008, 22:25
Chúc mừng sinh nhật Chohu :d. đang chat với ku LoT về khoản chơi violin của cậu, kaka, e bảo là nghe cậu chơi xong chỉ có ngất thôi :)), dưng mà thằng bé ngưỡng mộ cậu việc tự học lắm ý, còn bảo sẽ học tập cậu với Mar tồ, hè hè, còn Ara lại nói với chúng nó là nghe cậu chơi mà a Cò phải "bật cười", e thấy có phải thế đâu nhờ? cười ha hả ấy chứ! ka ka, thế nên cậu về mau mau để còn cho thiên hạ lác mắt nhá! Ara tặng card cậu roài nên e chả tặng nữa, chúc thế lày thoai, keke

martenzi
13-07-2008, 23:08
Em chúc mừng sinh nhật anh chohu !

Trích lời của mợ :
" eli điên trong công viên ! Càng ngày càng dở hơi "
Chuyên gia nói bậy nói bạ, chỉ giỏi bắt nạt trẻ con.

Lake of Tears
14-07-2008, 06:23
Chị Eli quên gửi lời chúc mừng sinh nhật giúp em LoT rồi. Em chúc mừng sinh nhật anh chohu, trễ 1 ngày vậy :)

StephenChow
14-07-2008, 13:48
Chúc mừng SN nhé mặc dù hơi muộn vì ko biết :">

le Ara
03-08-2008, 02:15
hi, ara chúc mừng sinh nhật anh. Mạnh khỏe và vui vẻ nhé !

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=281

yes_Iam_here
03-08-2008, 07:31
ăn theo arale, chúc mừng sinh nhật anh Cò, dù chậm 1 ngày, hix hixxx! Chả biết lão ấy có vào đây đọc k0 nhở

micky_mouse_02
03-08-2008, 13:17
thêm một lời chúc nữa hén. happy birthday chohu. ^O^

Wal
03-08-2008, 17:32
Ôi, happy birthday anh cò ^_^ (trễ 1 ngày, híc)

le Ara
19-08-2008, 23:56
http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=314

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=303http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=318http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=311http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=320http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=310http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=317

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=312http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=313http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=315http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=308http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=316http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=319
http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=33&pictureid=309

buồn ngủ ...... huhu >_<

* kí tên: littlenaughtykitty

le Ara
20-08-2008, 04:04
deleted >_<

troixanhnangvang
30-08-2008, 16:08
bà ninja spam hơi bị nhiều đấy >:P
hehe, mai sn Late (họ và tên đầy đủ là Yes_Iam_here, nick name là mưa trên biển vắng =)) ) nhg sợ mai chị đi chơi k online nên vào chúc mừng trước.
Chúc em luôn vui vẻ, thành công, tiếp tục giữ vững và phát huy phong độ spam + nhí nhố :D
(P/S: Đang đợi món quà của một người khác cho Late =)) )
Người thứ 2 TX muốn chúc mừng là một thành viên thế hệ 9X của 4rum, là ZIN ^^ Chúc ZIN luôn vui vẻ, mọi điều may mắn, năm nay thi với kết quả cao nhất :x

le Ara
31-08-2008, 00:39
Chúc mừng sn Zin = cái clip này : p ! fu` ...... cho nó khác xì tai của arale trước h >: ) , vs để nhớ hôm CN tuần trước ở nhà em naquan chơi piano Tiến quân ca kết bài kiểu Beatles !! =))

Chúc em Zin học giỏi, vui, đi chơi nhiều, ít bị mắng + thêm 3 điều ước nữa !!

http://www.youtube.com/watch?v=so6ExplQlaY

chauduyphanvu
31-08-2008, 03:13
Chà, sinh nhật chị Zin "kute" đến rồi. ;)) Nhờ chị Ara "đáng yêu" em mới biết. :* Chúc chị sinh nhật vui vẻ. :)

hoangduc92
31-08-2008, 09:12
Chúc mừng sinh nhật chị Zin nhé <:-P. Chúc chị năm nay thi tốt:D

Betesym
31-08-2008, 10:25
Chúc mừng sinh nhật anh YIH và bé ZIN!

le Ara
31-08-2008, 13:48
hí hí : p , bắt TX chờ lâu wa' >: ) ...........

Chúc mừng sinh nhật YIH >: ) !! ^.^

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=330

ZIN
31-08-2008, 17:18
Cảm ơn chị Trời xanh, chị le Ara, anh Betesy, em Đức và em Vũ cu-te :x :">

Kiss mỗi người 1 cái, hihi ^^ :*

Lake of Tears
31-08-2008, 23:25
Cảm ơn chị Trời xanh, chị le Ara, anh Betesy, em Đức và em Vũ cu-te :x :">

Kiss mỗi người 1 cái, hihi ^^ :*
Còn anh LoT chúc em sinh nhật vui vẻ nữa này :). Càng lớn, càng xinh, càng chơi piano hay em nhé ;), học giỏi nữa (cái này tất nhiên quá nên không cần chúc Zin nhỉ)

Chúc anh YIH sinh nhật vui vẻ!

troixanhnangvang
05-09-2008, 15:01
=))
đợi mãi mới thấy bà ninja post bài =)) k thấy Late nó phản ứng gì nhỉ, chắc đang xúc động nghẹn ngào rồi ;))
hihi, ZIN năm nay thi thật tốt nhé :x

le Ara
06-10-2008, 22:22
http://nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=345

Happy Birthday to naquan !
:)>:D<:eek::D:x:">>:):-*:P<:-P:@)3:-O:(|)~:>>-)@};-
(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~ ~)(~~)(~~)(~~)(~~)

Happy Birthday
Happy Birthday
Happy Birthday
How old are you today?

Happy Birthday
Happy Birthday
All the girls can stay

Happy Birthday
Happy Birthday
Turn and shake away

Happy Birthday
Happy Birthday
Let’s jump around and play

Happy Birthday
Happy Birthday
You need a holiday

Happy Birthday
Happy Birthday
Wish you well each and everyday

he he he ^^ happy !

Tiffany
31-10-2008, 00:41
Chúc mừng sinh nhật của một supermod tuổi Hổ Cáp.
Chúc bạn thực hiện được những ước mơ (thầm kín) của mình.

Lake of Tears
31-10-2008, 00:50
Chúc mừng sinh nhật anh Apomethe!

Wal
31-10-2008, 07:43
http://i155.photobucket.com/albums/s301/nguyenvolam/HAPPYBIRTHDAY-APO-31-10.jpg

Ha ha, happy birthday Apomethe! Đốt nến đi nhé cậu!

na9
31-10-2008, 08:10
Thường dân na9 xin chúc mừng sinh nhật supermod Apomethe. Chúc Apomethe vui duyên mới không quên nhiệm vụ!:)

StephenChow
31-10-2008, 10:09
Hôm nay là SN của Apomethe hả ? Chúc mừng nhá, đúng ngày Halloween luôn :D

micky_mouse_02
31-10-2008, 12:17
happy birthday apo.^O^

hoangtucoc
31-10-2008, 15:55
Chúc mừng SN nha !
Ko thấy mời mọi người gì cả nhẩy ???

elibron
31-10-2008, 16:17
hí hí, chúc mừng TĐ DG của vương quốc =)). Bạn Apo mau ăn chóng nhớn nhé^^.
Hum nay có người suýt quên SN bạn, kaka. hem bít khóc đc mấy trận rùi mới nhận đc lời chúc nhở ;;)

Wal
01-11-2008, 00:00

Happy birthday
Lake of Tears
&
Rachmaninoff

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

micky_mouse_02
01-11-2008, 13:43
chúc mừng sinh nhật 2 đứa nhỏ.:D (dạo nì em iu chuyển qua bán bánh sinh nhật khi nào vậy?nhìn cái bánh nào cũng thấy ngon ghê:D)

hoangduc92
01-11-2008, 20:48
Chúc mừng sinh nhật anh lot và bác rach nhé:D <:-P

elibron
01-11-2008, 21:14
hi hi, chúc mừng sinh nhựt ku LoT nhá!

martenzi
01-11-2008, 23:52
Tổng chúc mừng mấy bác em chưa chúc ! apò, lot, rachmaninov....

Rachmaninoff
02-11-2008, 17:04
Cám ơn mọi người nhiều nha !

Lake of Tears
02-11-2008, 17:51
Tks mọi người nhiều!

lamthanhthuy
11-11-2008, 21:26
Chúc mừng sinh nhật "Mahler" !

Wal
12-11-2008, 07:48
http://i155.photobucket.com/albums/s301/nguyenvolam/Happy-birthday-PM.jpg
:D HAPPY BIRTHDAY PETER MARK :D

(Anh chuẩn bị 1 ổ bánh bự và máy ảnh để khi trao cho em là chộp, ai dè... Hix)

PeterMark
12-11-2008, 10:02
Thanks mọi người nhiều ^^

NgocAnh
12-11-2008, 15:45
Hello, sinh nhật vui vẻ nhé Peter Mark-Mahler!

le Ara
19-12-2008, 23:32
ChÚc MừNG SInH NhẬT na9 !!!!!!!!!
:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*
:P

http://nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=381

yes_Iam_here
20-12-2008, 00:53
Chúc mừng sinh nhật chị Na9. Hẹn gặp CN này nhé (nếu chị khỏe)

Wal
20-12-2008, 11:06
Chúc mừng sinh nhật chị na9!!!

