Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Quán nhạc cổ điển [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Quán nhạc cổ điển

Nikon
08-05-2007, 13:38
Chào các bác,
Ở Sài gòn giờ hiện có quán nào bar nào chơi nhạc cổ điển hay ít nhất cũng soft music không? Bác nào biết chỉ cho em dẫn con trai đi nghe một bữa. Nếu cho em số DT luôn thì tốt quá

Cảm ơn các bác nhiều

Apomethe
08-05-2007, 14:03
Quán này này bác, nhưng không hiểu sao 1 cô em quen bảo đến mấy lần toàn thấy nó mở nhạc linh tinh làm em quê quá, mà một số người khác bảo vẫn bật nhạc cổ điển. Bác đến nếu không thấy nó bật nhạc cổ điển thì nói quán bật lên cũng được
http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=509

Nikon
08-05-2007, 17:10
Cảm ơn bác đã trả lời nhanh chóng tận tình. Nhưng em muốn hỏi quán nào có trình diễn nhạc cổ điển như kiểu duo violin , piano hay guitar gì gì đó kia? Chỗ nào càng yên tĩnh càng tốt, không ngại xa!
Em đi piano cafe o Hồ Xuân Hương rồi, nhét khách ngồi như mắm, âm thanh dở ẹt. Biết vậy ở nhà nghe iPod sứong hơn các bác nhẩy :>

Apomethe
08-05-2007, 18:41
Nhạc sống thì bác thử chỗ này (em không đảm bảo trước chất lượng, có vẻ không kinh viện lắm, chủ yếu là hòa tấu thì phải)

Cafe Angel 18 Đặng Thị Rành, P.Linh Tây, Q. Thủ Đức (cách chợ Thủ Đức 100m, đi đường Kha Vạn Cân đến chợ Thủ Đức hỏi cafe Angel)

Bác đi thẳng Xô Viết Nghệ Tĩnh qua khỏi bến xe Miền Đông, qua cầu Bình Triệu 2, đến ngã tư Bình Triệu quẹo phải là ra đường Kha Vạn Cân

Nikon
08-05-2007, 19:34
O la la, xa quá. Bác có biết chỗ nào gần hơn ở Q1 hay Q3 không?
Đa tạ bác đã tận tình chỉ giáo

Apomethe
10-05-2007, 01:12
Tại bác bảo không ngại xa nên em mới kêu đến chỗ này. Vậy cứ qua thử Rừng Mai xem thế nào vậy. Chơi live nhạc cổ điển ở VN sợ ko có :(

travel
08-06-2008, 08:52
Chao cac ban minh la thanh vien moi, truoc day da tung mo quan Ti Amo chuyen choi va nghe nhac classic & semi Classic tai Tp HCM, nhung vi chua biet trang nay nen dep roi => vi thoi dai nay qua it nguoi dam me loai hinh nay, tru Ha Noi co le dong hon, vi minh cung xuat than tu HN. Vay tai sao minh khong cung nhau lam cai quan nho nho cho niem dam me nhi?
Brgds
Travel/

Mình có 1 quán các bạn có thể đến và tự chơi đàn piano , tuy nhiên nói chủ quán mãi rồi là phải lên dây lại + phí, chết nhiều ( pro chút) nhưng hắn k nghe chán quá, tại Tp HCM

fullmoon2005
03-07-2008, 02:53
Nếu vẫn còn ý định thì bạn tham khảo thêm tại đây nè
Cho mình hỏi chỗ nào uống cafe' dương cầm? (http://5giay.com/showthread.php?t=123459)
Trc đây m cũng đã hỏi ở diễn đàn khác :P

travel
06-07-2008, 07:02
Hi fullmoon,

Thật khó kiếm quán nào chỉ chơi dương cầm , mình cũng đi tìm nhiều, nhưn thấy chơi toàn nhạc tùm lum, nếu bạn biết quán nào chỉ dùm nhé, only piano OK, mình cũng có thể chơi dạng amateur thôi.
Brgds

petite_phuong
06-07-2008, 16:14
Cho em hỏi ở Hà Nội có cụ thể những quán nào chơi nhạc sống ạ? Bác nào lêm dùm em cái list với ạ :D