Ran
24-12-2008, 06:55
Chúc mừng Giáng Sinh, diễn đàn yêu quý của tôi!

http://classicalvietnam.info/forum/picture.php?albumid=43&pictureid=382

Wal
20-02-2009, 23:29
Híc, ngồi mãi đã qua ngày mới rồi, muộn rồi :((. Chúc mừng sinh nhật chị iu (hôm nay sinh nhật 2 người, lo không xuể #:-S)!

Lake of Tears
21-02-2009, 07:15
Chúc mừng sinh nhật chị hai thân yêu của em :X

HiLine
21-02-2009, 11:14
Chúc mừng sinh nhật chị hai thân yêu của em :X

Cho anh chúc mừng ké luôn. :P

meongoan
25-02-2009, 09:34
Hôm nay sinh nhật Eli
Hoa thì trụi hết quả thì chuột tha
Chập chờn tiếng kèn đám ma
Bản “công xéc” tấu hát ca vui mừng
Bát âm nức tiếng rỡ ràng
Eli nghe thấy mà lòng rưng rưng
Nước mắt vội chảy vòng quanh
Nhưng tay vẫn nắm lăm lăm dao bầu
Nghiến răng kèn kẹt rất ngầu
“Bớt đây” chẳng thấy quà đâu thế này
Vậy ra muôn sự chẳng hay
Bảo kê nâng cấp thành bầy (siêu) bảo kê
Quà cáp cống nạp chẳng nề
Ngày nào cũng nhận chẳng chê ngày nào
Eli cứ nhận nháo nhào
Ngày nào cũng cứ đón chào “bớt đây”

Wal
25-02-2009, 09:43
Hôm nay sinh nhật Eli
Hoa thì trụi hết quả thì chuột tha
Chập chờn tiếng kèn đám ma
Bản “công xéc” tấu hát ca vui mừng
Bát âm nức tiếng rỡ ràng
Eli nghe thấy mà lòng rưng rưng
Nước mắt vội chảy vòng quanh
Nhưng tay vẫn nắm lăm lăm dao bầu
Nghiến răng kèn kẹt rất ngầu
“Bớt đây” chẳng thấy quà đâu thế này
Vậy ra muôn sự chẳng hay
Bảo kê nâng cấp thành bầy (siêu) bảo kê
Quà cáp cống nạp chẳng nề
Ngày nào cũng nhận chẳng chê ngày nào
Eli cứ nhận nháo nhào
Ngày nào cũng cứ đón chào “bớt đây”
Á, sinh nhật Eli mà quên mất :D
<:-P Hôm nay phải bật cả ngày requiem lên để chúc mừng Eli :x. (Bật cả ngày là đủ để xây nhà mới luôn, gạch đá "nhận" đầy)

elibron
25-02-2009, 10:12
hí hí, iu mợ ghê ý! :X thik nhất món quà này đấy! hí hí hí :">

Dung SherLock
25-02-2009, 10:15
:x chúc mừng sinh nhật chị Eli nhé. Chúc bà chị yêu quí của em mọi điều tốt đẹp và may mắn nhất vì công việc bảo kê của bà chị cũng nhiều nguy hiểm lắm ;))

Lake of Tears
25-02-2009, 10:30
Chúc chị Eli sinh nhật vui vẻ :)

HiLine
25-02-2009, 10:45
Chúc mừng sinh nhật chị Eli đúng ngày và sinh nhật Handel muộn một chút. :D

yes_Iam_here
25-02-2009, 12:50
Kính cẩn mừng thọ eli ! khửa khửa!

Rachmaninoff
25-02-2009, 16:47
Chúc mừng sinh nhật chị Eli. Chúc cho bộ sưu tập tiền xu của chị ngày càng đồ sộ :D

Wal
25-02-2009, 18:20
Chẹp chẹp, suýt lại sót nữa, dạo này lẩm cẩm thật #:-S.
Mừng sinh nhật Mộc Lan :D!
Hờ hờ, hy vọng hôm nay không ai "may mắn" "được ăn" món vĩ cầm của em >:)

Lake of Tears
08-03-2009, 20:57
8 -3, Lake of Tears xin được thay mặt toàn thể các anh em và các bạn trai trong forum gửi đển các cô, các chị, các em gái những lời chúc tốt đẹp nhất, chúc các cô, các chị và các em gái ngày càng vui vẻ và xinh đẹp hơn :)

Le Petit Prince
08-03-2009, 22:44
còn mình thì chúc cho những người phụ nữ yêu thương của các bạn nam trong forum sẽ mãi trẻ đẹp, và luôn cười thật tươi ^^

Happy 8/3 to our moms and grandmas.

Le Petit Prince
08-03-2009, 22:52
Cái này chúc riêng chị na9 ^^. Em chúc chị luôn vui vẻ, nhiều sức khỏe để điều hành diễn đàn. Em biết mọi người đều yêu quý chị, lời chúc riêng này cũng là lời cám ơn những gì chị đã làm cho diễn đàn từ trước đến giờ.

Rất nhiều người đã đến với nhạc cổ điển thông qua tình yêu của chị, chị cố gắng lên nhé. Em cũng chờ tập thơ của chị, chúc chị sớm hoàn thành nó -^^-

le Ara
09-03-2009, 01:11
Cái này chúc riêng chị na9 ^^. Em chúc chị luôn vui vẻ, nhiều sức khỏe để điều hành diễn đàn. Em biết mọi người đều yêu quý chị, lời chúc riêng này cũng là lời cám ơn những gì chị đã làm cho diễn đàn từ trước đến giờ.

Rất nhiều người đã đến với nhạc cổ điển thông qua tình yêu của chị, chị cố gắng lên nhé. Em cũng chờ tập thơ của chị, chúc chị sớm hoàn thành nó -^^-

:)
tèn ten..........

such a wish of da day !! =P~

i luv u too NA :-*

love, love, love, love / much, much, much, much ......... :-*:-*

hjhe

HiLine
02-04-2009, 08:32
Chúc mừng sinh nhật Sergei Vasilievich Rachmaninoff :D

Wal
05-04-2009, 19:11
Hì, chúc mừng sinh nhật mod box Phòng khách, Le Petit Prince :D.

"Đối với tớ hiện giờ cậu chỉ là một cậu bé hoàn toàn giống trăm nghìn cậu bé khác. Và tớ chẳng cần gì ở cậu. Và cậu cũng chẳng cần gì ở tớ. Tớ đối đối với cậu chỉ là một con cáo giống như trăm nghìn con cáo. Nhưng, nếu cậu cảm hoá tớ, cậu sẽ là duy nhất trên đời..."Chúc em sớm tìm được người "cảm hóa";))!

Le Petit Prince
05-04-2009, 19:14
trời, lời chúc gì kì lạ vậy ta? :D

Le Petit Prince
21-04-2009, 01:05
Chestista rozdenden! <:-P

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/happybirthday.jpg (http://s148.photobucket.com/albums/s23/hynran/?action=view&current=happybirthday.jpg)

Chúc anh một ngày thật vui nhen! ;;)

Lake of Tears
21-04-2009, 06:12
Chúc anh sinh nhật vui vẻ :).

martenzi
21-04-2009, 09:08
chúc mừng, chúc mừng !
Giờ này vẫn còn invi, chắc đang cười sung sướng ngồi đếm lời chúc mừng đây mừ ! :D

Wal
21-04-2009, 09:51
Chestista rozdenden! <:-P

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/happybirthday.jpg (http://s148.photobucket.com/albums/s23/hynran/?action=view&current=happybirthday.jpg)

Chúc anh một ngày thật vui nhen! ;;)
:D ơ, anh thích bánh thật cơ!!!

Chúc anh sinh nhật vui vẻ :).
thanks em nhé, chờ 1 "bữa gì đó" của em >:), anh ngày nào cũng rỗi :P.

chúc mừng, chúc mừng !
Giờ này vẫn còn invi, chắc đang cười sung sướng ngồi đếm lời chúc mừng đây mừ ! :D
Chẹp :">, vote cho bác được cái khoản nói đúng, bác xách chiếu, đeo kính râm, ngồi góc đường làm thầy bói được ấy :D!

HiLine
21-04-2009, 11:21
Chúc mừng sinh nhật chàng trai cao nguyên. >:D<

Le Petit Prince
21-04-2009, 12:18
em ngồi chỉnh sửa cái bánh đó mệt lắm á :D, mua bánh thật ko mệt bằng đâu :D

hum nay em ko ra đường được, chứ ko cũng ghé công ty gửi bánh cho anh rùi ^^

Happy birthday, again! ^o^

Wal
21-04-2009, 12:32
em ngồi chỉnh sửa cái bánh đó mệt lắm á :D, mua bánh thật ko mệt bằng đâu :D

hum nay em ko ra đường được, chứ ko cũng ghé công ty gửi bánh cho anh rùi ^^

Happy birthday, again! ^o^
:D Anh biết mà, cảm ơn em lần nữa ^^

Betesym
21-04-2009, 19:46
Chúc mừng sinh nhật anh WAL, một trong những mod tích cực nhất diễn đàn và nhóm trong Nam! Thú thực là trong nửa năm qua chính sự xông xáo và bền bỉ của anh WAl đã tạo nhiều cảm hứng cho betesym và nhiều thành viên trong Nam, nhờ đó mà số lượng buổi off trong này đã tăng lên đáng kể :). Mong anh sang tuổi mới thành công trong công việc và cuộc sống và tiếp tục là "người lữ hành không biết mệt mỏi" của diễn đàn ;).

Tri_ Red Army
21-04-2009, 20:04
Chúc mừng sinh nhật Wal!Các bài viết của cậu là những bài học bổ ích đối với 1 lính mới như tớ,cho dù ta đã từng tranh cãi gay gắt nhưng tớ tâm phục khẩu phục,thua mà vẫn vui như thắng :D.Chúc cậu tuổi mới sự nghiệp tấn tới,đóng góp nhiều bài hay hơn nữa
Wal chớ để bụng,tớ ít tuổi hơn cậu nhưng tớ quen xưng hô ngang hàng trên mạng rồi:P

Cat Vu
22-04-2009, 11:12
Thân mời bạn Wal ghé qua coffee Rơi nhận quà sinh nhật nhé ( sorry vì kg biết gửi đến địa chỉ nào cho bạn). Happy birthday.

Charlotte Nguyen
22-04-2009, 11:34
Chúc mừng sinh nhật ông già :x :x :x. Hí hí :x. Hnay là 22 rồi mà xD. Đợi khi nào em có giấy mời học ở bên kia về sẽ mua 1 cái áo phông ra hồn áo phông tặng ông già Mod nhé :-?, ăn mặc phải
"mode" cho xứng đang đẳng cấp ;))

Wal
22-04-2009, 13:29
@Betesym: Chẹp, đừng "bơm" anh lên dữ quá như thế :(, ngượng chết :">! Cảm ơn em nhiều nhé
@Tri_ Red Army: Tranh cãi gì chứ :D, bị "kiến lửa cắn" nên "ngứa" lên thôi. Cẩn thận vì không chỉ động đến chỗ ngứa của mỗi Wal đâu :D.

Thân mời bạn Wal ghé qua coffee Rơi nhận quà sinh nhật nhé ( sorry vì kg biết gửi đến địa chỉ nào cho bạn). Happy birthday.
Chà, tuyệt quá! Em sẽ đến nhận ngay :D, cảm ơn anh nhiều, hì hì!

Chúc mừng sinh nhật ông già :x :x :x. Hí hí :x. Hnay là 22 rồi mà xD. Đợi khi nào em có giấy mời học ở bên kia về sẽ mua 1 cái áo phông ra hồn tặng ông già Mod nhé :-?, ăn mặc phải "mode" cho xứng đang đẳng cấp ;))
Anh trẻ phơi phới thế này mà bảo là già à :>.

Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người :x

le Ara
09-05-2009, 04:05
♥.|09.05.2009 & musik love.r.♥ | .......

3.45 am - Ko còn aj onl...., Iam da first one 'n da unique =]] =]] =]]

HAPPY BDAY nhé !! Website iu quý, my pal :x

http://www.youtube.com/watch?v=BGAXxiwxFZk

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=481 (http://ameliascakes.com/images/happy%20birthday%20song%20cake.jpg)
♥.|09.05.2009 & happie bday song cake.♥ | .......

Wal
09-05-2009, 06:19
♥.|09.05.2009 & musik love.r.♥ | .......

3.45 am - Ko còn aj onl...., Iam da first one 'n da unique =]] =]] =]]

HAPPY BDAY nhé !! Website iu quý, my pal :x

http://www.youtube.com/watch?v=BGAXxiwxFZk

http://www.nhaccodien.info/forum/picture.php?albumid=28&pictureid=481 (http://ameliascakes.com/images/happy%20birthday%20song%20cake.jpg)
♥.|09.05.2009 & happie bday song cake.♥ | .......
Chà chà! Chị canh me đúng thời điểm khuya nhỉ ;;). Năm nay ngoài HN có tiệc tùng linh đình gì không :D? Happy Birthday Website nhaccodien.info

Cat Vu
09-05-2009, 07:43
Happy birthday, Happy birthday and Happy birthday !!!!!!!!!!!!!!!
Happy birthday to you, Happy birthday to you, Happy birthday Happy birthday Happy birthday to ME. Hết bài.

Tri_ Red Army
09-05-2009, 07:52
Chúc mừng sinh nhật /www.nhaccodien.info !Hurra!Hurra!Hurrrrrrra!
Ơ...nhân dịp này khai trương lại trang chủ đi chứ nhỉ:)

martenzi
09-05-2009, 09:27
Qua mặt apo 1 tí :D
WS bị hack nên tạm thời chưa hoạt động được !

Cat Vu
09-05-2009, 17:05
Chúc mừng sinh nhật diễn đàn cổ điển nhé! Gửi tặng các thành viên trong diễn đàn bài HAPPY BIRTHDAY do mình và Cát Vũ hòa tấu.

http://www.youtube.com/watch?v=O1yJ3_qXMhw

HiLine
10-05-2009, 12:08
Chúc mừng sinh nhật diễn đàn cổ điển nhé! Gửi tặng các thành viên trong diễn đàn bài HAPPY BIRTHDAY do mình và Cát Vũ hòa tấu.

http://www.youtube.com/watch?v=O1yJ3_qXMhw

Hay quá! Bravi!!!

le Ara
19-05-2009, 17:25
CHÚC MỪNG SINH NHẬT BÁC HỒ KÍNH YÊU !!

|19th.May.09|

http://www.imeem.com/people/jLKUoO/music/LGuKtx6a/thieu-nhi-tp-hcm-ca-ngoi-to-quoc-hoang-van/

Trời cao trong xanh sương sớm long lanh mặt nước xanh xanh cành lá rung rinh .
Bầy chim non hót ca vang đàn bướm lượn bướm tung tăng lượn theo bước chân em đi tới trường. Mùa xuân đang đến, nhìn đất nước đổi mới muôn màu. Trời xuân trong sáng, mang cho chúng em bao hy vọng.... Nhờ có công lao Cách mạng mới có hôm nay sáng ngời. Đời đời ghi nhớ ơn Đảng Lao động Việt Nam. Nhớ ơn Cách mạng và Bác Hồ.

le Ara
19-05-2009, 17:41
all star celes pic [ bản temporary 1 ngày ] ....... bạn nào yếu tim thì đừng click nha !! im scared for u ....

http://www.nhaccodien.info/forum/album.php?albumid=28&pictureid=483

Le Petit Prince
21-05-2009, 20:39
Hôm nay sinh nhật mèo ngoan
Forum đi dự chẳng mang theo gì
Thôi thì tặng ít hình nì
Và ta cùng hát hép bì bớt đây!!! <:-P<:-P<:-P

Chúc chị sinh nhật hạnh phúc :x. Em thích ngàn lẻ một câu chuyện của vương quốc mà chị post lắm ^^

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/mad-cat-birthday-party.jpg

Wal
21-05-2009, 20:52
Ơ, LPP làm thơ lá cải nghe cũng được phết đấy ;)), cố gắng phát huy ;)!
<:-P<:-P<:-PChúc mừng sinh nhật chị Mèo Ngoan <:-P<:-P<:-P

(Đoán chắc giờ này đang "nấu cháo" gì đó cùng anh Chó hư;;) ).

HiLine
22-05-2009, 02:02
Chúc mừng sinh nhật chị Mèo :D

yes_Iam_here
22-05-2009, 09:15
ối mợ, em lại late rồi, chúc mừng sinh nhật mợ.
hehe, thôi em để anh Gà Gô ga lăng tê anh ấy mang hoa chúc mừng mợ vậy ạ

http://i149.photobucket.com/albums/s65/komcomol/gagocopy.jpg?t=1242960417

Bonus thêm quả Gà gô bĩu môi, bắt chước mợ:
http://i149.photobucket.com/albums/s65/komcomol/biumoi.jpg?t=1242958393
còn hôm nào gặp, em sẽ bắt Gà gô hát tặng mợ, để mợ tha hồ bĩu môi ạ ! hehe

le Ara
22-05-2009, 14:04
Ara cổ vũ tinh thần đảm đang nấu nướng của mợ !! ^^ hje hje :-*

= Món chè đơn giản, dễ dàng và cực kì mát trong mùa hè >:D< !

Mợ meomeo chuẩn bị những nguyên liệu sau nhé !!:

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/4/27/1823/270409mbtbobochachanguyenlieu2.jpg

- Khoai lang (mua được đủ màu: vàng, cam, trắng, tím thì càng đẹp nhé)
- Khoai môn
- Nước cốt dừa (em thích nhiều nước cốt dừa nhé !! =]] )
- Hạt trân châu (hoặc các loại thạch khác)
- Lá dứa (lá nếp)
- Đường (dùng đường phèn thì mát hơn)
- Một chút xíu muối

Đến phần hành động này:

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/4/27/1823/270409mbtbobochacha12.jpg

Bước 1:

- Cắt nhỏ các loại khoai ra nào! (mợ cắt thì đẹp rùi, có khi lại cả hoa lá nữa :x)
http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/4/27/1823/270409mbtbobochacha22.jpg

Bước 2:

-Luộc chín khoai với một nửa lá dứa nhé!

Ngoài khoai ra, ở một số nơi, người ta còn cho thêm cả đậu đen nữa mợ yêu ạ :P .
http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/4/27/1823/270409mbtbobochacha32.jpg

Bước 3:

-Tiếp đến là luộc mềm hạt trân châu nha!