NMP001
06-07-2008, 17:42
Yeah, có cái quán đi off lần trước với lần trứơc nữa đó:))

petite_phuong
10-07-2008, 10:45
Yeah, có cái quán đi off lần trước với lần trứơc nữa đó:))

cái quán Chim Xanh Chim Đỏ gì đấy á? Nhưng mà ... có những quán nào nữa nhỉ?

tifftoff2610
10-07-2008, 12:32
Tớ ko đi cafe nhiều, nhưng cũng biết đôi ba chỗ chơi nhạc live ở HÀ NỘI.
- Cafe Paloma, ko nhớ rõ số, ở ngã tư Lý Thường Kiệt giao với Quán Sứ, buổi tối có hòa tấu Cello & Piano hoặc violin & Piano (trừ thứ 2 và thứ 5). Quán bày trí đẹp và sang trọng. Tuy nhiên, giá khá đắt -_-"
- Z Cafe ở 17 Tông Đản, Hoàn Kiếm, tối thứ 2 và 4 có hòa tấu violin và Piano. Những ngày còn lại là piano hoặc guitar & piano. Chỗ này hơi ầm ĩ >.<
- Cafe Phố nhỏ, 32 Cao bá Quát, tối ngày chẵn có violin và Piano, ngày còn lại là Piano.
- Cafe Nhạc Tranh, Cuối ngõ 61 Thái Thịnh, ở đây chuyên về guitar romantic và cổ điển tất cả các ngày trong tuần, riêng thứ 4 có hòa tấu violin và guitar, quán nhỏ và ấm cúng, gần như ko phải dùng mic nên nghe nhạc live rất hay :x
Ở Hà Nội, quán cafe có Piano thì nhiều vô kể, thường thì những quán này do việc đã có sẵn 1 cây piano trong quán nên cũng hay tổ chức nhạc live ít thì tuần 1 lần hoặc nhiều thì là cả tuần :P độc tấu piano hoặc song tấu hoặc đệm hát cho khách nếu khách có nhu cầu :)

NMP001
12-07-2008, 16:03
Tớ nhớ mang máng là bạn tớ cso nói gì đấy về 1 quán ở khu vực xug quah bờ Hồ mà có 1 cái grandpiano màu trắg:-O.
>>> Oh yeah, quá tuyệt<:-P (nếu nó là sự thật:| )

super_vịt
12-07-2008, 16:38
- Cafe Paloma, ko nhớ rõ số, ở ngã tư Lý Thường Kiệt giao với Quán Sứ, buổi tối có hòa tấu Cello & Piano hoặc violin & Piano (trừ thứ 2 và thứ 5). Quán bày trí đẹp và sang trọng. Tuy nhiên, giá khá đắt -_-"

cái này ở 75 Lý Thường Kiệt, có tầm 40-50 chỗ gì đấy :D

tifftoff2610
12-07-2008, 21:31
cái này ở 75 Lý Thường Kiệt, có tầm 40-50 chỗ gì đấy :D
Piano của quán nhìn rất là đẹp, bằng gỗ khắc, tuy nhiên mình cảm giác tiếng ko hay lắm :-? Piano để ở tầng 3, tầng này thì không đến 40 50 chỗ đâu :-?

super_vịt
13-07-2008, 10:11
Piano của quán nhìn rất là đẹp, bằng gỗ khắc, tuy nhiên mình cảm giác tiếng ko hay lắm :-? Piano để ở tầng 3, tầng này thì không đến 40 50 chỗ đâu :-?
Ý tớ 40-50 chỗ là cả quán ấy :D
Còn trong Sài Gòn có quán Era (ở 58 Trần Quốc Thảo, Q.3), hồi xưa vào thấy bác chủ quán toàn bật đĩa than lên nghe :P

Lake of Tears
13-07-2008, 11:10
Ý tớ 40-50 chỗ là cả quán ấy :D
Còn trong Sài Gòn có quán Era (ở 58 Trần Quốc Thảo, Q.3), hồi xưa vào thấy bác chủ quán toàn bật đĩa than lên nghe :P
Era tớ nghe bảo có phong cách lắm mà, đúng không? Nghe người ta kể về Era rất ấn tượng, thế mà mãi vẫn chưa có cơ hội ghé qua!