Nếu không thích thì mợ có thể bỏ qua thành phần này đó (thay = thạch đen, em cũng thích ăn thạch đen mà!)
http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/4/27/1823/270409mbtbobochacha42.jpg

Bước 4:

- Đun sôi nước cốt dừa với lá dứa, đường, muối rùi tắt bếp, cho khoai và hạt trân châu vào.
- Sau đó là để nguội rồi hãy ăn nghen!
Thưởng thức được rùi mợ ơj ! =]]

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/04/27/270409MBTbobochachasp3.jpg
Chè có mùi thơm mát rất đặc trưng của các loại khoai...thích cực! http://kenh14.vn/Images/EmoticonOng/13.png

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/04/27/270409MBTbobochachasp1.jpg
Có nên đổi tên thành chè khoai thập cẩm không nhỉ? http://images3.kenh14.vn/Images/EmoticonOng/35.png

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2009/04/27/270409MBTbobochachasp2.jpg

Wal
22-05-2009, 14:14
Ara cổ vũ tinh thần đảm đang nấu nướng của mợ !! ^^ hje hje :-*

= Món chè đơn giản, dễ dàng và cực kì mát trong mùa hè >:D< !

:-O8-|8-}@-)%-(:eek: Có lầm không nhỉ, chị Arale mà cũng sành nấu nướng hoành tá tràng thế này cơ à?! Không tin vào mắt mình nữa:-SS!
Mợ phải bắt chị Ara xông vào bếp í, em có dịp ra ngoài đó cũng phải "hành" mới được >:)!

martenzi
22-05-2009, 14:46
chè này nấu kiểu gì mà không có gạo nếp / bột năng nhỉ ?! =((

Chúc mừng sinh nhật Ms.meongoan !

le Ara
23-05-2009, 19:03
.... Nhắn tin rùi mà ... ko bít mợ meomeo có vào đây ko nhỉ ....... thèm ăn cái chè kia wa' >_<

@ W + M =] : Cho gạo nếp có phải là đặc và sánh qá ko, ăn lại nóng nữa :-/ bột năng thì hay cho vô sườn xào chua ngọt =p~ ;)) . Chị thấy ở ngoài Bắc nấu chè mùa hè hay dùng bột sắn cho mát và dễ làm sánh ít hoặc nhiều hơn. Nhưng cho nước cốt dừa là ngon nhứt !! :x - nếu có nhiều nước cốt dừa như thế thì ngon qá rùi =)

Ara nấu ăn vẫn dốt muh !! Thề đấy :P =]]

martenzi
23-05-2009, 21:33
chị ơi, chè này ăn thế nào ạ ?
Ăn nóng, ăn vào bát thì chả lẽ nước cốt dừa phải ...húp sùn sụt hay dùng ống hút à ?
Ăn lạnh, cho vào cốc, thêm đá cục thì ăn rất "lổn nhổn" vì cái cứng cái mềm, (khó chịu vì cả đá lẫn khoai nó to từa tựa nhau), còn cho đá bào thì ..ổn đấy ! Hehe :D
Nhưng nếu đá bào thì mau tan, nhạt nước. Lại lõng bõng ???
Hehe, nếu cho bột sắn dây vào + đậu xanh đãi vỏ thì ngon lắm đấy ! :D
Giống giống nước chè bưởi trong này, ngon lắm !!!
Chị thử xem ...

Le Petit Prince
28-05-2009, 13:33
Happy birthday Bé té sầm nhé!!!! Hôm nay mới lên mạng để chúc mừng được. Chúc mod box Hoà nhạc và offline của forum chúng ta sẽ luôn "té sầm" vào những điều tốt đẹp nhé ;)

Mừng ngày sinh nhật của T
Mừng ngày sinh nhật đáng yêu
Mừng ngày đó T sinh ra đời
Happy birthday to you!

(image from http://www.flickr.com/photos/meg_and_fred/3453914886/)

martenzi
28-05-2009, 13:58
Chúc mừng, chúc mừng ! Hehe

http://www.gearfuse.com/wp-content/uploads/andrew/4_mar07/beethoven.jpg

Wal
28-05-2009, 14:10
:D hôm bữa chúc Bé té sầm đúng gần 00h ngày hôm sau :D, hôm nay chúc tiếp! Happy birthday :D:D!

@Mar: Ảnh độc, số 10 khá ý nghĩa, thế số 48 là gì vậy bác

Le Petit Prince
28-05-2009, 14:15
hehehe, ngày 26/5 khá đặc biệt, vì LPP quen tới 5 người sinh ngày 26/5 lận. Nhỏ bạn thân của LPP cũng sinh ngày 26/5 giống Betesym á ;)), chắc Betesym còn nhớ nhỏ đó phải ko? ^^

@bác Mar: cái hình sinh nhật của bác cao siu quá, bác giải thích đi ;;)

Lake of Tears
28-05-2009, 17:55
Hôm 26/5 định chúc sinh nhật anh Betesym nhưng lại sợ nhầm :|, mà sao ai cũng chúc sinh nhật anh vào ngày 28 nhỉ :|.

Dù sao thì em cũng chúc anh sinh nhật vui vẻ, mạnh khỏe (để còn tổ chức offline cho nhóm miền Nam chứ :P)

Wal
17-06-2009, 10:32
Hôm nay lên google nhìn thấy biểu tượng rất thú vị, hình con chim lửa và cảnh sắc mùa xuân cùng với những nốt nhạc, tò mò kích vào xem

http://i155.photobucket.com/albums/s301/nguyenvolam/Stravinsky.jpg

Thì ra là sinh nhật của Stravinsky :D.

Tranh của Picasso

Igor Fyodorovich Stravinsky (tiếng Nga: Игорь Фёдорович Стравинский Igor Fjodorovič Stravinski; 17 tháng 6 năm 1882 – 6 tháng 4 năm 1971) là một nhà soạn nhạc người Nga, người được coi là một trong những nhà soạn nhạc có tầm ảnh hưởng nhất thế kỷ 20. Ông là một người Nga theo chủ nghĩa thế giới điển hình, từng được tạp chí Time bầu là một trong 100 nhân vật có tầm ảnh hưởng nhất thế kỷ 20. Ngoài danh tiếng là một nhà soạn nhạc, Stravinsky còn được biết đến là một nghệ sĩ piano và chỉ huy dàn nhạc có tiếng. Sự nghiệp soạn nhạc của ông đáng chú ý với tính đa dạng về văn phong. Đầu tiên ông nổi tiếng khắp thế giới với 3 bản ba-lê được ông bầu Sergei Diaghilev ủy thác và được biểu diễn bởi đoàn vũ công ba-lê người Nga của Diaghilev: L'Oiseau de feu (Con chim lửa) (1910), Petrushka (1911/1947) và Le Sacre du printemps (Nghi lễ mùa xuân) (1913).
~ WikipediaVẫn thắc mắc không hiểu tại sao những nhà soạn nhạc khác không được đưa lên như thế nhỉ :-/. Thắc mắc thì thắc mắc, nhưng phải chúc mừng sinh nhật ông í một cái đã :D >:D<!

le Ara
17-06-2009, 11:58
=p~ hâm mộ Google qá đi !! :x :x
...vì Stravin là người Nga, theo chủ nghĩa thế giới điển hình chứ sao ! :> giống Google >:D< =]]

(cái tranh của Pica kìa.... so cool !! ^^ )

Wal
02-07-2009, 23:34
Treo Status phải nửa tháng, xem cái status hiện tại kìa...
.
http://i155.photobucket.com/albums/s301/nguyenvolam/untitled-6.jpg
Chắc mong mỏi sinh nhật lắm :P Tặng Lữ hiệp 1 sút :D, nhận này!

Wal
09-07-2009, 08:48
Hì, hôm nay tặng bé Petite 1 cái bánh nho nhỏ thôi nhé!

http://i155.photobucket.com/albums/s301/nguyenvolam/3581536826_125d39ce6d_b.png

yes_Iam_here
09-07-2009, 08:58
:D, Chúc mừng sinh nhật Petite Phương ! hehe! 2 quyển sách của e đọc rất hay, :P!

Le Petit Prince
09-07-2009, 20:36
Petite Phuong ơi, chúc mừng sinh nhật em nhé! >:D<

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/Happybirthday-1.jpg

Gửi thêm cho em hình mấy cái bánh dễ thương nè!

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/2591294030_7d2719c82b.jpg

http://i148.photobucket.com/albums/s23/hynran/2590458743_785e41fdac.jpg

Sinh nhật vui nhé, "công chúa nhỏ" ;;)

(images from http://www.flickr.com/photos/jeffwiden/2591294030/in/photostream/ )

Charlotte Nguyen
09-07-2009, 20:59
Hí hí đã chúc mừng trên FB bây h thì đỡ quà nhé B-)

Đầu tiên là bánh Petite Fours, nghe đến bao h chưa ? B-)

http://farm4.static.flickr.com/3614/3436569979_d740e180dc.jpg?v=0

Raspberry Cheesecake nhé :x Tớ thích món này ở Highland lắm, khi nào tớ có tiền chúng mình đi xem concert rồi tớ mời ăn cheesecake nhé :">

http://cache1.asset-cache.net/xc/88026408.jpg?v=1&c=NewsMaker&k=2&d=A7B69CF049AC9005CECD0E840A632DA8EB5D7A5A9ACB5A41 1EB576FFFE2B5FFD

Chúc mừng sinh nhật :-*

quangphucqp
09-07-2009, 22:59
Hôm nay là sinh nhật pettite p.a ah :D, B.A nhé ^^!