wamozart
24-07-2008, 12:50
Có bác nào biết ở Hà Nội có chỗ quán nào có 2 đàn Piano không???

somnus
20-09-2008, 13:57
bữa trc có nghe giới thiệu quán nhạc cổ điển ở đường Trần Huy Liệu , hay ở đường Phạm Ngoc Thạch mà quên mất cái đại chỉ rui`

Wal
21-09-2008, 12:37
Thay o tren duong Pham Ngoc Thach (ngay doan ho Con Rua) cung co 1 tiem thay cung co 1 tiem hoanh trang lam, co chuong trinh theo tuan nua, nhung thay hinh nhu danh cho khach... VIP, va the loai classic khong co may, toan la bieu dien nhung tac pham cua Richard Clayderman choi.

Chot nho lai cach day phai 02 nam roi, mot lan den day, anh Khanh Dzu cung co gioi thieu quan cafe co hat nhac song va choi violin, piano... cung dau gan ho Con Rua, tu dung nho lai, chua... kiem tra lai thu tiem do nam o dau ^_^.

Thuong di lam van hay ngang qua do vay ma khong nho gi ca.

(Xai net o ngoai tiem nen unikey khong co, tai ve xai nhung no khong cho xai, bat luc :(, danh viet khong co dau)

firestorm
17-01-2009, 20:25
Ở Nhạc Tranh tối chủ nhật hàng tuần có biểu diễn không ah các anh.Em đang định đến đó.

U32.piano
21-01-2009, 10:35
ở SG có 2 quán mình hay đi nghe:

1. Cafe Mộc Nhạc, đường Hồ Biểu Chánh, PN, gần cafe Du Miên, cafe Đồng Giao. Mộc Nhạc có chơi piano, violin, cello, etc Ông chủ chơi đc khá nhiều nhạc cụ từ guitar đến violin, sáo, etc

2. Cafe Thiên Hồng đường Tú Xương quận 3, hiện đang sửa chữa. Ban nhạc 3 người ở đây chơi nhạc không lời được lắm, nhưng ít chơi bài cổ điển

Charlotte Nguyen
19-03-2009, 10:27
Số 10 Đặng Thai Mai, Sum Villa :)), piano trắng, quán nhìn có vẻ thuộc diện deluxe nhưng cũng đáng ăn chơi ;)), Grand Piano trắng chứ vừa đâu.

Ngoài ra Bar của khu Sheraton - Intercontinental cũng có piano 8->

Soul
19-03-2009, 10:55
Quán Cõi Riêng - Nguyễn Trọng Tuyển - PN (gần phía công viên Hoàng Văn Thụ). Quán này mở nhạc nhẹ, tối từ 7h - 10h có chơi piano với violon.

Cat Vu
31-03-2009, 12:09
Chao cac ban, minh moi tham du dien dan. Minh biet mot quan cung thuong to chuc dien chuong trinh co dien. Binh thuong thi cung choi nhac hoa tau violin, piano, guitare, cello. Quan nay moi mo khoang 3 tuan, con it nguoi biet den. Nhung bao dam choi nhac hay. Cac ban ghe qua thu xem. Dia chi: ROI cafe, 92 Dinh Tien Hoang, Phuong 1, Quan Binh Thanh, Tp. Ho Chi Minh. (Bang hieu nho nen kho thay, quan cach Cau Bong khoang 300 met)

nomadic
01-04-2009, 19:10
Chao cac ban, minh moi tham du dien dan. Minh biet mot quan cung thuong to chuc dien chuong trinh co dien. Binh thuong thi cung choi nhac hoa tau violin, piano, guitare, cello. Quan nay moi mo khoang 3 tuan, con it nguoi biet den. Nhung bao dam choi nhac hay. Cac ban ghe qua thu xem. Dia chi: ROI cafe, 92 Dinh Tien Hoang, Phuong 1, Quan Binh Thanh, Tp. Ho Chi Minh. (Bang hieu nho nen kho thay, quan cach Cau Bong khoang 300 met)

Quán này toàn pro, chương trình set up tốt, ban nhạc tập kỹ :D