Tặng cái bánh táo, vừa chế dễ vừa ăn ngon

http://sunnysideellen.files.wordpress.com/2007/02/blog130207-002_edited.jpg

Dung SherLock
10-07-2009, 07:50
Hehe :x chúc bé lúc nào cũng vui vẻ và chóng nhớn nhé. Hôm nào anh em mình lượn bờ hồ xem đĩa tiếp nhé ;))

Charlotte Nguyen
11-07-2009, 00:38
P.Anh dành cho tớ 1 buổi thế nhé :))

vay25cm
02-08-2009, 11:28
hôm nai ngày đẹp, nắng nhẹ, gió mát, rất thuận tiện để đi ăn thịt cò xáo măng ở cầu gỗ ;))

con cò mà đi ăn đêm, ;
đậu phải cành mềm lộn cổ xuống ao
ông ơi ông vớt tôi nao
tôi có lòng nào ông hãy xáo măng ;))

yes_Iam_here
02-08-2009, 11:41
Chúc mừng sn Mr Cò!!!
kiều này, hnay offline là tăng 2 hoành tráng đêy!!!!! heheheee

vaiduakhu
02-08-2009, 11:58
Hơ hơ, kiểu này hôm nay mình phải mặc váy đi off mới đc =))

super_vịt
02-08-2009, 12:45
Chúc mừng sn anh Cò (béo) :P
Giời lại nắng đẹp rồi này :D/

Hơ hơ, kiểu này hôm nay mình phải mặc váy đi off mới đc
Váy 25cm nhá ;))

vaiduakhu
02-08-2009, 12:57
Chị thích mặc váy ngủ màu hồng cơ, em mua tặng chị đi :-"

Dung SherLock
02-08-2009, 18:40
Ôi anh Cò! Sinh nhật anh, chúc anh mọi điều tốt đẹp nhất, chỉ tiếc là hôm nay không đi off để chúc mừng anh được thôi :(

Rachmaninoff
03-08-2009, 18:06
Sao ko nhắn tin hay gọi điện ý. Anh Cobeo có bao giờ vào diễn đàn đâu mà chúc :D

super_vịt
31-08-2009, 00:03
Chúc mừng sinh nhật anh YIH :D:D:D

Chúc mừng sinh nhật bạn Zin :x:x:x

yes_Iam_here
31-08-2009, 00:18
Chúc mừng sinh nhật mình!
Nhận thu sỉ và lẻ các lời chúc và quà tặng của mọi người.
CHúc mừng sn e Zin! hehê
Un bel di....

na9
31-08-2009, 09:26
@YIH
Đã từng có lúc nghĩ "In 500 cuốn vẫn thiếu để tặng!"
Giờ có hợp đồng với NXB, theo đó dịch giả sẽ chỉ nhận được 5 cuốn sách tặng. Lại nghĩ "5 cuốn này chả biết tặng ai cả. Thừa cả 5. Mình vô duyên thật!" Có lúc chán, chả muốn cho in nữa. Nhưng lại nghĩ "Dù sao cũng còn YIH..."
Chính những bản dịch thơ của YIH (như bản này (http://figaro83.wordpress.com/2009/08/31/tinh-yeu-la-con-chim-may-mắn/)) là thứ duy nhất đủ sức khích lệ chị tiếp tục theo đuổi dự định xuất bản cuốn Les Préludes.
Cảm ơn YIH rất nhiều. YIH là người đầu tiên trong danh sách 5 người sẽ được tặng cuốn Les Préludes. Coi như đây là quà sinh nhật nhé!
Mà nếu YIH chê thì cứ nói thẳng ra đây cho chị biết. Chứ đừng nhận rồi hắt hủi như hắt hủi cuốn kịch của Jean Paul Sartre như hồi trước đấy. Giờ nghĩ đến chuyện đó vẫn còn đau lòng... he he...:D

@bé Zin
Sắp có offline về vở opera Carmen ở nhà chị. Em có thích tham dự không?

yes_Iam_here
31-08-2009, 09:42
:((, e có hắt hủi đâu ah, hôm trước e vừa hỏi a Long đọc xong chưa để em mượn ấy.
Hehe, thanks chị trước ah

thuylinh0301
31-08-2009, 16:36
Happy birthday!
Sinh nhật vui vẻ nhen

Nina
31-08-2009, 18:25
Chúc mừng sinh nhật YIH và bé Zin nhé!

Tớ chẳng biết bé Zin thích gì, nhưng nhớ là YIH thì khoái ... gà luộc, thôi hai anh em ăn chung nhé :)

http://img19.imageshack.us/img19/9480/mutnhk.jpg (http://img19.imageshack.us/i/mutnhk.jpg/)

HiLine
01-09-2009, 01:12
Đăng nhập vào chỉ để chúc mừng sinh nhật 2 đồng chí. :D

yes_Iam_here
01-09-2009, 09:22
ôi em ấn tượng quả "hoàng hạc" vàng rộm của chị Nina quá, ;))

Le Petit Prince
01-09-2009, 10:37
Chúc mừng sinh nhật anh YIH nhé. Mong là tình yêu opera của anh ngày càng thăng hoa, và các libretto sẽ được anh dịch ngày càng mượt mà hơn ;)

Happy birthday to you!!! <:-P

http://www.youtube.com/watch?v=ezXEL9SlqfI

Lake of Tears
09-09-2009, 11:53
Chúc chị Chibura sinh nhật vui vẻ :).

maneki_neko
09-09-2009, 12:26
Happy Birth Day to Chibura
http://anhso.net/data/1/BubYeuCuaPie/603271/Happy-Birthday32932.jpg

yes_Iam_here
09-09-2009, 14:19
Chúc mừng sn chibura a a a á a.
Thật vui nhá á á á a à.

Chibura
09-09-2009, 16:23
he he thanks tất cả các bác. :D hôm nay ngày đẹp giời nhẩy.

na9
09-09-2009, 16:28
Chúc mừng sinh nhật Chibura - thần đồng VQNCĐ!
Chị rất tự hào về em! Nhất là qua buổi offline Carmen vừa rồi do em dẫn chương trình. Trên cả tuyệt vời!!! :x

@maneki_neko: Cảm ơn em hôm nọ đã đến sớm để kê bàn ghế :)

Wal
09-09-2009, 20:56
:D Chúc mừng sinh nhật Chibura :D :D

martenzi
09-09-2009, 21:08
Chúc mừng SN Chibura !

http://internetservices.readingeagle.com/blog/mother/archives/AngryWoman2.jpg

yes_Iam_here
09-09-2009, 21:49
(Chibura nói): Đúng là chỉ có Martenzi mới có trò chúc mừng kinh dị như thế. =__=

super_vịt
09-09-2009, 22:41
Chúc mừng sn nhật chị Chibura :x

http://i211.photobucket.com/albums/bb137/conmatrongnhaxi/birthday-chibura.jpg

Chibura
10-09-2009, 01:05
=)) em vịt đã có cái chữ ký mới rồi à. =)) đúng bản chất quá. Xin đa tạ, đa tạ các bác.

maneki_neko
10-09-2009, 08:40
Chúc mừng sn nhật chị Chibura :x

http://i211.photobucket.com/albums/bb137/conmatrongnhaxi/birthday-chibura.jpg
hơ hơ sao lại có số 30 trên ngọn nến thế này :D Chibura còn trẻ mà >:)

super_vịt
10-09-2009, 08:47
hơ hơ sao lại có số 30 trên ngọn nến thế này :D Chibura còn trẻ mà >:)
Bí mật ;))

martenzi
10-09-2009, 09:30
=)) em vịt đã có cái chữ ký mới rồi à. =)) đúng bản chất quá. Xin đa tạ, đa tạ các bác.

Nghe nói dạo này Hải "tha-sô" mới chiêu dụ được "gà" mới, rất có triển vọng thành sao !
Chuẩn bị mặc áo mưa tránh mắm tôm rồi ! >:)

super_vịt
10-09-2009, 10:11
Nghe nói dạo này Hải "tha-sô" mới chiêu dụ được "gà" mới, rất có triển vọng thành sao !
Chuẩn bị mặc áo mưa tránh mắm tôm rồi ! >:)
Chậc, thời buổi này đến áo mưa còn...xẻ tà, khoét đủ chỗ, làm sao mà tránh mắm tôm đc ;))
Nghe giang hồ đồn đại, mắm tôm còn có tác dụng phụ nữa là xua đuổi "tà ma" cơ ;;)

martenzi
10-09-2009, 10:29
Chậc, thời buổi này đến áo mưa còn...xẻ tà, khoét đủ chỗ, làm sao mà tránh mắm tôm đc ;))

Tùy loại nhá ! ;)) :)) =))

Nghe giang hồ đồn đại, mắm tôm còn có tác dụng phụ nữa là xua đuổi "tà ma" cơ ;;)

Ừa, chưa thấy ma nào chạy, mà người chạy trước đấy ! ;))

>:)

yes_Iam_here
10-09-2009, 13:36
Bạn Martenzi thân mến, tớ từ lâu đã im lặng, cao đạo, qui ẩn, đình chiến với bạn, nhưng lạ cái bạn cứ thích cố tình khiêu chiến, rồi lại "ăng ẳng" kêu oan: "tao sợ mồm mắm ruốc nhà mày", đích thị Sài gòn đệ nhất ...duyên.

Rachmaninoff
10-10-2009, 15:30
Đố mọi người biết hôm nay là sinh nhật nghệ sĩ piano nào ? Gợi ý: đó là một nghệ sĩ mà tớ rất thích :D

vaiduakhu
10-10-2009, 16:43
Evgeny Kissin chứ gì ;)). Còn là ngày sinh của Neuhaus, Istonin nữa :D

PeterMark
10-10-2009, 18:14
Đố mọi người biết hôm nay là sinh nhật nghệ sĩ piano nào ? Gợi ý: đó là một nghệ sĩ mà tớ rất thích :D

đáp trúng có thưởng ko? http://www.laymark.com/i/m/m151.gif

vaiduakhu
10-10-2009, 18:24
Hôm nay lần đầu nghe Neuhaus chơi, uy lực kinh khiếp thật :-SS

Rachmaninoff
10-10-2009, 22:04
Hôm nay lần đầu nghe Neuhaus chơi, uy lực kinh khiếp thật :-SS

Có đĩa không, cho em mượn :D

yes_Iam_here
20-10-2009, 20:16
Thay mặt các anh em, chúc mừng các chị em gái xinh tươi của ws nhaccodien.vn nhân ngày thành lập hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam 20/10. Chúc các chị em ngày một xinh tươi và thêm yêu nhạc cổ điển và gắn bó nhiệt tình với nhaccodien.vn, tèn ten
Mod box phòng khách.
http://img5.travelblog.org/Photos/30627/215235/f/1663153-Lotus-Flower-0.jpg
(hoa sen cho nó Việt Nam ạ :P )

petite_phuong
23-10-2009, 21:23
Chúc mừng sinh nhật bé chauduyphanvu (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=1339) (24-10-1993-24-10-2009)

Bé ở xa quá, tặng bé 2 miếng bánh gâteau chocolat, loại bánh mà chị thích nhất :"> (chỉ được ăn 1 miếng thôi nhé, còn lại ... phần chị :">)

http://i205.photobucket.com/albums/bb233/petite_phuong/GateauDor20PartsArtamuse.jpg

http://i205.photobucket.com/albums/bb233/petite_phuong/LN_085954_BP_4.jpg

Sweet sixteen :X

Wal
23-10-2009, 22:35
Happy birthday mod Vũ :D:D:D

chauduyphanvu
24-10-2009, 03:27
Cảm ơn chị Petite và anh WAL nhiều. :X

Lake of Tears
05-11-2009, 04:48
Chúc mừng sinh nhật Hoàng Đức nào (hoangduc92)!

Wal
11-11-2009, 23:00
Happy birthday PeterMark

Lần này là bánh lành nhé :D:D:D. Anh cất kỹ lắm đấy!

Tặng em thêm mấy câu chuyện thú vị (http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=285247)này ;)). Chúc em sinh nhật thật vui, mau hết bệnh :D!

Le Petit Prince
11-11-2009, 23:09
Happy birthday!!!!

PM sinh nhật vui nhé, và sẽ luôn giữ được sự năng nổ nhiệt tình với những điều yêu thích nhé! ^^

(hình hông rõ nguồn)

PS: tổ chức sinh nhật đê!!!! :P

PeterMark
11-11-2009, 23:12
Cám ơn anh Wal nhìu, em cảm kích wá, nhất là cái chuyện yoyo http://www.laymark.com/i/m/m207.gif

yes_Iam_here
13-02-2010, 09:24

Nhân dịp xuân Canh Dần, Mod box Phòng khách thay mặt ban quản trị chúc toàn thể các bà con, anh chị em ws nhaccodien.vn một năm mới nhiều hạnh phúc, cùng xây dựng ws nhaccodien.vn vững mạnh, trở thành ngôi nhà chung cho những tâm hồn yêu nhạc cổ điển. Tèn ten !
Chúc mừng năm mới!!!
Nâng Cốc nào !

http://www.youtube.com/watch?v=Fvc68bFHo8c

Download: (http://www.mediafire.com/?5nnatoidwiu)
Brindisi: Il segreto per esse felici - Lucrezia Borgia - Gaetano Donizetti
Elīna Garanča - Mezzo soprano
Roberto Abbado - Conductor
Filarmonica del Teatro Comunale di Bologna
Coro del Teatro Comunale di Bologna
Recorded in November 2008 - Auditorium Teatro Manzoni, Bologna

yes_Iam_here
08-03-2010, 19:41
Chịu đau hái trộm 1 bông hoa tặng các chị em của ws nhaccodien.info nhân ngày 8/3. Chúc các chị em luôn xinh đẹp vui tươi như này.

Heidenröslein
Johann Wolfgang von Goethe

Sah ein Knab' ein Röslein stehn,
Röslein auf der Heiden,
War so jung und morgenschön,
Lief er schnell, es nah zu sehn,
Sah's mit vielen Freuden.
Röslein, Röslein, Röslein rot,
Röslein auf der Heiden.

Knabe sprach: Ich breche dich,
Röslein auf der Heiden!
Röslein sprach: Ich steche dich,
Daß du ewig denkst an mich,
Und ich will's nicht leiden.
Röslein auf der Heiden.

Und der wilde Knabe brach
's Röslein auf der Heiden;
Röslein wehrte sich und stach,
Half ihm doch kein Weh und Ach,
Mußt es eben leiden.
Röslein auf der Heiden.

http://www.youtube.com/watch?v=pgLzdMlIdsk

Lied: Heidenröslein, D. 257 - Franz Schubert (http://www.mediafire.com/?mnwmknjzihl)
Matthias Goerne - baritone
Andreas Haefliger - piano

petite_phuong
04-04-2010, 22:39
Chúc mừng sinh nhật chị Le Petit Prince (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=1103)

Chúc chị mãi trẻ trung, xinh đẹp và kiêu hãnh như những bông lys này nhé (mạn phép chị Fleur-de-lys, lily là loài hoa mà em thích nhất)

http://i205.photobucket.com/albums/bb233/petite_phuong/lily-flowers-pink.jpg

http://i205.photobucket.com/albums/bb233/petite_phuong/madonna_lily.jpg

http://i205.photobucket.com/albums/bb233/petite_phuong/flower-lily-stamen.jpg

http://fineartamerica.com/images-medium/lily-flower-white-purple-lilies-1-giclee-art-prints-baslee-troutman-baslee-troutman-fine-art-prints-collections.jpg

Bisous :-*

yes_Iam_here
05-04-2010, 00:15
Chúc mừng sinh nhật Hoàng tử bé, :P. Hình như là hơi muộn, sorry . :D

Wal
05-04-2010, 00:50
Chúc mừng sinh nhật Hoàng tử bé, :P. Hình như là hơi muộn, sorry . :D
Không, hôm nay mới đúng ngày!
Happy Birthday em! :D

petite_phuong
21-04-2010, 22:44
Hí, hí, chúc mừng sinh nhật bác WAL :X :X

Bagiai_Bach
22-04-2010, 10:21
Gg a g c b gg a g d c gg g e c b a ff e c d wall ...........

Charlotte Nguyen
07-05-2010, 20:10
Happy P.I.Tchaikovsky's 170th birthday

You were with me in my interview today, love you much lol <3

na9
09-05-2010, 10:02
Ngày này năm xưa (9/5/2006 – 9/5/2010)

Co le chang the nao dien ta duoc y nghia cua viec co duoc nhung nguoi ban de chia se so thich, cac cau chuyen hang ngay va suy nghi nhu vay. Nhieu luc khi noi minh thich Nhac co dien, cam thay ngai ngung va cach biet voi moi nguoi, vi co le nhieu nguoi do mot dinh kien nao day lai tu tao mot buc tuong ngan cach voi thu nhac nay va nhung nguoi yeu no, nen ho lai khong dam den gan. Cam giac buon ay moi khi duoc gap nhung nguoi cung so thich lai duoc giai toa, boi vi co le biet duoc rang khong phai chi co minh la nguoi "lap di". Cung chinh vi muon xoa bo cai dinh kien ay, ma box Co dien muon dua Nhac co dien toi moi nguoi, muon bien Nhac co dien tro thanh mot thu khong con xa la nua. Tu mot friends group, box dang phat trien nhung hoat dong cua minh nhu mot work group de thuc hien nhung dieu do. Nhung co le cai y nghia cua "nhung nguoi ban" ban dau se chinh la dieu cot loi ma tat ca nhung thanh vien trong nhom luon muon luu giu.
(trích bài viết của cựu admin TuMinhTran)

Trang web ra mắt, điều đó có nghĩa là các thành viên đã phải chung lưng đấu cật, cùng nhau thành lập hệ thống dữ liệu của trang chủ, đồng thời xây dựng một forum để cùng nhau trao đổi, trò chuyện những thông tin hữu ích về nhạc cổ điển. Để có một bài viết về nhà soạn nhạc, về thể loại tác phẩm hay đơn giản là một vở opera, tất cả đã phải trải qua quá trình lao động cật lực tìm nguồn tài liệu, dịch bài, tra cứu, biên tập… của các tất cả các thành viên. Để có một forum đúng tinh thần của nhạc cổ điển, nghĩa là cùng bàn bạc về những vấn đề của âm nhạc, góp phần giải đáp thắc mắc, bình luận về một nghệ sỹ, tác phẩm hay lịch biểu diễn, offline…, các thành viên đã cùng xây dựng một quy chế chặt chẽ, công bằng. Điều gì xuất phát từ trái tim sẽ đến với trái tim, với những thiện chí này, nhaccodien.info đã trở thành căn nhà chung của những người yêu nhạc cổ điển và cả những ai sẽ yêu nhạc cổ điển cũng tìm thấy ở đây bao điều mới lạ, hữu ích cho cuộc sống hay đơn giản hơn là những phút giây thư giãn thú vị… Nếu so với nhiều trang web khác, nhaccodien.info quả thật chưa thể so sánh được về số lượng thành viên. Tuy nhiên, điều mà nhaccodien.info tự hào là tất cả những ai đến với căn nhà này đều tâm huyết, thiện ý và cầu thị. Chính vì vậy, dù khoảng cách địa lý cách trở, dù chênh lệch về tuổi tác, khác nhau về ngành nghề thì tất cả đều thấy ở nhaccodien.info sự ấm áp, thân thương và cả nguồn kiến thức dồi dào về thứ âm nhạc kỳ diệu này.
(trích bài viết của meongoan nhân ngày kỉ niệm nhaccodien.info tròn 1 tuổi)

Tôi yêu nhạc cổ điển và trang web này biết bao! Từ khi có nó đến giờ, trong lòng tôi luôn trào dâng một niềm vui, một niềm tự hào nho nhỏ. Từ gần 10 năm nay, Nhạc cổ điển đã gắn bó máu thịt với tôi, trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống hàng ngày! NCĐ đã trở thành người bạn tâm tình, san sẻ với tôi bao nhiêu niềm vui, nỗi buồn. Bây giờ tôi không thể tưởng tượng được cuộc sống của tôi lại không có nó. NCĐ đã cho tôi rất nhiều, trong đó đáng kể nhất là tính kiên nhẫn và sự lạc quan!
(trích bài viết của một cựu admin nhaccodien.info; nguồn: từ đâu không rõ :D )

troixanhnangvang
10-05-2010, 09:37
Vẫn nhớ buổi tối muộn hôm 09/5/2006, sau khi web ra đời, mọi người còn đi ăn uống vui vẻ ^^ không thể nào quên :)

yes_Iam_here
11-05-2010, 00:01
ơ, e vẫn còn lưu mấy tấm hình lịch sử, keke

troixanhnangvang
11-05-2010, 10:54
à đấy, để bảo hỏi hoa vương để copy lại ảnh mà cứ quên, đúng là những tấm hình lịch sử ^^

Wal
07-07-2010, 17:58
Happy birthday Gustav Mahler :D!

Ngọn lửa nhỏ
13-07-2010, 23:47
Chúc mừng sinh nhật lão phù thủy ttdungquantum. Mong anh sớm về nhà ... !! Có ng chờ ... >:) ^^ Tặng anh bản Pavane do 12 cellists Dàn nhạc Giao hưởng Berlin chơi hôm 10/7 tại Nhà Hát Lớn ... ^^ http://www.youtube.com/watch?v=p_holspKQt0

na9
14-07-2010, 08:13
Thay mặt Quốc hội VQNCĐ, na9 xin chúng mừng sinh nhật lão phù thủy ttdungquantum (người đang tị nạn chính trị ở Vương quốc Anh >:) ). Chúc mừng sinh nhật bộ trưởng bộ “Kinh nghiệm nghệ sĩ” Toocky:) Chúc mừng sinh nhật Minou, đại biểu quốc hội VQNCĐ!:x

Admin
31-08-2010, 14:02
Chợt nhớ lại cái ngày mùng 2 tháng 1 năm 2005. Đó là lần đầu tiên các thành viên của Bút nhóm nhaccodien.info gặp nhau. Số lượng người có mặt trong ngày đáng nhớ đó không nhiều, chỉ khoảng 7, 8 người gì đó. Khi đó những câu chuyện trao đổi còn rụt rè và chưa đi sâu vào "chuyên môn", chỉ với mục đích làm quen nhau là chính. Nhưng qua những mẩu chuyện rời rạc và không đầu không đuôi đó, người gây ấn tượng nhất cho tôi chính là Yes_Iam_here. Khi tình cờ nói đến những từ như opera, soprano, bel canto tôi thấy trong ánh mắt của Yes_Iam_here ánh lên thứ ánh sáng lạ lắm. Thứ ánh sáng mà theo tôi cảm nhận chỉ có khi đề cập đến những gì thân thương nhất, yêu quí nhất (tôi cũng bắt gặp TuMinhTran điều này khi nói đến những từ như Bach, Baroque hay Fugue). Trước khi gặp nhau, tôi chưa để ý lắm cái nick này và sau này tôi ngồi search lại những bài của YIH trên ttvn và YAN. Thật tuyệt vời khi đọc những bài YIH viết về những giọng Soprano yêu thích của mình như Callas, Sutherland, Caballe, Freni, Nilsson; tôi càng nhận rõ rằng chỉ có một tình yêu chân thành mới có thể tạo ra được những bài viết rung động đến như vậy. Những bài viết như vậy đến tận giờ phút này vẫn là "của hiếm" trong các forum về nhạc cổ điển. Cũng là một người say mê opera, tôi tìm thấy ở YIH một sự đồng cảm và chia sẻ dù rằng trái tim tôi dành nhiều ưu ái hơn cho các tenor. Trong suốt hơn 1 năm sau đấy, tôi không còn ngạc nhiên nữa khi vào khoảng 1, 2h sáng nhận được tin nhắn của YIH. Những tin nhắn đại loại như: "Không nên nghe bel canto và Wagner cùng nhau, dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm"; "Em đang nghe bà béo, pianissimo, nhẹ dần, nhẹ dần rồi tan biến vào không trung, thật tuyệt vời". Và cũng không còn giật mình nữa khi thỉnh thoảng lại phải nghe 1 nốt f3 cao vút mà chắc chắn rằng Robin, Moser hay Dessay cũng phải ghen tị.
Và trong tôi cũng luôn mơ ước một điều rằng một ngày đẹp trời nào đó rất gần đây thôi, tôi sẽ bắt gặp thứ ánh sáng say mê đó không chỉ ở Yes_Iam_here hay TuMinhTran mà còn ở tất cả thành viên khác trong Diễn đàn nhaccodien.info chúng ta.

Chúc mừng sinh nhật Yes_Iam_here!
Tác phẩm hay thì nghe/đọc lần thứ n vẫn hay phải không em?

Chibura
31-08-2010, 14:09
Dạ xin chúc mừng HV YIH (hôm nọ chúng ta ăn món gì ở quán tên là gì ấy nhỉ?) đã già thêm một tuổi. Xin kính lão đắc thọ ạ. Chúc bác một tuổi mới tiền đồ vô lượng. :))

nam tước
10-09-2010, 10:15
Chúc mừng sinh nhật bạn Chibura (thần đồng tháng 11 của Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)! Muộn một ngày, xin lỗi nhé. Bạn sinh ngày đẹp thế nhỉ (9/9), chắc số son lắm đây.

Ở diễn đàn này, tôi ngưỡng mộ bạn thứ nhì, chỉ sau Yes_Iam_here thôi đấy! :)

Từ khi bạn đoạt giải thần đồng VQNCĐ, tôi vẫn âm thầm theo giõi bước đường thăng quan tiến chức của bạn ở Vương Quốc của chúng ta.

Năm 2008: tham gia thi (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/176-Cuộc-Thi-Thần-Đồng-Vương-quốc-Nhạc-Cổ-Điển?p=24143&viewfull=1#post24143) và đoạt giải thần đồng VQNCĐ (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/176-Cuộc-Thi-Thần-Đồng-Vương-quốc-Nhạc-Cổ-Điển?p=24147&viewfull=1#post24147)
Năm 2009: trở thành thành viên bút nhóm nhaccodien.info (http://nhaccodien.vn/tabId/69/ItemId/583/PreTabId/75/Default.aspx), tham gia ban biên tập nhaccodien.info, đồng thời lên chức mod của diễn đàn (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4181-Danh-sách-ban-quản-trị-nhaccodien.info-(danh-sách-quan-lại-triều-đình-VQNVĐ))
Năm 2010: trở thành phó tổng biên tập nhaccodien.info, tham gia ban soạn thảo hiến pháp 2010 VQNCĐ và nhiều trọng trách khác trong triều đình VQNCĐ...

Mỗi lần nghĩ tới bạn Chibura, tôi lại thấy tiếc vì mình đã lấy vợ quá sớm :-p

Ù Ù Cạc Cạc
07-11-2010, 14:56
Chúc mừng Apomethe và Rosethu nhân kỉ niệm tròn 1 năm LỄ THÀNH HÔN (7/11/2009 - 7/11/2010) :)

Ù Ù Cạc Cạc
07-11-2010, 15:01
Chúc mừng sinh nhật soprano Joan Sutherland (7/11/1926 - 7/11/2010) :)

Ù Ù Cạc Cạc
07-11-2010, 15:02
7/11 cũng là sinh nhật bạn Việt (citadel), xin chúc mừng sinh nhật bạn! :x

Ù Ù Cạc Cạc
07-11-2010, 15:04
Chúc mừng các bạn yêu nước Nga nhân dịp Kỷ niệm 93 năm Cách Mạng tháng 10 Nga vĩ đại! :)

cobeo
02-02-2011, 22:37
Thay mặt ban quản trị trang web và forum xin gửi lời chúc mừng năm mới tới toàn thể các thành viên trong diễn đàn. Xin chân thành cảm ơn các thành viên trong mái nhà Vương quốc nhạc cổ điển đã nhiệt tình tham gia và đóng góp xây dựng trang web nhaccodien.info trong suốt một năm qua. Chúc các bạn một năm mới nhiều niềm vui, thành đạt và hạnh phúc, chúc cho trang web của chúng ta có thêm nhiều bài viết hay và đến được với nhiều bạn đọc hơn nữa!

yes_Iam_here
02-02-2011, 23:53
http://www.youtube.com/watch?v=CespK0h3l2g

http://www.youtube.com/watch?v=FpNtUaIJ4IM&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=0jsqnnIzohA

Năm mới con mèo, gửi tặng mọi người duet Mều của Rossini với những nghệ sỹ mình yêu thích! :x:x:x

Chúc cho nhaccodien.info ngày một vững mạnh, nhiều thành viên mới thú vị, nhiều bài viên chất lượng, nhiều cuộc tranh luận bổ ích, chúc cho những người đã gắn bó sẽ gắn bó hơn, chưa biết nhau thì sẽ biết nhau hơn, vui vẻ hơn!

Lời chúc này thay cho việc nhắn tin cho từng thành viên, theo đúng tinh thần tiết kiệm là cuốc sak của vương quốc nhaccodien.info !!!

CHÚC MỪNG NĂM MỚI!!!
From Yes_Iam_here with luv!

na9
03-02-2011, 09:30
Điện thoại của na9 nhận được lời chúc từ một UUCC vào lúc 22h09’01’’ ngày 02/02/2011. 9h sáng nay, 03/02/2011 na9 mới đọc được tin nhắn này, thấy có chút “liên lụy” đến nhaccodien.info nên xin copy/paste (sau khi gắn dấu tiếng Việt) vào đây. Na9 cũng xin phép bạn UUCC nói trên được edit (bệnh nghề nghiệp mà :P ) lời chúc của bạn để biến thành lời chúc của cả hội UUCC gửi tới toàn thể thần dân Vương Quốc Nhạc Cổ Điển.

Em sẽ chúc cho nhaccodien.info trước, năm tới đoàn kết yêu thương nhau. Chúc chị không bao giờ phải buồn nữa. Chúc những hạt giống âm nhạc chị gieo sẽ gặp mùa xuân.

Lời chúc của Hội UUCC gửi tới nhaccodien.info

Chúc nhaccodien.info chúng ta năm tới đoàn kết yêu thương nhau. Chúc cho mỗi người chúng ta sẽ không phải buồn vì những chuyện cãi vã vớ vẩn nữa. Chúc những hạt giống âm nhạc cổ điển chúng ta gieo trồng sẽ gặp mùa xuân. :)

Nina
03-02-2011, 18:55
Nhân dịp năm mới, Nina cũng xin chúc các thành viên vương quốc NCĐ luôn luôn đoàn kết, sản xuất ra nhiều bài viết có chất lượng (nếu bán được thì càng tốt!), và tất nhiên, phải đủ sức khỏe, cảm hứng, tình yêu và hạnh phúc để cho ra các siêu phẩm đó!

Nhân tiện quảng cáo cho clip sau:

Một baritone và một tenor bon chen danh tiếng tranh nhau tình yêu của một soprano trong một siêu phẩm của một nhà soạn nhạc thiên tài. Tất cả các mảng miếng hay nhất sẽ được tung ra. Ai sẽ là người chiến thắng? Kết cục hứa hẹn sẽ hết sức bất ngờ. Mời xem, mời xem.

http://www.youtube.com/watch?v=R1Ltdvp8eQc

super_vịt
25-02-2011, 20:30
Chúc mừng sinh nhật chị Nina :x
Chúc mừng sinh nhựt Elibron (Captain of Bảo Kê corporation) >:)B-)>:)

yes_Iam_here
25-02-2011, 23:54
Chúc mừng sinh nhật chị Nina :x
Chúc mừng sinh nhựt Elibron (Captain of Bảo Kê corporation) >:)B-)>:)
Ôi hnay sinh nhật chị Nina với eli àh, mình vô duyên quá, cả buổi ngồi chat bibô mà k chúc mừng đc câu nào.
Happy bỉrthdayy to ma ladys!!!:x:x:x

Nina
27-02-2011, 22:41
Cám ơn các bạn đã chúc mừng nhé!

elibron
07-03-2011, 16:35
hi hi, giờ mới vào đọc :"> thanx các bợn! :x

Ù Ù Cạc Cạc
08-05-2011, 09:33
CHÚC MỪNG BẠN TOOCKY VÌ CHƯƠNG TRÌNH NHẬT KÝ DƯƠNG CẦM TỐI QUA 7/5/2011 DIỄN RA THÀNH CÔNG RỰC RỠ! (theo thông tin từ chị Nina). :)

CHÚC MỪNG BẠN COBEO VÌ HÔM NAY 8/5/2011 LÀ MỘT NGÀY ĐẸP TRỜI! :)

CHÚC MỪNG NHACCODIEN.INFO VÌ CHÚNG TA SẼ TRÒN 5 TUỔI VÀO NGÀY MAI 9/5/2011. :x

Tiffany
09-05-2011, 08:24
Chúc mừng nhaccodien.info - trang nhạc cổ điển yêu thích :x :x :x của tôi, tròn 5 tuổi. Chúc nhaccodien ngày càng phát triển, và thành công ngoài mong đợi. Chúc các bạn thành viên gắn bó với nhau.

... Và chúc riêng cho bản thân mình: hy vọng thức đêm mãi rồi cũng sẽ gặp những cú chạm "vô hình" của các bạn cực kỳ yêu nhạc cổ điển nhưng dạo này ít lên mạng: banuvo, cô Ngô, Ran, Wal.... (danh sách còn dài)

na9
09-05-2011, 09:53
Hi hi...

Cách đây nửa tiếng đồng hồ, na9 được lên chức BÁC!

Vì có khá nhiều thành viên nhaccodien.info tham dự lễ cưới của bố đứa bé (trước đám cưới của Apomethe đúng 1 tuần), nên na9 vào đây khoe. :)

elibron
09-05-2011, 11:05
chúc mừng gia đình chị nhé :D

thủ quỹ
09-05-2011, 11:25
Trùng hợp phết chị Na nhỉ? Chúc mừng chị :D

Chibura
13-05-2011, 23:34
Chúc mừng sinh nhật thủ quỹ Vaiduakhu - Ms Trần Huyền Châu :D thứ 6 ngày 13 đẹp tuyệt ;))

na9
14-05-2011, 08:44
Chúc mừng sinh nhật thủ quỹ Vaiduakhu - Ms Trần Huyền Châu :D thứ 6 ngày 13 đẹp tuyệt ;))

Chúc mừng toàn thể các bạn thành viên DIỄN ĐÀN NHẠC CỔ ĐIỂN VIỆT NAM có sinh nhật trong tháng Năm. :) Đặc biệt là bé Bi (9/5/2011), thủ quỹ xinh đẹpTrần Huyền Châu, bạn mèo ngoan, bạn con mèo con...

bé Bi
14-05-2011, 09:05
Chúc mừng toàn thể các bạn thành viên DIỄN ĐÀN NHẠC CỔ ĐIỂN VIỆT NAM có sinh nhật trong tháng Năm. :) Đặc biệt là bé Bi (9/5/2011), thủ quỹ xinh đẹpTrần Huyền Châu, bạn mèo ngoan, bạn con mèo con...

Cháu cảm ơn bác na9 ạ. :)

Cháu xin chúc mừng sinh nhật cô thủ quỹ, bác mèo ngoan và bác con mèo con! Cháu đề nghị chúng ta cùng tổ chức sinh nhật chung vào một chiều chủ nhật ạ. Cháu rất thích ăn bánh ga tô sô cô la và kem Tràng Tiền ạ. :D

na9
14-07-2011, 20:43
chúc mừng sinh nhật bạn Minou và bạn Toocky nhé! :)

na9
12-02-2013, 11:36
“Mục đích của nghệ thuật không phải là thả cho hoóc môn tuyến thượng thận phun trào trong chốc lát mà đúng hơn là xây dựng TỪNG BƯỚC và SUỐT ĐỜI một trạng thái diệu kỳ thanh thản.” - GLENN GOULD (http://www.nhaccodien.vn/Nhac/tabId/74/ItemId/273/TGId/273/Cat/4/PreTabId/59/Default.aspx)

Chúc mừng năm mới toàn thể thần dân Vương Quốc Nhạc Cổ Điển! :)

Bagiai_Bach
12-02-2013, 15:13
Xuân Quý Tỵ chúc mọị người sức khỏe hết ý, tiền bạc hợp lý để nghe được nhiều Âm nhạc quý!